ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 115

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, เมษายน 21, 2023, 12:58:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ดูซีรีย์จบพอดี ต่อจากตอนที่แล้ว เรากลับมาที่บ้านแล้วนะ พอจะถึงเวลามื้อเย็นพี่แมนก็กลับมา หน้าตาเขาช้ำๆก็เลยถามว่ามีอะไร เขาก็บอกว่าพวกเสี่ยค่ายมวยพาเด็กมาเคลียร์น่ะเลยได้รอยช้ำ มา 1 รอย แต่ที่เหลือไอ้ลิงบ้าเก็บหมด เดี๋ยวนะพี่แมน อะไรคือเก็บหมดตี้อ่ะพี่แมน เราก็ถามไปตรงๆ พี่แมนบอกอ๋อโทษๆๆ เก็บหมดปาร์ตี้ หรือเก็บหมดทุกคนนั่นแหละ เห้อออ เลยไม่ได้โชว์เทพ พี่แมนพูดแล้วก็ทำท่าตั้งการ์ดโยกหัวแย๊ปๆๆ แม่ก็ตีแขนพี่แมนเบาๆแล้วบอกเดี๋ยวเถอะเจ้าแมนทำเป็นเล่นไป ทำเป็นเล่นไป พี่แมนบอกโห ไม่ได้เล่นนะครับแม่ เสี่ยเจ้าของค่ายมวยเขาก็พาคนที่มีเรื่อง มีปัญหามาขอเคลียร์จะเอาให้จบๆก่อนงานวันพรุ่งนี้ เราก็ถามนะว่าเดี๋ยวๆพี่แมน แล้วแม่ทิพย์ พ่อทศ เขายอมเหรอ พี่แมนบอกอ๋อแม่ทิพย์ไม่ได้ว่าอะไร เราบอกบ้า วันนั้นที่มีเรื่องกันที่โรงพยาบาลน่ะ 10 กว่าคนเลยนะ

พี่แมนบอกก็ใช่ เราก็ถามว่าแล้วพี่แมนต่อยไปคนเดียวที่เหลือไอ้ลิงบ้านั่นเก็บหมดเนี่ยนะจะเป็นไปได้ยังไง แล้วพี่แมนก็ทำหน้านิ่งๆแล้วบอกว่า ก็ตอนนี้มันไม่ได้เจ็บอะไรนี่ เก็บหมดตี้ไม่เห็นแปลกอะไร หิวข้าวจังเล๊ยยย แต่ตอนนั้นพ่อก็พูดขึ้นมาว่าเจ้าแมน พี่แมนคือชะงักเลยอ่ะ พ่อถามว่าแล้วเรื่องมันจะจบหรือเปล่าถ้าใช้กำลังแบบนี้ไปน่ะ พี่แมนนั่งลงแล้วบอกว่า มีพยานหลายคนครับ แล้วเสี่ยเจ้าของค่ายมวยเองก็ถึงกับมาออกปากขอโทษแม่ทิพย์ด้วยตัวเอง แล้วอีกอย่างไอ้โทนมันก็มีศักดิ์เป็นหลานของเสี่ยเขาเองด้วย เสี่ยเขารับปากแล้วครับว่าจะจัดการทั้งหมดเอง

แล้วที่สำคัญเรื่องมันเกิดเพราะว่าฝั่งนั้นไม่ไตร่ตรองให้ดีเอง ผมเชื่อว่าเสี่ยเขาจะจัดการทั้งหมดเองครับพ่อ เพราะว่าทันทีที่รู้ว่าโทนมันเป็นลูกแม่ทิพย์ เสี่ยเขาก็เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ ไอ้หมิวเป็นพยานได้ พ่อหันมาหาเรานะ เราก็บอกใช่ค่ะ พอคนสนิทของเสี่ยเจ้าของตลาดบอกว่า โทนเป็นลูกชายแม่ทิพย์กับพ่อทศ เสี่ยเขาก็เสียงเปลี่ยนเลยค่ะหยุดทุกอย่าง เข้าไปกอดโทนแล้วเรียกหลานลุงเลยค่ะ เรื่องนี้หมิวเองก็เป็นพยานได้ค่ะพ่อ พี่แมนบอกอีกว่าตอนนั้นผมเห็นท่าทางไม่ดีครับเลยให้พวกพี่รุจน์ รออยู่ในรถตู้แล้วครับพ่อ แล้วพี่แมนก็ยกมือไหว้พ่อนะแล้วบอกว่า

