ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 69

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กรกฎาคม 14, 2022, 11:01:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว สรุปว่าบ้านนี้เดิมทีเป็นที่เดิมของพ่อเจมส์ และพ่อทศมีเชื่อสายของหมอธรรม

หมอผี ง้ะ !  บ้านพ่อทศเป็นหมอผีเหรอ หมอผีที่เสกผี เสกกุมารน่ะเหรอ แล้วคราวนี้เราเองก็ยิ่งกลัวเลย เพราะวันนี้อะไรๆ มันก็ชวนให้น่ากลัวด้วย แต่คุณอาก็บอกหมิวไม่ต้องกลัวหรอก จริงอยู่ว่าหมอธรรมเป็นพวกมีคุณไสย อาคาอาคม แต่ทั้งหมดนั้นมีไว้เพื่อรักษาคนที่เจ็บปวดจากอาการผิดธรรมชาติ ผีเข้า ไล่ของ ถอนของ วิชาทั้งหมดมีไว้เพื่อช่วยเหลือคน

ไม่ใช่เป็นหมอผีแบบในหนังที่ส่งผี ส่งวิญญาณไปทำร้ายคนอื่น  หรือจะพูดว่าหมอธรรมเป็นหมอผีฝั่งขาวก็ได้ เหมือนใครนะเจมส์ หนังที่เจมส์ชวนพ่อดูน่ะ พ่อมดอะไรนะ อีเจมส์ก็ตอบ พ่อหมดขาวแกนดาล์ฟครับ  คุณอาก็บอกอื้มใช่ แล้วคุณอาก็หันมาพูดกับเราว่า ก็ตามนั้นแหละหมิว ทางตระกูลของทศน่ะเขาเป็นหมอธรรมมาตั้งแต่รุ่นปู่ ก็ถ้านับจากโทนก็คงเรียกว่าทวดน่ะ ก็เป็นต่อกันเรื่อยมา ร่ำเรียนจากรุ่นสู่รุ่น จนมาถึงรุ่นทศนั่นแหละ ตัวทศกับพี่ชายก็ช่วยพ่อ ทำพิธีช่วยชาวบ้านมาตั้งแต่เด็กๆ ซึมซับเรียนรู้

พ่อของทศปู่ของโทนก็สอนวิชา อาคม การถอนของ ถอนคุณไสย ให้ทั้งสองนั่นแหละ แต่ทศน่ะไม่ได้อยากรับช่วงต่อหรอก ออกไปทางชอบชกมวย ชอบทำอะไรโลดโผน พ่อปู่เองก็รู้นิสัยลูกชายดีแต่ก็อยากให้สืบทอดเพราะทศเองก็เป็นคนที่เรียนรู้ได้ไว จำบทคาถา ลำดับพิธีการต่างๆได้ดี พ่อปู่อยากให้ช่วยเหลือคน แต่ทศก็เป็นทศนั่นแหละ โชคดีที่พี่ชายรับขันธ์รับช่วงแทน ก็นั่นแหละถึงจะไม่ได้เรียนวิชาจากพ่อปู่ทั้งหมดเหมือนพี่ชาย

แต่ตัวทศเองก็ถือว่ามีวิชาพอตัวเลย  พอเริ่มซ่องสุมคน เริ่มสร้างแก๊ง เริ่มพึ่งพาพุทธคุณจากรอยสัก โทนก็กลับบ้านไปขอร่ำเรียนจากพี่ชายเพิ่มเติม พี่แมนก็ถามนะว่า แล้วทำไมถึงต้องกลับไปร่ำเรียนเพิ่มล่ะครับคุณอา คุณอาบอกว่า ก็อยู่กับนักเลงหัวไม้ อยู่กับอันธพาลที่เล่นของ มีวิชา การจะคุมให้อยู่บางครั้งฝีมือด้านมวยก็ไม่พอ มันต้องมีวิชาเอาไว้กำราบด้วย มันก็มีหลายครั้งที่พวกคนในแก๊งไปทำผิดครู จนของขึ้นหรือของย้อนเข้าตัว ทศก็ช่วยทำพิธีขอขมาให้ บางคนหนักหน่อยก็ต้องถอนของออก แล้วให้ไปบวช

พี่แมนถามว่ามันหนักขนาดนั้นเลยเหรอครับ การผิดครู คุณอาบอกว่าหนักซิ่ การสักน่ะไม่ใช่คิดอยากจะสักก็สัก ต้องดูดวง ดูวันเกิดด้วยว่าเหมาะกับยันต์อะไร ยันต์แบบไหน ถ้าสักสัตว์ สัตว์อะไรที่เป็นอริกัน รักษาของ รักษากฎได้ไหม หมั่นทำบุญเสริมบ้างไหม บางคนสักเยอะๆ แต่รักษาของไม่อยู่ เสียสติไปก็มี พี่แมนถามเลยตอนนั้นแล้วพ่อทศล่ะครับคุณอาผมเห็นพ่อทศเขาสักอยู่ 2 3 ชนิดยันต์

