ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 59

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, เมษายน 20, 2022, 01:40:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว พี่แมนเหมือนว่าจะฟิวส์ขาดแล้ว

เราตกใจนะตอนนั้นพี่แมนคือโมโหมากถึงกับขึ้นมึงขึ้นกูเลย คือตั้งแต่ตอนที่ 2 ที่เราเริ่มเขียนถึงพี่แมนจนมาถึงเนี่ยตอนที่ 59 พี่แมนที่เราเล่าออกมาเขาจะเป็นคนที่เมื่ออยู่ต่อหน้าคนอื่นหรือที่สาธารณะเขาจะเป็นคนที่นิ่งสงบ สุขุม ใจเย็น แต่เวลาอยู่ที่บ้านหรืออยู่กับโทน เขาจะเป็นคนที่ขี้เล่น

ตบมุขโบ๊ะ บ๊ะ โบ๊ะ บ๊ะ แต่ว่าทุกคนจำได้ไหมว่าที่เราบอกว่าเมื่อก่อนพี่แมนเป็นชายเจ้าสำราญนอกจากเรื่องที่เขาชอบเที่ยวชอบปาร์ตี้ มีอีกเรื่องที่เราไม่เคยเล่านั่นคือพี่แมนเป็นคนที่อารมณ์ร้อนและพร้อมใส่กับทุกคนที่เขารู้สึกว่ามาชอบหน้า คือเราไม่แปลกใจนะที่เขาขึ้นมึงขึ้นกูแบบนี้

แต่เราแปลกใจที่ทำไมพี่ชายเราถึงโมโหจนกลับไปเป็นคนเดิมอีกแล้ว ตอนนี้พี่แมนโมโหมากถึงขั้นขึ้นมึงขึ้นกูต่อหน้าคนเยอะแยะเลย ไอ้เด็กนักเรียนนอกนั้นตอนนี้คือมองซ้าย มองขวาเลยนะ พี่แมนเดินเข้าไปหาก่อนเลย เราเลยได้รู้ว่าพวกนั้นก็ทำงานเป็นทีมเหมือนกัน

พอพี่แมนเดินเข้าไป ก็มีคนเดินขึ้นมาขวางเลย แต่ว่าแปปเดียวเท่านั้นแหละกระเด็น ต้องพูดว่ากระเด็นจริงๆ เพราะโดนเข้าไปกระชากแล้วเหวี่ยงเหมือนหมอนข้างเลย ย้ำนะว่าเหวี่ยงนะ กระชากเสื้อแล้วเหวี่ยงเลยแบบบ้าแล้วเหวี่ยงไปแบบนั้นได้ไง คือเราเข้าใจว่าโทนเป็นนักกีฬา แต่ว่าเหวี่ยงคนแบบนั้นมันเกินไปไหม

แล้วมีอีกคนเข้ามาจะต่อยโทนก็บล็อก แล้วต่อยเข้าลิ้นปี่ แล้วชะงักเลยคนนั้นชะงักเลย แบบมันโอเวอร์มากเหมือนในหนังเลยอ่ะ แล้วจังหวะที่คนๆนั้นชะงักโทนบีบคอแล้วพูดว่าอย่าขวางแล้วย่อตัวยก โอ๊ยย จังหวะนี้เราว่าใครที่เคยดูมวยปล้ำต้องคิดภาพออกแน่ๆเลย เพราะโทนบีบคอยก แบบท่า โช๊ค สแลม แต่ดูเหมือนว่าโทนจะชะงักนะ

ใช่ ! โทนเจ็บแขนนี่นา แล้วจากที่ยกเตรียมจับฟาดพื้นคือโทนต้องปล่อยมือ จนไอ้คนนั้นมันลงมายืนได้โทนจะโดนต่อยแล้ว แต่พี่แมนคือเข้าไปต่อย ทีเดียว บอกเลยทุกคนว่าทีเดียว ไอ้คนนั้นคือหน้าสะบัด ตาลอย แล้วหลับกลางอากาศเลย เราตกใจหาพี่แมนหมัดเดียวเหรอ.... แต่ที่เราสงสัยคือ

