ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 99

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กุมภาพันธ์ 01, 2023, 12:44:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว โทนต้องกลับหมู่บ้าน เดี๋ยว ! อะไร คือยังไง พากลับหมู่บ้าน เรามองไปที่ผู้หญิงที่มากับย่าหอมอ่ะ เขาพูดแล้วก็นิ่งเลย แม่ทิพย์หันมามองพ่อเจมส์ แล้วพูดบอกว่าโทนหยุดเรียนมาหลายวันแล้วนะ แบบนี้เวลาเรียนจะครบไหม

แม่ทิพย์เขาก็ห่วงเรื่องเวลาเรียนอ่ะแหละ พ่อเจมส์บอกงั้นเดี๋ยววานให้จ๋ากับเจ้าเจมส์ ช่วยดูเวลาเรียนให้โทนแล้วกันทิพย์ จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องเวลาเรียน แล้วพ่อเจมส์ก็หันไปถามคนที่มากับย่าหอมน่ะ ว่าแล้วเมื่อไรล่ะที่โทนต้องกลับหมู่บ้าน คนๆนั้นก็บอกว่า แม่ย่าบอกว่าหลังจากที่เรียกขวัญเสร็จ

ตอนนั้นเราคือแบบต้องรีบออกจากตรงนั้นเลยแหละทุกคน เราก็บอกหนูขอไปเข้าห้องน้ำก่อนค่ะ แล้วก็เดินถอยออกมาเลย เราก็เดินเข้าห้องน้ำจริงๆไม่ได้โกหกนะแต่เข้ามา เรากวักน้ำในโอ่ง มาลูบหน้าเบาๆ เราว่าทุกคนถ้าได้ยินอะไรแบบนี้คงเป็นเหมือนเราแหละ

เอามือกวัดน้ำ ลูบหน้า เสยผมแล้วมองหน้าตัวเองในกระจกแล้วถามว่า นี่มันเรื่องอะไรกัน บ้านพ่อทศเขาคืออะไร ยังไงกันแน่ ทุกคนเข้าใจไหมคำว่ากลับหมู่บ้าน ไม่ใช่กลับบ้าน คือสเกลความใหญ่มันแตกต่างกันเลยนะ อายุ 20 แล้วต้องพากลับหมู่บ้านเหรอ ไปทำอะไร

นี่คือเรื่องที่ทำเราคิดวนไปวนมาในห้องน้ำอยู่ครู่นึงเลยล่ะ แล้วค่อยออกมา เราเห็นแม่ทิพย์ พ่อเจมส์ กับอีกคนกำลังคุยกันอยู่ เราก็เดินออกมาหลังบ้านเลย คือขอประมวลผลในสมองก่อน ออกมาหลังบ้านเลยทำให้รู้ว่าหลังบ้านเองก็กว้างมาก มองไปนู่นไกลเลย ถ้าจะบอกว่าบ้านน้อยในป่าใหญ่ก็คงจะเห็นภาพชัดอ่ะทุกคน

แล้วน้องมูชูก็เดินผ่านมา เดินวน  เดินดมพื้นไปเรื่อยตามประสา เราก็เรียกมูชูมานี่มา น้องก็เดินมาหาเรา ดมเท้า แล้วค่อยแหงนหน้ามอง เราก็ลูบหัวเบาๆ น้องก็นั่งลงนะ เราก็ไปลอยๆว่า ไอ้พี่ชายบ้าของเรานี่เขาเป็นอะไรกันแน่เนี่ย จังหวะนี้คือน้องมองหน้าอ่ะคือก็คงไม่เข้าใจเราหรอก อันนี้แหละทำหน้าเหมือน หมา งง ของแท้แน่นอน

เราก็เลยบอกไอ้พี่โทนของเรานั่นแหละ พอได้ยินชื่อโทนมูชูก็หูตั้งเลยนะ แล้วน้องหันซ้ายหันขวามอง ๆๆ ตอนนั้นเราคิดนะว่า มันมีอะไรที่เรายังไม่รู้อีกบ้างนะ ถ้าพูดถึงโทนจากครั้งแรกที่เราเจอ ถ้าใช้คำพูดที่ตรงๆคือ แต่งตัวได้รุงรังมากอ่ะ เหมือนแบบจับอะไรได้ก็ใส่ ๆ  พอมาระยะนึงพี่แมนสอนเรื่องต่างๆให้เราเรียนรู้ โอเคเราก็พอจะมองข้ามเรื่องแต่งตัวไปได้

