ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เคยคิดกันบ้างไหมครับ ?

เริ่มโดย omam, มกราคม 10, 2010, 05:10:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

omam

เคยคิดกันบ้างไหมครับว่า ตัวเองเป็นคนเลวคนนึง
ทำอะไรไม่ดีกับ พ่อ กับ แม่ แค่ เถียงกัน ทะเลาะกันบ่อยๆ
แม้จะทำดีแค่ไหนก็ลบล้างมันไม่ได้
ผม ทะเลาะกะ แม่ กะ พ่อ บ่อยมากๆ
ผมก็เป็นคนคิดมากอยู่แล้วนะครับ
หลังจากทุกครั้งที่ทะเลาะกัน ผมก็มานั่งคิดคนเดียว
ว่า พ่อ กับ แม่ จะร้องไห้ไม๊

ถึงแม้ว่า ผมจะไปทำบุญให้กับใครมากแค่ไหนก็คงไม่เท่ากับ
การไม่ทะเลาะกะพ่อกะแม่ ใช่ไหมครับ

สำนึกแต่ความผิดมันก็ลบล้างไม่ได้แล้วหน่ะครับ

แล้วทุกท่านเคยคิดแบบนี้บ้างไหม ?