ทำไมพวกพี่รุจน์ไม่เข้าไปยุ่งเลย ตอนนั้นพี่รัชน์ก็เดินมาหาเราแล้วถามว่าคุณหมิว มีตรงไหนบาดเจ็บบ้างครับ ตอนนั้นเราลืมเจ็บเลย เราเขย่าๆแล้วบอกพี่รัชน์ไปช่วยพี่แมนหน่อย พี่รัชน์บอกว่าเรื่องนี้พวกผมยุ่งไม่ได้ครับ มันเป็นเรื่องของคุณแมน เราถาม หมายความว่าไง เดี๋ยวพี่แมนก็เจ็บหรอก

พี่รัชน์บอกว่า ถ้าแค่เก่งเรื่องทำงานอย่างเดียว พวกผมคงไม่ติดตามคุณแมนหรอกครับ มีคนกล้าจะเข้าไปต่อยโทนอีกนะ แต่พี่แมนก็แบบวิ่งเข้าไปเอามืออ่ะค้ำไหล่ของโทนแล้วเหมือนใช้เป็นแท่นค้ำอ่ะ แล้วโทนก็ยืนแข็งเป็นหิน เหมือนเสาค้ำหลักให้พี่แมนยัน พอพี่แมนเทคตัวลอยขึ้นไป กระถีบเป็นไอ้มดแดงเลย ไรเดอร์คิ๊กชัดๆ พี่แมนถีบเปรี้ยงเสร็จแล้วเสยผมทีนึง เราแบบเห้ยนั่นพี่ชายเรากลับมาแล้ว ไม่ใช่กลับมาแล้วซิ่ต้องบอกว่านั่นแหละพี่ชายตัวจริงของเรา

เรามองพี่รัชน์นะ พี่รัชน์บอกแค่ว่าคุณแมนเองก็ฝึกกับพวกผมนะครับ พูดได้แค่นั้นจริงๆ ก็มีคนกลิ้งมาล้มตรงหน้าเรา คือมันไม่เหมือนในอนิเมะไง ที่แบบว่าต้องมีเวลาอธิบายถึงความเป็นมาว่าเก่งยังไง แล้วถึงเห็นว่าเก่งจริงๆ มันไม่มีเวลาแบบนั้นพี่รัชน์บอกแค่พี่แมนก็ฝึกกับพวกผมก็มีคนลงมากองตรงหน้า แล้วพอกระพริบตา โทนก็ถลันตัวเข้ามาจิกหัวแล้วแบบดึง กดกระแทกลงพื้นแล้วบอกว่านอนเล่นไปมึง

คือนี่แหละชีวิตจริงอ่ะทุกคน การต่อสู้มันไม่ได้สวยงามเป็นคิวแอคชั่นแบบในหนัง แล้วตอนนี้พี่แมนคือโกรธของจริง สองคนนั้นกลายเป็นคู่มหาภัยไปแล้ว แล้วคือที่แปลกคือพี่รุจน์ไม่เข้ามาห้ามเลย แค่ยืนคุมเชิงอย่างเดียวเลย ตอนนั้นคือเห็นคนจะต่อยพี่แมน พี่แมนก็หลบนะ แล้วคือไอ้ลิงบ้าเหมือนเข้าไปซัพพอร์ตข้างหลัง

พอพี่แมนหลบโทนก็กระแทก เราไม่แน่ใจว่ามือหรือศอก กระแทกจนแขนไอ้คนนั้นอ่ะกระเด็นลอยสูงนะ แล้วคือบ้าแล้วไอ้บ้าหนังการ์ตูนป่ะเนี่ย แล้วโทนจับทุ่มเลยนะ ลอยขาคู่เลยพอลงไปนอนโทนก็ต่อยหน้าไปอีกที แต่ว่าตอนนั้นพี่แมนก็ดึงคอเสื้อโทน คือดึงเบาๆแหละ

แต่ดูเหมือนโทนจะกระโดดออกมา ปรากฏว่าในมือคือเงาวับเลย มีด ! เห้ยบ้าแล้วมีดมาได้ไง แล้วแทนที่โทนจะตกใจก็ถามไปว่ามีดปอกมะม่วงเหรอ เห้ยบ้าแล้วจะกวนประสาทก็ให้มันรู้เวลามั่ง แล้วโทนทำไงรู้ป่ะ โทนล้วงมือไปในเสื้อแล้วก็หยิบมา ทันคือกระบองเหล็กยืดหรือที่เรียกว่า บาตัน โทนดึงออกมาสะบัดดังกริ๊ก

