ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 52

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มีนาคม 06, 2022, 09:30:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว จำได้แล้วว่าหมอคนนั้นเป็นแฟนเก่าพี่แมนที่ชื่อพี่หญิง ( ชื่อสมมติอีกแหละ )

ใช่ ๆ ๆ ๆ พี่หญิงคนนี้ที่เป็นแฟนพี่แมนนี่นา คบกันตอนที่พี่แมนยังเป็นหนุ่มเจ้าสำราญอยู่ เราบอกตรงๆนะว่าเรางงเลยว่าทำไมพี่แมนถึงคบกับพี่หญิงทั้งๆที่พี่หญิงก็แบบเหมือนไม่ใช่คนชอบเที่ยวอะไรเลย แล้วเนี่ยโหยบ้าบอมาก บังเอิญ โลกกลมไปแล้ว แต่มันก็สอดคล้องนะ

จำได้ป่ะทุกคนตอนที่โรงพยาบาล พี่หญิงเขาพูดกับโทนว่าทั้งเจ้านายทั้งลูกน้องเลย แล้วโทนไม่เถียงเลย แล้วพี่รุจน์ก็ดูจะเงียบๆด้วย เนี่ยๆๆเข้าล็อคเลย เราก็จะฟัง ๆ ๆ ๆ  อยากฟัง แต่แม่ก็บอกว่าเจ้าหมิวเดี๋ยวนี้นิสัยเสียนะลูก ให้พวกพี่เขาคุยกันหนูขึ้นไปข้างบนเถอะ

เราก็บอกง้ะ ! แม่ แต่หมิวอยากรู้นี่นา พี่ก็บอกว่าถ้ายิ่งอยู่มันจะเสียมารยาท ถ้าอยากรู้ค่อยไปถามพี่เขาวันหลังนะ แต่ว่าตอนนั้นเองเราก็ได้ยินเสียงพี่หญิงเขาพูดว่าโทนจะไปไหน แล้วคือไรรู้มะ ไอ้ลิงหัวหงอกกำลังจะแว๊ปเลย โอ๊ยย น่ากลัวขนาดนั้นเลยเหรอ พี่หญิงออกจะสวย น่ารัก

โทนก็มานั่งแบบคุกเข่าแบบคนญี่ปุ่นเลย เชอะไอ้ลิงบ้าขนาดแขนเจ็บยังป่วนได้ขนาดนี้ ส่วนพี่แมนก็นั่งบนโซฟาหน้านิ่งเลย ฮือออ อยากไปฟังด้วยง่ะ แต่ถ้าเราไม่ฟังแม่มันก็ไม่ดีใช่ไหมล่ะ เราก็งืมมม ขึ้นไปข้างบนก็ได้ พอขึ้นมาเราก็โทรหาเตย เห็นป่ะเราคนรักแฟนนะ ไม่ได้ชอบคนอื่น จ๋ากับเจมส์อ่ะคิดมาก

เราโทรหาเตยถามว่าว่างคุยไหมเค้าไม่รู้จะทำไรง่ะ เตยก็บอกคุยด้ายยยย เค้าเปิดลำโพงได้ เราก็ถามหืมเปิดลำโพงทำไมล่ะ เตยบอกว่าจัดห้องออฟฟิศอยู่ง่ะ ป๊าสั่งพวกรูปปั้นดึงโชคเข้ามา เราก็บอกอ๋อๆ อื้ออ แต่ว่ากวนไหม ถ้ากวนเราวางได้นะ เตยบอกคุยด้ายยยยย  เตยก็ถามว่าหมิวทำไรง่ะ

เราก็บอกว่าเพิ่งกินข้าวเย็น แล้วขึ้นมาเนี่ย เมื่อกี้แฟนเก่าพี่แมนมาหาด้วย เตยก็งืมม แฟนเก่าพี่แมน สงสัยจะสวยแซ่บเลยซิ่ เราก็บอกว่าไม่แซ่บ แต่สวยหวานพี่เขาเป็นหมอ ก็เจ้าของไข้ที่ดูแลไอ้ลิงบ้านั่นแหละ เตยก็ถามนะว่าหืมลิงบ้า แล้วก็บอกว่าโหย หมิวง่ะว่าน้องชายเค้าอีกแล้ว