แล้วต่อมาล่ะคืออะไรมารู้ว่า เป็นน้องรหัสของเพื่อนสนิทเราอีก มันใกล้ตัวไปไหมอ่ะแบบนี้  รู้ว่าบ้านฐานะไม่ค่อยดี แต่พอมาที่บ้านครั้งแรก พื้นที่บ้านคือใหญ่มากกกก โอเครู้ว่าเป็นนักกีฬายูโดที่ทุ่ม ๆ ๆ ๆ แต่มารู้อีกว่า ทักษะต่อสู้เตะต่อย เข้าขั้นกึ่งๆตัวบัคอีก  แล้วนี่เรื่องปูมหลังอีก คือถ้าทุกคนเป็นเราอ่ะก็คงคิดเหมือนกัน จากที่เห็นว่า โอเคทักษะที่มี มันเกิดจากการฝึกฝน และก็โอเคแหละ พ่อทศก็เก่ง แม่ทิพย์ก็เก่ง เพราะงั้นDNA จะมาเด่นด้านนี้ก็ไม่แปลก มันเป็นเรื่องที่วิทยาศาสตร์สามารถพิสูจน์ได้

แต่ว่า.. แล้วเรื่องที่มันเกิดขึ้นในช่วง 1 อาทิตย์นี้ล่ะมันคืออะไร พิสูจน์ด้วยอะไรได้บ้าง  อ๊อยยยย มีอะไรที่เรายังไม่รู้เกี่ยวกับไอ้ลิงป่านี่อีกมั่งเนี่ยคือเราเขียน เราพิมพ์ให้อ่าน แต่ทุกคนไม่ต้องเชื่อเราหมดก็ได้ แต่ตอนนี้เราคือแบ่บ หัวจะปวดด เราเดินออกมาข้างนอกตัวบ้านกับน้องมูชูอ่ะ น้องมูชูก็ร้องแหง่งง แล้วคือสะบัดหัวก้มหัวลงและทำก้นโด่ง เหมือนจะชวนเล่น เราก็บอกว่า วิ่งเล่นด้วยไม่ได้หรอก

ก็เราใส่กระโปรงทรงเอ จะไปวิ่งเล่นได้ยังไงล่ะ น้องมูชูก็แหง่งงง เราบอกเดี๋ยวพ่อทศตีนะถ้าดื้ออ่ะ น้องมันก็สะบัดตัววิ่งไปทางหน้าบ้านเลย พอได้ยินว่าพ่อทศน้องมูชูก็วิ่งไปทันทีเลยอ่ะ เห้อออ พอน้องมูชูไปแล้วเราก็ยืนอยู่แบบนั้นแหละ แต่แปปเดียวก็เดินเข้าบ้านนะ เพราะกลัวว่าจะเจอปู่อีก

พอเข้ามาก็แกล้งทำเดินมีเสียงให้ผู้ใหญ่ 3 คนนั้นได้ยินแล้วก็เดินเข้าไป ขออนุญาตค่ะแล้วก็เดินเข้าไปนั่งจับใบตองเรียงๆเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น คือแบบเมื่อกี้ยังไม่พร้อมจะรับฟังอะไรนะ เอาจริงๆ คำว่ากลับหมู่บ้านมันดูใหญ่อ่ะ คนที่มากับย่าหอมก็มองนะ เราก็แหะๆยิ้มแบบเกร็งๆอ่ะ

เขาถามว่าแฟนโทนเหรอพี่ทิพย์ ง้ะ !  ถามไรเนี่ย แม่ทิพย์ก็บอกว่าไม่ใช่หรอก นี่น้องสาวเจ้านายของโทนน่ะ แล้วแม่ทิพย์ก็เล่าว่าโทนทำงานแบบไหนบลา ๆ ๆ ๆ  เขาก็พยักหน้านะ แม่ทิพย์ก็บอกว่าซนยังกับลิงแบบนั้นจะมีแฟนกับเขาไหมเถอะ แต่เขาก็พูดขึ้นว่า ระวังเถอะจะมีลูกสะใภ้จนจำชื่อได้ไม่หมด