คุณอาบอกว่า ทศน่ะเขาร่ำเรียนมาก่อน เขามีพื้นฐานจากที่บ้านอยู่แล้ว วัน เดือน ปี เกิดของทศเหมาะกับยันต์พญาเสือคู่ เคยเห็นกันมาแล้วใช่ไหม พี่แมนตอบครับ เราตอบค่ะ คุณอาบอกอื้มก็อย่างที่เห็นนั่นแหละ ตอนนี้เรา 3 คยเหมือนเด็กน้อยที่ขอให้ผู้ใหญ่เล่านิทานให้ฟังเลยอ่ะทุกคน อีเจมส์ก็ถามว่าแล้ว อาทศเคยของขึ้นบ้างไหมครับพ่อ คุณอาบอกไม่เคยเลย เพราะกว่าจะได้สัก ทศก็ไปกราบไหว้ไปร่ำเรียนกับครูบาอาจารย์ที่รู้จริง รู้ลึก ตัวทศเองถ้าไม่รู้ให้ถ่องแท้ก็ไม่กล้าสักเหมือนกัน

พอศึกษาจนเข้าใจ จนรู้แก่น จึงได้เริ่มขอให้อาจารย์สักให้ คนที่ของขึ้นคือคนที่คุมสติไม่อยู่ คือคนที่จิตไม่แข็งพอ คือคนที่ไม่เข้าใจยันต์ ไม่เข้าใจถึงคุณและโทษของยันต์ ไม่รู้ถึงอักขระที่อยู่บนผิวหนัง พวกนี้คิดแต่จะสักเพราะคิดว่ามันหนียว อยู่ยงคงกระพัน แต่ไม่ศึกษา รักษาของไม่เป็น เอาไปใช้ในทางไม่ดี ของมันเลยกลับมาทำร้ายตัวเอง ทศนอกจากจะต้องคอยคุมคนเรื่องการใช้กำลัง ก็ยังต้องคอยปรามให้ไอ้พวกที่หมกมุ่นไม่ให้ถลำตัวมากไปกว่านั้น พอใครหนักๆก็จะใช้วิชาที่เรียนมาจากที่บ้านเพื่อช่วยให้ไม่เจ็บไม่ปวด ก็เรียกว่ามีทั้งพระเดชพระคุณนั่นแหละ

อีเจมส์ก็บอกว่าแบบนี้เข้าขั้นจอมขมังเวทย์เลยซิ่ครับพ่อ  พ่อเจมส์บอกไม่ใช่ ไม่ถึงขั้นนั้นหรอก ทศน่ะไม่ได้ถึงขั้นหมกมุ่นอะไรขนาดนั้น ถ้าไม่ใช่เพราะทศสร้างแก๊ง สร้างกลุ่มคนขึ้นมา ก็คงไม่กลับไปร่ำเรียนอะไรเพิ่มหรอก เราก็มองหน้าพี่แมน มองหน้าอีเจมส์ พี่แมนถามว่าคุณอาพอจะรู้ไหมครับว่าทำไมพ่อทศถึงไม่รับช่วงต่อจากที่บ้าน คุณอาตอบไวมากเลยนะ เขาบอกว่าทศเคยบอกอาว่าไม่อยากแบกรับหรือรับรู้เรื่องกรรม  เรื่องเวร เรื่องทุกข์ร้อนใจของคนอื่น ไม่อยากแบกรับอะไรของใครไว้ อยากมีชีวิตตามแบบของตัวเองมากกว่า

ชีวิตที่ต้องมารับรู้เรื่องราวความทุกข์ของคนอื่นล่วงหน้ามันไม่ใช่ชีวิตที่ทศอยากได้ ก็เลยเข้ามาหางานทำในกรุงเทพฯ แต่ไม่รู้ชะตากรรม หรือ เส้นชีวิตกำหนด สุดท้ายก็ได้มาคุมคนเป็นสิบสิบสิบคน เหตุผลมันก็เพราะเพื่อนโดนโกงค่าแรง นั่นแหละ เอ๊ะ นี่มันเรื่องที่พวกเสี่ยเล่าให้ฟังนี่นา พี่แมนถามว่าคุมคนเป็นสิบๆคน แล้วมีคนสักคนเล่นของด้วยเหรอครับ คุณอาบอกอื้มใช่

เพราะรู้จักถ่องแท้ ทศจึงสยบคนพวกนี้ได้ไม่ยาก เพราะถ้าไม่นับพวกเรื่องเหนือธรรมชาติ ทศเองก็เก่งจริงเรื่องมวย แค่ทิพย์สอนให้ก็ว่าเชิงดีแล้ว พอได้พ่อครูสอนให้ยิ่งไปไวเหมือนกระโดดข้ามขั้นเลย ทศเองก็ศึกษามวยสายอื่นเพิ่มเติมเอง มวยโบราณ มวยคชสาร อะไรเทือกนี้แหละ  แล้วตอนนั้นอีเจมส์พูดขึ้นมาเลย มวยคชสารมีจริงๆเหรอครับพ่อ ผมนึกว่าแค่ในหนัง คุณอาตอบมีซิ่ พ่อครูเองก็ส่งเสริม ขอแค่ให้ใช้มวยที่ทั้งพ่อครู และทิพย์ เป็นพื้นฐาน อย่าไปผสมจนมั่ว ให้เอาจุดแข็งของมวยสายนั้นๆ มากลบจุดอ่อนที่ตัวเองมี มันก็ไม่ใช่เรื่องที่แย่อะไร