เราก็บอกนะว่าน้องชายเตยอ่ะพญาลิงหัวหงอกเลยด้วยซ้ำ คนบ้าอะไรเดี๋ยวแว๊ป เดี๋ยวหายอยู่สุขไม่เป็นเลย เราได้ยินเสียงเหมือนเตยเดินวางของแล้วเตยก็พูดว่า คงเพราะคิดว่าที่ตรงนั้นไม่ใช่ที่ของตัวเองมั้งหมิว เราฟังแล้วก็คิดนะว่ามันเป็นคำๆเดียวกับที่เจมส์พูดเลย เราถามว่าคืออะไรเหรอเตย

เตยก็ฮึ๊บบบ คงยกของแหละ เตยวางของมั้ง แล้วมาพูดว่าก็อย่างที่รู้ๆแหละหมิว ทั้งเค้า ทั้งหมิว เจมส์กับจ๋า ทุกคนก็ฐานะดีกันหมดเลย เรื่องนี้เค้าก็ต้องยอมรับถึงคนที่รวยจะเป็นป๊ากับม๊าเค้าก็เถอะแต่คนอื่นก็บอกว่าเค้ารวย เค้าเคยบอกยังว่าบ้านโทนอ่ะ เคยล้มตอนปี 40 ต้มยำกุ้งง่ะ

เราบอกอือพี่แมนก็เคยบอก เตยบอกงืมบ้านโทนเคยโดนพวกคนมีตังส์โกงน่ะพอไปขอความช่วยเหลือจากคนที่เคยรู้จักก็ไม่มีใครยอมช่วยเลย พอเริ่มตั้งต้นได้ใหม่โทนก็เลยจำฝังใจเรื่องเกลียดคนรวย ไม่รู้ง่ะแต่เค้าว่าน่าจะมีอะไรมากกว่านี้ที่โทนยังไม่เล่าให้ฟัง

เราก็ถามทำไมคิดงั้นเห็นมีอะไรก็บอกกันตลอดนี่ เตยบอกง้ะเค้าไม่ใช่แฟนโทนนะ แฟนเค้าคุยโทรศัพท์อยู่นี่ง่ะ ถ้าให้เค้าไปถามหมดมันก็ยังไงอยู่จริงไหมง่ะ อาจจะเกี่ยวกับแฟนเก่าโทนเปล่าที่อีเจมส์บอกว่าเป็นดรัมเมอเยอร์อ่ะ เราก็เอ๊ะทำไมล่ะ เตยบอกโหยหมิว

เป็นดรัมเมเยอร์โรงเรียนไม่ใช่ว่าสวยอย่างเดียวนะต้องมีเงินด้วย ชุดเอยอะไรเอยก็เงินทั้งนั้น เราก็ชิงถามว่านี่จะบอกว่ามาแนวละครน้ำเน่าว่าคนในบ้านไม่ปลื้มเพราะจนว่างั้นเถอะ เตยก็บอกว่าเรื่องนี้เค้าก็ไม่รู้ไว้ค่อยถามแล้วกันเนอะ เราก็พูดนะว่าจะได้ถามเร๊ออ ไวอย่างงั้น

นี่ให้มานอนบ้านก็จะไม่นอน เตยก็หาโทนไปนอนบ้านหมิวเหรอ เราก็บอกอื้ม ก็พ่อกับแม่ให้มานอนที่นี่จนกว่าแขนจะหายดี เตยก็ถามเอ้าแขนเป็นไรง่ะหมิวโทนเป็นไร แล้วน้ำเสียงของเตยจากชิลด์ๆสบายๆ กลายเป็น กระวนกระวาย ตกใจ ใจเสียเลยนะ เราก็บอกว่าเส้นเอ็นฉีกต้องใส่ที่พยุงแขน

เตยบอกทำไมเป็นขนาดนั้นล่ะหมิว เนี่ยตอนที่พูดเนี่ยคือเสียงกังวลมาก เราก็บอกว่าก็ไปสู้กับพวกญี่ปุ่นมาน่ะสิ่ 1 ต่อ 3 ขนาดร่างกายปกติยังว่าแย่เลย นี่ไม่ค่อยสมบูรณ์ยังไปสู้อีกมันคงอักเสบหนักอ่ะเตยพอเราบอกไปแบบนั้นเตยก็เงียบ แล้วพอพูดมาคราวนี้ อือ ฝากดูน้องชายเค้าหน่อยนะหมิว

น้ำเสียงของเตยก็เปลี่ยนไป กลับกลายมาเป็นระดับที่ปกติ เตยบอกว่าโทนดื้อแหละ แล้วยิ่งไปอยู่ในบ้านด้วยคงหาเรื่องดื้อได้ตลอดแหละ เราก็บอกว่าโถ่เอ๊ย แค่ตอนเย็นนี่ก็ดื้อมากแล้วอ่ะ ให้เปิดแอร์ก็ไม่ยอมเปิดนั่งร้อนอยู่ได้ บอกจะเปิดตอนนอนอย่างเดียว เตยก็บอกอื้อก็แบบนั่นแหละ

