ขอบคุณ และขอบคุณ .. ทุกท่าน ที่ " สละชีพ เพื่อชาติ "

ขอบคุณ และขอบคุณ .. ทุกท่าน ที่ " สละชีพ เพื่อชาติ "

• 0 ตอบ
  • 3614 อ่าน
*

ออฟไลน์ kitsana372

• Junior Member
  • 406
  • 1132
  • โชว์ลาว

... พิมพ์ไปก็คิดหาหนทางไป ทำอย่างไร คนตัวเล็กๆไร้ซึ่งอำนาจอย่างเราจะตอบแทนทุกท่านที่เสียสละเพื่อชาติอย่างพวกท่านได้ ...
กี่คน กี่ชีวิตแล้ว ที่ตั้งแต่เกิดมาลืมตาดูโลกใบนี้ที่ประเทศไทย ...
" ขอบคุณ และขอบคุณ .. ทุกท่าน ที่ " สละชีพ เพื่อชาติ " .. ขอบคุณด้วยความจริงใจจากหัวใจ .. "

วันนี้ฉันมีนิทาน อยากเล่าให้เธอฟัง
นิทานเรื่อง ท ทหาร อดทน
เวลาเค้ายืนเค้าแนบปืนกลไว้ข้างกาย
ทั้งที่เค้าไม่เคยใจร้ายและไม่เคยคิดฆ่าคน

เพื่อให้พระสงฆ์ได้ออกบิณฑบาตร และพี่น้องญาติโยมได้ทำบุญ ทุกเช้า

ไม่มีอะไร ก็แค่...

...พูดไม่ออกเท่านั้น

น้ำตามันไหลออกมาทั้งๆที่ไม่ได้สั่งให้มันไหล
เราอึ้งไปทำอะไรไม่ถูกเลย
ที่ทำอะไรไม่ได้นอกจาก
ดูพวกเขาเจ็บ ตาย และอื่นๆ  

ทำไมเด็กๆ ที่ไม่รู้เรื่องด้วยต้องทำกับพวกเขาหล่ะ

อีกไม่นาน ฝนจากฟ้าจะโปรยลงดิน
อีกไม่นาน หมู่นกจะบินกลับคืนรัง
อีกไม่นาน เรือลำน้อยจะลอยถึงฝั่ง
อีกไม่นาน คือความหลังในอีกไม่นาน
อีกไม่นาน .....

ระลึกแด่ ญาติของข้าพเจ้า

ช่องทางแจ้งข่าวเผื่อโดนปิด ติดตามไว้นะ