ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 135

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, ธันวาคม 27, 2023, 11:54:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว เรามาที่บริษัทพร้อมกับรุกะ แต่ก็มาเจอคนที่เป็นลม เขาบอกว่ามาขอบคุณไอ้ลิงบ้า แล้วจังหวะนั้นพ่อทศก็มาเหมือนกัน เดี๋ยว ๆ ๆ  !!!!!!!! อะไรกันเนี่ย วันนี้วันรวมตัว อะไรกัน แล้วหลบหนี หลีกห่างไม่ได้ไง แล้วอยู่ดีๆ ...

' สวัสดีค่ะ '

มีเสียงใสๆดังขึ้นมา แล้วดังข้างๆเราเลย เราหันควั่บไป คือรุกะนางยกมือไหว้ทักทายพ่อทศแล้ว โอ๊ยยยย อะไรเนี่ย แล้วนางยิ้มแฉ่งเลยนะ พ่อทศกับคุณอาก็นิ่งกันไปแป๊ปนึง แล้วพ่อทศก็พยักหน้ายิ้มให้ด้วยความเป็นมิตร

เราก็เลยสวัสดีมั่ง แล้วถามว่า พ่อทศมาทำอะไรพ่อทศมาทำอะไรเหรอคะ พ่อทศก็บอกว่าลุงกำลังจะกลับบ้านน่ะหนูหมิว เราก็งงๆ คุณอาก็เลยบอกว่า คุณทศมาวัดตัวตัดชุดน่ะหมิว เย้ งั้นเท่ากับว่าพ่อทศยอมมาทำงานเต็มตัวแล้วอ่ะดิ่

พ่อทศหันไปบอกคุณอาว่า ไม่ต้องเติมคุณก็ได้ แต่คุณอาเขากลับก้มหัวให้ถึงจะแค่นิดเดียวก็เถอะ แต่หายากนะ ที่คุณอาจะทำแบบนี้ให้ ถ้าไม่ใช่พ่อกับแม่เราอ่ะ เราก็เลยถือโอกาสถามว่าไอ้ลิงบ้ากลับมายังคะพ่อทศ  เอ่อ.. โทนน่ะค่ะ  พ่อทศเขาบอกว่ายังหรอกหนูหมิว แต่ว่าแมนกับเจมส์น่าจะกลับแล้วล่ะ

แล้วพ่อทศก็หันไปมองทางฝั่ง สองคนที่มาอ่ะ แล้วพูดว่าคุยธุระกันอยู่ไหม เราบอกไม่ค่ะ ๆ ๆ แล้วเราก็เริ่มเล่าเรื่องวันนั้น บลา ๆ ๆ ๆ คนๆนั้นเป็นลมบลา ๆ ๆ ไอ้ลิงบ้าไปช่วยบลา ๆ ๆ ๆ จนมีเรื่องบลา ๆ ๆ  แต่พอจะพูดเรื่องโดนลงโทษ พ่อทศก็พูดแทรกทันทีว่า เอาล่ะๆๆ  แล้วรุกะนางก็ดึงแขนเราไว้

พ่อทศบอก ลุงเข้าใจแล้ว สองคนนั้นก็ทำหน้า งงๆนิดๆ เราก็เลยแนะนำว่า พ่อทศเป็นพ่อของโทนคนที่ช่วยตอนเป็นลม พอพูดจบ นางคนที่เป็นลมรีบยกมือไหว้ขอบคุณใหญ่เลย โดยเฉพาะคนที่นางเรียกว่าเจ๊  ก็พูดขอบคุณไม่ขาดปากเลย แล้วเหมือนจะมีของเล็กๆน้อยๆ มาให้ด้วย แต่พ่อทศก็พูดขึ้นมาว่า

ตอนที่ลูกชายผมช่วย เขาได้ขออะไรไหม พ่อทศพูดแล้วก็มอง นางคนเป็นลมก็ส่ายหน้า คนที่มาด้วยกันด้วยนิ่ง พ่อทศบอกว่า แค่มาขอบคุณกันตรงๆแบบนี้ก็ดีมากๆแล้ว ไม่ต้องคิดถึงขั้นมาของตอบแทนหรอกนะ เพราะตอนนั้นโทนมันก็คงไม่ได้คิดอะไรเลย นอกจากพุ่งไปข้างหน้า และทำในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าถูก ถึงแม้มันจะไม่ค่อยถูกเท่าไร

ระหว่างที่พ่อทศพูดรุกะนางก็พยักหน้างึ้กๆๆๆๆ เหมือนนางเห็นด้วยกับที่พ่อทศพูดทุกประการ แต่ก็อย่างว่าแหละนะ เพราะนางเองก็มีประสบการณ์ตรงมากับตัว ตอนที่ไปทำงานที่ปายนี่นา พูดแล้วหมั่นใส้ พุ่งไปบวกกับฝรั่งทั้งๆตัวก็เล็กกว่าเยอะ เห้อออ นี่แหละมั้งที่พ่อทศบอกว่าโทนมักจะทำอะไรไม่คิดให้ถี่ถ้วน

