ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 112

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, เมษายน 04, 2023, 12:38:25 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้วเราพูดเรื่องดอกเปลวสุริยันออกมา อีเจมส์ก็ทำท่าตกใจบอกว่าเราไม่น่าจะรู้จักดอกเปลวสุริยัน เพราะในบ้านสวนนี้ไม่มี แต่ดอกเปลวสุริยัน มีอยู่ที่บ้านย่าหอมเยอะเลย คือแบบชาแล้วร้อนวูบ ๆ ๆ ๆ เลยนะทุกคน เหมือนแบบเอามือไปจุ่มน้ำแข็ง แล้วยกขึ้นมาอ่ะ นั่นแหละแบบนั้นเลย เรา พี่แมน จ๋า  ยืนมองหน้ากันเลยตอนนั้น พี่แมนถามน้ำอีกครั้งว่าไอ้ฟมิวแกพูดว่าดอกเปลวสุริยันจริงๆเหรอ เราบอกอื้อ อยู่ดีๆก็หลุดปากพูดอ่ะ เหมือนแบบมีคนมาพูดตอนเบลอๆ แล้วก็พูดตามออกไปอ่ะ .. พี่แมนมองหน้าเจมส์เลย เจมส์บอกไม่มีอะไรร้ายแรงหรอกพี่แมน  ผมแค่ไม่คิดว่าหมิวจะเรียกชื่อดอกไม้ออกมา

อีเจมส์บอกอีกว่า สิ่งที่ได้เห็นได้ยินในบ้านนี้ ไม่มีคำว่าไม่ดีนะพี่แมน เชื่อผมดิ่ พี่แมนก็มองเรานะ เราก็เหวอๆบอกพี่แมนอย่ามองน้องแบบนี้ดี้ น้องกลัวนะ พี่แมนบอกว่าแกจะกลัวอะไร เจมส์มันก็ยืนยันแล้วนี่ เรามองๆ แล้วก็บอกอื้อออ เราปลอยใจตัวเองว่าไม่ใช่หรอก อาจจะแค่เรื่องบังเอิญ เราเกิดมาจนจะเรียนจบมหาวิทยาลัย เราเพิ่งจะเคยได้ยินชื่อดอกเปลวสุริยันนี่แหละ ไม่เคยเห็นของจริง แล้วจะรู้ได้ไงว่ากลิ่นที่ได้รับ มันคือของดอกเพลิงสุริยันจริงๆ ทุกคนคิดแบบเราใช่ป่ะล่ะ

งื้อ ๆ มันต้องเป็นแบบนี้แน่ๆแหละ พี่แมนวางมือแปะไว้บนหัวเราแล้วเขย่าเบาๆ พี่แมนบอกไม่มีอะไรหรอก เราบอกอื้ออ เราก็หันไปถามอีเจมส์ว่า พวกแกกินอะไรกันมายังอ่ะ จ๋าบอกเรียบร้อยแล้วแก แกล่ะ เราบอกอื้อออ อิ่มมากก อร่อยมากด้วย อีเจมส์จับหน้า กุมหน้า แล้วแหงนมองฟ้า แล้วพูดโอ้ยยยย นี่แม่ทิพย์เขาทำกับข้าวเลี้ยงเหรอ เราบอกช่ายย จ๋าก็บอกโอ๊ยยย แก ชั้นจะร้องไห้ อยากกินมั่งอ่ะ เราได้ทีก็ขิงเลยว่า อร่อยมากอ่ะแก หมูย่างอ่ะทีเด็ดเลย จ๋าบอกโหยยย เพื่อนชั้นนิสัยดีมากเลยอ่ะ เราก็หัวเราะเลย

แปปนึงมีรถเหมือนเป็นรถตู้อ่ะทุกคน ขับเข้ามาในบ้าน แล้วมีรถกะบะ อืออ ทรงแบบนี้รถเก็บความเย็นชัวร์ มีคนลงจากรถตู้เดินมา ตอนแรกมองไม่เห็น แต่พอเห็นชัดๆ อ้าวพี่ชายเสี่ยนี่นา เราจะหันไปบอกพ่อทศ  แต่พ่อทศก็ลุกมาก่อนแล้ว และเดินผ่านไปเลย เราก็บอกว่าเดี๋ยวชั้นมานะจ๋า แล้วเราก็รีบเดินตามพ่อทศไป ก็ไม่ต้องเดาอ่ะคงเดินตามมากันหมด พี่ชายเสี่ยลงมาก็ไหว้พ่อทศก่อนเลย พ่อทศรับไหว้นะ แล้วพี่ชายเสี่ยก็ยื่นแผ่นกระดาษอะไรมาให้ คงเป็นบิลล์รับสินค้า พ่อทศบอกเห้ย พวกเอ็งคงไม่ได้ไปเชือดหมู เป็ด ไก่ มาหรอกนะ

