ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 109

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มีนาคม 23, 2023, 12:00:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว พี่จวบเจอพ่อทศจ้องหน้าก็แทบยืนไม่ได้เลย เราก็เลยให้นั่งพักไปก่อน ตอนนั้นอาพุฒเพื่อนพ่อก็มาพอดี เราเดินไปรับหน้าบ้าน แค่ก้าวขา เข้าประตูบ้าน อาพุฒก็รู้สึกถึงอะไรบางอย่างทันที เอาตรงๆเรายืนนิ่งเลยนะตอนนั้น แต่ที่นิ่งไม่ใช่เพราะว่าตะลึง ตกใจ อะไรหรอกนะ ที่นิ่งคือมันรู้อยู่เต็มอกว่าในบ้านนี้อะไรมั่งที่ไม่ธรรมดา พ่อเราถามว่าทำไมเหรอพุฒน์ อาพุฒน์ก็ยืนนิ่งมองหน้าพ่อเราแบบเกร็งๆนิดนึง พ่อเราก็บอกงั้นเอาที่แค่พูดได้แล้วกันหน้าบ้านเป็นไงดีไหม แล้วพอพ่อพูดแบบนั้นอาพุฒ ถอนหายใจโล่งเลย

เขาบอกดีซิ่ ดีมากดูหน้าบ้านนี่ซิ่  เป็นบ้านสวนที่ต้นไม้เยอะ แต่ทางเข้าตั้งแต่ประตูหน้าบ้านไปถึงตัวบ้านโล่งมาก แบบนี้จะทำให้ทรัพย์ไหลเข้าสะดวกไม่มีอะไรขวางเลย อาพุฒเดินเข้าไปนะ เรากับพ่อก็เดินตามเรื่อยๆ คนสนิทของเสี่ยก็เดินตามมาอีก มาถึงใกล้ๆตัวบ้านอาพุฒก็มองๆ แล้วบอกต้นไม้ก็ไม่บังบ้านเลยดีจริงๆ

แล้วก็ก้มมองคือมันเป็นพุ่มไม้เล็กๆ และเป็นเหมือนต้นอะไรสักอย่าง อาพุฒถามว่าต้นนี้นายจะพอรู้ไหมว่าต้นอะไร  พ่อเราบอกไม่รู้เหมือนกัน แล้วก็หันไปทางคนสนิทของเสี่ย ซึ่งเขาตอบว่าเป็นว่านนางคุ้มครับ

แล้วก็นั่นต้นหอกพระอินทร์ เราก็หือชื่อต้นไม้จริงๆเหรอ แต่เขาก็บอกเอ่อถ้าบอกว่าต้นลิ้นมังกรน่าจะรู้คุ้นมากกว่าครับ คุณอาบอกอ้อใช่ๆลิ้นมังกร

อาพุฒบอกถ้ามาบ้านตามชานเมืองหรือที่มีคนเฒ่าคนแก่อยู่ก็จะเห็นบ่อยๆ ช่วงนี้ไปดูฮวงจุ้ยให้แต่บ้านคนรุ่นใหม่ ไม่ค่อยเห็นต้นนี้เท่าไรเลย อาพุฒบอกต้นไม้นี้ดีนะ คนโบราณมีความเชื่อว่าถ้าปลูกไว้ จะช่วยป้องกันอันตรายจากสิ่งภายนอกได้ แค่เดินเข้าในหน้าบ้านสิ่งร้ายๆก็จะถูกทำลายไปแล้ว ก็ตามชื่อนั่นแหละหอกของพระอินทร์ คนสนิทของเสี่ยก็บอกถูกต้องครับ

คุณอาพุฒก็พูดอีกว่า แต่ถ้าไม่คิดถึงเรื่องความเชื่อ หรือชื่อมงคล ต้นไม้ชนิดนี้ดีมากๆนะ เราก็เผลอถามว่าดียังไงเหรอคะอาพุฒเผื่อจะเอาไปปลูกบ้างอาพุฒบอกว่า อันนี้อ้างอิงวิทยาศาสตร์เลยนะ ต้นลิ้นมังกรมันจะมีความพิเศษมากกว่าต้นไม้ชนิดอื่น คือตอนกลางวันมันจะปล่อยก๊าซคาบอนไดออกไซด์แทน แต่กลางคืนจะคายออกซิเจนออกมาแทน เพราะงั้นปลูกไว้ใกล้ๆบ้านแบบนี้ก็ไม่มีผลเสียอะไร

