ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 55

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มีนาคม 16, 2022, 06:27:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้วจะไปเปลี่ยนชุด

เราก็ขึ้นไปเปลี่ยนชุดง่ะ ไม่อยากคุยกับพี่ชายบ้าแล้วเชอะก็บอกว่าไม่ได้..ชอบ... โอ๊ยเซ็ง พอขึ้นมา.. โทนก็ยังอยู่ชุดเดิมนะ แต่เขาใส่เสื้อยืดสีขาวข้างในไว้ด้วย

สงสัยโดนพี่หญิงบ่นเรื่องแต่งตัวไม่สุภาพแน่ๆเลย ลงไปกินข้าวคงกลัวโดนพ่อเราดุแน่ๆ แต่ที่เห็นตอนนี้คือแขนแดงมากเลยนะ ขนาดโทนไม่ใช่คนผิวขาว ยังเห็นเลยว่าแดง

พอเราจะเข้าไปหา โอ้โหถอยห่างไปเป็นเมตร อุตส่าห์เรียกโทนดีๆแล้วแท้ๆ  แบบนี้เป็นไอ้ลิงไปซะเถอะ เราก็ถามอะไรเนี่ยถอยไปเป็นเมตร โทนก็ไม่พูดอะไรนะ แต่เดินลงไปเลยอ่ะ เอ้าทำไมเป็นงั้นอ่ะ

พี่แมนเปลี่ยนชุดเดินออกมาแลเวถามว่า เอ้าไอ้หมิวยืนทำไรเนี่ยไปเปลี่ยนชุดล้างมือแล้วลงไปกินข้าว เราก็บอกว่า น้องชายพี่อ่ะแหละพูดด้วยก็ไม่พูดด้วยเลย เป็นไรอีกเนี่ย

พี่แมนก็บอกว่าน่านไง พี่บอกแกแล้วว่าไอ้โทนมันจะระแวงแกแน่แน่ไอ้หมิวเอ๊ย ต่อไปนี่แกคงเข้าใกล้ไอ้โทนไม่ได้แน่ๆ พี่แมนหัวเราะแล้วก็บอกว่า ขนาดเวลาปกติจะเข้าหามันยังยากเลย แล้วคราวนี้มันระแวงแกแล้ว แย่แน่ๆ ไอ้หมิว

แล้วอยู่ดีๆพี่แมนก็ทำเสียงโอดโอยแล้วพูด โอยย เข้าใกล้คนที่ตัวเองชอบไม่ได้แบบนี้ ทรมานจังเลย โอยยย โอยยย เราก็ตีแขนพี่แมน แล้วพูดพี่แมนบ้าแกล้งน้องอีกแล้ว

พี่แมนหัวเราะแล้วก็เดินไป แต่ว่าก็รีบเดินมาหาเราแล้วพูดว่าเฮ้ยเมื่อกี้แกไม่ได้ปฏิเสธนี่หว่าว่าชอบมันอ่ะ โอ๊ยพี่บ้า นี่พี่หญิงทนกับความกวนประสาทของพี่ชายเราได้ไงเนี่ย เราก็บอกว่าไม่ได้ชอบไง

พี่แมนก็หัวเราะ 5 5 5 อารมณ์ดีแล้วเดินลงไป เราก็ต้องรีบเปลี่ยนชุด ล้างมือแล้วลงไป แล้วก็เป็นเหมือนเดิม โทนจะไม่ยอมนั่ง จนกว่า พ่อ แม่ พี่แมน และเรา จะนั่งครบ 4 คน โทนถึงมานั่งข้างๆพี่แมน พ่อก็ถามนะว่า เจ้าโทนกายภาพบำบัดเป็นไงบ้าง

โทนก็บอกว่ายังเจ็บๆอยู่นิดหน่อยครับคุณท่าน พ่อเราก็บอกอืม ปกติก็ต้องใช้เวลาน้อยๆ 15 วันล่ะนะ ยังไงก็ค่อยเป็นค่อยไปแล้วกัน โทนก็ตอบครับ แล้วพี่แมนคือมองหน้าเราไม่หยุดเลย  แล้วเหมือนทำหน้ากวนๆเราอ่ะ