พี่ชายเสี่ยบอกเปล่าครับพี่ทศ พวกผมให้ร้านขายหมูในตลาดจัดหามาให้พี่ทศ ก็ซื้อมาปกติครับ ไม่ได้เจาะจงเชือดอะไรเลย พ่อทศบอกอื้มๆ แล้วก็มองบิลล์ พี่ชายเสี่ยก็ทักทาย สวัสดีครับคุณแมน สวัสดีครับคุณหมิว พวกเราสองคนรับไหว้นะ พี่ชายเสี่ยมองที่อีเจมส์แล้ว พูดเอ่อ.... พ่อทศบอกลูกชาย - ชื่อจริงพ่อเจมส์ น่ะ นั่นก็ว่าที่ลูกสะใภ้ ง่ะจ๋าเขินเลยนะนั่น พี่ชายเสี่ยก็พูด ลูกชายผู้การเพื่อนพี่น่ะเหรอ อีเจมส์ก็เงียบไม่ตอบอะไร พ่อทศบอกอย่าไปเรียกมันว่าผู้การล่ะ มันไม่ค่อยชอบ โหยย ดูจากคำพูดคือรู้เลยอ่ะ ว่าสนิทกันแค่ไหน พ่อทศ กับพ่อเจมส์

แล้วคนสนิทของเสี่ยก็กึ่งวิ่งกึ่งเดินมาอ่ะ มาก็ยกมือไหว้เสี่ย แล้วบอกขอโทษครับเสี่ยที่มาช้า พี่ชายเสี่ยบอกอืม คราวหน้าระวังๆหน่อย ไอ้ - ชื่อน้องชายเสี่ย - มันไม่ค่อยชอบ พ่อทศบอกเห้ย ๆ ๆ ใช้งานมันมาทุกวันคนมันก็ล้าบ้างซิ่วะ นิดๆหน่อยๆน่า มันก็นั่งพักอยู่ใกล้ๆพวกข้านั่นแหละ จบงานนี้เอ็งให้มันลาหยุดด้วยล่ะ ให้วันหยุดมันบ้าง เสี่ยก็บอกเข้าใจแล้วครับพี่ทศ ง้ะ.. พี่ทศพูดทีจบเลยอ่ะ พี่ชายเสี่ยบอกงั้นผมไปไหว้พ่อปู่ก่อนนะพี่ทศ พ่อทศบอกเออๆ พี่ทั่งก็มาแล้วนั่นน่ะ พี่ชายเสี่ยชะเง้อมองถามจริงเหรอพี่ทศ พ่อทศบอกเออ แล้วพี่ชายเสี่ยก็เดินไปเลย

พ่อทศหันมาบอกกับคนสนิทเสี่ยว่าอย่าใส่ใจคำพูดมันนักล่ะ  เพราะว่าพ่อของข้ามานั่นแหละ ไอ้นี่มันพวกละเอียดจนน่ารำคาญ คนสนิทเสี่ยบอกไม่เป็นไรครับพี่ทศ ปกติเสี่ย - ชื่อพี่ชายเสี่ย - เขาจะยืดหยุ่นกว่านี้ คงเพราะพ่อปู่มาตามที่พี่ทศบอกนั่นแหละครับ พ่อทศตบไหล่อื้มๆ ก็ดีแล้ว อยู่ด้วยกันมาจนหัวหงอก อย่าใส่ใจเรื่องแค่นี้ล่ะ คนสนิทบอกครับพี่ทศ แล้วคนสนิทเสี่ยก็มองไปที่คนขัรถส่งของอ่ะ ที่ยืนรออยู่ เขากวักมือเรียก แล้วพวกนั้นก็เอาพวกของลงมา เป็นเนื้อแช่เย็นอ่ะ พี่แมนเดินก้มหัวไปทางพ่อทศ แล้วพูดว่าผมเช็คให้ครับ

พ่อทศบอกอื้มขอบใจนะแมน พี่แมนรีบยื่นมือไปขอบิลล์และทำการเช็คเองเลย รายการนี้ ๆ ๆ ๆ พ่อทศก็ยืนมอง มอง มอง แล้ว จนรายการเริ่มเยอะ พ่อทศก็บอกเห้ยๆ เดี๋ยว เยอะไปเปล่าเนี่ย พ่อทศถามคนสนิทของเสี่ยว่าจำนวนหมู มันเยอะไปมั้ย โดยเฉพาะสันคอหมู กับสันนอกแล้วก็ตับ คนสนิทเสี่ยบอกไม่นะครับ ตามคำสั่งของพี่ทศคือห้ามเหลือ เสี่ยเขาคงคำนวณมาไว้แล้วล่ะครับ พ่อทศมองๆแล้วพูดกับเราว่า แบ่งกลับบ้านไปหน่อยไหมหนูหมิว เราส่ายหัวบอกไม่เอาค่ะพ่อทศของงานบุญแบบนี้ ไม่กล้าเอากลับหรอกค่ะ

