ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนที่เรียกว่าเงินเดือน สูงที่สุดในประเทศไทย

เริ่มโดย OoFundexoO, พฤศจิกายน 01, 2009, 08:43:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

OoFundexoO

10 อันดับบุคคลที่มีรายได้ต่อเดือนที่เรียกว่าเงินเดือน สูงที่สุดในประเทศไทย

อันดับ 10 คุณ บัณฑูร ล่ำซ่ำ
นายธนาคาร กสิกรไทยครับ รั้งอันดับ 10 ด้วยรายได้ 14,300,000 ต่อ ปี หรือราวๆ 1,191,777 บาทต่อเดือนครับ

อันดับ 9 คุณ มาเชลลีนัส ไซมอน เฮนดริกัส
ท่าน นี้เป็นผู้บริหารของ ปูนซิเมนต์นครหลวงหรือปูนอินทรีย์ครับมีรายได้ต่อเดื อนมากกว่าคุณ บัณฑูร ล่ำซ่ำ เล็กน้อยครับ 1,194,167 บาทต่อเดือน ครับ มากกว่าอันดับ 10 เพียง 4,000 บาทครับ

อันดับ 8 คุณ ลินดา ลีสหะปัญญา
ผู้บริหาร โรงพยาบาล บำรุงราษฎษ์ครับ หากคุณเคยไปเยือนที่ โรงพยาบาลแห่งนี้ท่านคงเข้าใจได้ดีว่าอันดับหนึ่งด้า นการบริการทางการแพทย์ แห่งเอเซีย ไม่ใช่คำกล่าวที่เกินจริง และเธอซึ่งเป็นผู้บริหารมีรายได้ปีละ 15,200,000 บาทต่อปีครับ หรือ เดือนละ 1,268,241 บาท

อันดับที่ 7 คุณ แอริค มาร์ค เลอวีน
แค ลิฟอร์เนีย ว้าว ฟิตเน็ต คือที่ท่านผู้นี้ทำงานและบริหารอยู่ ความต้องการการมีสุขภาพที่ดีทำให้ธุรกิจนี้เติบโตอย่ างรวดเร็วและแน่นอนหมาย ถึงผลตอบแทนผู้บริหารที่ได้รับถึง 1,283,380 บาทต่อเดือน

อันดับ 6 คุณ ปลิว มังกรกนก
ผู้บริหารธนาคาร ทิสโก้ ท่านผู้นี้ได้อันดับ 6 ไปด้วย รายได้ 1,334,287 บาท ต่อเดือน ครับ

อันดับ 5 คุณ ชาติศิริ โสภณพนิช
หาก พูดถึงนามสกุล โสภณพนิช เราคงเดาถึงกิจการที่ท่านดูแลได้ไม่ยาก ครับนั้นคือธนาคารกรุงเทพฯ ซึ่งทางธนาคารจ่าย เงินค่าตอบแทนต่อเดือนเป็นจำนวน 1,363,106 บาท ครับ

อันดับ 4 ดร วิชิต สุรพงษ์ชัย
ท่านผู้นี้ก็เป็นผู้บริหารธนาคารครับ และเป็นธนาคารที่เก่าแก่ที่สุดในประเทศ
ใช่แล้วครับ ธนาคารไทยพานิชย์ และแน่นอนครับนายธนาคารรวยเสมอ โดย ท่านมีรายได้ต่อเดือน 1,369,167 บาท ครับ
มาถึง 3 อันดับสุดท้าย สังเกตนะครับไม่มีใครต่ำกว่าล้านเลย

อันดับ 3 คุณ มนตรี ศรไพศาล
ผู้บริหารของบริษัทเงินทุนหลักทรัพย์ กิมเฮง (ประเทศไทย) คุณสงสัยไหมท่านได้เท่าไหร่จึงมาถึงอันดับ 3
ท่านได้รับค่าตอบแทนเดือนละ 1,424,722 บาทครับ

อันดับ 2 คุณ บุญคลี ปลั่งศิริ
ผู้ บริหารจาก ชินคอร์ปรายนี้มีรายได้สูงพร้อมๆกับความสามารถที่สูง มากพอๆกัน ในยุคของการแข่งขันที่รุนแรงด้านการสื่อสาร เขาผู้นี้ยังทำให้ชินคอร์ปยังครองตำแหน่งแนวหน้าของป ระเทศได้
และรายได้ของเขาต่อเดือนคือ 1,498,571 บาทครับ

อันดับ 1....................
ท่านผู้นี้คือ ประชัย เลี่ยวไพรัช
ท่านมีรายได้จาก ทีพีไอ เดือนละ 2,666,580 บาท ครับ สูงที่สุดในประเทศไทย เป็นท่านเดียวที่มีรายได้เกิน 2 ล้านครับ

ข้อมูลจาก กรุงเทพธุรกิจ บิสวีด
ผู้นำมาเผพแพร่ [email protected]

อาจจะเปลียนเเปลงไปบ้างเเล้วนะครับ เเต่เท่านี้ก็ถือว่า(โครต)รวยแล้ว
[align=center][align=center]