ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

น้องหมิว...ติ้วเงียบๆ ตอน 8

เริ่มโดย MORENUMENT, ตุลาคม 15, 2022, 09:37:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MORENUMENT

หมิวขับรถกลับมาถึงคอนโด ก็ขึ้นไปอาบน้ำทานข้าวกับมอสค่ะ พอเวลาได้คุยกะมอสหรือได้ทำกิจกรรมอื่นๆเรื่อง หวี่ๆควายๆ มันก็จะจางหายไปบ้างค่ะ ช่วงนี้มอสเข้างานช่วงค่ำๆอะค่ะ ส่วนใหญ่หมิวก็กำลังจะนอนแหละ เลยไม่อยากจะไปหยิบกระดาษโน๊ตของลุงมาดู55555 พอช่วงที่มอสออกไปทำงานมันก็ค่ำขึ้น ไม่อยากออกไปหาใครดึกๆดื่นๆ 
หมิวก็เลยใช้เวลานี้แหละหางานใหม่ดูค่ะ ก็ไปเจองานที่น่าสนใจค่ะเป็นบริษัทผลิตเกี่ยวกับอาหารสัตว์ พวก หมา แมว ปลาฯไรงี้

หมิวตัดสินใจสมัครตำแหน่ง เลขาฯผู้บริหารค่ะ ในประกาศบอกว่า ถ้าจบเกี่ยวกับตัวเลขมายิ่งดี (สงสัยให้ไปทำเลขาฯด้วยและก็ไปช่วบดูเรื่องตัวเงินด้วย)
วันต่อมา (หลังจากมอสกลับ)
มอส : หมิว ช่วงหลังจากนี้ มอสต้องไปคอยเทรน อบรม จนท.คนใหม่ๆอะ อาจจะ กลับไม่ตรงเวลาบ้าง หรือ ไปอบรมที่ต่างจังหวัด(เจ้าของสัมปทานรถไฟฟ....มีโรงแรมต่างจังหวัด)
หมิว : สู้ๆนะผัว......งานแบบนี้มันต้องรับผิดชอบชีวิตคนหลายๆคน ก็ต้องคอยเทรนๆคนใหม่ๆอย่าให้พลาดอะเนอะ
         หมิวก็จะบอกว่า วันพรุ่งนี้หมิวได้ไปสัมภาษณ์งานที่บริษัทนั้นแล้วนะ
มอส : ได้อยู่แล้วแหละ ทั้งสวยทั้งเก่ง ทั้งขี้บ่น......555555
หมิว : นี่!!!!!.....ไปทำงานให้ไวเลย!!!!!!
วันต่อมาหมิวก็ขับรถไปสัมภาษณ์งานค่ะ เป็นบริษัทที่กลางๆ มี ผช.เยอะอยู่ เพราะมันมีแผนกโรงงานผลิตเอย ช่างเอย ขนส่งเอยไรงี้................
โอ้ยยยหลายแผนกอะ 

หมิวก็สัมภาษณ์งานกับตัวเจ้านายเองเลยค่ะ เป็น ผญ.ชื่อคุณแก้ว (สวยสง่าเลยหละน่าจะมีลูกแล้ว) หลังจากคุณแก้วแกคุยกับหมิวแล้ว แกบอกจองตัวหมิวเลยค่ะ ห้ามไปสัมภาษณ์ที่อื่นค่ะ สะดวกเมื่อไหร่เริ่มงานได้เลย
หมิวก็เริ่มงานวันนั้นเลยค่ะ ไปทำบัตรพนักงาน ไปแนะนำตัวกับผู้บริหารระดับสูงท่านอื่นๆ ห้องทำงานหมิวมี โต๊ะทำงานหมิวอยู่ด้านหน้าเยื้องๆคุณแก้วเลย เราอยู่กัน 2 คนค่ะ ทั้งห้อง ดีๆสงบดี หมิวก็เรียนรู้งานไปได้ด้วยดีค่ะวันแรกๆ
ก็ทำงานไปได้ประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ งานปกติไปได้ดี เริ่มรู้จักพี่ๆเพื่อนๆเพิ่มขึ้น
(ตั้งแต่กลับมาทำงาน หัวหมิวแทบไม่คิดเรื่องอย่างว่าอะ เหนื่อย!!)
คือทุกอย่างในบริษัทใหม่นี้ราบลื่นดีต่ะ
เริ่มอยู่ไปเลื่อยๆหมิวก็ได้สังเกตุ.....
ตอนเลิกงานนี่แหละ  พอเลิกงานปุ๊ป ก็ทยอยกันออกมาหน้าออฟฟิศบริษัท
หมิวเห็น..สาวๆออฟฟิศเดียวกับหมิวเนี่ย คบกับ ผช.ในโรงงานผลิต หรือ แผนกขับรถส่งผลิตภัณฑ์หลายคู่เลย
ทำไมถึงรู้หนะหรอ....ก็เดินจับมือกันไปที่รถบ้าง....โอบเอวกลับบ้านบ้าง.....
ที่เด่นๆก็น่าจะเป็น
-พี่แอน ฝ่ายบุคคล (อายุประมาณ 27) แกเดินออกมาจากออฟฟิศ
หมิว    : หวัดดีค่ะ.....กลับไงค่ะ
พี่แอน : หวัดดีค่ะน้องหมิว....พี่กลับกับแฟนค่ะ...นู้นไง

