ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 70

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กรกฎาคม 21, 2022, 07:50:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว พอกลับมาจากบ้านสวน พวกเราก็เดินเข้าบ้าน แต่อยู่ดีๆไอ้ลิงบ้าก็วิ่งหนี ปล่อยให้พี่แมนรับชะตากรรมอยู่คนเดียว

แหม ๆ ๆ ๆ เมื่อกี้ยังบอกน้องรักอยู่เลย กลายเป็นน้องทรยศซะแล้ว แต่เมื่อกี้ยอมรับว่าไวมากจริงๆ วิ่งหักเข้ามุมแบบไม่ลดสปีดเลย แต่ก็ไปได้เฉย แล้วยังไงกว่าเดิมอีก

หันมามองพี่แมนตอนนี้หน้าถอดสีเลยครับ หญิงมาเมื่อไรเหรอครับ พี่แมนถามแบบอึนๆไปเลย พี่หญิงมองหน้าแล้วบอกว่าก็มานานพอที่ได้ฟังเรื่องทั้งหมดนั่นแหละ แล้วน้องชายไปไหนล่ะคุณ - ชื่อจริงพี่แมน -

พี่แมนบอกเอ้ออ เดี๋ยวไปตามให้ พี่หญิงก็บอกว่าไม่ต้อง...  โลกนี้มีสิ่งที่เรียกว่าโทรศัพท์นะ ง๊าาา พี่หญิงฟาดเลย ฟาดเล๊ยยย 5555 พี่แมนก็บุ่ยยย ตอนนั้นพี่หญิงก็เดินเข้าบ้านไปเลย ง่าาาส เราอยากได้พี่สะใภ้คนนี้ อยากได้พี่หญิงคนนี้มาเป็นพี่สะใภ้ ม๊ากกกก

พี่แมนหันมาหาเราบอกไอ้หมิว แกไปตามไอ้โทนมาเลย ไอ้นี่มีเซ็นเซอร์รอบตัวหรือไงวะ ไวยังกับลิง เราก็บอกเอ้าาา ก็ลิงไง เราก็ถามว่าจะดีเหรอให้น้องไปตามอ่ะ เมื่อกี้พี่หญิงเพิ่งบอกเองนะว่าให้โทรศัพท์ตาม พี่แมนถอยหายใจเห้อออ แล้วก็เดินเข้าบ้านไป

พอเข้ามากลายเป็นว่า พ่อ แม่ อยู่ครบเลย พี่หญิงก็นั่งอยู่ด้วย แล้วประเด็นคือแม่เรานั้งยิ้มแป้นเลยยยย ทุกโค๊นนน พี่แมนก็จะโผเข้าไปหาแม่ตามปกติ แม่ก็ถามเป็นไปบ้านเจ้าโทนมาวันนี้ พี่แมนก็บอกว่า รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเด็กน้อย ที่ไม่รู้อะไรเลยครับ

พ่อเราก็หืม ไปเจออะไรมาล่ะพี่แมนก็บอกเล่าไม่หมดครับ แล้วตอนนั้นพี่หญิงที่รอจังหวะอยู่ก็พูดขึ้นมาว่า ว่าแต่ที่คุณลุงบอกหนูเมื่อกี้ล่ะค่ะ พี่แมนแบบหัวควั่บคอฟักเลย พ่อเราก็อ้อ ว่าแต่เจ้าโทนไปไหนล่ะ กลับมาด้วยกันไม่ใช่เหรอ

พี่แมนนั่งเงียบเลย สะใจ๊ สะใจ แม่เราก็ถามว่า หญิงอยู่ทานมื้อเย็นด้วยกันไหมลูก พี่แมนก็มอง ๆ ๆ  พี่หญิงบอกได้ค่ะคุณป้า ตอนนั้นแอบเห็นอ่ะว่าพี่แมนกำหมัดกระตุกนิดนึง เหมือนประมาณว่า ' เย่ซ ' เหมือนดีใจที่พี่หญิงอยู่ทานข้าว

แหมมม เมื่อกี้ล่ะทำกระอักกระอ่วน ตอนนี้ล่ะยิ้มเชียว อยากจะแหม ยาว ยาววววว ตอนนั้นแม่พูดขึ้นว่าแล้วเจ้าโทนเป็นไงบ้างแมน นั๊น !!! เหมือนแม่เราเอาระเบิดมาวางไว้อ่ะ พี่แมนก็รักษาฟอร์มได้ดีเลยคราวนี้ พี่แมนบ่อก เอ่อะ อ่าา ครับก็ปวดบ้างครับ ตามอาการ