แล้วนางคนที่เป็นลมนางก็หน้าเสียๆอ่ะ แต่พ่อทศบอกว่าอย่าคิดมากเลย ไอ้คนช่วยน่ะ ตอนนี้อาจจะยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าช่วยใครไป และทำอะไรลงไปบ้างเพราะงั้นหนูอย่ากังวลเลย แล้วตอนนี้แววตาพ่อทศท่านกลายเป็นแบบผู้ใหญ่ที่อบอุ่นน่านับถือมากๆ แค่แบบโห รู้เลยว่าทำไมพวกลูกน้องพ่อทศถึงเคารพยำเกรง บทจะโหดก็โหดเกิน บทจะเรียบง่ายก็ดูกลมกลืนไปหมด ผู้หญิงสองคนก็มองๆ แล้วแดนเซอร์ที่เป็นลมคือเราพยายามมองภาษากายของนาง

มือสองข้างที่ถือหูกระเช้ากำแน่นเหมือน คือมันเป็นปฏิกิริยาของคนที่พยายามกลั้นในสิ่งที่อยากแสดงออกมากๆ พ่อทศท่านพูดไปว่า สักวันถ้าเจอกันอีกก็ค่อยขอบคุณกับเจ้าตัวแล้วกันหนู ประเทศเรามันก็กว้างซะขนาดนี้ ยังอุตส่าห์ได้มาเจอกัน มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญอะไรหรอก ยังไงสักวันก็คงได้เจอกันนั่นแหละ ง่ะ . . .  งงกับคำว่าสักวันของพ่อทศจัง แล้วพ่อทศก็มองไปที่เจ๊คนที่มากับนางแล้วบอกว่า

ให้พักผ่อนเยอะๆนะ หน้าตายังดูซีดเซียวอยู่เลย เรามองหน้ารุกะเลยนางก็ถามเราว่า พ่อของซารุพูดว่าอะไร เราก็บอกนางว่า พ่อทศบอกว่าหน้าของคนนั้นยังดูซีดๆอยู่ให้พักผ่อนเยอะๆ แล้วระหว่างนั้น พ่อเราก็เดินมาพอดีน่ะ มากับพวกคุณป้าที่ดูแลฝ่ายชิบปิ้ง ที่ไอ้ลิงบอกว่าดุๆ   พอพ่อทศบอกไปให้พักผ่อน เจ๊คนนั้นก็พยักหน้าเลย แล้วพ่อทศพูดมาประโยคนึง เป็นประโยคเดียวที่แบบ . . พูดยังไงให้เห็นภาพดี ทุกคนน่าจะรู้จัก Heal อ่ะ แบบในเกมส์ที่ว่าพอฮีลปุ๊ป จากจะตายๆก็เต็มหลอดเลย

พ่อทศพูดมาประโยคนึงว่า ไว้จะบอกโทนให้นะ ว่าคนที่ช่วยไว้แข็งแรงดี พอพ่อทศพูดมาคือแบบนางที่หน้านอยด์ ดูผิดหวังในตอนแรกคือดีขึ้นทันตาเหมือน Heal เลย  นางบอกค่ะขอบคุณค่ะ แล้วเจ๊ของนางก็บอกว่างั้นรบกวนเท่านี้ค่ะ ขอตัวก่อนค่ะ แล้วก็พากันไหว้ ๆ ๆ แล้วก็เดินไปเลย

นางสองคนเดินไป แต่ก็เห็นนะว่ามีผู้ชายคนนึงยืนรออยู่นอกประตู พ่อเรากับหลายๆคนก็เดินมาถึงพอดี พ่อก็ถามว่ามีอะไรรึเปล่าทศ พ่อทศบอกไม่มีอะไรหรอก แล้วรุกะนางก็ยกมือไหว้สวัสดีพ่อเรา คนอื่นๆที่เพิ่งเห็นก็ตกใจว่าทำไมรุกะนางถึงมาอยู่ที่นี่ เราก็ได้โอกาสแล้วจังหวะนี้แหละ เราบอกว่า คนที่ไอ้ลิงบ้าช่วยตอนเป็นลมมาขอบคุณน่ะค่ะพ่อ พ่อเราก็มองแล้วถามว่านั่นแหละเหรอที่บอก

เราบอกใช่ค่ะพ่อ ดูดิ่คะพ่อคนที่ไอ้ลิงช่วยไว้มาขอบคุณถึงที่เลยนะ ไอ้ลิงบ้าทำเรื่องดีๆเลยนะ . . . . .  ในใจคิดว่าตอนนี้แหละจะหาทาง ให้ไอ้ลิงไม่โดนพ่อลงโทษ แต่ว่าพ่อทศก็พูดขึ้นมาว่า เรื่องทำความดีช่วยเหลือคนอื่นมันก็อีกเรื่อง เรื่องที่ใช้กำลังเกินแก่เหตุมันก็อีกเรื่องนึงหนูหมิว เอามาหักล้างกันไม่ได้ เรื่องที่ไอ้ลูกหมาช่วยเหลือคนก็ต้องชื่นชม แต่เรื่องที่ทำผิดก็ต้องมีบทลงโทษ เอามาหักล้างกันไม่ได้