เราก็พูดไปว่าโดนพี่หญิงบ่นทั้งคู่ซิ่ไม่ว่า แล้วโทนที่กำลังกินข้าวอยู่ถึงกับสะดุ้งเงยหน้ามามองเลย พ่อก็หืมหญิง.. แฟนเก่าเจ้าแมนเหรอ เราก็บอกค่ะใช่ แม่ก็บอกว่าวันก่อนก็มาที่บ้านเรานะ เป็นหมอเจ้าของไข้ของเจ้าโทนด้วย

พ่อเราก็หืม หญิงเรียนจบแล้วเหรอเจ้าแมน พี่แมนก็อุ้ยสะดุ้งแล้วก็บอกครับพ่อ เป็นหมอประจำอยู่ที่โรงพยาบาลใกล้ๆบ้านนี่แหละครับ ตอนนั้นเราจ้องเลยนะคือพี่แมนกับไอ้ลิงบ้ามองหน้ากันเลิ่กลั่กเลย

เจ้าแมน... พ่อของเราเรียกพี่แมนด้วยเสียงที่เรียบๆ แล้วพูดว่า ได้ไปคุยกับหนูหญิงหรือยัง เราแปลกใจนะปกติพ่อไม่เคยถามเรื่องส่วนตัวแบบนี้เลย พ่อจะปล่อยให้พวกเราคิดเอง ปรึกษากันเอง ยกเว้นเรื่องสำคัญมากๆ อย่างเช่นเรื่องเรียน  เรื่องการศึกษางาน

พ่อถึงจะลงมาพูดด้วยตัวเอง แต่นี่งืมม จำแฟนเก่าพี่แมนได้ด้วยง่ะ แต่ก่อนที่พี่แมนจะตอบอะไร แม่ก็บอกว่า นี่เราทานมื้อเย็นกันใช่ไหมเนี่ย แล้วพี่ชายบ้ากับไอ้ลิงบ้าก็ตอบใช่คร๊าบบ ตอบแบบ ออกหน้าออกตามากเลย

แล้วแม่ก็แอบเหล่ไปที่พ่อนิดนึง พอก็ยิ้มๆแล้วบอกโอเคๆ เอาไว้คุยวันหลังก็ได้   ง่ะ !!! เราหลุดวงโคจร แต่แม่ก็ถามนะว่าวันนี้ไปโรงพยาบาลมาด้วยเหรอเจ้าหมิว เราก็บอกค่ะไปมาด้วย... พี่หญิงเก่งมากเลยค่ะ พี่แมนกับไอ้ลิง.... แม่เราก็เอ้ ลูกสาวแม่นี่ยังไง

เราก็บอกว่าพี่หญิงดุพี่แมนกับโทนอยู่หมัดเลยค่ะ พี่แมนกับโทนก็ไอแค่ก ๆ ๆ เลย  เดี๋ยวนะมันจะซิทคอมไปไหมอ่ะ แม่ก็หัวเราะเบาๆแล้วพูดลูกชายแม่เนี่ยนะโดนดุ พี่แมนก็พูดอย่าไปเชื่อไอ้หมิวมากเลยครับแม่ จริงป่ะไอ้โทน

555 พี่ชายเราโยนไปให้ไอ้ลิงบ้าเฉยเลย โทนก็บอก ตอนนั้นผมกายภาพอยู่ครับผมไม่เห็นอะไรทั้งนั้น พี่แมนก็บอกเอ้าเห้ยนี่พี่ชายนะทิ้งเฉยเลย แล้วตอนนั้นเชื่อป่ะทุกคน พ่อเราหัวเราะขึ้นมาเฉยเลย คือหายากมากที่พ่อจะหัวเราะร่วนแบบนี้

พ่อบอกอื้ม ให้เจ้าโทนมาอยู่บ้านก็ดีเหมือนกันนะ เจ้าแมนจะได้มีเพื่อนคุย โทนก็บอกนะว่าไม่ดีหรอกครับ พี่แมนก็บอกเห้ยดีซิ้ ป่ะเดี๋ยวพี่เอาไม้ฟาดแขนอีกข้างจะได้พักที่นี่นานๆ ไอ้ลิงบอกเดี๋ยว ๆ ๆ ๆ ใจเย็นพี่แมน เราก็พูดว่าตีเลย ตีขาด้วย

แล้วแม่ก็พูดว่ากินข้าวได้แล้ว... โห่ นี่เพราะแม่ห้ามหรอกนะ เราถึงหยุดอ่ะเชอะ !  ทานไปได้อีกครู่นึงพ่อก็ถามว่า ชุดที่ได้มาเป็นไงบ้างเจ้าโทน โทนก็บอกนะว่าใส่สบายมากเลยครับคุณท่าน พ่อก็บอกดีแล้ว เป็นอภินันทนาการจากฝั่งนู้น