ลองบอกไปซิ่ว่าถ้ากลัวว่าจะเปลืองไฟ งั้นค่อยหักออกจากค่าแรงที่ทำงานกับพี่แมน เราก็ถามว่าจะได้เร๊อแบบนั้น เตยก็บอกว่า อย่างน้อยก็ทำให้โทนรู้สึกว่าไม่ได้อะไรมาฟรีแหละ เตยบอกอย่าคิดจะไปเถียงล่ะ หมิวเถียงสู้โทนไม่ได้หรอก เราบอกโห้ย อันนี้แหละพาหงุดหงิดเลยเนี่ย

เตยหัวเราะแล้วบอกว่าโหย หมิวโทนอ่ะเอาจริงๆเค้าบอกเลยว่าปากร้ายมากๆ ตอนเล่นเกมส์นี้แบบหูย ด่ากันไฟแล่บโทนก็ไม่แพ้ใครนะ เราก็บอกว่าหยาบคายเลยเนี่ยแบบนี้ เตยบอกว่าเปล่าๆนะ โทนไม่ได้เชิงด่าแบบหยาบคาย แต่ด่าแบบให้เจ็บเอง เราฟังๆ แล้วก็เผลอพูดโห้ย ไอ้ลิงหัวหงอกหงุดหงิด

เตยก็บอกเดี๋ยว ๆ ๆ หมิวเป็นไร เราก็บอกว่าอยู่ดีๆก็โมโห เตยก็บอกว่าโหยแฟนเค้าอยู่ดีๆก็ของขึ้นสงสัยโทนจะป่วนน่าดูเลย เราก็บอกว่ามากมายอ่ะเตยป่วนประสาทมากแล้วนี่ รุกะจะขอตัวไปทำงานญี่ปุ่นด้วย เตยก็หารุกะนี่ใคร ใช่ลูกสาวของบริษัทญี่ปุ่นเปล่า

เราบอกใช่ ก็ไอ้ลิงหัวหงอกน้องชายเตยอ่ะ เล่นไปอัดทีมรักษาความปลอดภัยซะคว่ำเลย คงถูกใจเลยอ่ะเลยจะขอไปทำงานด้วย เตยก็บอกว่าเหรอดีเลย โทนจะได้ไปญี่ปุ่น เราก็ถามดีตรงไหนเนี่ย เตยก็บอกเราแหละว่า โห หมิว โทนฝันอยากไปญี่ปุ่นมากเลยนะ เราก็ถามทำไมอยากไปขนาดนั้น

เตยบอกเราว่าแหม ก็นักยูโดอ่ะ ใครก็ฝันว่าอยากไปโคโดกันสักครั้ง ตอนแรกเราก็ฟังไม่ออกนะตอนนั้นเราก็ถามอะไรนะมันคืออะไร เตยก็บอกว่า โค  โด   กัน    เราก็โคโดกัน เตยบอกอื้อ เราก็ถามว่ามันคือไรอ่ะเตย เตยบอกว่าโคโดกันเป็นสำนักยูโดที่ปรมาจารย์ยูโดก่อตั้งขึ้นอ่ะเตย

เราก็อ๋อๆ ที่อยากไปเพราะแบบนี้เหรอ เตยก็บอกช่ายย นักยูโดก็คงอยากจะไปสถานที่กำเนิดยูโดแหละ เพราะงั้นถ้าได้ไปเค้าก็อยากให้ไปแหละ เราก็บอกไม่ได้ ๆ ๆ ๆ ไปก่อเรื่องเอาไว้แบบนั้น ไปถึงที่จะเขม่นกันน่ะซิ่ แล้วโทนก็พูดภาษาญี่ปุ่นไม่ได้ไม่ใช่เหรอ แล้วภาษาอังกฤษก็งูๆปลาๆ จะไปรอดได้ไง

เตยบอกโหย หมิวอ่ะชอบไปว่าโทนทุกอย่างฝึกกันได้แหละ บทคุยกันก็ประมาณนี้แหละวันนั้นมันอาจจะไม่ 100 % แต่ก็ประมาณนี้แหละทุกคน เตยก็เห้ออ ดีจังที่พาโทนไปเจอหมิวแล้วชีวิตโทนดูมีแสงสว่างขึ้นหน่อยนึง เราก็บอกว่าโหย พามาวันแรกเราก็นึกว่าคนป่า คือไม่ใช่ทุกคนจะเป็น ปั๊ป โปเตโต้ได้ เข้าใจป่ะเตย