แล้วตอนนั้นอีเจมส์ก็ถามขึ้นมาคือถูกใจมากๆ เจมส์ถามว่าแล้วพ่อล่ะครับนอกจากมวยจากพ่อครูแล้วพ่อได้เรียนอย่างอื่นไหมครับ คุณอาตอบ พ่อก็เรียนแค่ที่พ่อครูสอนอย่างเดียวนั่นแหละ แค่โดนพ่อครูเคี่ยวอย่างเดียวก็เหนื่อยจนลุกไม่ไหวแล้ว พ่อไม่ใช่สัตว์ประหลาดแบบทศ ที่วันๆแรงไม่มีหมดนะ ตอนนั้นคุณอาก็หัวเราะเบาๆ เราก็คิด เนี่ยเห็นป่ะคุณอายังเรียกว่าสัตว์ประหลาดเลย คุณอาบอกว่าที่สำคัญพ่อก็ตั้งใจจะรับราชการอยู่แล้ว ที่เรียนมวยไว้เพื่ออยากร่างกายแข็งแรง ไว้เป็นพื้นฐาน แต่มันก็ทำให้พ่อได้เจออะไรหลายๆอย่างล่ะนะ

เราก็งึม ๆ ๆ จะถามอะไรต่อดี แล้วตอนนั้นพี่แมนก็พูดว่า ผมขอกลับมาถามเรื่องบ้านนี้อีกครั้งนะครับคุณอา พ่อทศเขาคุยกับปู่ตรงๆเลยเหรอครับคุณอา  เย้ !!!!! พี่ชายเราน่ารักจังถามเลยๆอยากรู้ คุณอาก็บอกอื้ม อย่างที่อาบอกนั่นแหละ ด้วยทางครอบครัวของทศ รวมถึงการได้เรียนรู้ ฝึกฝน ทำสมาธิ มาตั้งแต่เด็กๆ การที่ทศจะมองเห็นสิ่งเล้นลับ มันก็ไม่แปลก

เราก็ห๊ะ ! คุยตรงๆเลยเหรอเง้อออออออ คุณอาบอกว่าพอทศมาบ้านแล้วเห็นปู่เดินไป เดินมาก็ทักบอกอาว่า อาน่ะเอาอะไรเข้าบ้านมาหรือเปล่า เพราะปู่ท่านเดินไปเดินมา คุณอาบอกว่ามันแปลกเพราะจู่ๆทศก็หันควับไปข้างหลังแล้วนั่งยกมือพนมลงไหว้  แปปนึงก็หันมาพูดกับว่า เห้ย ไอ้ - ชื่อคุณอา - มึงไม่ได้ทำศาลเจ้าที่ให้ปู่เหรอ เราก็ตกใจพ่อทศกับพ่อเจมส์เขาสนิทกันขนาดไหนเนี่ย เรียกไอ้ ๆ ๆ กันหน้าตาเฉยเลย คุณอาเล่าปนขำไปว่า

ตอนนั้นอาก็ตกใจ ถามไปไอ้ทศนี่มึงคุยได้ด้วยเหรอ ทศเขาก็ตอบเออ คุยอยู่เนี่ย มึงไม่สร้างศาลเจ้าที่ท่านสถิตแบบถูกหลักใช่ไหม คราวนี้ก็เรื่องใหญ่เลย อาก็รีบหาฤกษ์หายาม หาพราหม์มาทำพิธี

ที่แปลกคือวันทำพิธี คนละแวกนี้ก็ไหว้ทศ ทักว่าทศเป็นเจ้าของบ้าน ซึ่งมันแปลกว่าไหมหมิว ใช่มันแปลกมากเลยเราคิดแบบนั้น คุณอาเล่าอีกว่า สุขภาพแม่เจมส์ก็ดีขึ้นๆ แต่เพราะว่าหลังจากทศเข้ามาเยี่ยม เข้ามาทัก เข้ามาช่วย แม่ของเจมส์ก็พูดกับอาว่าหรือตรงนี้ไม่ใช่ที่ของเราจริงๆ ตอนแรกอาก็ลังเลนะ คุณอาบอกให้พวกเราดูรอบๆ แล้วพูดดูซิ่ ที่ร่มรื่นแบบนี้ สงบๆแบบนี้ มันหาไม่ค่อยได้หรอก คุณอาเล่าไปก็เดินไป มันหายากมากเลยนะที่คนระดับพ่อเจมส์จะเล่าเรื่องส่วนตัวให้ฟัง แต่ที่นี่ยิ่งเดินก็ยิ่งชอบอ่ะ