พ่อเราก็อื้ม แล้วพูดว่ายังไงก็รักษาให้ดีที่สุดเลยนะแมน ใช้บัญชีของบ้านเลยนะ ( บัญชีบ้านคือ บัญชีที่ พ่อ แม่ พี่แมน เรา จะแบ่งเงินมาออมไว้ แต่ส่วนมากเราไม่ได้ใส่เพิ่มอ่ะ เพราะใช้หมด )  พี่แมนตอบครับพ่อ

ตอนนั้นพี่แจ๋วเดินมาบอกว่า จัดโต๊ะเรียบร้อยแล้วค่ะคุณผู้ชาย พ่อก็อื้มป่ะ ทานข้าวกันก่อน พ่อลุกไปก่อน แม่ลุกตาม พี่แมนก็บอกเดี๋ยวไปตามไอ้โทนก่อน แต่พี่หญิงก็พูดว่าน้องหมิวพี่รบกวนไปตามโทนหน่อยได้มั้ย เราทันทีได้คร่าาา

พี่หญิงมองหน้าพี่แมนแล้วบอก ส่วนคุณ - ชื่อจริงพี่แมน - รบกวนเชิญที่โต๊ะนะคะ ดิฉันมีเรื่องต้องคุย ตอนนั้นพี่แมนก็หน้านิ่งเลย พอพี่หญิงเดินไปเราก็แซวว๊ายหน้าเสียเลย แต่โอ๊ยยย

อยู่ดีๆพี่แมนก็หนเ้าระรื่น แถมยังโยกหัวไหล่แบบระริกระรี้ใส่เราแล้วบอกว่า จะมาหัวเราะพี่น่ะเร็วไปสิบปีไอ้หมิว แล้วพี่หญิงก็พูด  ชื่อจริงพี่แมนอีกครั้ง พี่แมนก็บอกจ้าาา มาแล้ว มาแล้ว พอพี่แมนเดินไป พี่หมอหญิงก็พูดว่า รบกวนอย่าใช้คำที่สนิทกันเกินไปด้วยค่ะ  พี่แมนชะงักแล้วพูดครับ

แน่พอพี่หญิงหันหลังเดินไป พี่แมนก็หันมาแลบลิ้นใส่เราอีก  โอ๊ยยย ไอ้พี่ชายบ้าาา  ไอ้ลิงก็บ้า เราต้องไปตามแบบเลี่ยงไม่ได้เลยงั้นดิ่ จำใจอ่ะบอกตรงๆ พอเดินกลับขึ้นมาบนห้อง ห้องล็อคเราก็เคาะ ๆ แล้วบอกโทนพี่แมนให้มาตามไปกินข้าว...

ยัง ยังไม่ตอบอีก เราเคาะ ๆ ๆ แล้วเรียกโทนพี่แมนนามกินข้าว... ไอ้ลิงบ้าบอกว่าพี่แมนเรียกกินข้าว แล้วพอเรียกลิง แปปเดียวประตูก็เปิด เนี่ยยยย ต้องให้เรียกลิงอ่ะถึงฟัง แต่พอเปิดประตูมา

ง่ะ.. หัวฟูเลย เราก็ถามทำไรอยู่เรียกไม่ตอบ ไอ้เจ้าลิงบอกผมนอนอยู่ เราบอกอย่ามาโม้ เพิ่งมาถึงเมื่อกี้ แล้วนี่แอบขึ้นมาชั้นบนได้ยังไง แต่ไอ้ลิงคือหน้าตาจะหลับให้ได้จริงๆ.. พอนึกว่าวันนี้ทำอะไรมาบ้าง ก็พอน่าเชื่ออ่ะ แต่ไม่ ไม่เชื่อหรอก เราหยิกแก้ม มั่บบบ แล้วบอกตื่นไปกินข้าวเดี๋ยวนี้ พี่แมนให้มาเรียก

ไอ้ลิงบ้าก็ตอบอือ แล้วก็เดินลงมาทั้งๆที่หัวยุ่งนั่นแหละ เราก็ลูบๆ ปาดๆ ให้หน่อยนึง ไม่ได้คิดอะไรนะ กลัวไม่เรียบร้อยเฉย เฉยยยย เราให้ไอ้ลิงเดินนำหน้าไปนะ เราก็เดินตาม แต่พอเดินลงมาถึงชั้นล่าง ผ่านห้องรับแขก ไอ้ลิงชะงักเลย แล้วถามเราว่า