ง้ะ ! เราคิดในใจอะไรเนี่ยทำไมคิดแบบนั้นล่ะ แล้วเขาก็พูดว่าจริงไหมแล้วก็เอ่ยชื่อพ่อของเจมส์ พ่อเจมส์หัวเราะเลยแล้วบอกอื้มนั่นซิ่นะ สมัยหนุ่มๆทศเองก็ เห้อออ รับสิบนิ้วยังไม่ครบเลยมั้ง แม่ทิพย์บอกพ่อกับลูกคนละคนกันนะ – ชื่อพ่อเจมส์ - แต่คนที่มากับย่าหอมก็บอกว่าก็เพราะเป็นพ่อลูกกันนั่นแหละพี่ทิพย์ นิสัยโทนก็แทบจะถอดแบบพี่ทศเขาออกมาเลยนะ

แล้วตอนนั้นคุณอาก็แหงนหน้าแล้วถอนหายใจยาวๆเลยแล้วบอกว่า ถ้าพาลูกสะใภ้เข้าบ้านมาทีละหลายๆคนจะทำยังไงล่ะทิพย์ ไม่ลืมตอนที่พวกนั้นมาหาทศที่โรงมวยใช่ไหม แม่ทิพย์หัวเราะเลยแล้วบอกโอ๊ยยย อย่าให้พูดเลย ง้ะ...  ทำไมคุยเรื่องพ่อทศมีสาวหลายคนดูสบายๆแบบนี้ล่ะ แล้วที่บอกระวังจะจำชื่อลูกสะใภ้ได้ไม่หมด คืออะไรเนี่ย เราก็มอง มอง หึ้ยย ไอ้ลิงเจ้าชู้

พ่อเจมส์ก็ช่วยแม่ทิพย์เช็ดใบตองอยู่อ่ะ โห เราบอกเลยว่าทถ้าเราไม่ได้อยู่ตรงนี้ หรือเราไม่ได้มาเห็นกับตา ยังไงเราก็คงไม่เชื่อถ้ามีคนมาบอกว่าคนระดับคุณอามานั่งเช็ดใบตองแบบนี้ ดูเหมือนการคุยเรื่องพาโทนกลับหมู่บ้านจะจบลงแล้วล่ะมั้ง ทำไมความลับของโทนดูเยอะแยะมากมายเลยนะ มีอะไรอีกบ้างที่เราไม่รู้เนี่ยยยยยย

แปปนึงแม่ทิพย์ก็ถามคุณอาว่า ไปหาที่นอนพักหน่อยไหม ไปรับแม่มาแล้วไหนจะขับรถมาให้อีกอายุพวกเราก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วนะ คุณอามองแล้วบอกอื้มนอนสักหน่อยดีกว่า แล้วก็เดินไปที่โซฟาไม้อ่ะทุกโค๊นนนน โซฟาไม้อันใหญ่ๆ แล้วก็หนุนหมอนนอนเลย เง้อออ ทำไมคุณอาดูชิลมากๆเลยเนี่ย

เราก็เลิ่กลั่กเลยคราวนี้ คือทุกคนเข้าใจไหมว่า คุณอานะ นั่นระดับคุณอา อดีตผู้การที่แบบว่า ทุกงานเทศกาลสำคัญๆนี่แบบจะต้องมีคนหอบกระเช้าเข้ามาไหว้ ต้องมาให้เห็นหน้า เรียกว่าบารมีคือเอ่อล้นอ่ะ แล้วพอวางมือก็ยังทำงานกับคุณน้าที่เป็นภรรยาในการบริหารบริษัท ตอนนี้คือเติบโตเป็นอย่างมากเลย

ชื่อเสียงตอนรับราชการก็เยอะมาก จนไม่มีใครที่จะกล้ายุ่ง คนที่ยังหนุนหลังก็เพียบ แต่คนระดับนั้นอ่ะ มานั่งเช็ดใบตอง มานั่งคุยแบบเนี้ยย แล้วเนี่ยไปนอนโซฟาไม้แบบชิลๆแบบนั้นเลยอ่ะทุกคน ทุกคนคิดว่าถ้ามาเป็นเราอ่ะจะไม่เหวอเหรอทุกคน เราก็มอง มอง คือคงจะออกอาการมากๆ

แม่ทิพย์เขาก็บอกนะว่า -ชื่อคุณอา - ก็นิสัยแบบนั้นแหละ ง่ายๆ สบายๆ แต่พอโตขึ้น ได้ทำงานที่ใหญ่ขึ้นก็ต้องแบกอะไรไว้เยอะ ทั้งหน้าตา ชื่อเสียง บารมี เกียรติยศ เพราะงั้นจะมองว่าเป็นเรื่องน่าเหลือเชื่อที่มาเห็นภาพแบบนี้ก็ไม่แปลกหรอกหนูหมิว เราก็มองแม่ทิพย์นะ แม่ทิพย์บอกว่า นั่นน่ะคือตัวอย่างของคนที่ขึ้นไปแล้วยังลงมาได้