แต่ผมก็ต้องขอโทษที่ทำอะไรบุ่มบ่ามด้วยครับ พ่อเราก็ถามว่าแล้วที่มีเรื่องกันที่โรงพยาบาลน่ะ เจ้าโทนได้ฝืนตัวเองไหม พี่แมนบอกไม่ครับไอ้โทนมันเก็บไปเท่าที่ไหวครับ พอไม่ไหวก็บอกไม่ไหว แต่พวกพี่รุจน์ไม่ได้ลงมือกันครับ เพราะว่าวันนี้อาจจะโชคดีมากๆก็ได้ที่คนสนิทเสี่ยเจ้าของตลาดพาลูกน้องไปตรวจสุขภาพประจำปี เลยได้เจอกันและบอกเรื่องที่ไอ้โทนเป็นลูกแม่ทิพย์ ทุกอย่างมันเลยไม่บานปลายครับ พ่อเราก็พยักหน้าแล้วบอกว่า เรายังบุ่มบ่ามอยู่นะเจ้าแมน พ่อรู้ว่าเจ้าโทนน่ะเก่งและฝีมือก็ไม่ธรรมดา แต่ว่าน้องเจ็บอยู่ เราก็ไม่ควรไปเสี่ยวดวงอะไรกับเรื่องแบบนั้น

นี่โชคดีที่เจ้าโทนรู้จักประมาณตัวเองว่าไหวแค่ไหน ถ้าลองเลือดขึ้นหน้าเหมือนคราวก่อนแล้วลุยไปทั้งๆแบบนั้นล่ะจะไม่เจ็บหนักกว่าเดิมเหรอ พี่แมนก็บอกอีกว่าผมขอโทษครับพ่อ พ่อเราก็บอกว่า เจ้าแมน คนที่ลูกควรไปขอโทษคือทศกับทิพย์นะ พี่แมนก็เลยบอกว่าอีกว่าเรื่องนี้ผมพูดกับพ่อทศแม่ทิพย์ไปแล้วครับ พ่อเราก็หยักหน้าอื้มๆแล้วบอกว่างั้นเรื่องนี้จบเท่านี้ เราก็ถามอ้าว ไหงงั้นง่า พี่แมนแล้วเป็นไงง่ะเล่าให้น้องฟังหน่อยดิ่ พี่แมนก็บอกไม่รู้วุ้ย จะไปเล่าได้ยังไง ตอนนั้นก็อีลุงตุงนังกันอยู่ จะเอาเวลาไหนไปเล่า เราก็ขยับไปถาม ไปจิ้มๆหน้าแล้วถามว่าไม่เจ็บจริงๆใช่ไหมอ่ะ

พี่แมนก็บอกว่าโดนต่อยหน้าทีเดียวเองนั่นแหละ วันนี้ไอ้โทนมันเป็นอะไรไม่รู้โหดเกิ๊น เรากำลังจะถามว่าทำไมง่ะ พี่แมนก็บอกว่าต่อยร่วงทุกคน คนละหมัด 2 หมัดร่วงไปนอนกองพื้นแล้ว เราบอกไม่ ๆ ๆ พี่แมนน้องไม่เข้าใจอ่ะว่าทำไมเสี่ยถึงไม่ยอมจบอ่ะ ขนาดลูกชายของพี่ชายเสี่ย ยังไม่กล้าพูดอะไรต่อเลย พี่แมนก็บอกมันคนละเคสกันไอ้หมิว ไอ้พวกนี้มันเป็นเด็กของเสี่ยค่ายมวย มันไม่ใช่ลูกชายเขา เพราะงั้นเขาก็อยากให้พวกมันเห็นกับตาและรับรู้ด้วยตัวเองว่า คนที่มันไปยุ่งด้วยนะ มันเป็นลูกใครและแบ็คใหญ่แค่ไหน

ไอ้ครั้นอันธพาลจะคุยด้วยคำพูดมันก็คงไม่เข้าใจ ปล่อยให้โดนไปคนละตุ้บ 2 ตุ้บถึงจะรู้ เพราะงั้นเขาถึงพาไอ้พวกที่ยังข้องใจ ไปซัดกับไอ้โทนที่บ้านไง สุดท้ายก็เก็บเรียบ แล้วเสี่ยเจ้าของตลาด เสี่ย - เจ้าของขุนแผน – ก็มาด้วยเมื่อวาน เป็นสักขีพยานกันหมด แค่ไม่ต้องพูดอะไร คนในวงการเห็นหน้าเสี่ยพวกนั้นก็ถอดสีแล้ว ลองรู้ว่าไอ้โทนเป็นหลานของพวกเสี่ย ใครมันจะกล้าไม่จบ ต่อยก็แพ้ไปแล้ว ถ้ายังไม่เลิกอีก พวกมันนั่นแหละจะเละ แล้วพี่แมนก็บอกเห้ออออ หิวข้าวจังเลยยยย เราก็เอ้าอะไรเนี่ยมาหิวอะไรตอนนี้อ่ะ ข้าวกลางวันก็กินไปตั้งเยอะอะพี่แมน