คุณอาเริ่มเล่าอีกว่า พอไปได้ที่ดินใหม่ก็ที่ดินปัจจุบันที่ทำบ้านนั่นแหละ พออยู่มาซักระยะแม่เจมส์ก็ไม่ทีอาการแปลกๆ แถมยังได้นอนเต็มตาหลับเต็มอิ่มทุกวัน อาจารย์ที่พอนับถือก็ทักว่าที่ดินนี้ส่งเสริมดวงชะตา อยู่แล้วร่มเย็น แม่เขาก็ชอบที่ดินนี้ด้วย ตอนนั้นอาก็เริ่มคิดเกี่ยวกับคำพูดของแม่เจมส์ ประกอบกับทศมาขอให้ช่วยหาที่ดินให้หน่อย เพราะจะเริ่มลงหลักปักฐานเสร้างครอบครัวกับทิพย์ อยากได้แบบที่บ้านตรงนั้น เพราะจะเริ่มปลูกต้นไม้ ทำไร่ ทำสวน อาคุยกับแม่ของเจมส์เรื่องนี้ ว่าอยากจะยกที่ดินให้ทศ

แม่เจมส์ก็ยินดียกให้เลย อาเองก็ยกให้เลย เราคิดในใจโห ยกให้เลยเหรอ ที่กว้างขนาดนี้มันกี่บาทเนี่ย ยกให้ฟรีๆเลย พี่แมนก็พูดแบบตกใจว่า ยกให้เลยเหรอครับ คุณอาบอกใช่ เพราะแม่เจมส์ก็อยากให้ทิพย์เขาอยู่แบบสบายๆเหมือนกัน แต่ทศกับทิพย์ไม่ยอม ต้องขายให้เท่านั้น ไม่อยากรับมาเปล่าๆ อาก็ไม่อยากเถียงเพราะรู้นิสัยทิพย์ดี

แล้วพอคุณอาบอกราคามา พี่แมนตกใจเลย เขาพูดว่าคุณอาครับ ผมรบกวนถามปีที่คุณอาขายที่ให้พ่อทศได้ไหมครับ คุณอาตอบออกมาแทบจะทันทีเลย วัน วันที่ เดือน และปีที่ขาย คือเหมือนคุณอาจำได้ตลอดเหมือนเกิดขึ้นเมื่อวาน พอคุณอาบอกแบบนั้น พี่แมนก็หยิบมือถือมากด กด กด แค่แปปเดียวก็ตาโตค้างเหมือนตกใจ

พี่แมนพูดว่าราคานี้ถ้ายุคนั้น ถ้าเทียบอัตราเงินในปัจจุบันมันเท่ากับ . . . .  บาท เราตกใจเลยพอรู้มูลค่าตัวเลข พี่แมนพูดมันไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะครับคุณอา แล้วพ่อทศเขา.... คือเราเข้าใจพี่ชายเรานะ เราก็คิดว่าเงินมันมากขนาดนั้น พ่อทศเขามีจ่ายเหรอ... แต่คุณอาเขาก็บอกนะว่า ทศเองก็ไม่ใช่ว่า ถอนตัวออกมาแบบตัวเปล่าเล่าเปลือยนะ เป็นถึงระดับนั้นก็ต้องมีเงินแบ่งมาเก็บอยู่แล้ว ทศคงไม่พาทิพย์มาลำบากหรอก

โทนเองก็ไม่ใช่ว่าลำบากมาตั้งแต่เด็กๆ โทนก็เหมือนเด็กทั่วไปนั่นแหละ ฐานะปานกลาง ถึงจะไม่ร่ำไม่รวยมาก แต่ก็ไม่เคยขาดอะไร เพราะทศกับทิพย์ก็ทำสวน ทำไร่ มีคนมารับของไปขายเรื่อยๆ ช่วงเกิดจนถึง 10 ขวบกว่าๆ ก็ได้ไปเที่ยวเหมือนเด็กทั่วไปนั่นแหละ จะมาพลิกก็ตอน 39 คาบ 40 นั่นแหละที่ทศลงทุนแล้วพลาด และไอ้ช่วงนั้นแหละที่พวกลูกน้องเก่าๆของทศ เริ่มเคลื่อนไหวแล้วออกมาช่วยเหลือทศ เพราะอาก็ได้รับรายงานมาเรื่อยๆ ว่าแต่ละคนมาแถบนี้บ่อยๆ แล้วแต่ละคนแสบๆทั้งนั้น

ทศห้ามอีกอย่างก็ทำอีกอย่างทศไม่รับเงิน ก็เอาข้าวสารมาให้ทีละครึ่งคันรถ ไหนจะมาซื้อที่ดินรอบๆนี้ไว้อีก เพราะงี้แหละอาถึงต้องจับตามองไว้ ถึงทศจะเป็นคนยึดมั่นถือมั่น แต่ก็รักทิพย์กับโทนมากเหมือนกัน เพราะงั้นไม่แปลกเลยที่เขาอาจจะหวนกลับไปเส้นทางเดิม เพราะอยากให้ทิพย์กับโทนสบาย

แต่ก็นั่นแหละเพราะทิพย์เองก็ใจแข็งยอมลำบากกาย ดีกว่าอยู่แบบสบายแล้วลำบากใจ ช่วงก็มีทะเลาะกันบ้างนะเท่าที่ทิพย์เล่าให้ฟัง เราก็ตกใจทะเลาะกันเหรอ ลงไม้ลงมือกันด้วยหรือเปล่า เราตกใจพูดแทรกออกมา เราถามว่าแม่ทิพย์เป็นอะไรมากไหมคะคุณอา