แปปนึงแม่ทิพย์เดินมาถามว่าหืมมีอะไร แม่ทิพย์มองแล้วบอกอ๋อพวกเนื้อเหรอ น่าจะพอดีๆนะ พ่อทศถามพอดีตรงไหนเนี่ย มันเยอะเกินไป แม่ทิพย์บอกอย่าลืมซิ่ ถ้าพรุ่งนี้พ่อมา พวกเด็กในค่ายก็มาด้วย แล้วแต่ละคนกินกันเป็นพายุ ไม่เยอะไปหรอกของแค่นี้นะ จ๋าก็ถาม... ใครจะมาเพิ่มเหรอคะแม่ทิพย์ แม่บอก ตาของโทนจะมาน่ะ ยายก็จะมาด้วยนะ ยังไงก็เผื่อๆไว้ก่อน พ่อทศก็ถามแล้วครูจะมากี่โมงล่ะนั้นจะได้เตรียมของไว้ให้ แม่บอกไม่รู้หรอก พ่อแกเอาแน่เอานอนไม่ได้... หือ.. ตอนแรกงงๆนะพ่อทศเรียกใครว่าครู แต่พอแม่ทิพย์พูดมาก็เดาได้เลยว่า ก็พ่อของแม่ทิพย์แหละ พ่อทศเรียกว่าครู เหรอเนี่ย พอเช็คของจนเรียบร้อยแล้ว พ่อทศก็พูดขึ้นมาว่าแล้วจะเก็บที่ไหนยังไงล่ะเนี่ย ตู้เย็นในบ้านไม่พอแน่ๆ แล้วคนสนิทของเสี่ยก็พูดว่า

เอ่อพี่ทศครับ เสี่ยเขาเช่ารถไว้จนถึงพรุ่งนี้ที่จบงานครับ เพราะงั้นเก็บบนรถได้เลยครับ พ่อทศคือกุมขมับเลยแล้วบอกไอ้พวกนี้เว๊ยยยย แต่พนักงานคนขับรถก็บอกว่าไม่แพงครับไม่แพงแค่หลักพันเองครับ ผมต้องขอบคุณด้วยครับที่ใช้บริการเหมารถโดยที่ผมไม่ต้องวิ่งไปต่างจังหวัด แม่ทิพย์ก็มาสะกิดพ่อเขาแล้วบอกว่าไม่เป็นไรหรอก พนักงานเขาก็ได้พักด้วย พ่อทศก็มองแล้วบอกเออๆ หาที่จอดรถดีๆให้เขาด้วยล่ะ แล้วพ่อทศก็เดินไปเลย คนสนิทของเสี่ยบอกได้ครับพี่ทศ พนักงานขนหมูขึ้นรถเหมือนเดิม แล้วก็ขับไปหาที่จอด แต่ตอนนี้ต้องจอดข้างนอกก่อนอ่ะ เพราะเริ่มแน่นแล้วรถ

แปปนึงแม่ทิพย์ถามนะว่า จ๋ากินอะไรมาหรือยังลูก จ๋าบอกกินแล้วค่ะแม่ทิพย์ แต่กินอีกได้ค่ะ อีเจมส์บอกมีอะไรที่เบาๆท้องเหลือมั่งมั้ยครับแม่ทิพย์ แม่ทิพย์งอกมีปบาเผาเกลือกับเครื่องเมี่ยงอยู่ชุดนึงนะ กินกันมั้ย เจมส์บอกกินคร๊าบบ แล้วหันมายอกตัวกินกันมั้ย ผักกับเนื้อปลาไม่ค่อยหนักท้องมากด้วย จ๋าบอกกิน ๆ ๆ โด่ววว ไรอ่ะ แม่ทิพย์บอกเดี๋ยวเจมส์ไปยกมานะลูก แม่อุ่นไว้บนเตา อีเจมส์บอกได้คร๊าบ แล้วเดินไปเลย แม่ทิพย์บอกมีน้ำเก๊กฮวยด้วยนะ จ๋าจะกินด้วยมั้ยลูก จ๋าบอกค่ะ ๆ ๆ กินค่ะแม่ทิพย์ แม่ทิพย์ก็ยิ้มแบบเอ็นดูเลยแหละ แล้วก็หันมาพูดกับเราว่าหนูหมิว เอาน้ำเก๊กฮวยเพิ่มด้วยไหม เราบอกค่ะ ๆ ๆ แม่ทิพย์ยิ้มๆแล้วเดินไป...