พี่แมนก็ถามว่า ใช้คล่องแล้วเหรอวะ โทนบอกว่าลองดูครับเผื่อจะควบคุมแรงได้ แล้วตอนนั้นพี่รัชน์ก็ตอบสนองแบบโบ๊ะบ๊ะมาก แบบกุมขมับอ่ะ เราถามพี่รัชน์ว่าเกิดอะไรขึ้นทำไมทำหน้าแบบนั้น หรือว่าโทนใช้ไม่เป็น พี่รัชน์ส่ายหัวแล้วบอกว่า มันยังควบคุมแรงตอนฟาดไม่ได้ครับ

แล้วตอนนั้นเราได้ยินเสียง ปั้ง !!! คือไม่ใช่เสียงปืนนะ เป็นเหมือนเหล็กฟาดโดนไม้หรืออะไรซักอย่าง เนี่ยที่เราบอกไว้ว่ามันไม่เหมือนการ์ตูน แค่ละสายตาแปปเดียวก็ไม่รู้เรื่องแล้ว คือที่เห็นคือโทนฟาดกระบองใส่ แต่คนที่ถือมีดอ่ะหลบได้ โทนเลยฟาดโดนโต๊ะไม่ โห ! คือเสียงดังจนปวดหูอ่ะ ฟาดกะเอาตายเลยมั้งนั่น

โทนก็ฟาด ฟาด ฟาด ไอ้คนนั้นเองก็มีฝีมือนะ หลบ หลบ หลบ แล้วฟันสวนโทนก็ถอยหลบ เขาไม่เข้าไปรับเหมือนในหนังนะ แบบที่รับโช๊ะเช๊ะแล้วหาจังหวะส่วน แต่ที่โทนทำนั้นเหมือนว่าเคลื่อนไหวเอาชัวร์โทน ฟาด ฟาด แล้วพี่แมนก็ทำแบบกวนๆอ่ะ คือเอามือสองข้างป้องปากเหมือนโทรโข่งแล้วพูดว่า

ถ้ามีแผลขึ้นมาเดี๋ยวแม่จับได้นะเว้ยย งานเข้านะเว้ยยยยยย แล้วทำเสียงแบบกวนๆอ่ะ  แล้วพอพูดแบบนั้นโทนทำไงรู้มะ โทนแบบตั้งท่าใหม่เลย แล้วก็ล้วงๆที่เอวได้ยินเสียง กริ๊ก ๆ ๆ  โทนถอดเข็มขัดมาใช้เป็นอาวุธคราวนี้เท่ากับว่าโทนได้เปรียบเรื่องระยะแล้วอ่ะ

แล้วตอนนั้นคือโทนฟาดเข็มขัดลงเก้าอี้พลาสติกคือแตกทันทีเลย น่าจะโดนหัวเข็มขัดอ่ะ  เท่ากับว่าตอนทุกคนมองไปที่โทนเลย แล้วพี่แมนหายไปไหนล่ะ เรามัวแต่มองไอ้ลิงบ้าอาละวาดอยู่อย่างเดียวเลย แล้วคือโทนก็โดนต่อยหลายตุ้บอยู่นะไม่ใช่ว่าจะหลบได้ทุกหมัดแต่ว่า เหมือนโทนจะไม่รู้สึกอะไรเลยกลับกลายเป็นว่าเหมือนสนุกที่ได้ต่อยได้ตีอ่ะ แล้วแปลกคือไม่มีใครกล้าเข้ามาห้ามเลย

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะคนของพี่เรายืนล้อมเอาไว้หรือเปล่านะ แต่สิ่งที่เรากลัวคือตำรวจ ถ้าตำรวจมาล่ะจะทำยังไง แล้วอยู่ดีๆ แล้วโทนก็ฟาดเข็มขัด ไม่ใช่ดิ่เรียกว่าสะบัดป่ะ คือทุกคนเคยเล่นแบบนี้ไหมที่เอาผ้าพันคอลูกเสือมาหมุนๆ แล้วสะบัดใส่เพื่อนอ่ะ อื้อโทนก็ทำแบบนั้นแหละ  แล้วสะบัดแล้วคราวแรกอ่ะไม่โดนหรอก