โทนก็ครับ... เอ.. เราสงสัยว่าทำไมพ่อกับพี่แมน หรือแม่ จะพูดแต่ฝั่งนั้นมั่ง ฝั่งญี่ปุ่นมั่ง ทำไมไม่พูดชื่อไปตรงๆเลยล่ะ แต่ช่างเถอะนะ หลังจากมื้อเย็นเสร็จไอ้ลิงบ้าก็เดินเข้าครัวจะไปช่วยล้างจาน  แต่ก็โดนแม่บ้านคนอื่นไล่ให้มาพัก

โทนก็บ่นโห ผมหวังดีนะเนี่ยยย พวกแม่บ้านก็บอกว่าอย่ามาทำเป็นเก่งเจ็บแขนอยู่ โห้ ไอ้ลิงจ๋อยเลย โทนเดินออกมา เรา แม่ กับพี่แมน ก็นั่งคุยกันอยู่แล้ว มันเป็นธรรมดาที่บ้านเราต้องคุยกันทุกวัน

เหมือนเป็นการชาร์จพลังงานด้านบวกในบ้านด้วย แต่ว่าวันนี้พ่อต้องคุยกับคุณเคย์เลยมานั่งคุยกับพวกเราไม่ได้ แม่ก็เรียก เจ้าโทน ๆ  มานี่มา ไอ้ลิงก็ทำตัวน่ารักขึ้นมาเฉยเลยครับคุณท่าน แล้วก็เดินมา พี่แมนก็พูดว่าถ้าเอ็งทะลึ่งลงไปนั่งพื้นเดี๋ยวจะส่งไปกายภาพกับหญิงทุกวัน

คือแค่เอ่ยถึงพี่หญิงอ่ะ ไอ้ลิงหน้ามึนก็สะดุ้งไปนั่งใกล้ๆพี่แมนเลย กลัวจริงกลัวจังเลยอ่ะทุกคน โทนก็บอกนะว่าอยากไปก็บอกมาตรงๆเหอะ อย่าเอาผมไปอ้างดิ่ พี่แมนก็หัวเราะเบาๆ

แม่ก็ถามว่านี่แล้วไปเรียนเป็นไงบ้างโทน หยิบจับอะไรสะดวกมั้ย ไอ้ลิงก็บอกว่าไม่มีปัญหาครับคุณท่าน แม่ก็อ้อดีแล้ว แหม หมั่นใส้ ทำตัวน่ารักเกิ๊นน เราก็บอกแหวะ

แม่เราก็หันมา  เอ้.. เจ้าหมิวเดี๋ยวนี้เป็นอะไรหืม ลูกแม่ดื้อผิดปกตินะ เราก็เข้าไปกอดแขนซบแขนแล้วบอกมะรู้มะชิ แล้วเป็นไงรู้มะ ไอ้ลิงบ้าถอนหายใจพี่แมนก็เสริมขึ้นมาทันที ว่าไอ้เด็กขี้อิจฉา

โห้ยยยยยยยยย คนนึงส่ง คนนึงรับ มันจะมากไปแล้วนะสองคนนี้ โทนก็บอกว่าคุณท่านครับ เดี๋ยวผมขอตัวขึ้นไปข้างบนก่อนนะครับ แม่เราก็บอกตามสบายลูก โทนก็หันไปบอกผมไปเอาของก่อนพี่แมน พี่แมนก็บอกเอ้อ เดี๋ยวพี่ขึ้นไป

แล้วไอ้ลิงก็เดินไปเลย... เอ้าแล้วเราล่ะ ทำไมไม่ทักไม่บอกไม่กล่าว  ไอ้ลิงหัวหงอกเอ๊ยยย เราก็ถามไรง่ะพี่แมนจะไปไหนกัน พี่แมนก็ยอกเปล่า เดี๋ยวจะให้ไอ้โทนมาอาบน้ำที่ห้องไง เราก็ห๊ะ ให้ไอ้ลิงไปอาบน้ำที่ห้องเหรอ

