ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 79

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, ตุลาคม 19, 2022, 11:59:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว พ่อทศยิงพี่รุจน์เฉยเลย ปัง !!!  พี่รุจน์ทรุดลงไปเลย หลายคนก็ตกใจ พี่แมนร้องเห้ยพี่รุจน์ แล้วพี่แมนก็พุ่งไปหาพี่รุจน์ที่ลงไปนอนกองส่วนพี่รัชคงโมโหอ่ะ พุ่งเข้ามาทางพ่อทศก่อนเลย แต่พ่อทศก็ดึงพ่อเราถอยหลังออกไปแล้วเหมือนถีบพี่รัชน์จนชะงัก แล้วยิงที่พี่รัชอีก

พี่รัชโดนไปนัดเดียวก็ลงไปทรุดไปเหมือนกัน แล้วคือจะมีคนนึงเข้ามาหาพ่อทศนะ พ่อทศก็ดันพ่อเราออกมา พ่อเราก็ถอยออกมาเหมือนรู้กันอ่ะ พ่อทศเหมือนปัดมือที่ต่อยออกมาได้ง่ายๆเลย แล้วพอปัดมือแล้วจังหวะถลำตัวสีข้างเปิด พ่อทศก็ยิงไปที่สีข้างของคนนั้นน่ะ ร่วงไปอีกคน

แล้วพ่อทศก็ใช้จังหวะนั้นเล็งปืนมาที่เรา เราก็ตกใจทำไรไม่ถูกเลย แปปเดียวคนในทีมการ์ดร่วงไป 3 แล้ว แต่ที่แปลกใจคือทำไมไม่มีเลือดล่ะ ตั้งแต่พี่รุจน์แล้ว แต่คือมันเกิดไวมากอ่ะตอนนั้น ต้องไปย้อนดูกล้องวงจรปิดถึงเอามาเขียนได้ พ่อทศพูดขึ้นมาว่าไม่เกี่ยวว่าจะเก่งแค่ไหน

กระสุนเม็ดเดียวมันก็เปลี่ยนชีวิตได้นะ อยู่ดีๆก็ยอมให้คนที่ไหนก็ไม่รู้มาเดินใกล้ๆบุคคลที่ต้องคุ้มครองแบบนี้ มืออาชีพเขาไม่ทำกันหรอก ตอนนั้นพี่แมนก็เรียกพี่รุจน์ๆ พี่รุจน์ก็ไอแค่กๆ ๆ พี่รัชน์ก็พอกัน แต่ก็ไม่มีเลือดนะ ส่วนอีกคนก็โดนยิงสีข้าง ก็นอนดิ้นเฉยๆ

พี่แมนก็ถามขึ้นมาเลยพ่อทศทำอะไรครับ แล้วพ่อทศก็เล็งปืนไปที่พี่แมนนะ พ่อทศบอกว่าเพราะแบบนี้ไงลุงถึงบอกว่าใช้ไม่ได้น่ะ ถ้าพลาดตั้งแต่วินาทีแรก ความได้เปรียบมันก็จะย้ายไปอยู่กับอีกฝั่ง ความวุ่นวาย โกลาหล มันจะเข้ามาหาเรา และยิ่งทำให้ฝั่งนั้นคุมจังหวะได้หมด ตอนนี้ถ้าลุงจะยิงจริงๆทั้งแมนทั้งหนูหมิวก็โดนกันหมดแล้ว

มีที่ไหนทีมรักษาความปลอดภัยไม่สแกนหรือตรวจค้นคนที่เดินเข้ามาน่ะ แล้วมีคนๆนึงก็พูดว่า แต่มากับท่านประธาน... พ่อทศก็พูดเลยนะว่าไอ้โง่เอ๊ย คำว่ารักษาความปลอดภัยก็ต้องปลอดภัยไว้ก่อนไม่ว่าจะมาด้วยหรือไม่ก็ตาม แค่เดินมาด้วยกันแค่นี้ก็เลยวางใจว่างั้นเถอะ