แต่ว่าเสียงตอนปลายสะบัดดังเผี๊ยะเราก็สะดุ้งเหมือนกันนะ แล้วคราวนี้โทนทำยังไงไม่รู้แต่ว่าปลายเข็มขัดพุ่งไปใส่เป้าของไอ้คนที่ถือมีดอ่ะ แล้วผู้ชวยทุกคนน่าจะรู้ว่าเวลาตรงนั้นอ่ะโดนกระแทก เรี่ยวแรงทุกอย่างจะหมดเลย มีดที่ถือก็หลุดมือไปเอง ตอนนั้นคือโทนวิ่งไปกระโดดหมุนตัวถีบเลยนะ ถีบแรงมาก

แล้วก็มีเสียงโอ๊ย คือไม่ใช่เสียงของคนนั้นอ่ะ ตอนนั้นเราหันไปมองคือพี่แมนเข้าไปหาไอ้คนที่กระชากแขนเราได้แล้วอ่ะ ตอนนั้นคือเห็นมันลงไปนั่งแล้ว แล้วพี่แมนก็ยืนมองต่ำด้วยตาที่ดุมากๆแต่ว่าตอนนั้นก็มีคนชิงผลักพี่แมนออกไป พี่แมนก็จับแขนบิดเหมือนที่โทนทำบ่อยๆ ไอ้คนที่มาผลักก็ทรุดเลย พี่แมนเตะเสยหน้าเลย แล้วคิดดูดิ่ลองเท้าคัทชูแข็งๆอ่ะไม่อยากคิด

ไอ้คนนั้นมันวิ่งหนีน่ะ แต่พี่แมนไม่ได้ตามอะไร แต่กลายเป็นว่าไอ้ลิงบ้าอ่ะไปดักหน้าไวแล้วจับ คือพูดยังไงดีอ่ะ แบบเวลาคนเราวิ่งมางี้ใช่มะ มันก็จะมีแรงพุ่งไปข้างหน้า เหมือนว่าพอไอ้ลิงบ้าไปจับแล้วหมุนโดยใช้แรงของตัวไอ้คนนั้นอ่ะ แล้วแค่คอนโทรลแรงเพิ่มเข้าไป คือจับหมุนตามเข็มนาฬิกาแล้วบิดลงพื้นจนกลิ้งเป็นลูกขนุนเลยล่ะ

แล้วพี่แมนก็ตามมาเหยียบเลยนะ พี่แมนเถื่อนมากอ่ะตอนนี้ แล้วพอมองอีกทีลูกน้องที่มาด้วย เกือบ 10 คนก็ลงไปนอนกองโอดโอยกันหมด มีคนหนักสุดคือที่แขนหักแล้วโดนโทนเหยียบซ้ำจนหมดสติไปนั่นแหละ ไอ้นักเรียนนอกนั่นก็พยายามดิ้นจะถีบพี่แมนนะ

โทนเข้ามาจับขาข้างนึงยกเลย แล้วอีกข้างนึงเหยียบที่ต้นขาไว้ แล้วบิดนิดเดียว เสียงร้องแบบลั่นก็ดังออกมา ไอ้ลิงบ้าไปเอาอะไรแปลกๆมาเล่นอีกแล้ว  พี่แมนบอกโทนใจเย็นๆๆ อย่าไปหักขามัน หักแขนๆ โทนก็ถามเอาแขนไหนอ่ะพี่แมน แล้วพี่แมนก็มองมาที่เราแล้วก็บอกว่า เอาข้างที่ไอ้หมิวเจ็บอ่ะ

แปลก มันแปลกที่พี่ชายเราไม่กลัวอะไรทั้งนั้น ไหนว่ามาเจรจาธุรกิจอะไรไง แล้วทำไมทำอะไรแบบบ้าพลังแบบนี้ แต่สิ่งที่เราสังเกตนะคนพวกนี้เราไม่คุ้นหน้าเลย แล้วการแต่งตัวอย่างที่บอกคือพูดยังไงดี อย่าว่า ว่าเราเหยียดเลยนะ แต่ว่าไม่เหมือนพวกนักธุรกิจที่พ่อเราไปเจรจาเลยซักนิด

