ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 119

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มิถุนายน 07, 2023, 11:19:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ryg123456

เข้มขลังมากเลย หากเข้าร่วมพิธีน่าจะขนลุกเหมือนกัน

singkanong

เจ๊เล่าได้แบบเห็นภาพเลยขนลุกตามอ่ะ

pankea

เป็นพิธี"สู่ขวัญ"ที่สมบูรณ์ตามแบบโบราณที่แท้จริงจึงไม่แปลกที่คนรุ่นใหม่อย่างเจ๊หมิวหรือเจ๊จ๋าจะพากันตื่นเต้นระทึกใจ

Kdstory

พิธีดูขลังจริงๆครับเจ้บรรยากาศ ณ ตอนนั้นคงเกินบรรยายสักครั้งในชีวิตอยากจะอยู่ในพิธีอะไรแบบนี้บ้าง คงหลอนไปหลายวัน  ::Horror::

rongler2524

readder

munkza

เจ้าที่เจ้าทางมารับบุญไงเจ๊ พิธีจบเค้าก้ไปกันแล้ว ละมั้ง

po3026

ขวัญจงกลับมานะ ดีที่อ่านตอนเช้าถ้าอ่านกลางคืนนอนไม่หลับแน่

ziggy2

งานใหญ่ บรรยายเหมือนเข้าไปอยู่ในงานด้วยเลยครับ

phenix

พิธีเรียกขวัญทางอีสานจะเป็นงานที่ใหญ่มากครับ

aceinw6969

เปิดโลกคนอ่านอย่างผมมากเลยครับ

intanianoi

Taizen

potaeds

อตาคตคงจะซี้กับน้องกุมารแน่แบบนี่

Popoing

งานเรียกขวัญ นี้ เป็นงานระดับหมู่บ้าน เลยนะครับ แถวบ้านผม ซึ่งพิธี ต่างๆ ก็จะคล้ายๆ (หมู่บ้านข้างกันยังทำไม่เหมือนกัน) แบบนี้ ครับ ไม่เหมือนกับจองคุณหมิวคุณโทน