คุณอาก็หัวเราะออกมาเลยนะ แล้วถามว่าทิพย์น่ะเหรอจะเป็นอะไร ก็มีแต่ทศนั่นแหละที่โดนต่อยตาเขียว พออาจะเข้าไปช่วยก็โดนไปด้วยอีกคน เรามองหน้าพี่แมนเลยนะตอนนั้น พี่แมนก็ถามว่า.. แม่ทิพย์ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

คุณอาเขาก็บอกว่า อย่าลืมซิ่ ว่าเรื่องมวย เรื่องพื้นฐานที่ถูกต้องทั้งหมดเกี่ยวกับมวยของทศ ทิพย์เขาเป็นคนสอนให้ ตัวทิพย์เองก็ได้เลือดของพ่อครูมาเต็มๆ ถ้าเทียบน้ำหนักกันปอนด์ต่อปอนด์ ขีดต่อขีด ถ้าไม่นับพ่อครู ในสำนักไม่มีใครสู้ทิพย์ได้หรอก อาเองยังขยาดเลย ทิพย์เขาอาจจะไม่ได้มีพละกำลังมากมายเหมือนพวกคนในค่าย แต่คนในค่ายก็ไม่มีใครอยากมีเรื่องกับทิพย์เหมือนกัน

ทิพย์เขาฟุตเวิร์คเร็ว ต่อยแม่น จังหวะดี  ชิงเหลี่ยมได้ตลอด ยิ่งตอนได้จับมีด จับดาบนี่ อากับทศไม่กล้าเข้าใกล้เลย ยิ่งเสี่ย - ชื่อเสี่ยที่มาใหใหม่ - ขานั้นกลัวทิพย์ยิ่งกว่าอะไรอีก โดนฟันหลังไปครั้งนึงด้วยมั้ง นี่ไงเราถึงบอกว่าบ้านนี้สัตว์ประหลาด พ่อก็นักมวยที่เก่ง เป็นอดีตเจ้าพ่อ ถึงจะพูดได้ไม่เต็มปาก แต่ก็เป็นผู้ที่มีวิชชาในระดับนึง แล้วแม่อีกล่ะ แม่สอนมวยพ่อ แล้วต่อยพ่อตาเขียวได้ด้วย ฮืออออ ไอ้ลิงบ้า นี่มีพ่อแม่เก่งขนาดนี้ทำไมไม่บอกแต่แรกกก

แล้วคุณอาก็ตัดบทจบไปว่าก็เท่านี้แหละ พอทิพย์เขายืนยันว่า จะสู้อีกครั้งโดยที่ไม่ให้ทศกลับไปทางนั้น ทศเองก็ฟังเพราะตัวเขาเองก็รักทิพย์ ก็เลยสู้มาจนปัจจุบันนี่แหละ ตอนนี้ก็ดีขึ้นมาเยอะ หนี้ก็เหลือไม่กี่แสนเองมั้ง พี่แมนก็บอกว่าถ้าแค่ไม่กี่แสน ผมจัดการให้ได้เลยครับ แต่พ่อเจมส์ก็พูดว่า ถ้ามันง่ายขนาดนั้นพวกลูกน้องเก่าๆของทศ คงไม่ร้องไห้ระงม มาจะจนวันนี้หรอกแมน เงินแสน เงินบ้าน ถ้าทศเขาอยากได้

ดีดนิ้วแป๊กเดียว เงินก็มากองตรงหน้าแล้ว แต่ทศไม่อยากพึ่งพาใครมากเกินไป ยิ่งเป็นเงินที่ไม่สะอาดด้วยแล้วทศยิ่งไม่เอา ขนาดอาจะข่วยทศยังไม่ยอมรับเลย ก็ได้แต่พูดคุยสอบถามสารทุกข์สุกดิบ เท่านั้นเอง ก็ถ้าไม่ได้รับรายงานว่าทศไปบ้าน - ชื่อเสี่ย -วันนี้อาก็คงไม่ได้มาหรอก

ตอนนั้นพี่แมนก็ถามว่าคุณอาครับ แล้วลูกน้องเก่าของพ่อทศนี่... ยังมีอีกเยอะไหมครับที่ยังอยู่บนเส้นทางนั้น เป็นใหญ่เป็นโตมีอิทธิพลจนน่ากลัว คุณอาก็อืมม ที่ยังอยู่ก็พอสมควร แต่ถ้าเอาระดับเจ้าพ่อก็มีอยู่ 6 คน พี่แมนจ้องเลยตอนนั้น จ้องแบบนี้คืออยากได้คำตอบแน่ๆ คุณอาก็บอกชื่อนะ คุณอาบอกว่า ตัวท่านเองก็ไม่ได้รับราชการแล้ว และชื่อพวกนี้คนก็รู้จักกันดี

