ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

" ประดับดาว " - Side Story ของน้องดาว ตอนที่ 2

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, เมษายน 18, 2023, 12:15:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

winnythepooh

เคยเจอเหมือนกันเรียนจบใหม่ๆหางานทำแล้วโดนถามว่ามีประสพการณ์มั้ย

gusjung111

xtazy

pankea

จากที่กำลังจะท้อพอได้รับโอกาศก็ทำให้มีกำลังสู้ต่อนี่แหละชีวิต สู้ๆๆๆนะ

iIiน้ำIIข็๋Jปั่นiIi

อ่านแล้วก็ลุ้นตามเลย เด็กอายุ20ออกมาหางานที่กทม.ตัวคนเดียว ใจสู้มากครับ

monster gmail

คุณดาวสู้ชีวิต​มากครับ
ในที่สุดก็เจอกัน​จนได้

number6

เล่าได้เห็นภาพและฟีลลิ่งชัดเจนมาก แบกชีวิตและความหวังมาตายเอาดาบหน้าในยุคที่การติดต่อสื่อสารและสื่อต่างๆยังไม่แพร่หลายแบบปัจจุบันช่างลำบากแท้ ติดตามต่อไปอยากรู้ว่าจุดเปลี่ยนชีวิตของดาวเป็นยังไง แต่จะว่าไปยังจะต้องเจอแฟนเก่าก่อนมาเจอนายโทนอีกสินะ อยากให้ได้มาเจอกันเร็วๆจัง ขอบคุณสำหรับตอนใหม่ครับ

Peter61

spectre056

นี่แหละประเทศไทย ไม่ว่าสมัยก่อนหรือสมัยนี้ ความหวังทุกอย่างกระจุกอยูในเมืองหลวง

ieaky

อ่านเรื่องของคุณประดับดาวแล้วเห็นใจเลยคนต่างจังหวัดเข้ากรุงเทพฯครั้งแรกแบบไม่มีจุดหมายแต่แรก เคว้งคว้างไร้จุดหมาย กับต้องหางานที่หายากด้วยวุฒิที่จำกัด กลับบ้านได้แต่ด้วยความที่ไม่อยากให้ใครคิดว่าล้มเหลว ยอมไปตายเอาดาบหน้าดีกว่า ทนสู้ชีวิตไป แล้วเมื่อไหร่จะได้เจอพี่จิ๋วกับเจ๊ละนี่อีกตัวอย่างชีวิตที่น่าสนใจ กว่าจะมาเป็นคุณดาวในวันนี้ ชีวิตที่ผ่านมาไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ ต้องฝ่าฟันอะไรมามากมายFC ประดับดาว ครับ

whitehorse

สุดยอเเลยครับสู้ชีวิตจริงๆแม่เสือดาว

pssbr

Wiwek

ถ้ามาตายเอาดาบหน้าแบบไม่รู้อะไรเลย เหนี่อยแน่นอน ยังดีที่กล้าของาน ไม่งั้นคงอยู่ต่อยาก

Sur9x

ผ่านช่วงนั้นมาได้เก่งมากเลย
ลองคิดว่าไปอยุ่ในสภาพแวดล้อมที่ไม่คุ้นเคย ไม่มีคนรุ้จัก มันจะเครียดมากแค่ไหน เก่งมากครับ

dwarf

ขอบคุณ​ครับ.. อยากจะบอกว่า.. นี่แหล่ะชีวิตมนุษย์.. เป็นชีวิตมนุษย์​ที่ยากจน.. ที่ต้องดิ้นรนทุกอย่าง​เพียงเพื่อให้มีชีวิตอยู่รอดไปจนถึงวันพรุ่งนี้