เตยก็หัวเราะแล้วบอกโหย ทำไมแฟนเค้าใจร้ายจังเนี่ย เราบอกโหยก็จริงอ่ะเตย ผมยาวๆไม่เซท ไม่หวีเลย เอามือสางๆมาอย่างเดียวแล้วใส่เยลป่ะนั่นน่ะ เตยก็บอกโหยพอเลยๆ ๆ ๆ  กว่าจะยอมมาด้วยนี่บังคับตั้งนาน พอมาถึงตรงนี้เราก็สงสัยว่าทำไมต้องบังคับหรือว่าโทนไม่ได้อยากมาเจอเรานะ แล้วทำไมไม่อยากจะมาล่ะ มีอะไรหรือเปล่านะ

แล้วด้วยความสมัยก่อนโทรศัพท์ไม่ได้ไฮเทคมากมาย ไม่ได้มีระบบตัดเสียงที่เลิศเหมือนสมัยนี้ เสียงเปิดประตูฝั่งเตยก็ดังแล้วก็บอกเตยไปช่วยป๊าจัดเอกสารหน่อย อ้อป๊าของเตยมาแล้ว เตยบอกค่ะป๊าแล้วก็หยิบโทรศัพท์กุกัก ๆ ๆ แล้วพูดเบาๆว่าหมิวๆ เค้าไปช่วยป๊าจัดเอกสารก่อนนะ ฝันดีนะจุฟๆๆๆ

เราบอกอื้อโอเคฝันดี แล้วตอนนั้นนอกห้องก็ได้ยินเสียงตุ้บ ๆ ๆ ๆ เหมือนคนเดิมกึ่งวิ่ง เราก็รีบมาดูคือเห็นไอ้ลิงบ้ารีบเดินดุ่ย ๆ ๆขึ้นมา แล้วเสียงพี่แมนก็เรียกไอ้โทนอย่าทิ้งพี่ไป โทนก็บอกว่าไม่เอาแล้วพี่แมน มันไม่ใช่เรื่องที่ผมต้องฟังแล้วคร๊าบบ คือฟังจากน้ำเสียงแล้วไม่ได้โกรธหรือจริงจังอะไรกันนะ เราก็ถามว่ามีไรเนี่ยพี่แมน

พี่แมนก็บอกว่าเป็นเด็กเป็นเล็กอย่ายุ่งน่า เอ้า !!!!!! อะไรเนี่ยดูพูดกับน้องสาว พี่แมนก็เดินไปลากคอ ต้องเรียกว่าลากคอเสื้อโทนเลยนะ แล้วบอกไอ้น้องชายเอ็งจะมาทิ้งพี่แบบนี้ไม่ได้นะเห้ย โทนก็บอกว่าโหยพี่แมนให้ผมไปตื้บใคร หรือ งัดกับพวกไอ้ยุ่น ผมบ่ยั่นเลยนะ จะจัดให้แบบงามๆด้วย

แต่ว่าเรื่องนี้ไม่ไหวครับพรี่ แล้วหน้าโทนคือเหวออ่ะ พี่แมนก็บอกเห้ย ไอ้น้องชายไปด้วยกัน แล้วก็ลากโทนไปเลย คือโทนก็ต้องยอมไปอ่ะ เราก็เดินตามเลย งงว่ามันเรื่องอะไรกัน ทำไม... คืออ่ะโอเคพูดตรงๆนะ โทนเป็นคนที่เชื่อฟังพี่แมนมาก แต่นี่คือกล้าหนีพี่แมน ส่วนพี่แมนก็ถึงกับเสียอาการแบบนี้ หึ่หึ่หึ่ เรื่องนี้สนุกแน่ๆ แม่ก็น่าจะกลับเข้าห้องไปแล้ว เราก็ตามซิ่ทุกโค๊นนนนนนน

เราก็เดินตามลงมาเลยง่ะตอนนั้น แล้วพี่หญิงเขาก็นั่งอยู่ฝั่งตรงข้ามนะ แล้วที่ตลกคือพี่แจ๋วกับคนรับใช้ คือไม่รู้ว่าจะใช้คำพูดไหนง่ะ เพราะพวกพี่เขาก็ทำงานดูแลบ้านง่ะ พวกพี่เขาสองสามคนก็แอบยืนฟังอยู่ เราลงมาก็พูดเบาๆว่าพี่แจ๋วมาทำไรกันง่ะ