มีชื่อเสี่ย ชื่อพี่ชายเสี่ย ชื่อเสี่ยที่มาใหม่ ชื่อที่บอกชอบเที่ยวคาราโอเกะ คนที่ 5 คนที่ 6 ร่ายยาวลงมา พี่แมนแบบสติหลุดเลยตอนนั้น เขาเอามือกุมหัวแล้วเสยผมขึ้นหน้าแบบเสียเลยแล้วพูดว่า สมัยก่อนพ่อทศเขาไปถึงระดับไหนครับคุณอา ถึงมีลูกน้องเป็นพวก 6คนนี้ได้ แล้วยิ่งคนที่ 6 นี่อันตรายสุดๆเลยไม่ใช่เหรอครับ

ตอนนั้นอีเจมส์ก็หน้าเสียอีกคน แบบเสียเลยอ่ะ ตอนนั้นคุณอาก็พูดว่า คราวนี้เข้าใจแล้วใช่ไหมเจมส์ทำไมพ่อต้องขอให้เจมส์ช่วยจับตาดูโทนเอาไว้ เพราะถ้าโทนได้เข้าไปทางนั้นล่ะก็ มีคนพร้อมหนุนหลังแน่นอน ตอนนี้เราคือแบบรู้เลยว่าโลกใต้ดินมันน่ากลัวมากๆ ดูจากสีหน้าพี่แมน กับอีเจมส์แล้วรับรู้ได้เลย แต่พ่อเจมส์พูดนะว่า

แต่คนที่ 6 ดูเหมือนว่าจะตัดขาดกับทศไปแล้ว พี่แมนถามว่าทำไมล่ะครับ คุณอาก็บอกว่าเพราะเคารพมากก็เลยรับไม่ได้ที่ทศจะมาใช้ชีวิตพื้นๆทั้งๆที่ไปไกลได้มากกว่านี้ แต่ก็มีข่าวว่าไล่เก็บโจทก์เปิดทางให้ทศได้ใช้ชีวิตสงบๆไปเยอะอยู่นะ แล้วก็หนีไปสร้างอำนาจให้ตัวเอง ไม่ติดต่อทศมาเลย

ตอนนั้นเราก็พูดเพื่อเปลี่ยนบรรยากาศนะว่า แต่ไม่น่าเชื่อนะคะว่าพ่อทศเขาจะเชิงมวยเก่งขนาดนั้น แล้วคุณอาเองชนะพ่อทศยังไงคะ ตอนที่ต่อยมวยกัน เพราะเสี่ย - ชื่อพี่ชายเสี่ย – เล่าเมื่อกี้ว่าพ่อทศไม่ชนะอยู่คนเดียว แล้วคนเดียวนั่นก็คุณอาด้วยง่ะ ตอนนี้เราพูดแบบอ้อนๆ เหมือนหลานอ้อนให้ตอบอ่ะ เพราะบรรยากาศมันตึงไปหมด พี่แมนกับเจมส์ก็หน้าเครียดไปหมดแล้ว

คุณอาก็หัวเราะเบาๆ แล้วพูดว่าเพราะตอนนั้นทศเขายังมีอีโก้ มีความมั่นใจอยู่มากเกินไปแค่นั้นเอง เขาเร่งจนเปิดช่องว่าง แต่พอได้พ่อครูสอนแล้ว อาเองก็ไม่แน่ใจนะว่าจะยืนจนครบ 3 ยกไหม อาจจะโดนน็อคไปตั้งแต่ยกแรกก็ได้ ทศน่ะเข้าขั้นอัจฉริยะเลยนะ เท่าที่อารู้มาโทนเองก็ได้จากทศและทิพย์มาเยอะเหมือนกันนะ ถ้าไม่ได้เล่นยูโดอาจจะไปได้ไกลกว่านี้ก็ได้

ตอนนั้นอีเจมส์ก็ถามนะว่าพ่อครับ มันเป็นไปได้ด้วยเหรอครับ ที่ความเก่งเนี่ยจะสืบทอดผ่านสายเลือดหรือ DNA คือเข้าใจครับว่าลูกจะได้กรรมพันธุ์มาจากพ่อแม่ ผิวพรรณ หน้าตา รูปร่าง กรุ๊ปเลือด แต่เรื่องความเก่งนี่มัน... ตอนนั้นคุณอาถามว่า ตั้งใจจะถามอะไรพ่อก็ถามมาตรงๆเจมส์

อีเจมส์ก็มองหน้าเราแล้วพูดว่า... ก็เหตุผลที่อาทศเขาไปบ้านนั้นเพราะไอ้โทนไปกระทืบลูกน้องเขาเกือบ 10 คนนั่นแหละครับ คือพ่อครับผมรู้ว่าโทนมันเล่นกีฬามาตั้งแต่เด็กๆ มันแข็งแรง แต่ไอ้ทักษะการต่อสู้ที่ผมเคยบอกพอว่ามันเก่งเกินมนุษย์มนา เก่งกว่าคนในรุ่นเดียวกันเนี่ยแหละครับที่ผมสงสัย

พ่อเจมส์ตอบทันทีเลยว่า โทนไม่ได้เก่งกว่าคนอื่นๆหรอกเจมส์ คนที่เก่งกว่าโทนมีแน่นอน แต่ตอนนี้แค่ยังไม่เห็น เพราะโทนเองก็ไม่ได้ชอบทะเลาะวิวาทไม่ใช่เหรอ อีเจมส์บอกว่ามันก็จริงครับพ่อ ตอนนั้นพ่อของเจมส์ก็บอกนะว่าส่วนเรื่องการส่งต่อผ่านสายเลือดนั้น มันก็มีให้เห็นกันไม่ใช่เหรอ

