ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

พีอาร์สวาท จุดเริ่มต้นแห่งความวายป่วง ep.3 จบ

เริ่มโดย deamondear, มีนาคม 07, 2022, 04:36:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

deamondear

พีอาร์สวาท จุดเริ่มต้นแห่งความวายป่วง ep.3 จบ

ขอบคุณรีดเดอร์ทุกท่านที่แวะเวียนมานะครับ เรื่องของผมก็จะเป็นแนวเรื่องเล่านะครับอย่าพึ่งเบื่อกันแนะนำติชมกันได้ ผมจะได้นำไปเรียบเรียงแก้ไขใหม่ วันนี้ขอซ่อนเนื้อหานะครับ
เม้นแบบไหนตามสะดวกเลยครับ ขอบคุณครับ

ระหว่างวันผมก็ไปทำงานทักหาน้องอิงเป็นระยะบ้าง น้องเขาก็นอนพักไป หาอะไรกินแล้วก็นอนยาว ซึ่งผมประทับใจน้องอิงอย่างนึงเลยนะ ผมกดเข้าไปดูสตอรี่น้อง แล้วพบว่าน้องโอนเงินไปให้แม่น้องเขาเลยตามยอดที่ผมจ่ายไป ผมนี่หื้มมม มุมมองก็ประทับใจเลยนะ น้องน่ารักแฮะ เริ่มมั่นใจในระดับนึงว่าน้องนี่คนจริงระดับนึงไม่ใช่สายมั่วจนเราไม่โอเคร (ติดใจน้องเขาแระ555)  ช่วงเย็นๆ น้องก็ทักมาชวนไปนั่งดื่มเบียร์ด้วยกัน ผมก็แบบโอ๊ยยย พักบ้างง น้องก็ชวนคุยแบบสองแง่สามง่าม ไปด้วย "ได้แต่คิดในใจ สงสัยจะได้ซ้ำแบบไม่เสียตังค์ล่ะว้า" น้องก็แบบมาดิ มาดิ กลัวที่ไหน ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แต่ก็ปฎิเสธไปแระขอพักก่อนหมดแรงด้วย ต้องเคลียร์งานด้วยจะดองงานมากไม่ได้เดี๋ยวไฟลนก้นจะไม่ไหวเอา ไหนจะงานหลัก ไหนจะโปรเจ็คงานเสริมช่วงนี้ต้องหารายได้เพิ่มเติมเราะเงินเก็บพร่องไปแล้ว เงินส่วนนี้ผมเก็บไว้เที่ยวอยู่แล้วไม่ต้องกังวลว่าผมจะมีปัญหาตามหลังนะทุกคน ฮ่า ฮ่า ฮ่า ผมก็เหมือนทุกคนแระ มีบ้างไม่มีบ้าง แฮร่ "ตั้งสติไว้ว่าเที่ยวยังไงก็ห้ามให้ตัวเองเดือดร้อนเด็ดขาด" ผมโชคดีตรงผมเห็นคนรอบตัวที่ผ่านๆมา ล่มจม ในเวย์ต่างๆมากันเยอะมาก เลยได้ข้อคิดในการเก็บเงินแยก และวินัยในการใช้เงิน เพื่อไม่ให้ตัวเองเดือดร้อน ก็นั่นแระเลยไม่ซีเรียสกับรายจ่ายเท่าที่ควร แต่ก็ใช่ว่าจะมีตลอดนะครับ มีบ้างช็อตบ้างตามช่วงเวลา😁😁😁

หลังจากปฎิเสธบอกลาน้องเขาไปก็ทักไปหาน้องเอ็มที่ทักมาชวนไปต่อคืนนี้ "เอ็มพี่ไม่ไปนะคืนนี้ตามสบายเลย" น้องก็บ่นตามที่เล่าตอนที่แล้ว "โหยยยยพี่ผมกะเปิดห้อง VIP เลยนะพี่เบี้ยวผมได้ไง😭" ไม่ไหวๆ วันหน้านะ ขอพักก่อนเมื่อคืนหนักไปหน่อย ไหนจะงานส่วนตัวพี่อีกคราวหน้านะเอ็ม พี่ไปทำงานก่อนครับ

