ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แฟนใครเป็นแบบนี้บ้าง ปรึกษาหน่อยครับ

เริ่มโดย dekza01, กุมภาพันธ์ 17, 2010, 01:36:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dekza01

แก้ไขล่าสุด dekza01 เมื่อ 2010-2-18 18:34

เอาอีกแร้วครับ ผมไม่อยุ่2สองวัน  แฟนผมมันเปลี่ยนเอาไอ้นั้นไปไว้ตงกลางทอปเฟรนอีกแร้วอ่ะดิ มันยังไปเม้นให้วันวาเลนไทเลยครับประมานว่า คิดถึงพี่นะดูแลตัวเองดีๆแล้วใช้สัญลักษณ์ที่พวกเราใช้บอกรักกันตามด้วยfoever        แร้วมีแฟนเก่าอีกคนมาเม้นทำนองว่าเอาเค้าลงทอปทำไม  แฟนผมมันเลยเม้นไปว่าก็ดูสถานะแกดิไม่อยากรอเค้าแร้วหรอแระหรอไอ้นั้นเลยเปลียนสถานะเป็นรอๆๆๆๆประมานนี้อ่ะครับ. ก่อนหน้านั้นมันมาบอกผมว่ามันมีแฟนอยู่แล้วก่อนมาคบกับผมผมเลยถามว่าทำไมถึงไม่ยอมบอกผมสรุปเค้าบอกว่า เค้าไม่ได้รักมันแล้วเพียงแต่สงสารมันทั้งๆที่ไอ้คนนั้นมันก็รุ้ด้วยว่าเทอคบกับผม. เทอบอกว่าให้หมอนั้นมันรุ้ด้วยเวลา บางครั้งบางวันที่ผมไม่ได้ไปหาเทอหริอโทหา เทอบอกว่าไอ้นี้มันมาหาหรือโทมาเป็นบางครั้ง.  
คราวก่อนมาระบายมีพี่ึๆบอกว่าอย่าใจตุ๊้ดแต่คราวนี้ผมแค่อยสกได้ความคิดเห็น. เดี๋ยวคืนนี้ผมว่าจะคุยให้รุ้เรื่องหน่อยเนี่ยครับ

อัพเดตล่าสุด 4 ทุ่ม ครึ่ง

-6โมงเย็น ผมลองคุยๆในเอ็มเทอบอกว่า จะทำอะไรก็เชิญ อารมณ์ไม่ดี
(กรุละเครียด คุนเมิงบอกว่า มีอะไรให้คุยกันให้บอกกัน อย่าเก็บไปคิดมาก หรือน้อยใจ พอบอกทีไร อย่างนี้ ดิ๊ เห๊อะ!!!)

-4ทุ่มครึ่ง มันไม่ยอมเอาแฟนเก่าทอปกลางลง แล้วบอกว่า มีเหตุผลหน่อยดิ(ตอนแรกกุกะคุยกับคุนเมิงแล้วนิ หว่า!! กุผิดอีกแล้ว)
 แล้วมันบอกว่า ปิดเทอม อาจจะไม่ได้คุยกับซัก2- 3 อาทิตย์นะ จะไปออกทริปฟรี กับพวกพี่(ผู้ชายทั้งนั้น และไม่ใช้พี่น้องแท้ๆสักคน เผลอๆอาจจะมีแฟนเก่ามันด้วย)
เี่ราเลยถาม เอ่อบอกแม่หรือยัง มันบอกว่ายัง เราเลยบอกไปว่า้เกิดแม่ไม่้ให้ไปหล่ะ(เราไม่อยากให้ไป อยู่แล้ว แฟนใคร ใครก็ห่วงนิครับ)มันตอบกลับว่า จะไปสักอย่างอ่ะ  เพราะตอนปิดเทอมเดวกะไปอยู่กับน้า เราเลยถามต่อไปว่า จะบอกน้าว่าอะไร จะโกหกน้าหรอ  มันเลยตอบผมว่า "มันต้องมีผลิกแผลงกันนิดหน่อย" ไอ่้เราเลยถามมันว่าแล้วที่บอกว่าไปกับพี่อ่ะใคร มันก็เอาแต่บอกว่า "เอ่อน่าา พี่" ผมเลยถามไปอีกหน่อย ว่า "เอ่อ เป็นห่วงนะบอกกันบ้าง" มันเลยตอบกลับมาว่า "เดวก็ อุ้มลูกกลับมาเลย"  ทุกคนคิดซิครับ แฟนคุณต้องไปเที่ยวกับพี่(ผู้ชายที่ไม่มี พี่แท้ๆของมัน + ผู้ชายที่พร้อมหม้อเต็มที่) เราเป็นคนผิดหรอในเมื่อมันยังจาโกหกแม่มัน หนีไปเที่ยวเลย มีการบอกว่า เดี๋ยวจะเอาทองแม่ไปจำนำ ผมเลยถามเอาเงินไปทำไม่ คนอื่นเค้าได้น้อยกว่าเรายังกินพอเลย ตอนแรกๆเทอบอกว่า"จะเอาไปใช้"สักพักก็บอกว่าจะไปทริปฟรีนั้นแหละครับ (ตอนนี้อารมไม่ดี หลับไปแล้วครับ ผมหล่ะเครียด!!) แต่มันบอกว่า "เอ่อๆ ไม่ไปแร้ว" (ไม่ไปก็ดี ขอให้จริงเหอะ จะได้ไม่ห่วงมาก)