พี่เราก็บอกว่าเอ้า ผิดตรงไหนเนี่ยไอ้หมิว จะให้มันลงไปอาบที่ห้องพักของพวกพี่แจ๋วแล้วเดินขึ้นมาบ้านมันก็ใช่เรื่องป่ะไอ้หมิว ขี้อิจฉาจริงๆ เราก็บอกไรใครอิจฉาไม่มีอ่ะ

แม่ก็พูดเอ้ ทำไมเดี๋ยวนี้ลูกสาวแม่ อารมณ์เสียบ่อยจังหืมหมิว เราก็เงียบแล้วบอกเปล่านี่คะ แล้วก็กอดแขนแม่แน๊นแน่น พี่แมนก็หัวเราะแล้วถามว่าสงสัยมีความรักแล้ว คนที่แอบชอบไม่สนใจมั้งครับ เลยหงุดหงิดไปหมด  โอ๊ยยยยย ดูพี่แมนพูดบ้าแล้ววว 

แล้วแม่ก็บอกว่าเอ... จะว่าไปช่วงนี้ใครๆในบ้านก็บอกว่าหนูน่ารักขึ้นมาก ช่วยยกนู่น ยกนี่ ถามไถ่ คุยกับคนในบ้านเยอะขึ้น หรือว่าจะมีคนที่ชอบจริงๆเนี่ยลูกสาวแม่ง๊ะ ! ทำไมแม่พูดงี้อ่ะ แล้วคือพอเป็นแบบนี้พี่แมนก็ไวมากๆเลย.

พี่แมนก็  อ่ะฮึ่ม คุณแม่ครับ โอ๊ยย เกลียด ทำเสียงหล่อเฉยเลย พี่แมนพูดว่า ทำไมคุณแม่คิดแบบนั้นล่ะครับ โอ๊ยยเกลียดอ่ะ แม่บอกว่า ก็ลูกสาวแม่น่ารักขึ้น ใส่ใจคนรอบๆมากขึ้น ว่ากันว่าถ้าผู้หญิงได้ชอบใครไปสักคนก็จะพยายามทำตัวให้เหมือนคนๆนั้น

พี่แมนก็ถามทำไมล่ะครับ โอ๊ยเกลียดเสียง  แม่ก็หันมามองเราแล้วพูดว่า ก็เพื่อจะให้เข้าใจผู้ชายที่ตัวเองชอบแล้วจะได้หาทางเข้าไปคุยไง เราก็บอกไม่ใช่แล้วง่ะ หนูแค่เห็นว่าพี่ๆเขาเหนื่อยเลยอยากช่วยเฉยๆ

แล้วแม่ก็พูดว่า แต่ท่าทางเหมือนคนที่ลูกสาวแม่ไปชอบ จะไม่ค่อยสนใจหนูเลยใช่ไหมหืม ถึงได้หงุดหงิดแบบนี้ ง๊าา แม่ แม่พูดไรง่ะ พี่แมนก็อ๋าวแม่ครับ แล้วระดับลูกคุณหนูแบบไอ้หมิวเนี่ยนะครับที่จะมีคนไม่สนใจ

โอ๊ยยย ถามเก่งงง ชงเก่งง แล้วพอแม่หันมาพูดกับเราพี่แมนก็พูดแบบไม่ออกเสียง ว่าโทน  ๆ ๆ ๆ ๆ   โอ๊ย พี่บ้า แม่เราบอกว่าก็เพราะไม่สนใจไงลูกสาวแม่ถึงเหวี่ยงแบบนี้ พี่แมนก็ถามทำไมล่ะครับแม่

ก็เห็นไอ้หมิวมันเชิดใส่คนที่มาจีบตั้งหลายคน แล้วทำไมต้องใส่ใจกับคนที่ไม่สนใจล่ะครับ โอ๊ยย ถามจัง แต่แม่เราก็ตอบว่า ก็เพราะคนนั้นพิเศษยังไงล่ะ พี่แมนก็อ้อเพราะพิเศษนี่เอง

แม่เราก็บอกว่าหมิว หนูอ่ะเกิดมาโชคดีนะ มีทั้งรูปทรัพย์ และทรัพย์สิน แต่อย่าให้สิ่งที่มีปิดตา ปิดใจ ของหนูนะ หนูต้องมองให้ออกว่าใครเข้ามา คิดอะไร หวังอะไร