หลังจากบอกน้องเอ็มไปแล้วว่าจะนอนพักนอนผ่อนบ้าง แต่จริงๆ ค่ำๆผมก็ออกไปคาเฟ่ร้านกาแฟเพื่อไปคุยงานต่อกับเพื่อนแล้วก็บอกเล่าสถานการณ์งานต่างๆ ที่กำลังร่วมโปรเจ็คกันทำ เหนื่อยกันต่ออีกวัน ทีนี้เพื่อนถามว่าจะไปกินเบียร์ต่อมั้ย
"ให้กุได้พักบ้าง เมื่อคืนก็เหนื่อยแล้ว" รีดเร้นจนหมดสภาพ จริงๆผมไม่ใช่คนฟิตอะไรขนาดนั้น แล้วบทรักส่วนใหญ่เมื่อคืน คือผมเป็นฝ่ายรับซะส่วนใหญ่  เหนื่อยจริงจังบอกเลยครับ

เพื่อนก็หืมมม "เมื่อคืนมึงไปไหนมา?" ผมนี่เลิ่กลั่กเลยฮะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ก็ไปกินเบียร์แระ แต่ลากยาวไปหน่อย เพื่อนเหมือนรู้ทันอ่ะ! "แสดงว่าเมื่อคืนมีเด็กถูกใจล่ะซิมึงงงง ไหนมีภาพประกอบมั้ย? เอามาเบิ่งหน่อย" เราก็แบบ บ้าบอมึงลงมาหากุให้ได้ก่อนครับ เดี๋ยวจะพาไปนั่งเล่นนะครับ เพื่อน "ไอ้สัส" ฮ่า ฮ่า ฮ่า จริงๆ ก็คันปากอยากเล่า อยากบอกแระ แต่ต้องเงียบไว้ก่อนขอกั๊กซักนิดนึงอิอิ

ก็นั่งคุยงานกันซักพักใหญ่ๆ ถึงแจ้งบอกพวกเพื่อนว่าจะแยกย้ายกลับห้องนอนละ เพื่อนก็ยังถามจะไม่ให้ดูหน้าน้องที่มึงไปนั่งดื่มด้วยเมื่อคืนหน่อยหรอ? อย่าทำกั๊กไอ้สัส ถ้ามึงลากยาวขนาดนี้มึงต้องได้ไลน์ หรือ ถ่ายรูปเก็บไว้ตลอด เอามาแชร์เดี๋ยวนี้ เนี่ยยย ทีมจังไรของจริง รู้ทันชิบหาย ฮ่า ฮ่า ฮ่า เราก็โอ๊ยยย พวกมึงนิ ผมก็เลยส่งรูปน้องเขาให้ดู พวกก็ร้องว้าวแระ เราก็ยืดนิดนึงงงง ได้จัดไปแล้วเนอะ ถึงจะแบบแนวซื้อกินก็เถอะ

เพื่อนก็บอก "ถ้าไม่ติดโน่นนี่นั่น กูลงไปหาแล้วเนี่ย เด็กที่ร้านโอเครมั้ยวะ"
ผม "ก็มีดีแระมึงต้องมาส่องเอง" เพื่อนก็ เออ ไว้ได้โอกาสเคลียร์งานจะลงไปนะ อ้อ น้องคนนั้นอ่ะถ้าจัดแล้วอย่าลืมถ่ายคลิปมาศึกษาบ้างนะ น่ารักสัสๆ

ผม  "ควยยยยย" ไม่มีทางไอ้ฟายยยยยยย ฮ่า ฮ่า ฮ่าฮ่า ผมไม่มีทางถ่ายคลิปแน่นอนฮะ ถึงใจจะอยากถ่ายก็เถอะ ขอเป็นถ่ายรูปคู่เก็บไว้ในความทรงจำดีกว่า กลัวคลิปหลุด ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า และอีกอย่าง "กูไม่กินเด็กในร้านเหล้าโว้ย" (โกหกไป1ที) เอาจริงๆผมก็ไม่เคยกินพีอาร์ในร้านเหล้าเลยนะ เต็มที่ก็ได้แค่นัวร์ๆ กอดๆลูบคลำ ตามเท่าที่เขาโอเคหรือความซนของเราไม่ทำให้เขาลำบากใจเกินไป ไม่เคยไปจนจบงานหรือสุดทาง มีน้องอิงนี่แระพาไปจนจบงานเฉย