พี่หญิงยังไม่กลับเหรอพี่หมิว  เอ้าาา รู้ได้ไง พอคราวนี้จะชิ่งเราก็ล็อคแขน เกาะแขนเลย แล้วถามรู้ได้ไงเนี่ย ไอ้ลิงจะหนีเราก็ยิ่งล็อคไว้ ไอ้ลิงบอกก็กระเป๋าพี่หญิงยังอยู่เลยเนี่ย แล้วไอ้ลิงจะชิ่งเราก็ล็อคและดึงมาจนได้ พอมาถึง 555 ลิงจ๋อยเลยอ่ะ

พี่หญิงนั่งอยู่ทางฝั่งแม่ พี่แมนก็นั่งอีกฝั่ง พี่แมนมองไอ้แบบตาเขียวปั้ดเลยนะ พี่แมนยืนขึ้นเรียกมานี่เลยไอ้น้องทรยศไวเป็นลิงเชียวนะเอ็ง คือฟังแล้วก็รู้ว่าไม่ได้โกรธ แต่ขำมากอ่ะ

ตอนนั้นพี่หญิงพูดขึ้นมาว่า รบกวนช่วยลดเสียงด้วยค่ะ พี่แมนคือนิ่งเลย 55555 เย้ สมน้ำหน้า แม่ก็ถามว่าแล้วหมิวไปล็อคแขนน้องทำไมล่ะลูก  เราก็ฟ้องเลยว่า เมื่อกี้ไอ้ลิงเห็นกระเป๋าพี่หญิงแล้วจะหนีค่ะแม่ หนูเลยต้องล็อคไว้ เหนื่อยมากๆเลยค่ะพี่หญิง

ตอนนั้นไอ้ลิงบ้าหันมามองหน้าเราแบบเหวอๆเลย พี่หญิงก็พูดเรียบๆเลยนะว่า ยังไม่ได้พูดถึงเรื่องที่ไปก่อเอาไว้ทั้งๆที่ห้ามเลยนะโทน อื้อหื๊อออออออ ไอ้ลิงเงียบสงบเลยตอนนี้ ง๊าาา เราอยากได้พี่สะใภ้คนนี้ม๊ากกกกก

ไอ้ลิงเดินก้มหน้าไปทางพี่แมน เขาก็ยืนรอให้เรานั่งเหมือนเดิมแหละ เขาถึงนั่งตาม พี่หญิงเขายกมือไหว้พ่อกับแม่แล้วบอกว่า หนูขอโทษคุณอาคุณน้าด้วยนะคะที่เสียมารยาทบนโต๊ะอาหาร แม่เราก็แตะไหล่แล้วบอกว่าไม่เป็นไรลูก  พี่น้องสองคนนี้ก็ซนกันจริงๆนั่นแหละ มีคนปรามได้แบบนี้แม่ก็สบายใจ

พ่อก็พูดว่าอื้มว่าแต่หนูหญิง ทำงานเป็นไงบ้างลูก ง๊าา ใช่  ๆ ๆ  แบบนี้ต้องเรียกลูกสะใภ้แล้วค่ะพ่ออออ พี่หญิงพูดว่าก็เยอะเป็นบางช่วงคะ คนไข้เข้ามาเรื่อยๆ... แต่ไม่เคยมีคนไข้คนไหนที่ห้ามแล้วไม่ฟังเลยล่ะ

ตอนนี้เรารู้ได้ทันทีว่าพี่หญิงจะพูดถึงใคร พอหันไปมองทางพี่แมน เขากำลังล็อคขอโทนอยู่เลย ง่าา พี่แมน นั่นลูกเจ้าพ่อนะ อย่าไปทำแบบนั้น ล็อคแบบสลีปเปอร์โฮลเลยอ่ะ โทนก็ตีแขนปั่ป ๆ ๆ ๆ ๆ พี่หญิงกระแอมเบาๆ สองคนคือหยุดเล่นกันเลย

เอาจริงๆ เราเพิ่งเคยเห็นพี่ชายเล่นอะไรเป็นเด็กๆแบบนี้นะ แม่เราก็ยิ้มแป้นเลย  จากการที่สองคนนั้นเล่นแบบนี้ เราก็ยิ่งมั่นใจว่าไม่ได้โกรธอะไรกันจริงๆ แล้วพวกเราก็เริ่มทานข้าวกัน ตอนแรกไอ้ลิงบ้าจะหนีไปกินในครัวด้วย พ่อต้องเรียกตัวไว้อ่ะ