แล้วมันไม่จบแค่นั้นนะทุกคนอยู่ดีๆ ก็มีคนอีกกลุ่มวิ่งเข้ามาหา ตอนนั้นโทนดันพี่แมนออกมาแล้ว เราก็ตกใจว่าเห้ยเกิดอะไรขึ้น พอพี่แมนเซถลาออกมา โทนก็โดนถีบจนล้มกลิ้งเลย ที่จะเล่าต่อไปนี้ให้ทุกคนลองเปิดใจอ่านนะ เราคิดว่ามันอาจจะเหนือจินตนาการไปนั่นแหละ จะให้เตยเขียนนะ เราเล่าให้เตยฟังแล้ว เตยน่าจะแปลงคำพูดออกมาเข้าใจมากกว่า

โอเคเตยคนสวยเล่านะ ตอนนั้นคืออีโทนก็ดันพี่แมนออกมา แต่เรียกว่าคล้ายๆผลักอ่ะ เพราะหมิวบอกว่าพี่แมนเซ ออกมาหลายเมตรเลย แล้วพวกนั้น 4-5 คนก็เข้าไปจับตัวโทนเลย ที่เห็นคือโทนโดนล็อคคอ แต่ว่าแปปเดียวคือโทนจับที่นิ้วโป้งของไอ้คนล็อคแล้วบิดย้อนศร คือท่านี้

ไม่ใช่ท่ามหัศจรรย์นะ มันเป็นแค่ท่าปลดล็อคเวลานักกีฬายูโดโดนจับสาบเสื้อ ในสนามอาจจะไม่รุนแรงเท่าไรนะ แต่ว่าในชีวิตจริงมันคนละเรื่องเลย อีโทนจับบิดแล้วก็จับแขนไอ้คนนั้นอ่ะยกเหวี่ยงเลย คือเท่าที่หมิวเล่าคนนั้นๆก็ตัวพอๆกับพี่รุจน์นะ แต่อีโทนจับเหวี่ยงเป็นหมอนข้างเลย เหวี่ยงแล้วก็โยนทิ้งข้างๆ ไอ้คนที่ทำแฟนเค้าเจ็บมันก็ลุกบอกกระทืบแม่ง

แต่แปลกก็คือไม่มีใครเข้ามาช่วยโทนเลยนะตอนนั้น แต่ดูเหมืนว่าอีโทนจะเลือดขึ้นหน้าเหมือนกัน ต่อยท้อง เตะตัดขา พอทรุดก็แทงเข่าเข้าใส่ คือทุกคนสงสัยใช่มั้ยว่าทำไมอีโทนมีพื้นฐานยูโดแต่ว่าทำอะไรได้หลายๆอย่างแบบที่สมัยเรียกว่า MMA เพราะว่าอีโทนโดนเหยียบน่ะสิ่

เฮ้ย ยูโดกับมวยไทยใครเก่งกว่ากันวะ ถ้าจับไม่ได้ยูโดก็ทำอะไรไม่ได้ล่ะว่ะ เฮ้ยยูโดกับนู่นนั่นนี่ คือเอาง่ายๆเลยอีโทนโดนพูดใส่แบบเนี่ยประจำว่าถ้ายูโดไม่ได้จับก็ทำอะไรไม่ได้ อีโทนก็เลยฝึกหลายๆอย่างเอาไว้อุดปากไอ้พวกนั้นแหละ มาต่อๆ แล้วพออีโทนต่อย เตะ จนคว่ำไปหลายคน

ส่วนพี่แมนตอนนั้นก็เข้าไปหาไอ้นักเรียนนอกกระจอกที่กระชากข้อมือแฟนเค้าอ่ะ พี่แมนตอนนี้คือโหดจริงโหดจัง ถามก่อนต่อยด้วยว่า มึงคิดว่ามึงเป็นใครแล้วต่อยปั้ก น้องกู ปั้ก กูเลี้ยงมาปั้ก ยังไม่เคยทำให้เจ็บเลย แล้วพี่แมนก็ต่อยปั้กเข้าไปอีกที ฮู๊ยตอนเราฟังคือสะใจมาก