แล้วแกก็เดินเข้าไปหา ชายฉกรรจ์ผิวเข้มหน้าดุนิดๆ สูงน้อยกว่าพี่แอนค่ะ
คนนี้หมิวเห็นแกเป็นคนขับรถให้ผู้บริหารหรือบางทีงานเยอะแกก็ไปช่วยขับรถส่งผลิตภัณฑ์ค่ะ (อายุราวๆ 45+) หูยยยยยย....พี่แอนนี่สวยสูงขาวหุ่นนาฬิกาทรายเลยหละ
อีกคู่นึงละกัน
-น้องนุ๊ก ฝ่ายธุรการ (น่าจะ 23+ )....คนนี้ตัวเล็กกว่าหมิว....ขาวมากๆ...ก้นกลมสวย(ชอบใส่ทรงเอ)....นมนี่ไม่น้อยหน้าสาวๆคนอื่นเลย
หมิวเห็นน้องนุ๊กเดินไปหา ชายหนุ่มผิวไม่ดำไม่ขาว........หุ่นเจ้าเนื้อ.....นั่งรอบนมอไซค์ (ที่ท่อดังๆ)ค่ะ
หมิวเหมือนเห็นน้อง ผช.คนนี้น่าจะทำอยู่ในโรงงานผลิตค่ะ
คือมันทำให้หมิว มโนไปอีกหนะสิ แบบเวลาเห็นสาวๆสวยๆคบหรือเป็นแฟนกับ ผช.ที่ไม่ได้ดูแย่อะไรแต่ก็ไม่ได้ถึงขั้นหล่อเลิศ
มันทำให้หมิวมีอารมณ์ยังไงไม่รู้

พอได้เห็นไปเลื่อยๆ.....มันก็วกเข้ามากระตุ้นตัวหมิวเองหนะสิค่ะ
ก็จะเรื่องอะไรหละ.....ก็อดีตสาวแบงค์กับคุณลุงรปภ.ยังฟิตหนะสิ
ภาพวันนั้นกลับมาอีกแล้วค่ะ....ดุ้นของลุงหยอง.....กล้ามอกลุงหยอง.....อึ๋ยยยย!!!
หมิวก็ขับรถกลับคอนโดค่ะ พร้อมกับอารมณ์กระสันๆที่ได้ติดตัวไปด้วย
ระหว่างติดไฟแดงก็แบบมีเอานิ้วมาคลึงๆวนๆหัวนมตัวเองบ้างค่ะ55555

และมันก็เหมือนโชคชะตามันเป็นใจให้กามารมณ์หมิวอะ คือมอสไปอบรมที่ ตจว.ประมาณ 3-4 วัน
หมิวเดินมานั่งตรงโต๊ะวางคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊คค่ะ
หมิวนั่งใจจดจ่อไปที่ลิ้นชักเอกสาร..........
หมิว : อยากเปิดกระดาษโน๊ตดูจังอะ........แต่....มันก็จะยิ่งบานปลายนะหมิว
เห้อออออออออออออออ!!!!!!!
...............................ผ่านไป 5 นาที
หมิว : เอาก็เอาว่ะหมิว.........จะมากลัวไรตอนนี้....กับลุงพลก็โดนไปละ
         อีกซักลุงจะเป็นไรไปห้ะหมิววววววว อึ๋ยยยย!!!!!
         อีกอย่างมอสก็ไม่อยู่หลายวัน........
หมิวตัดสินใจเปิดลิ้นชัก แล้วหยิบกระดาษโน๊ตลุงหยองมาดูค่ะ
............ข้อความ.............
: ถ้าคุณหมิวคิดเหมือนผม.....โทรมาเบอร์นี้ได้เสมอ..082-xxxxxxx....
           (ถ้าทำตามที่ใจคุณหมิวต้องการ มันไม่มีคำว่าผิดครับ)
ข้อความในกระดาษบวกกับอารมณ์ อยากลิ้มชิมรสของใหม่.........
หมิวเลยตัดสินใจโทรไปหาลุงหยองตามเบอร์ที่แกเขียนไว้ค่ะตื่นเต้นดี (น่าจะประมาณ 6 โมงกว่าๆ)
ตื๊ด ตื๊ดตื๊ด...............
แล้วก็มีเสียงคนรับสายค่ะเป็นลุงหยองแหละ
ลุงหยอง :ฮัลโหล....ใครว่ะ......
หมิว :ลุงหยองค่ะ.....หมิวเองค่ะลุง
ลุงหยอง :คุณหมิววววววววววววววว...........โอ้ยยยลุงดีใจ55
หมิว :นี่ลุงเวอร์ไปป่าวค่ะ55......ก็แค่จะโทรมาถามไถ่เฉยๆป่ะไม่ได้เจอลุงนานละ.................

swss2511

swbkk

ความเหงาหรือความหงี่นะพาไป ยิ่งสภาพแวดล้อมใหม่ที่ทำงาน ยิ่งทำให้จินตนาการไปไกลเลย ต้องเปลืองตัวอีกเยอะแน่หนูหมิว

peddo

หมิวบอกไม่ได้เจอลุงนาน​แต่ลุงบอกให้มาเจอ​ลุงจะทำนานๆ​ ให้น้องหมิวติดใจเลย

aont2512

น้องหมิวเอาเลยไม่ต้องสนหรอกขอให้สนุกเต็มที่นะอย่ากลัว

keakman

น้องหมิวกับลุงหยอง ชอบคู่นี้มากครับ

เฉลิมพล พรมจันทร์

ท่านฉางฟง

devilzoa

ไม่ได้เจอลุงนานคิดถึง(ควยลุง)เลยโทรมาถาม

jetdo100

แหม้ทำเป็นโทรมาถามไถ่ โทรมาชวนลุงไปไถมากกว่ามั้งน้องหมิว

Mmy JetDo

แหม้ทำเป็นโทรมาถามไถ่ โทรมาชวนลุงไปไถมากกว่ามั้งน้องหมิว

anersa

asahi123