บางคนมีอำนาจ บางคนมีบารมี แต่ไม่กล้าไปไหนมาไหนคนเดียว แบบนั้นหนูหมิวว่ามันดีแล้วเหรอหืม เราส่ายหัวเลยนะแบบนั้น แต่ว่าตอนนั้นคุณอาก็พูดมาว่า ระยะเผาขนเลยนะทิพย์ แม่ทิพย์หัวเราะแล้วบอกอ้าวยังไม่หลับเหรอ คุณอาบอกใกล้ละ แล้วก็นอนต่อ คือคุณอาดูผ่อนคลายมากๆเลยนะทุกคน

ส่วนคนที่มากับย่าหอมอ่ะก็พูดว่า พรุ่งนี้คนที่หมู่บ้านคงตามมาอีกนะพี่ทิพย์ แม่ทิพย์มองแล้วบอกอื้มๆ เราก็ตกใจถามว่าคนจากหมู่บ้านมาเพิ่มเหรอคะ เขาบอกว่าอื้ม ก็ต้องมาทำบายศรีนี่แหละ คนกรุงฯ คงไม่รู้จักวิธีทำบายศรีของที่หมู่บ้านหรอก เราฟังแล้วแบบรู้สึกว่าหมู่บ้านที่ว่าคือแปลกอ่ะ

เรามองไปข้างนอกก็มีรถเหมือนรถบรรทุกที่ไม่ใหญ่มากอ่ะมาอีกแล้วคันนึง แม่ทิพย์ก็มองแล้วบอกว่าเอาอีกแล้วพวกนี้ขนอะไรมาอีกแล้วเนี่ย แม่ทิพย์ เรา ก็ลุกเลยนะ คนที่มากับย่าหอมก็ลุกด้วย เราเหลือบไปมองคุณอาทีนึง คุณอาไม่ลุกคงจะหลับแล้วล่ะ

เราก็เดินออกมาข้างนอกพร้อมแม่ทิพย์อ่ะทุกคน รถบรรทุกนั้นไม่เข้ามาจอดในบ้านนะทุกคน แต่จอดชิดริมทางไว้ คนที่ลงมาคือแต่งตัวมาดีมากเลยนะ เป็นเหมือนเครื่องแบบช่างจากบริษัทอ่ะ มาถึงก็ยกมือไหว้เลยแล้วบอกว่ามาส่งของครับ แล้วก็ยืนบิลล์รายการสินค้ามา พ่อทศหยิบมามองๆ แล้วบอกว่าภาษาอังกฤษทั้งนั้นเลยนี่

แล้วก็หันมามองเราแล้วถามว่าหนูหมิวช่วยเช็คให้ลุงหน่อยได้ไหม เราก็รีบตอบรับเลยได้ค่ะพ่อทศ แล้วก็รับของมามองๆ คนที่ส่งของก็มองเรานะ แน่ล่ะคนสวยอ่ะฮี่ๆๆ เราก็บอกพ่อทศว่าเป็นรายการเกี่ยวกับพวกหือ. . . . เราหันไปมองพ่อทศนะ ยังไม่ได้พูดอะไรเลยนะ พ่อทศก็หันไปมองลูกน้องเก่าทั้งสองคนแล้วพูดว่า

เห้ย พวกเอ็งสองคนสั่งของแพงๆมาอีกแล้วใช่ไหม สองคนนั้นส่ายหัวเลยอ่ะ คนนึงก็บอกผมยังไม่ได้สั่งอะไรเพิ่มนะพี่ทศ เสี่ยจีนก็บอกว่าที่อั๊วะเอามาให้ก็ที่เห็นนั่นแหละเฮีย พ่อทศหันมามองเรานะแล้วถามว่ารายการมีอะไรบ้างน่ะหนูหมิว เราก็บอกว่าพวกยาบำรุงค่ะพ่อทศ แต่เป็นของต่างประเทศหมดเลย ขนส่งมาจากอเมริกาค่ะ