คุณอาบอกอีกว่าคนปลูกนี่ฉลาดมากๆเลยนะ ได้ทั้งความเชื่อเรื่องป้องกันภัยอันตราย แล้วยังได้เรื่องคุณภาพอากาศอีก โหย พอยิ่งฟังแล้วก็ยิ่งรู้ว่าพ่อทศเก่งมากอ่ะ แล้วไหนจะว่านมงคลอีก พ่อเราบอกอื้มชั้นกำลังทาบทามคนๆนี้ให้มาเป็นที่ปรึกษาทีมเจ้าแมนน่ะ  อาพุฒบอกหืมม ปกตินายจะไม่ยุ่งเรื่องของเจ้าแมนเลยนี่

พ่อเราก็บอกว่า เจ้าแมนคงรับมือไม่ไหวหรอก คนละรุ่นเกินไปขนาดชั้นเองยังจะแย่เอาเลย โหยสายตาคนสนิทของเสี่ยดูเขาแบบเชิ่ดๆยิ้มๆเหมือนกำลังภูมิใจในตัวพ่อทศอ่ะ แล้วอาพุฒก็มองๆไปทั่วๆแล้วบอกว่า เอ้อ ถ้าชั้นจะขอไปดูที่หลังบ้านหน่อยพอจะได้ไหม พ่อเราก็หันมามองที่คนสนิทเสี่ย เสี่ยก็บอกว่าได้ครับ ตอนนี้พ่อปู่ท่านอยู่ในสวนคงไม่ว่าอะไร

คนสนิทของเสี่ยพาเดินอ้อมตัวบ้านไปข้างหลัง ทุกคนคงจำได้อ่ะที่เราเคยบอกว่าหลังบ้านคือจะมีหินแล้วมีแผ่นปูน เหมือนเป็นอิฐรูปต่างๆเอาไว้รองพื้นไว้เดิน เพราะข้างหลังเองก็เป็นดินเวลาฝนตกก็จะเดินลำบากถ้าไม่มีอะไรมารองไว้เลย เนี่ยๆจะประมาณนี้ พวกลายสีๆ

อาพุฒบอกอื้มดีเลยๆ หน้าบ้านโล่ง มีต้นไม้พุ่มรับทรัพย์ หลังบ้านมีสวนหินหนักแน่นกักเก็บทรัพย์อำนาจบารมี แต่จริงๆ ถ้าเป็นไปได้ชั้นอยากให้มีพวกกินกรวดให้มากกว่านี้หน่อยนะ จะดีกว่านี้มากๆเลย ตอนนั้นคนสนิทของเสี่ยก็ถามว่าหลังบ้านควรมีหินเอาไว้แบบนี้เหรอครับ คุณซินแส

อยู่ดีๆคนสนิทของเสี่ยก็เรียกอาพุฒว่าซินแสเลย อาพุฒก็บอกใช่ครับ หลังบ้านควรเป็นสวนหินเพื่อความหนักแน่นของบ้าน เสริมอำนาจบารมี คนสนิทก็อ๋อ มิน่าล่ะพี่ทศถึงแนะนำให้เสี่ยจัดสวนหินหลังบ้าน พ่อเราก็ถามว่าทศน่ะเหรอ คนสนิทบอกว่าใช่ครับ พี่ทศเขาเป็นคนจัดการ และแนะนำเรื่องจัดสวนให้ที่บ้านใหญ่น่ะครับ

อาพุฒเขาจับคางตัวเองแล้วมอง มอง มอง แล้วพูดว่าทำไมไม่ทำตรงนี้ให้ดีกว่านี้หน่อยล่ะ อาพุฒลองย่ำๆที่ดินแล้วบอกว่าดินแข็งแบบนี้ถึงฝนจะตกก็ไม่น่าเละนะ คือเราก็มองๆน่ะคือจริงๆก็มีแค่แผ่นหินรองพื้นน่ะ กับเห็นกรวดก้อนใหญ่ๆ เป็นบางมุมๆ ถ้าให้พูดตรงๆก็คือเป็นหย่อมๆน่ะ . . . .  อาพุฒบอกถ้าจัดดีๆ หลังบ้านนี่น่านั่งมากเลยนะ มองไปทางหลังบ้านแล้วก็พูดว่า