เก่งเหมือนพ่อ เก่งเหมือนแม่ คำๆนี้ก็พูดกันมาตั้งแต่ไหนๆ พ่อเป็นหมอ ลูกก็เป็นหมอตาม  พ่อเป็นครูเป็นอาจารย์ลูกก็เป็นตาม พ่อเป็นอดีตนักกีฬาลูกก็เป็นนักกีฬาตาม เรื่องยีนเด่นมันเป็นปกติอยู่แล้วที่จะถูกส่งผ่านทางสายเลือดจากพ่อแม่สู่ลูก ยีนเด่นมันเป็นแค่พื้นฐานของคนแต่ละคนเท่านั้น

เจมส์วันก่อนที่พ่อนั่งดูเจมส์เล่นเกมส์นั่นเจมส์เล่นตัวอะไรนะ อีเจมส์ก็บอกว่า axe ครับ  พ่อบอกอื้ม แล้วตัวที่เล่นมันเด่นตรงไหน อีเจมส์ก็บอกเลือดเยอะ ป้องกันเยอะ ถึกครับ ง่ะครอบครัวนี้น่ารักจัง พ่อนั่งดูเล่นเกมส์ด้วย แต่บ้านเราก็น่ารักอีกแบบนะ พวกเรารีชาร์จพลังกันทุกวัน มาต่อ ๆ ๆ

พ่อเจมส์บอกอื้ม แล้วพ่อถามว่าถ้าเอาตัวๆนั้นยืนเฉยๆไม่ทำให้เก่ง ไม่ซื้อของมาใส่อะไรเลย จะสู้คนอื่นได้ไหม อีเจมส์บอกตายตั้งแต่เดินออกจากบ่อเลยครับพ่อ คงจะโดนครี๊ปฆ่าตายแน่ๆ พ่อเจมส์บอกอื้มใช่ ต่อให้มีพื้นฐานโดดเด่นกว่าคนอื่น มียีนที่เด่นกว่าคนอื่น แต่ถ้าคนๆนั้นไม่พัฒนาทักษะนั้นๆ ยังไงก็เป็นได้แค่คนธรรมดา คนที่เก่งคือคนที่พัฒนาจุดเด่นของตัวเองจนแซงหน้าคนอื่น

ที่สำคัญถ้าใจไม่รักก็เท่านั้น โทนอาจจะมีพ่อที่เก่ง มีแม่ที่เก่ง แต่ถ้าโทนไม่ได้รักดี และไม่ฝึกฝนตัวเอง ยังไงโทนก็ไม่มีทางที่จะเก่งได้ เพราะงั้นเรื่องเก่งเหมือนพ่อแม่ พ่อคิดว่ามันแค่ส่วนนึง ส่วนที่สำคัญคือเจ้าตัวนั่นแหละที่พยายามจะเก่งให้เหมือนพ่อกับแม่ โห คือเราฟังแล้วเข้าใจชัดเจนเลย สมแล้วที่เป็นพ่อของเจมส์

คุณอาก็พูดว่าป่ะ กลับเข้าบ้านกัน เราก็เดินตามนะ จนคุณอาเดินมาถึงตรงส่วนสวนโล่งๆ ที่เห็นคือไอ้ลิงป่า !!!!!! ทำไรอ่ะ คุณอาหยุดยืนมอง เราเองก็หยุดตาม คุณอาตั้งใจจะมองไปที่ไอ้ลิงบ้าที่เหมือนยืนนิ่งๆอยู่ คุณอาก็พูดขึ้นมาว่า อืม สมาธิดีมาก เราก็งงว่าคืออะไรง่ะ พวกผู้ใหญ่เขาพูดอะไรที่เราไม่เข้าใจบ่อยมากๆ ยืนนิ่งๆ เรียกว่า สมาธิดีเหรอ

แล้วแปปนึงพอไอ้ลิงขยับตัว ก็ได้ยินเสียงแกร่ก แกร่ก แปปเดียวไอ้ลิงก็เริ่มหมุนตัว ชัดเลยคือตอนนี้ไอ้ลิงกำลังควงกระบองอะไรแปลกๆ พี่แมนก็บอกกระบองสามท่อน  ง่ะ... 3 ท่อนเหรอ แต่ก็ใช่จริงๆ มันเป็นท่อนไม้ 3 ท่อนอ่ะ ตอนไอ้ลิงหมุนเราจะได้ยินเสียงแกร๊ก ๆ ๆ ตลอด

แล้ว... พริ้วมากอ่ะ ควงฟั่บ ๆ ๆ ๆ หมุนตัวควงข้างหน้า แล้วควงสลับมือผ่านหลัง แล้วคือสปีดในการหมุนไม่ตกลงอ่ะ แบบหมุนหน้าแล้วพลิกสลับมือไปด้านหลัง