เพราะพ่อ แม่ กับเจ้าแมนไม่ได้อยู่กับหนู 24 ชั่วโมง หนูต้องเรียนรู้นะ พี่แมนก็บอกช่ายยยย อย่าสร้างปัญหาโอเค๊ เพราะถ้าเกิดปัญหาที่เกิดจากความง๊องแง๊งของตัวแกเอง พี่จะไม่ช่วยนะบอกเลย  เราก็บอกโห ว่าแต่น้องพี่ชายแมนเหอะ

พี่แมนถามไรไอ้หมิว เราได้โอกาสละเลยพูดว้าไปทำไรที่โรง'บาลอ่ะ ไปก็ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ หึ่หึ่ เอ้าซี๊ ดูดิ๊จะพูดไง แต่พี่แมนก็บอกว่า อ๋อกำลังหาทางจีบหญิงอยู่อ่ะ มีไรเหรอ โอ๊ยยยย ไอ้พี่ชายบ้า เสียอาการหน่อยก็ไม่ได้ ทำไมพออยู่กับพี่หญิงคือนิ่งเลยอ่ะ พี่แมนก็กอดแขนแม่ แล้วบอกเราว่า

ต้องฝึกอีกเย๊อะแกอ่ะ อ่อนนนนน โอโห้ท่าทางที่กอดแขนแม่ กับคำพูด ดูไม่เข้ากันเลย เซ็งงงง

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

intanianoi

First10

ช่วงนี้เจ๊หมิวใจดีขยันลงจังเลย อารมณ์ดีจากอะไรน้อ....

ช่วงนี้เจ๊ได้รับการสอนจากพี่ชายทึ่แสนดีเยอะเลย รวมทั้งการแซวด้วย อ้าว ท่านแม่ดันรู้ใจเจ๊ด้วยอีกคน เจ๊เอ๋ยย ยังไงดี จะยอมรับไหมนี่

zeebraa

ตอนนี้มาไวมากเลยครับพออ่านแล้วเหมือนเป็นโมเมนต์ครอบครัว ดูอบอุ่น แฝงไปด้วยความรักและความขี้เล่น

typhoon4152

น่ารักดีพี่น้องคู่นี้ แกล้งกันดูตะมุตะมิมากๆ

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ พี่แมนชอบแกล้งเจ้หมิวจริงๆ รักกันดีนะครับพี่น้องคู่นี้

deamondear

คราวที่แล้วก็เป็นหมากที่พี่แมนแพลนไว้แล้ว ตอนนี้จะเป็นยังไงน่อเจ๊
อุ๊ยยยย แม่เปิดอันติใส่เฉยยยย

Rivermoon

เจ้ายังห่างจากพี่อีกหลายขั้น ไปฝึกมาใหม่นะ น่าสงสารจริงๆ

aaxx789

นิสัยน่ารำคาญจริงเจ๊หมิวเนี่ย

guang_k

มีความรู้สึกว่าระหว่างที่พี่แมนกันคุณโทนชง ตบ ชง ตบ ก็มีคุณท่านกำกับอยู่ห่างๆ ยังไงยังงั้นเลย คุณหมิวตอบโต้ไม่ออกเลยช่วงนี้พี่แมนบล็อคได้หมดทุกมุก แม้กระทั่งเรื่องพี่หญิง

ตอนนี้เป็นพี่สอนน้องเลย คุณโทนจะยังไงละทีนี้เกร็งขนาดไหนกันต้องไปเรียนรู้งานกับคุณท่านวันแรกด้วย แต่พี่แมนก็บอกไปน่าจะครอบคลุมหมดนะสำหรับวันแรกถ้าจำได้หมดและทำตามได้น่าจะทำให้คุณท่านมีความสุขใจที่จะสอนงานเลย
คุณหมิวเจอคุณแม่ปล่อยมุกนี้ใส่จะออกอาการแบบไหนกันนะ รอตอนหน้าอย่างใจจดใจจ่อ

ชายชรา

ขอบคุณคุณหมิวแบบรออ่านรอบุ้นในส่วนของคุณแมนกับคุณหมอครับ

acropobia899

โดนพี่แมน แกงตลอดเลยพี่หมิวว

นั่นไงคุณแม่รู้อยู่แล้วจริงๆด้วย

gusjung111

ตอนนี้ที่บ้านคงรู้เรื่องหมิวกันหมดละ

pui10000

sunnies

หมิวยังห่างชั้นกับพี่แมนคิดจ่ะเอาคืนเหมือนจ่ะโดนดักไว้ได้หมด