พอทานข้าวเสร็จ แม่บ้านก็มาจัดการพวกจานชามตามปกติ พี่หญิงหายไปไหน กลับบ้านเหรอไม่มั้ง แล้วนี่พี่แมนกับไอ้ลิงบ้าหายไปไหนแล้วเนี่ย เราเดินตามหา ก็มาเห็นสองคนนั่งนั่งหน้าอึนกันอยู่ 2 คน เราก็ยืนฟังเฉยๆ พี่แมนบอกเห้ย ทำไมไม่บอกพี่มั่งวะ ว่าหญิงมาน่ะ

ไอ้ลิงก็บอกว่า จังหวะนั้นไม่ทันครับ นี่ผมหวังดีนะอยากให้พี่สองคนคุยกัน พี่แมนก็บอกมึงอย่า มึงอย่า แทนที่จะช่วยรับระเบิดด้วยกัน ไหงปล่อยพี่ไว้คนเดียววะ ไอ้ลิงก็บอกเอาน่าพี่แมนเจ็บนิดเดียว นี๊ด ๆ ๆ  พี่แมนบอกเห้ยย แบบนี้คะแนนพี่ก็ตกฮวบอ่ะดิ่วะ โถ่เอ๊ย เอ๊ะ เอ๊ !!!!!!!!!! พี่แมนกำลังจะจีบพี่หญิงเหรอถึงบอกว่าคะแนนตก

ไอ้ลิงก็บอกว่าผมไม่เกี่ยวเลย พวกพี่สองคนนั่นอหละที่ต้องถามใจตัวเองงง พ่อผมสอนว่าเรื่องหัวใจคนอื่นอย่าไปยุ่งง แล้วพอพูดถึงพ่อทศ พี่แมนก็เหมือนนึกไรได้ เขาก็ถามไปว่าเออโทน พ่อทศเขาเป็นนักมวยแบบไหนล่ะ เห็นหุ่นพ่อเขาตอนนี้แสดงว่าตอนหนุ่มนี่ไม่ธรรมดา

ไอ้ลิงก็บอกว่า . .  เท่าที่พ่อเคยสอน เหมือนพ่อเขาถนัดเชิงศอก กับ เชิงเข่า  ... พี่แมนก็ทำสงสัยนะ ไอ้ลิงก็เลยบอกว่า ผมก็เคยถามว่าทำไมไม่ฝึกต่อย แต่พ่อผมบอกว่าเพราะมันอันตรายเลยต้องฝึกให้ชำนาญ

หมัดมีนวม เท้ามันยังพอกันได้ แต่ศอกกับหัวเข่า มันไม่มีอะไรป้องกัน ถ้ากระทบ กระแทก ยังไงอีกฝ่ายก็เจ็บหนัก เพราะงั้น ต้องฝึกให้ชำนาญจะได้ยั้งแรงได้ หรือจะใส่ให้เต็มแรงและถูกเหลี่ยม เพื่อให้จบไวๆก็ทำได้ พี่แมนก็บอกอ้อ เพราะงั้นพ่อทศถึงถนัดศอกกับเข่าเหรอ

ไอ้ลิงก็บอกอื้อครับ แล้วตอนนั้นไอ้ลิงบ้าก็เหมือนสะดุ้งอะไรบ้างอย่าง ไอ้ลิงหันไปมองในบ้าน แล้วบอกว่างั้นพี่แมนทำคะแนนกับพี่หญิงให้เต็มที่เลยนะครับ เดี๋ยวผมจะเปิดทางให้ ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ พี่แมนบอกเห้ยย เดี๋ยว !!!!!!!!

แต่ไม่ไม่ทันแล้วล่ะ เพราะไอ้ลิงวิ่งไปแล้วทางเดิมเลย พี่แมนบอกเห้ยย ไอ้โทน !!!! พี่แมนบอกไอ้นี่เว้ยยย ไวเป็นลิงจริงวะ พ่อทศแอบลงของอะไรให้แล้งไม่ตัวหรือเปล่าเนี่ย แต่แค่แปปเดียวอ่ะแหละ

ก็มีเสียงฝีเท้าคนเดินมา คือหลังบ้านเราเป็นสวนไง มันจะพวกก้อนหินกรวดสวยๆงามๆ วางอยู่ เป็นไอ้ลิงบ้าอ่ะเดินกลับมา แต่ไม่ได้มาคนเดียวนะ พี่หญิงเดินตามมาข้างหลังด้วย ง่าาา เกิดไรขึ้น