ดูนั่นซิ่ หลังบ้านนั่นเป็นครัวใช่ไหม เราก็บอกใช่ค่ะ อาพุฒบอกสะอาดมากๆ สะอาดกว่าหลังร้านอาหารบางร้านอีก เนี่ยข้างหลังถ้าทำสวนดีๆ นั่งได้สบายๆเลยนะ เราก็มองพ่อ มองแม่ และไปมองคนสนิทของเสี่ย เสี่ยก็เลยพูดว่าคงติดเรื่องงบประมาณครับ อาพุฒก็มองๆ .... แล้วก็ไม่พูดอะไร เขาก็คงเข้าใจทันทีแหละ แต่พ่อเราก็บอกว่างั้นวานลิสต์พวกหินหรือต้นไม้เล็กมาหน่อยได้ไหมพุฒ เรื่องนี้ชั้นจัดการเอง

อ้าวว พ่อเราจะเป็นคนจัดการแล้ว คนสนิทของเสี่ยก็บอกว่าอย่าเลยครับ เดี๋ยวพี่ทศก็คงปฏิเสธเหมือนเคย พวกเสี่ยพยายามจะมาช่วยจัดการตรงนี้หลายครั้งแล้วครับ แต่พี่ทศเขาก็ไม่ยอม พ่อเราก็บอกว่าไม่เป็นเดี๋ยวผมหาทางจัดการเอง ถือว่าเป็นความสบายใจของผมด้วย คนสนิทเสี่ยก็ยิ้มเลย คือเรารู้แหละว่าคนสนิทเสี่ยเขาก็อยากมาทำให้ แต่ติดตรงที่พ่อทศไม่รับนี่แหละ พอพ่อเราพูดเองแบบนี้ก็คงใจชื้นมาบ้าง

แล้วพวกเราก็เดินมาหน้าบ้านอีก ผ่านทางแนวสวน อาพุฒก็บอกอื้มโดยรวมดีมากๆเลยนะพื้นที่นี้น่ะ ต้นแสงจันทร์ตรงนั้นก็สวย  เรามองไปตามที่อาพุฒพูดคือเป็นพื้นที่ ที่ถัดไปจะเป็นสวนแล้วแหละ อ๋อชื่อต้นแสงจันทร์เหรอก็ว่าทำไมใบสวยๆ ตอนแรกนึกว่าต้นมะม่วงใบอ่อน

แต่ว่าแปปนึงนะอาพุฒก็ชะงักแล้วหันหน้ากลับเข้ามาข้างในเลย หน้าตาแบบตื่น แบบลนลานมากๆอ่ะ เอาแล้วไงไม่ต้องถามเลยว่าเจออะไร  พ่อเราก็ไปตบไหล่เบาๆแล้วบอกว่าไม่เป็นไรนะพุฒ 

โง้ยยย อยู่ดีๆเราก็หลังเย็นว่าบๆเลย มันเป็นความรู้สึกอย่างที่พี่จวบเคยบอกว่า จะเย็นวู่บๆว่าบๆ ตั้งแต่เอวขึ้นไป เราหันควั่บไปเลยนะ คือสายตาอ่ะมองไม่เห็นอะไร แต่คิดว่ายังไงมันก็ต้องมีแน่ๆ

แม่เราก็ถามเป็นไงบ้างพุฒ ไหวนะ อาพุฒหันมามองแม่ มองพ่อเรา แล้วบอกไหวๆ พ่อเราก็บอกว่าเห็นมาตั้งแต่สมัยก่อนยังไม่ชินเหรอ อาพุฒส่ายหัวแล้วบอกว่า ไม่เคยเจอเป็นสิบๆแบบนี้ เราห๊ะ! แล้วหันไปมองในสวนอีกที แต่พอหันมาอาพุฒก็ดูเหมือนจะปรับอารมณ์เร็วมากๆเลยตอนนี้เป็นปกติแล้วล่ะ