มามา เราเล่าต่อละ ตอนนั้นเรื่องเหมือนจะเริ่มรุนแรงมากขึ้นนะ เพราะว่าไอ้ลิงคือเหมือนได้ใจมากอ่ะตอนนั้น แต่ว่าอยู่ดีๆทางก็แหวกออกเหมือนในหนังเลย ตอนนั้นก็มีคนนึงรีบวิ่งเข้ามา ... สวัสดีครับคุณแมน ! อยู่ดีๆก็มีเสียงๆนึงดังขึ้นมาอ่ะ เราหันไปตามปกติแหละ เรารีบลุกขึ้นเลยพี่รัชน์ก็ช่วยเรานะ แล้วก็มีคนๆนึง เอ๋ เราจำได้นะ จำตอนที่ 17-18 ได้ป่ะ คนที่โทนเรียกว่าลุงอ่ะ ที่เหมือนเป็นเจ้าของตลาด อยู่ดีๆก็เดินมา แล้วทุกคนตรงนั้นแหวกทางให้หมด ก้มหน้าลงต่ำ

แล้วเชื่อมะ พอลุงคนนั้นยกมือไหว้พี่แมน คือทุกอย่างสงบ สงบจริงๆ พี่แมน ที่กำลังง้างหมัดจะต่อยไอ้นั่นก็เหมือนจับแล้วสะบัดมันออก มันก็ล้มลงไปกองเลย พี่แมนก็ยิ้มเปลี่ยนสีหน้าทันที แล้วยกมือไหว้คืนสวัสดีกลับ แล้วลุงคนนั้นก็มองไอ้คนที่ลงไปกองด้วยสีหน้าที่ดูเดือดดาลมาก เหมือนรู้จักกันและโกรธกับสิ่งที่เกิดขึ้น เขาหันไปหาคนสนิทมั้งนะ แล้วบอกหิ้วมันขึ้นมา ไอ้คนนั้นพอเห็นหน้าก็เหมือนดีใจทีได้เจอ เรียกอาครับ อาครับผมโดนทำร้าย

แต่ว่าเชื่อไหมอ่ะ เสียงตบสนั่นดังเผี๊ยะดังขึ้นมาเลยจนเราก็ตกใจ ไอ้คนนั้นเลือดปกปากเลย มันไม่พูดอะไรเลย แล้วตอนนั้นลุงคนนั้นอ่ะก็ดึงสีหน้าเลยแล้วตะโกน ไอ้โทน !!!!! ลุงเขาพูดเสียงดังเลย เราก็หันไปมองแล้วภาพคือโอ๊ยยยย อะไรเนี่ยไอ้ลิงบ้า เราก็นึกว่าจะมีแต่ในหนัง ในละคร

คือมือนึงกำลังกระชากคอเสื้อต่อย แต่ว่าที่เท้าก็เหยียบหน้าอก อีกคนเอาไว้ โทนกำลังง้างๆหมัดก็ชะงัก ทุกคนก็หันไปมอง เพราะคงจำได้ว่าโทนเป็นชื่อของคนที่กำลังอาละวาดอยู่ โทนหันมาก็เหมือนตกใจนิดหน่อย แล้วอย่างที่เราบอกว่ามันเหมือนหนังเหมือนละคร คนที่โดนโทนต่อยคือคอพับคอห้อยสลับคาหมัดไปแล้ว

โทนรีบวาง ต้องใช้คำว่ารีบวางจริงๆนะ วางตุ้บลงทับคนที่โดนเหยียบก่อนหน้านั้น โทนตบหน้าเบาๆ เฮ้ยตื่นๆ เฮ้ยๆๆ ตื่นก่อน ลุงคนนั้นก็ยังพูดไอ้โทน !!!! โทนก็เด้งตัวขึ้นมา ครับลุง ผมยังไม่ได้ทำอะไรครับ ลุงเขาก็บอกคาไม้คามือแบบนั้นน่ะนะมึงบอกว่าไม่ได้ทำอะไร