พี่แมนบอกเห้ย ๆๆ มันคนละส่วนกัน มื้อกลางวันมันย่อยไปแล้วเว้ยไอ้หมิว ตอนนี้ก็หิวแล้วว เง้ออออ อะไรอ่ะไอ้พี่ชายบ้าทำไมไม่ยอมเล่าอ้ะ พี่แจ๋วก็มาเรียกพวกเราทานข้าวพอดี แม่เราก็เดินไปถามนะว่าแจ๋ว วันนี้เมี่ยงปลาอร่อยไหม พี่แจ๋วบอกอร่อยมากค่ะคุณผู้หญิง แจ๋วขอสูตรน้ำจิ้มถั่วตัดจากแม่ของโทนมาแล้วค่ะ เราวิ่งไปเกาะแขนพี่แจ๋วเลยนะ แล้วบอกทำให้กินมั่งน๊าพี่แจ๋วน๊า    ๆ ๆ ๆ

พี่แจ๋วเหมือนจะตกใจนิดนึงแล้วบอกว่าค่ะน้องหมิว เดี๋ยวพี่แจ๋วทำให้กินเราก็ฮี่ๆ ๆ จะได้กินของอร่อยๆอีกแล้ว พี่แมนก็เดินมาแซวว่าแหม ๆ ๆ ๆ กลายเป็นพวกเห็นแก่กินเมื่อไรไอ้หมิว เราบอกไร อะไรใครเห็นแก่กินพี่แมนอ่ะแหละ เดินกินหมูย่างไม่วางจานเลยอ่ะ พี่แมนบอกเอ้าก็มันอร่อยนี่หว่า เรากอดแขนพี่แจ๋วแล้วแลบลิ้นใสแบร่ แล้วบอกว่ากินเหมือนอยู่บ้านตัวเองเลยอ่ะ พี่แมนบอกอย่ามา อย่ามาไอ้หมิว แกเองก็กินเมี่ยงปลาเผาไปตั้งเยอะ อย่ามาว่าพี่นะไอ้นี่ เง้ออ ก็มันหิวนี่นา แม่บอกเอ้าๆสองพี่สองไปกินข้าวกันเถอะ

เราเช๊อะ !  แล้วก็เดินมาที่โต๊ะอาหารเลย วันนี้ก็น่ากินเหมือนเดิมแหละ พี่แจ๋วเองรสมือก็ไม่ธรรมดานะจะบอกให้ แต่มันมีอะไรบางอย่างมันติดค้างในใจเรามากๆเลยนะ นั่นก็คือเรื่องพี่จวบอ่ะทำไมอยู่ดีๆพ่อทศถึงไปทำพี่จวบแบบนั้นทั้งๆที่พ่อทศไม่ใช่คนที่ชอบอวด ชอบโชว์ หรือแสดงอภินิหารเพื่ออวดตัวแบบนั้น ที่เราเห็นคาตาก็มีแค่ครั้งเดียวที่ปรามพวกเสี่ยสองคนที่กำลังจะยิงกัน แล้วพี่แมนนี่แหละที่เหมือนจะรู้ใจเรามากๆเลยนะ พี่แมนพูดขึ้นมาว่าพี่จวบเป็นอะไรครับพี่แจ๋ว

เราก็มองพี่แมนนะ แต่ก็เดินมานั่งข้างๆแม่แล้วเตรียมกินข้าว พี่แมนก็มองเรา มองพ่อ แล้วก็มองแม่นะ พี่แจ๋วก็ตักข้าวไปด้วย แล้วพูดว่าไปซ่าท้าทายเองนั่นแหละค่ะคุณแมน พี่แมนก็พูดซ่า... ไปทำอะไรล่ะครับ พี่แจ๋วมองเราแล้วพูดว่าพูดไปจะเชื่อกันไหมคะเนี่ย เราก็บอกนะว่าบอกมาเถอะพี่แจ๋ว หมิวเจออะไรมาหนักเลยอ่ะอาทิตย์นี้ รู้อีกสักเรื่องคงไม่เป็นไร พี่แจ๋วตักข้าวให้พวกเราจนครบแล้วนะ แต่ก็บอกว่าเล่าหลังทานข้าวดีกว่าค่ะน้องหมิวเดี๋ยวหิวกัน เราบอกไม่เอาจะฟังง่า

แม่เราก็บอกว่ากินไปฟังไปก็ได้เจ้าหมิว เราก็งื้มม ค่ะแม่ พี่แจ๋วก็บอกว่า พี่จวบน่ะเขาอยากจะเอาพวกวัตถุมงคล ของขลังที่เขามีติดตัวไปที่งานด้วยค่ะน้องหมิว เราก็กินไปแล้วบอกอ้าวก็ไหนตอนแรกพ่อทศถามแล้วพี่จวบบอกว่าไม่มีไงคะพี่แจ๋ว พี่แจ๋วก็หัวเราะเบาๆแล้วบอกว่า ก็บอกไม่หมดนั่นแหละค่ะน้องหมิว งานเรียกขวัญนั้นสำคัญมากๆนะคะถ้าไม่ได้รับอนุญาตก็คงเอาเข้าไปไม่ได้ แต่พี่จวบเองก็อยากเอาไปเพราะอยากได้บุญได้บารมีจากงานเรียกขวัญด้วย