แล้วไอ้ตรงนั้น เหมือนมีแท่นไม้อ่ะปักดิน เห็นเป็นยางรถยนต์เสียบอยู่ ไอ้ลิงก็หมุนตี ปั้ก ปั้ป ปั้ก อยู่หลายครั้ง แล้วหมุนตัวถีบด้วย เ

ดี๋ยวนะ นั้นเจ็บข้อศอกจริงอ่ะ แล้วพ่อของเจมส์ก็บอกว่า ได้เลือดแม่มาเต็มๆเลยนะ เจมส์ก็ถาม พ่อครับสมัยนั้นมันมีกระบองสามท่อนด้วยเหรอครับ พ่อเจมส์บอกเปล่าหรอก ทศบอกว่าตอนเด็กๆ เห็นโทนนั่งดูหนังวีดีโอแล้วเอามาหัดทำตาม  ตอนนั้นเท่มาก คือหมุนๆฟาด แลวไอ้ลิงบ้าจับปลายกระบองท่อนแรก แล้วหวดแบบสวิงกว้างๆ ไปฟาดกับเสาหลักไม้ แล้วคือ

ท่อนที่ 2กับสาม มันหมุนอ้อมตามแรงเหวี่ยงใช่ป่ะ ไอ้ลิงก็คว้ามั่บ แล้วปล่อยมืออีกข้าง และหมุนเหวี่ยงมาหนุนอีกรอบ เท่จังเล๊ยย... แต่ได้เกือบจะเท่อ่ะแหละ มันมีจังหวะนึงเหมือนไอ้ลิงป่าคึกน่ะหมุนๆแล้วโยนขึ้นฟ้า

ไอ้กระบองสามท่อนนั่นก็หมุนๆ พอลงมา แต่คว้าไม่ทันไง ไปคว้าได้สองท่อน อีกท่อนนึงฟาดหัวดังป๊อก ไอ้ลิงคือนั้งเอามือขยี้หัว ขยี้ ๆ ๆ ๆ ๆ  เหมือนลิงกำลังเกาหัว 55555 สมน้ำหน้า ซ่าดีนัก พ่อเจมส์ก็พูดว่า แต่ยังห่างชั้นจากทิพย์เยอะล่ะนะ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

lnw007

ขอเม้นก่อนเลยครับเปิดมาเจอพอดีก่อนนอน

แม่ทิพย์นี่ต้องโหดมากๆเลยนะนี่ ระดับนี้กลัวกันหมด แบบนี้คุณหมิวหลงเทพโทนหนักเลยที่นี้ ขอบคุณครับ

จรัญ บุญชู

ของขลัง...วิชาอาคมสมัยก่อน...เขาเคร่งกันมาก...เพราะเดี๋ยวจะเข้าตัว

mrcat2022

ตอนใหม่มาอีกแล้ว นายโทนนี้เก่งได้พ่อได้แม่ 555

Nu metal

deamondear

วันนี้ใครจะ MVP ครับเนี่ย
.
.
.
น้องรักกกกกก55555
ลั่นจริงงงงงง

zero008

GU Koy

มาแล้วคับรอเจ๊สุดสวยมาหลายวันละคับ ::DookDig:: ::DookDig::

J1234

Wiwek

แม่จะโหดขนาดไหนเนี่ย จนใคร ๆ ไม่ค่อยอยากจะยุ่งเลย

natt4556

เปิดสำนักรับลูกศิษย์เลยเหอะ เทพเต็มบ้านนนน ยอมเล้ยยยยย

Slave

โทนเป็นนักกีฬา.. ขยันฝึกซ้อม..มีวินัยด้วยล่ะ..ไม่งั้นคงไม่เก่งขนาดนี้

guang_k

เกือบเท่แล้วเชียวพลาดให้เจ้หมิวเห็นจนได้ พ่อทศนี่เผลอตัวอีท่าไหนนะถึงลืมถอยหนีให้แม่ทิพย์ชกตาเขียวเอา ลืมไปแล้วหรือว่าเชื่อเมียแล้วได้ดี

ได้เจอกันกับปู่แล้ว ครั้งต่อไปก็ชิลล์ได้แล้วคุณหมิว ปู่น่าจะถูกใจละ ช่วยกันตนอื่นไม่ให้เข้ามาใกล้แบบนี้
เซ้นตืดีมากคุณโทนหนีพี่หญิงให้พี่แมนรับหน้าไปก่อน เผื่อโทษหนักจะได้เป็นเบาเพราะได้ระบายใส่พี่แมนไปก่อน อีกอย่างจะได้ให้พี่แมนมีเรื่องได้คุยกับพี่หญิงด้วย

okai

ครอบครัวนี้ เก็บความลับอะไรไว้อีกไหมครับเนี่ย.. แต่ละเรื่องนี่ไม่ใข่เล่นๆเลยนะครับ
ฮาๆ เซ้นส์ดีเหมือนมีเซนเซอร์รอบตัวเลยนะครับ.. เผ่นอย่างไว

Kenobi.,

ที่้บ้านฝึกโทนเหมือนฝึกฝนวิชาลับๆ อะ ทั้งทำสวน แบกปุ๋ย จนเหมือนเป้นเรื่องปกติ