เขาสูดหายใจลึกๆตอนนั้น แล้วแปปนึงน่ะ เสียงปู่เทียนก็พูดขึ้นว่า เป็นอะไรกันล่ะ พอเสียงปู่เทียนดังขึ้นเราก็รีบหันไปไปเลย อ่าวปู่เทียนมาจากไหนเนี่ย แล้วไม่ใช่แค่นั้นอ่ะทุกคน เพราะมีผู้ชายอีกคนนึงมาด้วย ปู่เทียนก็บอกนี่พี่ชายไอ้ลูกหมาน่ะ เราคิดในใจพี่ชาย พ่อทศงั้นก็ลุงไอ้ลิงบ้าอ่ะซิ่

เราก็รีบยกมือไหว้เลยนะ คนสนิทของเสี่ยก็ยืนไหว้แบบสวยๆเลย ให้คิดว่าเหมือนนักเรียนไหว้ครูตอนเดินเข้าโรงเรียนน่ะ ลุงของโทนก็เอามือไปจับหัวไหล่ปั้ปๆ แล้วพูดว่าไงเอ็งสบายดีนะ ลูกพี่ของเอ็งล่ะ  ไม่นับน้องข้านะ

คนสนิทของเสี่ยก็ทำเหมือนอาพุฒน่ะ เอามือกุมต่ำแล้วก้มตัวนิดๆแล้วบอกก็สบายดี ตามอายุแหละครับ ปู่เทียนก็ยื่นมือเหมือนมาทางพ่อแม่เรา แล้วแนะนำว่านี่เจ้าของบริษัทที่ไอ้ลูกหมาน้อยไปทำงานพิเศษน่ะ ลุงของโทนก็ยิ้มแล้วยกมือไหว้นะแล้วบอกว่าสวัสดีครับ ทศมันก็เคยเล่าให้ฟังว่าโทนมันไปทำงานบริษัท ขอบคุณที่เมตตามันนะ พ่อกับแม่เราก็รับไหว้เลยแล้วบอกว่าเพราะโทนขยันด้วยครับ ลุงคนนี้ใช่ไหมที่บอกว่ารับสืบทอดวิชาต่างๆของปู่เทียนไปน่ะ

ลุงโทนเขาใส่เสื้อแขนยาวมานะทุกคน แต่เราเห็นที่หลังมืออ่ะมีรอยสักแบบอักขระด้วย ที่คอก็เห็นมีนะ เรามองๆ ลุงของโทนยิ้ม แล้วมองมาทางเราแล้วพูดว่าโทนมันป่วนหน่อยนะคุณหนู . . . . ง้ะ !!!!  รู้ได้ไง อ๋อพ่อทศคงบอกอะไรไปบ้างแหละ ตอนนั้นพ่อทศก็เดินมาแล้วบอกเอ้าเห้ย !!!!!!!  ใครให้มา กลับไปเลยไป๊

คำพูดเหมือนจะไม่พอใจนะ แต่น้ำเสียงเหมือนพี่กับน้องเล่นกันอ่ะ ลุงของโทนก็หันไปมองแล้วบอกไอ้นี่เว้ย ไม่เจอตั้งหลายปี ยังกวนช่วงล่างเหมือนเดิมนะ พ่อทศบอกธรรมด๊า แล้วเขาก็หัวเราะ แล้วเดินไปกอดแบบน้องกอดพี่น่ะ

แล้วพอคลายกอดก็ถามว่ามาถึงนานยัง ลุงของโทนบอกข้ามาเมื่อกี้นี่แหละ เราก็มองๆไปก็เห็นรถกะบะมาเลยอ่ะ แล้วคนหลายคนก็ยังอยู่ข้างรถอยู่