เขาอาจจะถูกปืนจ่อหลังอยู่ก็ได้ แต่เดินเข้ามาไม่เห็นมีใครห้ามสักคน พี่รุจน์กับพี่รัชน์ หัวหน้าและรองหัวหน้าตอนนี้ลงไปนอนกองกันหมดเลยอ่ะทุกคน พ่อทศเหมือนจะขยับขึ้น safety ที่ปืนไว้

พ่อทศก็บอกอีกว่าพื้นฐานงานคุ้มกันคนระดับสูงมันคงทำให้เฉื่อยชากันไปหมดแล้วซิ่ พ่อทศพูดมาแบบไม่เกรงใจแล้วก็มองไปที่พี่แมน พ่อเลยบอกว่าแต่ที่ที่ผมเคยอยู่ มันจะชะล่าใจไม่ได้แม้แต่วินาทีเดียว คนที่ใกล้ตัวนั่นแหละที่ต้องระวัง คนที่เหมือนรู้จักนั่นแหละต้องระแวง

แล้วมีคนนึงก็พูดว่าแต่พวกผมไม่รู้จักน้า แล้วจะให้ไปค้นตัวได้ยังไง พ่อทศก็เลยถามว่าการคุ้มกันมันคือการป้องกันเหตุอันตรายจากคนที่ไม่รู้จักไม่ใช่หรือไงกัน ทุกคนก็เงียบเลย พ่อทศก็บอกว่าแค่พูด ขอโทษครับ ขออนุญาตตรวจค้น แค่นี้มันยากตรงไหน กับชีวิตและความปลอดภัยของคนในคุ้มครอง

เท่าที่เดินมาเห็นมีแค่คนที่เป็นหัวหน้าเท่านั้นที่กวาดสายตามองน่ะ ที่เหลือยังเป็นคนในทีมหรือเปล่าอยากรู้จริงๆ ทุกคนก็เงียบเลย พ่อทศเราก็บอกว่าเพราะแมนให้ความเป็นกันเองมากเกินไปหรือเปล่า เลยทำให้ทุกคนลืมไปว่างานน่ะมันต้องทำอยู่ตลอดเวลา ทุกฝีก้าวคือความรับผิดชอบ

พ่อทศก็บอกเอาเถอะให้มาฟังใครที่ไหนไม่รู้พูดมันก็คงทำใจลำบาก แถมยังมายิงคนในทีมแบบนี้ก็ยิ่งไปกันใหญ่ เราก็งงเลยอ่ะทุกคนว่าพ่อเรากับพ่อทศเขาทำอะไรกันเนี่ยเล่นใหญ่กันเกินไปไหม แต่พ่อทศบอกว่าแต่ก็น่าผิดหวังนิดๆนะแมน ขนาดเกิดเหตุขึ้นแบบนี้ ยังมีแค่ 2 คนที่ขยับตัวออกมา

พ่อทศถามพี่รัชน์ว่าชื่ออะไรนะ พี่รัชน์ตอบ รัชน์ครับ แล้วถามอีกคนล่ะ เขาก็ตอบชื่อไป พ่อก็บอกว่ามีแค่ 2 คนนี้ที่ขยับตัวออกมาถึงมันจะห่วยแตกก็ขอชม แต่คนอื่นๆล่ะทำอะไรอยู่ มีคนนึงยกมือขึ้นมาขอพูด พ่อทศก็มองเหมือนอนุญาต คนนั้นก็พูดว่าแต่ผมพวกผมไม่มีอาวุธครับ

พ่อทศก็ถามไปตรงๆว่ากระสุนมีกี่นัด และคนมีกี่คน การทำงานคุ้มกันมันเป็นเรื่องที่ต้องทำใจเรื่องบาดเจ็บหรือสูญเสียอยู่แล้ว แต่นั่นมันก็คงไม่เกิดขึ้นถ้าตอนที่เดินมานั่นเอะใจและเข้ามาตรวจสอบกันซะก่อน ตอนนั้นพี่รุจน์ก็เหมือนจะดีขึ้น เขาบอกว่าผมขอโทษครับที่สะเพร่า พ่อทศก็บอกว่าเป็นหัวหน้าใช่ไหม