พอสองคนเดินมาไอ้ลิงคือหน้าแบบเจี๋ยมเจี้ยมเลย พี่หญิงพูดว่า เดี๋ยวไปคุยกันข้างใน แล้วพี่หญิงก็เดินไปเลย พี่แมนกอดคอไอ้ลิงแล้วถามว่าเห้ยเกิดไรขึ้น ไอ้ลิงก็บอกพี่หญิงไปดักตรงกลางทางเดินเลยพี่แมน

พี่หญิงที่เหมือนจะเดินไปแล้ว แต่ก็พูดกลับมาว่า จะมาไหม ไอ้ลิงคือหน้าเหมือนยอมแพ้อ่ะ พี่แมนบอก.. เออ มอบเถอะว่ะ แล้วสองคนนั้นก็เดินเข้าบ้านไปมอบตัวตามระเบียบ

55555555 เราแบบโอ๊ยยย พี่หญิงเหมือนรู้อ่ะ ว่าไอ้ลิงบ้าจะชิ่ง พี่เขาเลยไปดักกลางทางไว้ก่อน ก็ว่าแล้วพี่หญิงหายไปไหน  เง้อออออ อยากได้พี่สะใภ้คนนี้ อยากด๊ายยยยยย  สองคนก็เดินเข้าบ้าน เราก็เดินตามพี่แมนเหมือนจะดันๆให้ไอ้ลิงบ้าเดินนำไปก่อน คือเหมือนเด็กเล่นกันจริงๆอ่ะ หรือเพราะที่ผ่านมาพี่แมน ไม่มีใครให้เล่นด้วยแบบนี้นะ ตอนนั้นพ่อกับแม่ก็เดินมานั่งที่โซฟาตามเดิมนั่นแหละ เราเร่งเดินมาเกาะแกะพี่หญิงมาเลยฮี่ๆ เจอแล้วคนปราบลิง 

คือโทนแบบกลัวพี่หญิงมากๆเลยนะ แบบหลบตาอ่ะ อาจจะเพราะเกรงใจเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่พอไปทำผิดข้อห้ามมาก็เลยกลายเป็นวัวสันหลังหวะ กลัวความผิดแน่ๆ ยิ่งพี่แมนนี่ตลกมากอ่ะ

พ่อมานั่งแล้วเหมือนนึกอะไรขึ้นได้ พ่อบอกอื้ม แม่ เรามีประชุมงานใช่ไหม แม่เราก็บอกอ๋อใช่ แล้วพ่อก็ลุกขึ้นบอกว่าตามสบายนะหนูหญิง แม่ก็บอกว่าตามสบายนะลูก พี่หญิงก็ยกมือไหว้บอกค่ะคุณลุงคุณป้า ง่า ! ทำไมไม่เรียกพ่อกับแม่ง่า มาเป็นพี่สะใภ้ของหมิวซะดีๆพี่หญิง

แล้วตอนนั้นพ่อถามนะว่า ว่าแต่หนูหญิง พอจะประมาณเวลาที่แขนเจ้าโทนจะหายดีได้ไหม พี่หญิงตอบทันทีว่าปกติแล้วคนทั่วไปก็ 15-20 วันค่ะ แต่แบบโทนร่างกายจะฟื้นฟูเร็วกว่าปกติค่ะ ถ้า.... ไม่ไปทำอะไรแผลงๆแบบที่ทำมาวันก่อน แล้วคือไอ้ลิงบ้าสะดุ้งเลยนะ ตอนนั้นพ่อเราก็บอกว่างั้นโทน นี่เป็นคำสั่งจากพ่อโดยตรงนะ

ห้ามไม่ให้มาทำงานในทีมจนกว่าจะหายดี ... เอาเป็น 30 วันแล้วกัน 30 วันต่อจากนี้ห้ามเข้าร่วมทำงานกับทีมของเจ้าแมนเด็ดขาด นี่เป็นคำสั่งจากพ่อโดยตรงนะ ตอนนั้นโทนคือหน้านิ่งแล้วก็พูดตอบ ครับคุณท่าน ทราบแล้วครับ แล้วที่เราเห็นคือคิ้วของไอ้ลิงคือขมวดแบบจนแทบจะผูกโบว์ได้แล้ว เครียดอะไรขนาดนั้น

พ่อเราเองก็คงสังเกตเห็นแหละเลยถามว่ามีอะไรหรือเปล่าเจ้าโทน ก็อย่างที่รู้แหละว่าไอ้ลิงบ้าก็ตอบว่าไม่มีอะไรครับคุณท่าน พ่อกับแม่เราเดินขึ้นไปข้างบนแล้ว พี่หญิงก็นั่งลงบนโซฟาทันที เราก็ไปนั่งข้างๆพี่หญิง พี่แมนก็บอกไอ้หมิวจะไปไหนก็ไปไป เราก็บอกว่าก็น้องอยากอยู่ที่นี่ง่ะพี่แมน ไล่น้องทำไมง่า ฮี่ ๆ ๆ ๆ ๆ ได้โอกาสแล้วล่ะ 