พ่อทศบอกอืม ลุงก็ไม่ได้รู้จักพวกฝรั่งที่ไหนด้วยซิ่เนี่ย เราก็มองรายชื่อผู้จัดซื้ออ่ะ แล้วบอกว่าไม่ค่ะพ่อทศ คนสั่งซื้อเป็นคนไทยค่ะ เรามองพนักงานแล้วบอกว่า ขนลงมาได้เลยค่ะ เขาก็เดินไปนะ เรามองชื่อแล้วก็อ่านใน เราก็คิดในใจเอ๊ะคนนี้ดารานี่นารุ่นใหญานี่นา แล้วพ่อทศเขาก็ชิลๆนะกำลังยกแก้วน้ำกินน้ำอ่ะ แต่พอเราเอ่ยชื่อไปอ่ะ โอ๊ยย จังหวะมันจะซิทคอมไปแล้ว พ่อทศพ่นน้ำดังพรื้ดดด จนเราตกใจอ่ะ ยิ่งเสี่ยสองคนนี่มองหน้ากันเลยอ่ะ

เสี่ยจีนพูดว่า เฮีย นี่เฮียยังติดต่อกันอยู่เหรอ พ่อทศบอกเห้ย ๆ ๆ ข้าก็เห็นแต่ในทีวีนั่นแหละ ไม่ได้ติดต่อส่วนตัวโว้ย เราก็ถามว่าเอ่อพ่อทศรู้จักดาราคนนี้ด้วยเหรอคะ พ่อทศก็มองหน้าแม่ทิพย์นะ แม่ทิพย์ก็ขำเลยแล้วบอกว่าอ๋อ แฟนเก่าพ่อเขานะ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

monster gmail

มาแล้ว​ คุณหมิวมาลงแล้ว​ แล้วใครเป็นแฟนแก่พ่อทศ​ อยากรู้

วัธน์กวี

โทนต้องกลับหมูบ้านอยากรู้มีเรื่องอะไรต้องทำอีกนะ

sunnies

แฟนเก่าพ่อทศนี่ทำให้พ่อทศถึงกับสำลักน้ำเลยเสน่ห์แรงจริงๆ

au2000

มีแฟนเก่าพ่อทศอีก โทนน่าจะมาแนวพ่อ

ttasster

มาแล้วพี่หมิว  ดาราใหญ่ที่พ่อทศถึงขั้นพ่นน้ำ  ใครหนอ

zamzam

แฟนเก่าส่งของมาบายศรี ด้วยอะ

acropobia899

อุ๊ต๊ะ แฟนเก่าพ่อทศ ระดับดาราเลยแหะ ไม่เบาจริงๆท่านพ่อ

เอิ่ม ร่างทรงนี่ก็แบบความลี้ลับระดับสูงแล้วนะ
แต่แบบว่า หมอผี ทวีความลี้ลับไปอีกขั้น

Daniel Dear

แม่ทิพย์​คงปวดหัวกับสาวๆของพ่อทศสมัย​หนุ่ม​ๆพอควร คิดว่าโทนเองก็คงไม่ต่างกัน

ones26421

สงสัยจำชื่อลูกสะใภ้ไม่หมดแน่ๆ

1819

แม่ทิพย์คือ ผู้ชนะเลิศ   สุดๆ
  เราไม่รู้ว่าจะอยู่ได้ทัน อ่านเห็นเทพโทน จะลงเอ่ย ลงหลักกับใคร เหมือนที่พ่อทศ กับ แท้ทิพน์ลงเอ่ย กัน ได้  สาวรอบข้างเทพโทนก็ สวยน่ารัก แสบ สันต์ กันทั้วนั้น  แต่ มันต้องมีซักคน แหละ ที่ เวลาจะ คัดสรร เหลือผู้ที่โดนจุกรวาลเหวี่ยงมา
edit ปลดล็อค เสี่ยจีน คือ เสี่ยเกะพระราม3    หุๆๆ
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

win69

::YarKK::มาแต่ละคน...บิ๊กๆทั้งนั้น

chapter11

โอ้โห พ่อทศเลหือร้ายจริงๆ ระดับแฟนเก่าเป็นดาราด้วย

♤judas♤

งานเรียกขวัญท่าทางใหญ่แน่ๆแถมจะมีคนจากหมู่บ้านมาเพิ่มอีก..ว่าแต่เรื่องจะจำชื่อลูกสะใภ้ไม่ครบน่าจะจริงแล้วแฟนเก่าพ่อทศที่เป็นดารารุ่นใหญ่ใครนะ

Leo the rott

เล่นดาราเลยเหรอพ่อทศ เชื้อเขาแรงจริงๆ