พี่รุจน์บอกครับ พ่อก็ถามว่าทั้งทีมทำงานเป็นคนเดียวเหรอ แบกหลังแอ่นแล้วมั้ง พอพ่อทศพูดมาแบบนั้นทุกคนก็เงียบเลย แล้วบอกว่า เท่าที่ดูเอกสารที่ให้มาดูเหมือนว่าทุกเรื่องจะถูกโยนไปที่หัวหน้าซิ่นะ ประสานงาน ตามดูแล เบ็ดเสร็จ แล้วทุกคนทำอะไรล่ะ ก็จริงที่ฝีมือดีกันหลายคน แต่มันใช่เรื่องที่ต้องให้หัวหน้ารับผิดชอบคนเดียวหรือเปล่า

พ่อทศถอนหายใจเห้ออ แล้วหันมามองพ่อเราแล้วบอกไม่ไหวนะแบบนี้ ทุกคนก็เงียบหมดเลย พี่รัชน์ก็บอกว่าผมมีส่วนรับผิดชอบครับ พ่อทศก็ยกมือห้ามไว้แล้วถามว่า ตำแหน่งอะไร พี่รัชน์ก็ตอบรองหัวหน้าครับ พ่อทศก็ถามว่าแล้วทำไมรองหัวหน้าทำงานน้อยกว่าหัวหน้าครึ่งต่อครึ่งล่ะ

พี่รัชน์ก็เงียบเลย พี่รุจน์ก็พูดว่าอาครับ อามีอะไรจะสั่งสอนอาบอกได้เลยครับ พ่อทศก็มองว่าแน่ใจเหรอ พี่รุจน์บอกครับ พ่อทศก็บอกว่างั้นออกจากตำแหน่งหัวหน้าแล้วไปเป็นสมาชิกปกติซะ เราก็ห๊ะ! เลยนะ อะไรนะพ่อทศอยู่ดีๆก็ไล่พี่รุจน์เฉยเลย แต่พี่รุจน์ก็ตอบครับ

ทุกคนก็เรียก พี่รุจน์ พี่รุจน์ แบบเสียงอื้อๆอึงๆน่ะ  แล้วพ่อทศถามว่าคะแนนการประเมินที่ชื่อ . . . .  คนไหน เราก็มองๆ คนๆนั้นยกมือ พ่อบอกอืมขึ้นมาเป็นหัวหน้าแทนรุจน์ ส่วนรองหัวหน้าก็คนเดิม ทุกคนตกใจหน้าเหวอเลยนะ ทำไมให้คนที่คะแนนต่ำที่สุดขึ้นมาเป็นหัวหน้าล่ะ แล้วสถานภาพของพี่รุจน์ล่ะ

พ่อทศก็ถามว่ามีใครคัดค้านอะไรไหม ทุกคนก็เงียบไม่ตอบ พ่อทศก็บอกตามนี้แหละ งานทุกอย่างก็ดำเนินการเหมือนเดิม ฝึกซ้อมเหมือนเดิม แล้วพ่อทศบอกว่ารุจน์ ทำตัวให้สมกับเป็นสมาชิกทีมระดับทั่วไปล่ะ อย่าไปยุ่งกับหน้าที่ของหัวหน้าทีม แล้วก็หยุดไปซัก 3 วันค่อยกลับมา พี่รุจน์พูดครับ

พี่แมนก็บอกพ่อทศครับ ไม่เกินไปเหรอครับ พ่อทศก็เลยถามว่าใครกันที่บอกให้ลุงมาช่วยดูให้ พี่แมนก็อึกอักเลยนะ พ่อทศก็บอกกลับละ พ่อทศก็เดินกลับไปเลย โดยที่คนสนิทของพ่ออ่ะมารับกลับ พ่อยื่นปืนคืนให้ลุงคนสนิทเอาไปเก็บไว้ แล้วพ่อก็บอกรุจน์เก็บเสื้อผ้าไปได้เลย พี่รุจน์ก็ตอบแค่ครับ แล้วก็ออกไปเลย