เราก็บอกอ้าว เพราะงั้นพ่อทศเลยทำแบบนั้นเหรอคะ พี่แจ๋วบอกว่าถึงจะไม่ได้คิดร้ายอะไร แต่การที่บอกเจ้าของบ้านไม่ครบพี่จวบเองก็มีความผิดค่ะ เพราะงั้นเลยกลัวพ่อของโทนจนหน้าซีดแบบนั้นไงคะ ต้องขอบคุณพ่อของโทนค่ะที่ไม่ทำอะไรรุนแรงไปมากกว่านั้น พ่อเขาก็บอกนะว่า งานบ้านเขาเราก็ต้องเคารพกฎบ้านเขานะแจ๋ว ชั้นเข้าใจว่าการอยากเสริมพุทธคุณหรือเสริมบารมีให้ของขลังใครๆก็อยากทำ แล้วยิ่งปู่กับลุงของเจ้าโทนมีวิชามากขนาดนั้นด้วย แต่อะไรที่เขาห้ามเราก็ไม่ต้องทำตาม ไปบอกจวบนะแจ๋ว

พี่แจ๋วก็บอกค่ะคุณผู้ชาย ตอนนี้ไม่กล้าแล้วล่ะค่ะ  พ่อเราก็บอกอื้มๆ ไว้งานทำบุญบ้านน่ะจะเอาของขลังหรือพระเครื่องมาให้พระคุณเจ้าช่วยเสริมพุทธคุณ หรือ อาราธนา ชั้นก็ไม่ว่านะ พี่แจ๋วก็ตอบค่ะคุณผู้ชาย พี่จวบคงยิ้มแก้มปริแน่ค่ะ หลังจากโดนพ่อของโทนขู่มาแบบนั้น เราก็มอง ๆ ๆ พี่แมนก็พูดว่าไปโดนพ่อทศขู่อีท่าไหนล่ะนั่นพี่จวบถึงหน้าซีดเป็นไก่ต้มเลย พี่แจ๋วก็หัวเราะนะทุกคน เราบอกเสือออออ พี่จวบบอกเห็นเสือออออ พี่แมนก็บอกอั้ยย๋า ไม่ใช่พ่อทศปลุกของหรอกเหรอนั่น เราก็บอกน้องไม่รู้ง่ะ ตอนนั้นน้องไม่เห็นอะไรเลยก็เห็นเป็นพ่อทศนะ พี่แจ๋วก็บอกว่าของพวกนี้ ต้องคนที่เหมือนกันถึงจะมองเห็นค่ะน้องหมิว แต่ดูจากที่เห็นแล้ว พ่อของโทนคงจะแรงจริงๆค่ะ พี่จวบขาอ่อนเลยนั่น

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

kingome

ขอบคุณครับเจ๊หมิวว รอดูวันงานเลยครับ

zeebraa

sunshine9

มาแล้ว ละครดัง หลังเที่ยงคืน

lnw007

คงงงทั้งบ้านเทพโทน เอฟเฟค

ไม่กล้าพิมไรแปลกๆเลย555 ขอบคุณครับ

Leo the rott

ยังกล้าแอบเอาของเข้าไปทั้งๆที่บอกไม่มี เกือบไปแล้วไหมล่ะ

ttasster

พี่จวบลองของซะแล้ว  เจอพ่อโทนสั่งสอนแบบเบา ๆ

Kenobi.,

nowhereman

สนุกสนานเหมือนเดิม เสียดายพี่แมนเล่าให้ฟังน้อยไปหน่อยว่าเคลียหมดตี้ยังไง

โอยพี่หมิวเซ็นดีเกิ๊นนนน

sunnies

แค่แอบพกมาก่อนวันงานพ่อทศยังจนาดนี้ถ้าพี่จวบไม่เข็ดก็ไม่รู้จ่ะว่าไงแล้ว

Slave

ได้ความรู้มาเยอะเลยอ่ะ  เพราะตัวผมเองไม่เคยได้มีโอกาสไปงานแบบนี้เลยสักครั้ง..ขอบคุณมากครับ

solid17

เข้าไปแบบไม่ดูตาม้าตาเรือก็ต้องเจอแบบนี้ละ

montoya2109

winpooh

คนมีวิชา ครองตนเอง สั่งสมบุญบารมีมาได้อย่างยาวนานย่อมไม่ธรรมดา

munkza

พ่อทศปลุกเสือ ส่วนโทนปลุกลิง