ง้ะ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ทำไมพ่อทศพูดงี้เลยง่ะ  พ่อทศก็บอกเอาล่ะเดี๋ยวกลับก่อนนะ แล้วพ่อทศก็เดินออกไปพร้อมกับคุณอา เราก็แบบง่ะ . . . อะไรเนี่ย รุกะก็ถามว่าเกิดอะไรขึ้นอีกเหรอ เราก็บอกว่าสงสัยไอ้ลิงบ้า ซารุซัง คงต้องโดนลงโทษแล้วล่ะ แล้วพ่อก็ถามว่า แล้วสองคนนั้นมานานยัง เราก็เลยบอกพ่อไปทั้งหมด ก็เล่าไปด้วยเดินไปด้วย เพราะว่าทั้งหมดนี้คือจะไปที่โรงยิมของทีมการ์ด

พ่อเราก็ถามว่า เจ้าหมิวหนูไม่ได้พูดถึงเรื่องที่เจ้าโทนจะโดนลงโทษ ต่อหน้าคนๆนั้นใช่ไหม เราก็ถามคนที่ไอ้ลิงบ้าช่วยไว้เหรอคะ ค่ะพ่อไม่ได้พูดค่ะ แต่ก็เกือบพูดแต่พ่อทศเขาขัดจังหวะก่อน พ่อเราบอกเหรอ อื้มดีแล้ว เราก็มองหน้ารุกะเลยนะ แล้วนางก็ถามว่าทำไมเหรอคะคุณอา ที่บอกว่าดีแล้ว พ่อเราก็เลยบอกว่า แค่ที่หนูเล่ามาว่าทศปฏิเสธของที่ตั้งใจเอามาขอบคุณเจ้าโทน คนนั้นก็แสดงสีหน้าไม่ดีแล้วไม่เหรอ

เราก็บอกค่ะพ่อ หน้าดูเสียไปเลย พ่อเราบอกว่า แล้วถ้ายิ่งมารู้ว่าคนที่ช่วยตัวเองกำลังจะโดนลงโทษ หนูคิดว่าเขาจะเป็นยังไงล่ะเจ้าหมิว เราก็บอกก็คงรู้สึกแย่มากๆค่ะ พ่อบอกนั่นแหละ ที่ทศพูดแทรกมาคงเพราะต้องการให้เด็กผู้หญิงคนนั้นรับรู้แค่นั้นพอ และคงไม่อยากให้รู้ว่าเจ้าโทนจะโดนลงโทษนั่นแหละ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

❖SynchroNight❖

มาตามเรื่องต่อ ขออ่านก่อนนะ ::Reader::
รอเรื่องเล่าจากคุณแมนอยู่น๊า~

ryg123456

เรียกได้ว่าพ่อทศมีคุณธรรมมาก กฎต้องเป็นกฎ
แม้จะทำดี แต่การละเมิดก็ต้องถูกลงโทษ
ไม่สามารถหักล้างกันได้ เช่นเดียวกับการทำบุญ และทำบาป
แบบนี้ พ่อทศ กำลังจะสอนพี่หมิวไหม

only1A

ดาวกับเจ้มาแท้ๆ แต่ไม่ได้เจอโทนเลย

LMnade

อยากรู้ว่าคุณโทนจะจำดาวได้ตอนไหน ว่าดาวเป็นคนที่ตัวเองเคยช่วยไว้

First10

อ้าว ดาวเจอพ่อทศก่อนอีกสองสาวสินะ แล้วพ่อทศพูดยังกะรู้อนาคตเลยแฮะ ว่าทั้งสองคนต้องมามีวาสนาเจอกันอีก

winpooh

พ่อทศนี่ อ่านเกมส์ขาดมาก ต้องขอคารวะด้วยใจเลย

rongler2524

มาอ่านด้วยคนรอร้
านเกะไปก่อน

Roam/Z/l3

ตอนใหม่มาแล้ว ดาว แอบปลื้มมานาน อยากให้ดาวเล่าต่อ

[email protected]

พ่อสามีมีใจออกห่าางให้คนอื่นรึเปล่าเนี่ย

singkanong

เย้ๆตอนใหม่มาไวได้ใจ FC ครับ

toy5599

chapter11

แม่เสือดาวนั่นเแงมาขอบคุณถึงที่เลย แต่เจ้าตัวไม่อยู้นี่สิ

sunnies

ลูกสะใภ้มาเจอพ่อสามีโดยบังเอิญ

Kenobi.,

ตอนใหม่มาไวมากเลย ดีใจมากเลยครับ .