แล้วก็มีคนนึงๆ พูดขึ้นมามึงอย่ามาตอแหลไอ้สัด ! คือตอนนี้เราเริ่มคิดแล้วว่าเรามาทำอะไรที่ตรงนี้ มันไม่ใช่ที่ของเราเลยดูมันวุ่นวายแล้วไม่ใช่สังคมที่เราควรอยู่จริงๆ แล้วโทนก็ทำหน้าแบบไม่รู้เรื่องไม่รู้ราวแล้วบอกว่ามันเป็นลมไปเองนะ แล้วตอนนั้น ลุงก็กวักมือเรียกไอ้คนที่ด่าไอ้ลิงว่าตอแหลให้เข้ามา ไอ้คนนั้นก็เดินมาแบบง่ายๆเลย

เผี๊ยะ !!!!! แปปเดียวเลยหน้าสะบัดเลย ไอ้คนนั้นที่โดนตบไปก็เหวอแต่ไม่กล้าทำอะไรคืนเลยนะ แบบนิ่งเลย ลุงเขาถามมึงทำอะไรหลานกู ไอ้คนนั้นคือล้มทั้งยืนเลยนะ ล้มแล้วมองหน้าเหวอๆ แล้วพูดว่า มันกระทืบพวกผมนะครับเสี่ย คุณลุงคนนั้นมองรอบๆ แล้วถามว่าพวกมึง 5 คนเนี่ยนะ แล้วไอ้โทนคนเดียว มึงบอกว่าหลานกูกระทืบพวกมึงเหรอ

แล้วเหมือนในละครอีกแล้ว ประตูทางออก ไม่รู้กี่บานถูกปิดเหมือนไม่ให้คนอื่นออก ตอนนั้นเรากลัวมากเลย ลุงคนนั้นไม่ทันสั่งอะไร พวกทรงโจรนั่นก็ปิดประตูหมด ลุงถามว่าพวกมึง 10 กว่าคนทำอะไรหลานกู แล้วพูดไม่พูดแค่นั้นนะ คุณลุงนั้นเตะเสยเลยล่ะ คือบอกตรงๆว่าตอนแรกเราอาจจะมองภาพลักษณ์ของคุณลุงคนนี้ไม่ชัด แต่ด้วยการแต่งตัวแบบนี้ท่าทางแบบนี้ใช่เลยเหมือนเสี่ยที่แบบในละครที่เหมือนเป็นตัวละครเท่าๆกึ่งไปทางดำมืดที่มีอิทธิพล

แล้วไม่เท่านั้นอ่ะทุกคนคือลุงหยิบอะไรไม่รู้แล้วจะฟาดใส่ แต่โทนก็เข้ามาถีบไอ้คนนั้นจนฟุบลงไป แล้วบอกว่าไม่เอาน่าลุงแค่นี้ก็พอแล้ว อย่าให้ต้องถึงตายเลยน่า พอเรามองอีกทีคือในมือนั้นเป็นท่อนเหล็ก แล้วที่งงคือไปเอามาจากไหน ไอ้คนที่โดนไป พอเงยหน้ามาเห็นคุณน้าถือท่อนเหล็กก็ถึงกับหน้าเสีย ยกมือไหว้พูดเสี่ย ผมขอโทษครับเสี่ย

แบบโห มันเกินไปอ่ะตอนนี้แล้วพี่แมนก็เดินมาหาเราถามว่า ไอ้หมิวแขนเป็นไงมั่ง พี่แมนจับแขนเรายกมาเบามาก เราก็บอกไม่เจ็บมากเท่าไรค่ะ เราเขย่าพี่แมนแล้วบอกพี่แมนพอเถอะน้องอยากกลับบ้านแล้วไม่อยากอยู่แล้ว แล้วตอนนั้นอ่ะทุกคนที่ไม่เกี่ยวข้องในห้องนั้นคือเงียบเลยนะ

เรารู้เลยว่าตอนนี้อ่ะในห้องใครที่มีอิทธิพลมากกว่าใครก็คือลุงคนนี้นี่แหละ ลุงมองแล้วชี้หน้าพวกที่บาดเจ็บทุกคนว่าพวกมึงแอบมาทำงานไม่บอกกู เลี้ยงเสียข้าวสุก แล้วลุงคนนั้นก็เรียกโทนไปหา แล้วลุงก็กระชากคอเสื้อโทนเข้าไปพูดว่า หรือมึงจะให้ไอ้ทศ ( ชื่อสมมตินะ ) กระทืบพวกมึง เราก็งงว่าใครอ่ะทศ