แล้วที่เห็นก็คือบายศรีแน่ๆ แต่เป็นทรงที่เราไม่เคยเห็นเลย พ่อทศบอกอ่ะ นี่พี่ชายผมน่ะ รู้จักกันยัง ลุงของโทนก็บอกว่ารู้แล้วๆ เขามองๆแล้วถามว่าหลานข้าล่ะ พ่อทศบอกแม่ให้ไปนอนวัดเมื่อคืน แล้วก็หลังงานเรียกขวัญ ไอ้ลูกหมาต้องกลับหมู่บ้านแม่ด้วยนะ ลุงโทนก็พยักหน้าบอกอื้มๆ แม่เขาให้ข้ามารอรับไปด้วยกันนี่แหละ

ตอนนั้นปู่ก็บอกอ้ะๆ มากันเหนื่อยๆไปนั่งคุยกันก่อน แล้วพวกเราทั้งหมดก็ตามมานั่งที่ใต้ต้นไม้ แล้วคนสนิทของเสี่ยก็ไวมากเลยนะ เราหันมาอีกทีคือไม่เห็นละ พอมองไปที่ต้นไม้ที่กำลังจะเดินไปนั่ง เขากับลูกน้องก็ยกแคร่ มา 4 หลัง

แคร่ไม้ไผ่ มาวางให้นั่งกัน คือทำงานไวมากๆ แปปนึงก็เดินเข้าไปในบ้านเลย ลุงของโทนก็บอกเออ ไอ้พวกนี้มันก็ดีนะ ขนาดเอ็งไม่ได้เป็นลูกพี่พวกมันแล้ว มันยังมาคอยช่วยเหลือ

พ่อทศเกาหัวแล้วบอกว่า ไม่ใช่ว่าจะดีเล๊ยยยย แล้วแปปนึงแม่ทิพย์ก็เดินออกมายกมือไหว้ สวัสดีพี่ ลุงของโทนก็รับไหว้แล้วบอก สวัสดีทิพย์ เหนื่อยหน่อยนะ แม่ทิพย์บอกไม่เลย แต่ลุงโทนก็บอกเหนื่อยกับไอ้ทศนี่แหละ 555 อยู่ดีๆเขาก็หัวเราะ แม่ทิพย์ก็บอกคนพ่อไม่เท่าไร คนลูกนี่ซิ่ ปู่ก็บอกเอาน่ะไอ้ลูกหมาน้อย มันก็ได้จากพ่อมันมาทั้งนั้นแหละ พ่อทศบอก เรื่องใจเย็นน่ะได้จากผมมาทั้งนั้นแหละ ส่วนเรื่องใจร้อนน่ะได้แม่มา . . . . .

แม่ก็หันมองนะ พ่อทศก็อุ้ย. . . แม่ทิพย์บอกเดี๋ยวเอาน้ำมาให้ แล้วก็เดินเข้าบ้านไป พวกเรามานั่งที่แคร่อ่ะ อาพุฒก็นั่งข้างๆพ่อเราเลย แม่เราก็นั่งอีกฝั่งกับพ่อ พ่อเราก็แนะนำว่านี่เพื่อนของพ่อชื่อพุฒ ตอนนี้ทำงานเป็นซินแสฮวงจุ้ย

แคร่ใหญ่ปู่เทียนกับลุงของโทนนั่งด้วยกันน่ะ ส่วนพ่อทศยืนห่างออกมานิดนึง ตรงหน้าเราคือหมอธรรมทั้ง สองคนเลยนะ แล้วที่สำคัญลุงของโทนน่ะคือนั่งพับเพียบเลยดูขลังมาก จะว่าเวอร์ไปก็ได้

ปู่เทียนก็บอกอื้ม ซินแสฮวงจุ้ยเหรอ อาพุฒบอกใช่ครับ ปู่เทียนก็พยักหน้า แล้วหันไปมองพ่อทศแล้วบอก เอ็งก็ศึกษาอยู่พักนึงนี่ไอ้ลูกหมา พ่อทศบอกก็นิดนึงน่ะพ่อ ลุงโทนก็บอกว่าแน่ะไอ้นี่

ตอนเด็กๆให้เรียนวิชากับข้าก็ไม่ยอมเรียนนะ จะเอาแต่ต่อยมวย พ่อทศบอกแหม่ เด็กๆฉันก็ช่วยพี่นา พี่ก็เก่งกว่าฉันแล้วนา ลุงบอกข้าไม่แปลกใจละโทนมันดื้อเหมือนใครไอ้นี่เว้ย