ตอนนั้นโทนก็เดินออกไปเลย พี่หญิงก็ถามว่าจะไปไหนโทน โทนก็หันกลับมา แต่ว่าคราวนี้คือหน้าไม่ได้จ๋อยหรืออะไรนะ แต่ดูเครียดๆ โทนมาถึงก็นั่งลงกับพื้นนั่นแหละ พี่แมนก็มองเรา มองพี่หญิง แล้วสะกิด เห้ยๆโทนเป็นไรวะ โทนก็ยังเงียบนะ พี่หญิงก็บอกว่ามีอะไรก็พูดมาโทน คุณลุงคุณป้าขึ้นไปแล้ว

โทนก็มองหน้าแล้วเงียบ พี่แมนก็บอกเห้ยมีอะไรพูดมาเลย โทนก็บอกไม่มีอะไรจริงๆพี่แมน ตอนนั้นพี่แมนก็ล็อคคอแบบท่ากางเขน แล้วบอกว่าเห้ยหน้าบ่งบอกขนาดนี้ มีอะไรก็พูดมาเห้ย โทนก็บอกว่า... ไม่มีอะไรครับพี่ พี่แมนเองพอโดนพูดหลายๆรอบแบบนี้ก็เหมือนว่าจะไม่ยากถามอีก แต่ที่เรารู้เลยคือไม่ได้เครียดเรื่องโดนพี่หญิงดุแน่ๆ

ตอนนั้นพี่หญิงก็พูดว่า ยังต้องคุยเรื่องที่ไปก่อเรื่องเอาไว้นะ แมนทำไมไม่ห้ามโทนล่ะรู้ไม่ใช่เหรอว่าโทนบาดเจ็บอยู่ พี่แมนก็บอกว่า... ตอนนั้นแมนโมโหเหมือนกันนี่นา......  ใครใช้ไอ้กร๊วกนั่นมาบีบข้อมือไอ้หมิวล่ะ ง้ะ ! นี่เราจะสมน้ำหน้าลงไหมเนี่ย เพราะมาบอกว่าโมโหเพราะทำเราเจ็บเนี่ย

ถึงจะกวนประสาทยังไงพี่แมนก็ยังเป็นพี่ชายที่แสนดีเหมือนเดิมแหละ แล้วพี่หญิงก็ถามว่าแล้วโทนล่ะ บอกเหตุผลพี่หน่อยได้ไหมว่าทำไมไปออกแรงแบบนั้น โทนเงียบนะ แต่การเงียบที่เราสัมผัสได้คือไม่ได้เงียบเพราะกลัวว่าทำผิดหรืออะไรนะ พี่หญิงก็พูดอีกว่าโทนได้ยินไหม โทนบอกครับพี่หญิง

ตอนนั้นพี่หญิงก็อึ้งๆเหมือนกันนะ เราเองก็รู้สึกว่าบรรยากาศมันไม่เหมือนอย่างที่คิดไว้ ที่เราคิดคือโทนจะกลัวจนลนลาน แต่นี่คือเหมือนโทนมีอะไรให้คิดในหัวมากๆอ่ะ ตอนนั้นพี่แมนก็มองโทนอย่างเดียวเลยนะ พี่หญิงเหมือนจะรู้ว่าบรรยากาศมันแปลกๆ ก็เลยบอกว่างั้นค่อยคุยกันพรุ่งนี้ พรุ่งนี้มีกายภาพใช่ไหมโทน

ตอนนั้นโทนเงียบ พี่หญิงก็มองแปปนึงแล้วบอกโอเคเจอกันพรุ่งนี้นะ แล้วพี่หญิงก็พูดว่างั้นพี่กลับก่อนนะน้องหมิว พอพี่หญิงลุกขึ้นเราก็ลุกตาม แล้วบอกหมิวไปส่งค่ะพี่หญิง พี่หญิงบอกไม่เป็นไรเดี๋ยวพี่นั่งแท๊กซี่ กลับเอง เราบอกไม่เอางั้นหมิวเรียกแท๊กซี่ให้ พี่แมนก็ลุกเดิมตามมานะตอนนั้น 

