ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผิดที่รัก...

เริ่มโดย DeMo20220, สิงหาคม 09, 2022, 10:08:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nomnaem

คงจะปวดจัดเลย.ตอนโดนต่อย.แต่ก็คุ้ม

We love you so much

ประชดผัวด้วยการให้แมงป่องต่อยเป้า ชอบครับแบบนี้ ติดใจแน่ๆ

แก้ไขเพิ่มเติม

ปล.อ่านจนจบแล้ว รายละเอียดครอบคลุมเนื้อเรื่องได้ทั้งหมด แต่ผมว่าบางครั้งก็ใช้คำฟุ่มเฟือยและให้รายละเอียดฟุ่มเฟือยไปครับ

อย่างเช่นฉากของการก่อสร้าง รายละเอียดเยอะมากทั้งวัสดุ อุปกรณ์ จำนวนคน บลาๆๆ

หรือฉากขับรถจากลพบุรีไประนอง รายละเอียดระหว่างทางมันเยอะเกินไปครับ

ยกตัวอย่างสมมุติเราจะเล่าเรื่องถึงการเดินทางจากกรุงเทพไปเชียงใหม่ รายละเอียดที่ควรเล่าคือ รถเยอะไหม พอออกเขตต่างจังหวัดผ่านทุ่งนา ทุ่งหญ้า ความตื่นเต้นช่วงลัดเลี้ยวขึ้นเขาลงเขา แต่ไม่ควรต้องบอกว่า ระหว่างทาง มีรถยี่ห้ออะไรบ้าง ทุ่งหญ้ามีดอกไม้สวยแต่ไม่ต้องบรรยายขนาดว่า มีใบไม้กี่ใบ หนึ่งต้นมีกี่ดอก เพราะผมว่าคนอ่านจะโฟกัสที่โครงเรื่องใหญ่ที่ๆกำลังจะไปว่ามีอะไรรออยู่มากกว่าครับ

ผมว่าการให้รายละเอียดเนื้อเรื่องเป็นเรื่องที่ดี แต่ต้องให้รายละเอียดที่สัมพันกับโครงเรื่องเป็นหลักครับ เราอ่านเรื่องเสียวกันอยู่ครับผม ปล. ฉากเลิฟซีนทำได้ดีครับ

Hamez

readingbung

ผมเป็นครูเมศ ก็คงคิดเหมือนกันครับถึงขั้นนี้แล้วกูต้องเย็ดให้ได้ หลังจากนั้นค่อยมาว่ากันใหม่  ::KO::

Eldy CR

ตัณหาพิศวาสมันหยุดยากจริงๆ ไฟติดแล้วดับยาก

ultraman1

จัดพี่ผึ้งให้ครบทุกท่าเลย

bailin

เนื้อหาน่าติดตามแล้วยังสร้างความเสียวให้มากอีกดว้ย

mrgreen

ครูบ้านนอก กับ หนุ่มบาร์ คิดได้ไง เจ๋งมากครับ

SHR

Kikadak88

สรุปแมงป่องต่อยหรือผึ้งต่อย

ares101

เนื้อเรื่องสนุกดีครับ  บรรยายละเอียดมาก  แต่ก็สามารถรู้ที่ไปที่มาของตัวละคร  เดี๋ยวต้องอ่านต่อไปว่าจะเป็นไงต่อ

ultrasonic

เป็นผม ผมก็หยุดไม่อยู่หรอก ::Bloody::   ::Yes!::

devilzoa

ไปกันสองคนแบบนั้นเป็นผม ผมก็เย็ด ดีไใดีจะจับเย็ดตั้งแต่คืนแรกเลยด้วย อิอิ

ttkttk

มีบรรยายเส้นทางผานบ้ามผมด้วย

tonfearne

พี่ผึ้งเงี่ยนจัดจนทนไม่ไหว