งืมม... มันมีอะไรแปลกๆ งื้มมม มันคืออะไรกันน้าาา ... แล้วจ๋าก็มาสะกิดเราแล้วบอกว่า แม่ทิพย์เรียกชั้นว่า  ' ลูก ' อะแกรรร แล้วจ๋าก็เดินไป...  ง่ะ !!!! โดนขิงกลับอ้ะ โหยย เพื่อนเรานิสัยดีอะไรอย่างงี้ แล้วพี่แมนเดินมาสะกิดเราแล้วบอกว่า เห้อออ ชอบลูกชายเขา แต่แม่ทิพย์เขาไม่รับแกเป็นลูกอ่ะไอ้หมิว แย่ ๆ ๆ น่าสงสารจังเลยน้องพี่...... โอ๊ยยย มาขยี้ทำไมไอ้พี่ชายบ้า เราจะตีพี่แมน แต่พี่แมนก็หลบได้ แล้วทำหน้าแบบสะใจเฉยเลย เง้ออออออออ  ทำไม แม่ทิพย์ไม่เรียกหนูว่าลูกบ้างอ่ะ ทำม๊ายยย แล้วใครชอบ อะไร ไม่ ไม่ได้ชอบบบบบ ก็บอกแล้วไงไม่ได้ช๊อบบบ

โอ๊ยย รอบๆตัวเราทำไมมีแต่คนชอบแกงเนี่ย ฮืออออ แล้วนี่ไงไอ้ตัวต้นเหตุ เราเห็นเดินมาจากหน้าบ้านอ่ะ ถือถุงอะไรมาก็ไม่รู้ เห็นขาวๆน่าจะถุงกระดาษนะทุกคน แล้วก็แบบหยิบเคี้ยวๆกินเลย เหมือนเด็กเดินกินขนมตอนนั้นเรานึกไปถึงอะไรรู้ป่ะน่าจะพวกปลาหมึกย่าง ปลาหมึกบดอ่ะทุกคน เพราะมันมีถุงกระดาษไงเราเคยเห็นอยู่ แต่พอเดินเข้ามาใกล้ๆแล้วไม่ใช่อ่ะ ไอ้ลิงบ้ากินอะไรรู้มะ กินตั๊กแตนทอด โอ๊ยยย แล้วทำท่าเหมือนอร่อยมากๆเลยนะ  อ๋อยยย ไอ้ตัวต้นเหตุ คนอื่นพากันแกงเรา เพราะไอ้ลิงบ้านี่แหละ แล้วดูดิ่ กินตั๊กแตนทอดหน้าตาเฉยเลยไอ้ลิงบ้า

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

natt4556

งานเล็กๆ ที่ไม่น่าจะเล็ก แต่ละท่านจัดเต็มทั้งนั้น น่าจะสนุกแน่นอน เปมือนงานบุญใหญ่ประจำหมู่บ้านเลยมั้งนั่น

zeebraa

ตอนนี้ได้ความรู้หลายอย่างเลย เหมือนตอนหลังๆจะเน้นสาระเพิ่มขึ้นเยอะ

Leo the rott

kodzilla

wink

ของอร่อย ฝูงการบินต่ำทอด อิอิ

ryg123456

งานนี้หมิวหวังทำคะแนนกับบ้านว่าที่สามีเต็มที่นะ

singkanong

งานรับขวัญเทพโทนงานช้างแล้วขนาดขนรถห้องเย็นมาด้วย

chapter11

เจอเจ๊จ๋าเกทับ เล่นเอาไปไม่เป็นเลยนะครับเจ๊หมิว

ttasster

555 งานนี้น่าจะไม่ต่างจากปิดหมู่บ้านเลยนะ ดูจากสเกลงานแล้ว

chan4444

สรุป คนที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย คือคนผิดที่ต้องโดนลงโทษสินะ

toy5599

น่าสงสารนะ ครับ โดนแต่คนแกล้ง

deamondear

มาดูกันชุมนุมเทวดาจะร้อนกันขนาดไหนทุกคนนนนน
อ่ะอ้าว ชุมนุมเทวดายังไม่มา🤣

Slave

เห็นใจเจ๊หมิวจังโดนแซวบ่อยเลยอ่ะช่วงนี้..ขอบคุณมากครับ

kingome

เจ๊ต้องเข้าทางปู่ย่าตายายแทนน อิอิ