ส่วนโทนก็ยกมือไหว้แล้วเดินขึ้นไปข้างบนเลย นี่แหละที่ทำให้เราแปลกใจ เราเรียกพี่แจ๋วๆ พี่แจ๋วก็เดินมาเลย เราบอกว่าพี่แจ๋ว วานบอกที่ป้อมยามว่าบ้านเราเรียกแท็กซี่ด้วยค่ะ พี่แจ๋วก็บอกได้ค่ะน้องหมิว แล้วพี่แจ๋วก็เดินไปที่ห้องอีกห้องที่มีโทรศัพท์ เราก็ถามว่าพี่หญิงทำไมกลับเร็วจังเลยคะ นึกว่าจะบ่นไอ้ลิงนานกว่านี้สักหน่อย คนอะไรไม่รู้ดื้อมากซนมาก 

พี่หญิงบอกว่าตอนนี้โทนยังไม่พร้อมจะฟังอะไรทั้งนั้น พี่พูดไปก็เท่านั้นแหละหมิว มันจะกลายเป็นการยัดเยียดให้ฟังด้วย พรุ่งนี้อาจจะดีขึ้นก็ได้ ค่อยคุยกัน พี่หญิงก็หันมามองพี่แมนนะ พี่แมนก็ยิ้มแฉ่งเลย พี่หญิงพูดคราวนี้ทดไว้ก่อนนะคุณ - ชื่อจริงพี่แมน -  พี่แมนก็ถามว่าแล้วจะเอาคืนเมื่อไรคร๊าบคุณหมอ พี่หญิงมองหน้าแล้วพูดว่าที่มานี่เพราะอยากคุยกับโทนนะ พี่แมนก็บอกอุ้ยหน้าแตกเลยเรา 

แปปเดียวแท็กซี่ก็มา พี่แมนบอกว่าหญิงคราวหน้าขับรถมาก็ได้...... จะได้ไม่ต้องเดินทางลำบาก พี่หญิงก็เลยพูดว่าแล้วที่ต้องลำบากมาที่นี่เพราะใครล่ะ พี่แมนก็หน้าเสียเลยคือเสียจริงๆนะ แต่ก่อนที่พี่หญิงจะปิดประตูรถพี่เขาก็บอกว่า งั้นถือว่าหายกันก็แล้วกัน พี่แมนก็ยิ้มนิดๆ แล้วรถก็แล่นออกไปเลย

ตอนนั้นพี่แมนก็หันกลับเข้าบ้านเลย เราก็พูดลอยๆแบบลืมตัวว่าไอ้ลิงเป็นอะไรทำเป็นเข้ม พี่แมนบอกว่าแกไปพักผ่อนไปไอ้หมิว แล้วพี่แมนก็เดินเข้าไปเลย เราก็รีบเดินตามไปตอนนั้น แล้วมันก็เหมือนบทละครอ่ะ ทุกคนคงรู้ว่าไอ้ลิงเป็นอะไรถึงเงียบไปดื้อๆแบบนั้น 

พอเดินขึ้นมาบนห้อง พี่แมนก็ไม่ได้เคาะประตูนะเปิดพรวดเข้าไปเลย ภาพที่เห็นคือโทนกำลังนั่งโทรศัพท์และนั่งจดๆอะไรอยู่ ไอ้ลิงก็ตกใจที่พี่แมนพรวดเข้ามาแบบนั้น แล้วเหมือนจะติดสายด้วย โทนพูดว่างั้นถ้ารับพาร์ทไทม์แล้วบอกผมด้วยนะครับ เดี๋ยวผมจะไปทำงานด้วย ขอบคุณครับพี่ สวัสดีครับพี่

พี่แมนก็เท้าเอวมองหน้าแล้วบอกไอ้โทนเอ๊ยย กะแล้วเงียบๆอึนๆ นี่เครียดเรื่องเงินอ่ะดิ่ เราก็ห๊ะ!เครียดเรื่องเงิน เงินอะไร โทนก็มองหน้าแล้วก็เก็บสมุดจด แว๊ปนึงเราเห็นแบบขีด ๆ ๆ เป็นตัวเลขเพียบเลย โทนก็ถามพี่หญิงกลับไปแล้วเหรอครับ พี่แมนบอกเออ บรรยากาศมาคุแบบนี้ใครเขาจะอยู่ แล้วหญิงเป็นพวกสัมผัสไวอยู่แล้วด้วย 