ตอนนี้ก็ลนลานกันหมดเลย พ่อก็มองแล้วบอกว่าทำทุกอย่างเหมือนเดิมนะ แต่พี่รัชน์ก็บอกแต่ท่านประธานครับ . . .  พี่ก็เลยมองแล้วพูดว่า รัชน์.. ไม่มีรุจน์แค่คนเดียวทีมรักษาความปลอดภัยจะทำงานกันไม่ได้เลยงั้นเหรอ พี่รัชน์ก็เงียบเลย เราอ่ะรีบเดินตามพ่อทศเลยนะ กึ่งวิ่งมากกว่า

มาถึงพ่อทศก็ขยับแขนกึกๆกักๆ คุยกับคนสนิทของพ่อแล้วบอกว่า ปืนรุ่นนี้ถีบใช้ได้เลยนะ คนสนิทของพ่อก็หัวเราะแล้วบอกว่า แต่แบบนั้นก็ยังยิงแม่นไม่เบาเลยนะครับ เราก็เข้าไปหาพ่อทศเรียกพ่อทศค๊า พ่อทศหันมาถามอ้าวว่าไงหนูหมิว เราก็ถามไปตรงๆว่าทำไม.... ทำแบบนั้นล่ะคะ

พ่อทศก็ถามว่าทำแบบไหนน่ะ ลุงทำหลายอย่างด้วยซิ่ เราก็อึกๆอักๆนะ เราบอก...ก็ไปยิงคนในทีมแบบนั้น พ่อทศก็บอกว่า ถ้าแค่การดูแลประธานยังทำไมไม่ได้ก็ตายๆกันไปหมดนั่นแหละ ห๊ะ! พ่อทศพูดอะไรเนี่ย เราก็บอกเง้ออ พ่อทศอ้ะ พ่อทศบอกว่าหนูหมิว

การที่ลุงเดินเข้ามาแล้วไม่รู้ว่าเป็นใคร อย่างน้อยมันก็ต้องใช้สิทธิ์ในการดูแลขอให้ลุงหยุดและค้นตัวแล้ว แต่นี่แค่เห็นว่ามากับพ่อหนูหมิวก็ไม่ทำอะไรกันเลย คนที่น่ากลัวที่สุดคือคนใกล้ตัวนะจำไว้ แล้วทุกคนพึ่งพารุจน์มากเกินไป แค่รุจน์ทรุดไปคนเดียว รูปแบบการทำงานก็แตกยับแล้ว

ไม่มีใครขยับตัวในทันทีสักคน แค่ไม่กี่วิ กระสุนมันก็ลั่นได้ 2 นัดอย่างต่ำแล้วนะ ในระดับมืออาชีพถือว่าห่วยสุดๆ เราก็เข้าใจนะที่พ่อทศพูด แต่เราก็ถามว่าแล้วทำไม... ต้องไล่พี่รุจน์ออกจากหัวหน้าล่ะคะพ่อทศ พ่อทศก็บอกว่าเมื่อกี้ลุงก็บอกแล้วไงว่าพึ่งพารุจน์มากเกินไป

รุจน์เองก็ทำทุกอย่างด้วยตัวเองมากเกินไป จนรัชน์ที่เป็นรองหัวหน้าสบายจนเกินไป ให้รุจน์ไปอยู่เฉยๆนั่นแหละ เราก็ถามอีกว่าแล้วทำไมต้องเป็นคนคะแนนต่ำสุดล่ะคะ พ่อทศบอกว่าเพราะเฉื่อยชาเกินไป เลยต้องทำให้รู้ว่าความรับผิดชอบจริงๆมันเป็นยังไงก็แค่นั้นแหละ พ่อทศบอกแบบนั้นแล้วบอกว่าลุงกลับบ้านก่อนนะ อย่าไปบอกไอ้ลูกหมาล่ะว่าลุงมา

เราก็ยืนอึนๆแล้วบอกค่ะๆ แล้วก็กลับไปที่โรงยิมอีกที ตอนนี้เหมือนจะยืนอึนกันหมดเลย พี่แมนก็กำลังจะบอกว่า เขาน่ะไปขอให้พ่อทศหรือคนเมื่อกี้มาเป็นที่ปรึกษาฝ่ายรักษาความปลอดภัย แต่ตัวเขาก็โดนปฏิเสธซะหน้าเสียเลย พ่อเองก็คุยตั้งครั้ง 2 ครั้ง 3 ครั้งกว่าจะยอมมาทำงานด้วย