คนอื่นไม่รู้เป็นไงนะ แต่สำหรับผมนัวร์ๆ ก็เพลินดีมีความสุขเหมือนกัน เช็คบิลกลับถึงห้องค่อยจัดการตัวเองหรือซื้อกินเอาก็แล้วแต่ช่วง และน้องๆในร้านก็มารับฟังเราบ่นด้วย หรือบางทีก็ฟังน้องๆบ่นโน่นนี่นั่นให้ฟัง อันนี้พูดเลย ผมจะอย่างหลังซะมากกว่า จนคิดว่าสรุปใครบริการใครกันแน่เนี่ย ปลอบพีอาร์ก็คยมาแล้วน้องทะเลาะกับแฟน เพราะหึงหวงเกี่ยวกับงาน ปลอบแฟนพีอาร์ก็เคยมาแล้วเช่นกัน ตลกตัวเองเหมือนกันนะครับ อารมณ์พี่ชายที่แสนดี😄😄😄 ของน้องๆในร้านเหล้า

นี่คืออีกเหตุผลที่ว่าทำไมผมนั่งดื่มคนเดียวได้สบายๆ เพราะเด็กในร้านแวะมานั่งคุย นั่งดื่มเป็นเพื่อนตลอด อารมณ์รู้กันๆ แต่ถ้าวันไหนคืออยากนั่งคนเดียวก็ตั้งท่าเลยว่าวันนี้พี่ขออยู่เงียบๆนะคะ มีอะไรเดี๋ยวเรียก ก็เป็นไปตามสภาพ

หลังจากปิด Notebook แยกย้ายกับเพื่อนแล้ว ผมก็นั่งดื่มนมร้อน ฟังไม่ผิดครับ ดื่มนมร้อนครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ดื่มเสร็จก็กลับห้องนอน เหลือบเห็นไลน์ น้องอิงส่งมา "คิดถึงพี่จัง" แมะ อะไรกันครับเนี่ยยยย อย่ามาหลอกล่อกรุวววววว ไม่ไปหาหรอกคืนนี้จะกลับห้องนอน น้องอิงงก็ส่งมาอีก "พรุ่งนี้สัญญาแล้วนะ ว่าจะมาหาคืนสุดท้ายแล้วมาหาหนูด้วย" ฝันดีจุ๊ฟๆนะผัวขา

โอ๊ยอิแม่เมิงงงงงง เล่นอะไรครับเนี่ย ผมก็ไม่ได้เปิดอ่านนะ เก็บมือถือ ปิดเสียงขึ้นห้องนอนดีกว่าฮะ หัวจะปวดหมดสภาพด้วย นอนฝันดีพรุ่งนี้ว่ากันใหม่

ขอจบเรื่อง พีอาร์สวาท จุดเริ่มต้นแห่งความวายป่วง แต่เพียงเท่านี้แล้วพบกันใหม่ครับ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

LMnade

dawdom

gusjung111

kyouma

โดนน้องตื้อจนไม่ต้องมองหาคนอื่นเลยมั๊งนี่

namogt

hunterkung

ovident

น้องติดใจพี่ และพี่ติดใจน้อง แบบนี้ต้องซ้ำครับบ เอาให้น้ำหมดตัวเลย 555555

modena

คล้ายๆชีวิตผมเลย ตอนนี้พีอาร์คนนั้นกลายมาเป็นแม่ของลูกผม 2 คน อีกคนอยู่ในท้อง
มีชีวิตที่อบอุ่นมากครับ แงเนื้อสิ่งอื่นใด ถ้าวันนั้นลูกนอนเร็วบอกเลย แห้ง

joek cup

pamaaeng