พี่แจ๋วก็อุ้ยน้องหมิว นานๆจะเห็นของแปลกค่ะเราก็ถามว่าแปลกไงง่ะ พี่แจ๋วบอกปกติไม่ค่อยเห็นน้องแมนหลบตาคนแบบนี้ เราก็หื๊มมมมม อะไรน๊า เรื่องนี้มีประเด็นอีกแล้วง่ะ เราก็อืมคิด ๆ ๆ แล้วเอาไงดี คือวันนี้ถ้าไม่รู้เรานอนไม่หลับอ่ะ เราก็มองๆ ๆ ๆ เอ๊ะบนโต๊ะไม่มีน้ำนี่นา

เราก็บอกพี่แจ๋วว่าพี่แจ๋ว ๆ เอาน้ำให้หมิวหน่อยได้ไหม พี่แจ๋วก็มองแล้วถามว่าจะเข้าไปเหรอคะน้องหมิวจะดีเหรอคะ ขนาดคุณแมนยังไม่ไหวเลย แล้วโทนก็นั่งนิ่งอย่างเดียว เราก็ยิ้มแล้วบอกว่า แล้วหมิวจะเล่าให้ฟังน่าๆๆ พี่แจ๋วกับพวกนั้นก็เดินไปช่วยกันหยิบของเลย

แปปเดียวมีทั้งผลไม้ ทั้งน้ำ หูยพร้อมมาก เราก็จะถือแต่ถือไม่หมดพี่แจ๋วก็อาสาช่วยถือ พอมาถึงพี่แมนก็ถามเลยเห้ยไอ้หมิวเอามาทำไม เราก็บอกว่างืมม ก็เหมือนพี่หญิงเขาจะหิวนี่นา ไอ้ลิงบ้าก็บอกพี่หมิวรู้ไงว่าพี่เขาหิว พี่เป็นธิดาพยากรณ์เหรอ เท่านั้นแหละพี่หญิงก็บอกว่าโทนเสียมารยาทเหรอ โหย ทุกคนไอ้ลิงหัวหงอกเงียบกริบเลย สะใจชะมัด 55555555555555555555555555555555555555555555555555 

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

chipchip

แฟนเก่า เอาอยู่ น่ากลัวชะมัดคุณหมอ

Sur9x

เจ้หมิวต้องไปเรียนวิธีกำราบเจ้าลิงหงอกจากพี่ ญ ละ

Iscore

ขอบคุณครับ ที่เขาว่าเหนือฟ้ายังมีฟ้าคงจะแบบนี้เองสินะครับทำให้พี่แมนไม่กล้าสบตาได้นี้สุดยอดเลย
#พี่แมนแค่คำนี้คำเดียวก็ตอบทุกคำถามได้คงไม่มีใครอยากให้คนที่ตัวเองรักลำบาก

❖SynchroNight❖

'แฟนเก่า' ที่ไม่เล่าใหม่ เพราะ 'หัวใจ' ไม่เคยเปลี่ยนแปลง..

DESTINY_TH

โห้พี่หญิงนี้อย่างกับเจ้าแม่เลยสยบพี่แมนได้เลยงะ

typhoon4152

คงต้องโหดระดับนึง ถึงจะเอาพี่แมนอยู่

First10

ว้าว เจ๊มาสองวันติดเลย คงอยากเมาท์แกงพี่แมนชิมิ
อืม ทุกคนย่อมมีจุดอ่อน พี่แมนคงแมนจริง เลยเลิกกับหญิงตอนล้ม เดาว่าเพราะครอบครัว คนรอบข้างหญิงเป็นเหตุ เพราะดูจากลักษณะของหญิงแล้ว ไม่น่าจะเป็นคนทิ้งพี่แมนตอนล้มได้

thongdaeng_skk

มาติดๆกันเลย สมกับที่รอคอยนานมาก
ขอบคุณมากครับ

deamondear

ต่อเนื่องกันเลยทีเดียวว มีคนรนละ2 ฮ่า ฮ่า ฮ่า หุ้ววววว เพราะรักด้วยสนุกสนานนน

ชายชรา

เพิ่งรู้ว่าคุณแมนก็มีเสียอาการเสียทรงเหมือนกัน

au2000

อ้าว เจอแฟนเก่าแล้วทำไม ไปไม่เป็นเลยอะ

intanianoi

btr12345

okai

เจอคนที่แพ้ทางกันแล้วสิครับ.. หรือจะเคยก่อเรื่องอะไรให้หมอต้องคุมเข้มกันขนาดนั้นน