โทนก็ทำหน้านิ่งๆแล้วบอกผมขอโทษนะพี่แมน พี่หญิงอุตส่าห์มา พี่แมนบอกเห้ยๆมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรแบบนั้น เราก็งงว่าอะไรพูดเรื่องไรกัน พี่แมนก็บอกเรา ไอ้หมิวแกไปพักก่อนไป เราก็ถามไรง่ะไม่ไปอ่ะ มีไรก็บอกกันดิ่ พี่แมนถอนหายใจแล้วมองไปที่ไอ้ลิงบ้าแล้วพูดว่า จะหางานพิเศษทำอ่ะดิ่เอ็ง

เราก็งงห๊ะทำงานพิเศษทำไมอ่ะ ก็ทำอยู่กับพี่แมนไม่ใช่เหรอ โทนก็มองหน้าแล้วหน้าหยิบนั่นหยิบนี่เปลี่ยนที่วาง เหมือนคนกำลังอึกอัก และลำบากใจที่จะพูด แต่ก็พูดออกมานะ โทนบอกว่า... ก็มันใกล้จะจ่ายค่าเทอมแล้วดิ่พี่ ช่วงนี้ไม่ได้เล่นเกมส์หาเงินmมาขาย คุณท่านสั่งพักงานที่บริษัทอีกผมก็ต้องหางานพิเศษทำไปก่อน

เราก็บอกว่ามันอีกตั้งหลายเดือนนะกว่าจะเทอมสองอ่ะไอ้ลิงบ้า ตอนนั้นโทนมองหน้าเราเลยนะ แล้วบอกว่าแค่วันเดียวมันก็เงินนะครับ ให้ผมไปรอตอนใกล้ๆแบบนั้นไม่ได้หรอก เราก็บอกแต่พ่อสั่งห้ามทำงานนะ ไอ้ลิงบ้าก็บอกว่าแค่งานพิเศษมันไม่ได้ทำให้เจ็บอะไรขนาดนั้นหรอก ผมทำได้ ถ้าให้ผมพักรักษาตัวเฉยๆอย่างเดียวผมก็นอนไม่หลับอยู่ดีครับ ผมไม่อยากจบช้ากว่าคนอื่นมันเปลืองเงิน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

ดิเรก สำรี

มึนสุดเลย นายโทน นึกว่าเรื่องไร

kodzilla

ได้พี่หมอหญิงเป็นพี่สะใภ้เจ๊หมิวละก็ พี่แมนดิ้นไม่ออกแน่

ชายชรา

ขอบคุณเจ๊หมิวตอนใหม่มาแบบเงียบๆในวันที่ฝนตก

freedom-more

เอื้อออ โทนสมัยก่อนมุมนี่นี้คือน่าเห็นใจจริงๆ

แต่ชอบเจ๊หมิวเวิร์ชั่นนี้นะ โก๊ะๆดี 555

timshel

เครียดอะไรอี๊กกก เจ้าลิงโทน

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ เจ้หมิวอยากได้พี่หญิงเป็นสะใภ้มากเลยครับ

sdtop1108

พี่แมนดี๊ด๊าเป็นพิเศษ 
ว่าแต่ท่านเทพโทนก่อเครียดเรื่องเงินมากไปเหมือนกันนะ เข้าใจว่าอยากหาเงินเรียน แต่บาดเจ็บขนาดนี้ คุณท่านกับพี่แมนไม่ปล่อยให้ลำบากหรอกน่ะ

aumoum

ที่แท้​เครียด​เรื่องพักงาน​ พี่หญิงเก่งจริงๆที่มองออก​ จะได้เป็นพี่สะใภ้​จริงไหมน๊า

kriangbaac

เครียดเรื่องเงินนี่เอง มันต้องมีวิธีแก้ปัญหาสิ

navy868

น่าเห็นใจท่านโทนอยู่เหมือนกัน ::Fighto::
ได้ไปทำงานกับคุณท่านด้วย ไม่ต้องหางานทำแล้วซิ ::Glad::

First10

เจ๊เห่อพี่หญิงจนหน้าบานเลยนะนี่ อยากได้พี่สะใภ้มาเป็นเพื่อนเมาท์กันละสิ ไม่มีพี่น้องสาวอะเนาะ

ทำเนียนนั่งตักน้องลิงแบบนี้ คืนนี้เจ๊คงนอนพลิกซ้ายพลิกขวา ไม่หลับทั้งคืนแน่ๆ พี่แมนก็เนาะแซวน้องไม่เลิกเลย

sanookdeejang

จรัญ บุญชู

ระวังพี่หญิงจะเสร็จนายโทนนะ...ขอเตือนไว้ก่อน

munkza

ไม่มีใครเข้าใจลิงทโมน หาเงินเรียนเอง