แต่พ่อเราก็บอกว่าเปล่าหรอกทศเขายังไม่ได้ยอมมาช่วยหรอก บอกแค่อยากแวะมาดูให้เห็นกับตาน่ะ เราก็ตกใจว่านี่ขนาดยังไม่รับทำงานนะยังกดซะเกือบหมดแม็กกาซีนเลย  พ่อเราก็บอกว่าทศเขาเป็นคนแบบนั้นแหละแต่ผมเชื่อว่าเขาจะช่วยยกระดับทีมที่ดีอยู่แล้วให้ดีกว่าเดิมได้ คำพูดของเขาอาจจะทำร้ายความรู้สึก แต่ให้ลองคิดเอาว่าเขาพูดจริงไหม

พ่อเราพูดแบบนั้นแล้วก็บอกเอาล่ะ กระสุนเป็นยางก็จริง แต่มันก็เจ็บอยู่ รัชน์กับรุจน์ แล้วก็อีกคนเดี๋ยวไปเช็คร่างกายนะ คนที่เหลือฝึกซ้อมตามปกติ แล้วพ่อก็มองไปที่คนที่เป็นหัวหน้าทีมคนใหม่แล้วบอกว่าทำหน้าที่ให้ดีล่ะ เนี่ยยยยย พ่อโยนงานให้แล้ว

พี่แมนเองก็เดินมาหาเราแบบหมดแรงและเกาะไหล่แล้วพูดว่า พ่อทศโหดชิบหายเลย ตอนนี้ยังขนาดนี้แล้วตอนหนุ่มๆพ่อเขาจะขนาดไหนวะเนี่ยไอ้หมิว

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

tum696969

เจอของจริงแล้วไปไม่เป็นเลยเหรอ

tong2929

พ่อทศอย่างโหด ระดับฟัวหน้า ไม่ได้มาเพราะโชดช่วย 

Alan

ปิดโทนได้ตั้งหลายปีเคื่องพ่อทศมาดูแล...
แต่ว่าก็โหดจริ๊งงง

eltas007

โว้ว 2 ตอน ติดๆ

-----
แหม่ แหม่ หวงออกหน้าออกตาเลยนะ

dwarf

ขอบคุณ​ครับ.. แนวคิดของพ่อทศนับว่าดีครับ​ ในทีมการที่พึ่งะาฝครมากเกินไป.. ซึ่งหากขาดเขาไป.. คนอื่นจะทำอะไรกันไม่ถูก.. ทีมคือการเดินไปด้วยกัน.. ขอบคุณพ่อทศครับ

darkside

พระเอกรุ่นใหญ่กลับมาทวงตำแหน่งแล้ว  555

Wichana

ชอบเหตุผลดีสุดๆ เอาหางแถวมาเป็นหัวหน้าให้รับผิดชอบด้วย จะได้รู้ว่าแถวหน้าเขาแบกไว้ขนาดไหน

sunnies

ครั้งแรกก็เล่นแรงเลยพ่อทศ

Tik K.

การทำแบบนี้จะช่วยให้คนที่ตัแนนต่ำสุดมีพัฒนาการที่ดีแน่

au2000

wjoe44

เสืออย่างไรก็เป็นเสือ แค่ทดสอบเฉยๆ เดี้ยงทั้งทีม

Wiwek

พ่อทศของจริง ไม่มียั้ง พร้อมสั่งสอนเหตุผลให้เราๆ  เข้าใจ

peddo

คุณหมิว​มาเร็วเลย​ ​ต่อบทพ่อทศอย่างสะใจ​ ต่อไปทีมนร้ต้องแข็งโป๊กแน่
ดาวประทับใจโทนมากเลยนะนี่​เจ๊ถึงกับตาเขียว​555

1234non

ชอบสไตล์พ่อทศเลย พูดน้อยต่อยหนัก เอาให้เห็นๆข้อผิดพลาดกันเลย