แต่ตอนนั้นคือสีหน้าทุกคนคือซีดเป็นไก่ต้มเลยนะ คือไม่ได้เวอร์เลยทุกคนคือได้ยินชื่อทศแล้วทุกคนซีดยิ่งกว่าคุณลุงจะกระทืบอีก เราก็งงว่าทศคือใคร เราก็มองหน้าพี่แมน พี่แมนก็บอกว่า พ่อไอ้โทนน่ะ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

kgerrard

ตอนนี้ลุงเหมือนมาเฟียฮ่องกงยุคเก่าเลย

montoya2109

marco35

พี่เขยกับน้องเขย แทคทีมสู้ดีมาก  แต่พ่อโทนน่าจะนักเลงเก่า

Au Nanma

thanee

เอาแล้วว ไอพวดเด็กเหลือขอ เจอตอมั้ยหละพวกมึงง

DESTINY_TH

โห้ได้ยินชื่อพ่อนิหน้าซีดเป็นไก่ต้มเลยนะแต่ละคน

Slave

ลุงคนนี้เกือบลืมไปแล้วนะนี่... มับารมีพอตัวเลยอ่ะ.... ขอบคุณ​มาก​ครับ.... ลืมเลย.. จริงอย่างที่เจ๊หมิวว่าเลยอ่ะ.... แต่ละคนแสดงอภินิหาร​น่าดู5555

dodoza2

อภินิการกันจริงๆ หงอเลยแต่ละคนเจอพ่อโทน

acropobia899

เอิ่ม จะโหดมาตั้งแต่รุ่นพ่อเลยนะครับเนี่ย

thanarat3459

sunnies

, แดงเดือดก็มาเจ้หมิวก็มาโอ้ยยยย

ฟฟหหฟฟ ลลงงลล

ลูกยังโหดขนาดนี้พ่อจะขนาดไหน

wjoe44

รุมแบบนี้เจอขาใหญ่เข้า กระอักแน่

1819

อื่อหื้อ .....​น้องเขยยยย กับ พี่ชาย   แทคทีมบู๊กันสนั่น      การที่่ BDG ของพี่แมนไม่เข้าไปช่วย แสดงว่า มั่นใจว่าเอาอยู่  แต่ถือว่า ประมาทไปนิด   ตรงที่อีกฝ่่่าย ใช้มีด   แต่เรา มี กระบอง บาตั้น     สมมุติ นะสมมุติ  เรายังไม่รู้จักอีกฝ่ายเลย ว่ามีฝีมือ เป็นไง   แถมมีอาวุธ กับ พวกมากด้วย  เกิดฝ่ายนั้นพร้อมกว่า  บวกพอมีฝีมือ  และ ลูกบ้าด้วย  กับคุ้นสถานที่ ถ้า ประเมินพลาด  อีกฝ่ายมีปืนล่ะก็  ปะทะกัน 2ฝ่าย งามไส้เลย  อย่างไรเสีย ถ้าถึงเรื่องเลวร้ายขีดสุด  เสี่ยก็คงเลือกช่วยหลานมากกว่า    เลือดมัน ก็ต้องข้นกว่าน้ำ  ฝ่ายพี่แมน กับ โทน มีเสียเลือดแน่ๆ  ถึงต้อนจบ จะชนะก็เหอะ การตีกันแบบนี้ นอกเวทีแบบนี้ไม่มีกติกา ชนะกับแพ้หรอก มีแต่ เจ็บ แบบ 3รอ  โรงพัก โรงพยาบาล โลงศพ   
     แต่ ที่ชอบ เหนืออื่นใด    เทพโทนกับพี่แมนคู่หูแบดบอย แล้ว เจ๊หมิวกับเจ๊เตย ยังแทคสลับกันเล่าอีก   ทำงานกันเป็น ทีมwork ดีเหลือเกิน 555
ต้อนจบ เพลง นักเลงเก่า 4king' ลอยมาเลย  พ่อเทพโทน อิอิ
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า