แปปนึงคนที่อยู่ตรงรถกะบะอ่ะ เดินถือพานมาน่ะมากันสองคนเลย ตอนนั้นปู่เทียนก็ขยับๆนะ ลุงของโทนก็ขยับๆ คนที่ถือมาเป็นผู้ชายนะ เดินมาถึงก็พูดนี่จ้ะพ่อหมอ คือในพานมีแต่อะไรไม่รู้เต็มเลย

แล้วลุงของโทนก็หยิบสิ่งนึงขึ้นมา แล้วพูดว่าทศ เดี๋ยวเอานี่ไอ้โทนมันด้วยนะข้าให้ พ่อทศบอกเห้ยไม่ดีมั้งพี่ ลุงของโทนบอกว่าค่อยจับดวงของโทนมันดูอีกครั้งว่าดวงแข็งพอยัง ยังไงก็ต้องให้มันไว้ ไม่งั้นเข้าหมู่บ้านแม่ไม่ได้

พ่อทศบอกใจเย็นๆค่อยพูดกันทีหลัง พวกคุณๆเขาอยู่ด้วยนะ ลุงของโทนก็บอกว่าถ้าพ่อบอกว่าคุยได้ ก็คุยได้อยู่แล้ว แม่ก็บอกมาเองด้วยว่าไม่เป็นไร หรือเอ็งจะหือกับแม่ล่ะ พ่อทศก็เงียบเลยแล้วบอกหาเรื่องเจ็บตัวเปล่าๆ ไปหือกับแม่น่ะ ลุงของโทนก็บอกเออก็รู้นี่

คือเรามอง มองในสิ่งในมือลุงของโทนคือเป็นเขี้ยวอ่ะดูก็รู้เลย เราก็มองๆ ๆ แล้วอาพุฒด้วยความที่เขาก็มองแบบมองให้เห็นเลยน่ะ ลุงของโทนก็ถามว่าซินแสสนใจเหรอ แต่คนธาตุไฟแบบซินแสคงไม่เหมาะนะ

อาพุฒตกใจถามว่ารู้ได้ไงครับว่าธาตุในตัวผมเป็นธาตุไฟ ลุงของโทนก็ยิ้มเฉยๆ แล้วเหมือนได้ช่องทางพอดี อาพุฒก็เลยถามว่านั่นเขี้ยวอะไรเหรอครับ ลุงของโทนก็เลยบอกว่า เขี้ยวเสือไฟน่ะ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

wjoe44

winpooh

ของแรร์ไอเท็มชิ้นแรก มาล่ะ

sanookdeejang

zamzam

J1234

อยากรู้ว่าเขี้ยวนี้จะมีผลต่อเนื้อเรื่องหลักยังไงหนอออ

txxt30

เขี้ยวเสือไฟ ลูกผู้ชายชาตรีต้องมี

เสรี ชัยยา

ปกติธรรมดาก็เก่งพอตัวอยู่แล้ว...ได้ของดีก็เหมือนเสือติดปีก

eltas007

guang_k

คุณโทนใจร้อนด้วย ได้ของร้อนมาส่งเสริมแบบนี้ มิน่าพ่อทศถึงสะดุ้งแบบนั้น ไม่รู้ว่าจะถูกพ่อทศทำยังไงให้เป็นการเสริมกันในทางที่ดี

ย่าหอมจะช่วยเสี่ยเขาไหมนี่ ลุงปล่อยตัวมาไวจังคิดว่าจะถ่วงเวลาให้ได้นานกว่านี้แล้ว

Thanee_samsung

only1A

ได้ของมาเพิ่มพลังอีกด้วย

monster gmail

Kdstory

ซินแสเพื่อนพ่อเจ้หมิวคงได้ตกใจอีกหลายช็อตเลยกับบ้านเทพโทน อยากให้ถึงวันงานแล้วครับเจ้

❖SynchroNight❖

ของขลังประจำกาย 'เขี้ยวเสือไฟ' ของคนธาตุลม ลุกโชนโชติช่วงแน่ล่ะงานนี้ ฮี่ ๆ