เราเป็นห่วงเค้า ซึ่งบางครั้งอาจมากไปบ้าง แต่คนมันรักแล้วนิครับ
เรารักใคร เราก็ต้องเป็นแบบนี้อยู่แล้วมั่ง

แล้วจะบอกว่า

ทริปที่มันจะไป คือ มีแต่พวกผู้ชาย(ดีๆก็เยอะ เชี่ยๆก็มี) กินเหล้ากันอ่ะ
แล้วเด็กผู้หญิงไปเนี่ย  ผมห่วง มัน ผมผิดหรอ

เห้ออ

เมื่อ เย็นๆนี้ เราโทรคุยกัน นะ ผมใช้
ซุปเปอเม้า มันหมดเวลา 6โมง อ่ะึีครับ ปกติพอหมดช่วงแล้ว เทอก็จะเอาอีกเบอร์ของเืทอโทรมาหาผม
แต่วันนี้ผมบอกว่า "ตัวเอง มัน6โมงแล้วเน้อ" เทอตอบมาว่า"ก็ วางไปดิ" ผมเ้ลยถามว่า อีกเบอร์มีตังไหม
เทอบอกว่า มี 10กว่าบาท(โปร 25 สตาง 24 ชม.) "งั้นตัวเอง ก็โทรมาดิ" แต่เทอบอกว่า" ไม่เอา เครื่องนั้นแบตมันหมด"
ผมบอก"งั้นก็เปลี่ยนซิมดิ " เทอตอบ" ไม่เอาอ่ะ เดวมีคนโทรมา" ผมงงมากปกติถ้าสถานการณ์แบบนี้ เทอก็จะเปลี่ยนซิืมแล้วโทรมาทันที
แต่นี้ เริ่มแปลกๆนะ ผมเลยถามกลับ"ใครจะโทรมาหรอ" เทอตอบ"ไม่รู้สิ " ผมต่อ"งั้นก็เปลี่ยนดิ"เทอย้อน "ไม่เอา" ผมจึงวางสายไป

-วันเสาร์นี้ เทอจะไปเที่ยวกับเพื่อน (เพื่อนไปกันเป็นคู่ๆ แต่เทอบอกจะไปกับเพื่อนผู้ชายซึ่งเทอบอกว่าไม่ค่อยชอบมัน ) ทั้งๆที่อาทิตย์ที่แล้ว เราคุยกันไว้ว่าจะมานั่งเล่นบ้านผม พอผมถามเทอจึงบอก "ไป บ่อยๆคนที่บ้านแก เบื่อหน้าเค้าแล้วมั่ง"  ไม่ว่าผมจะพูดยังไงเทอก็จะไม่มา
-วันเสาร์หน้า เราคุึยกันไว้ว่าจะไปดูหนัง ผมเลยถามต่อจากที่เทอบอกว่าจะไปเที่ยวกับเพื่อน เทอบอกว่า"ไม่ีรู้ดิ " ซึ่งถ้าพูดแบบนี้คือ เทอมีอะไรผิดปกติ สักอย่าง คนเป็นแฟนกันรู้ได้นะครับ จากน้ำเสียง

มันบอกว่า มันคิดถึงผมนะ ตอนผมไม่อยู่ ตอนไปเข้าค่าย
ผมกลับมาผมก็ถามมัน คุยกับไคหรือเป่า มีไคไปหาไหม
มันบอกว่าไม่คุย แต่พอมาดึกๆ มันบอกผมว่า มันเิพิ่งบอกเลิกกิ๊กไป (เ้อาไง้ว่ะ เนี่ย กุละเครียดมากมาย T^T)

ถึงตอนนี้ผมก็เริ่มเตรียมใจแล้วหล่ะครับ
เทอเคยพูดว่า "เราอาจจะเลิกกัน ช่วงปิดเทอมก็ได้นะ เค้าไม่สิ?" พอใกล้ปิดเทอม เรื่องที่ผมห้ามหรือเคยคุยกัน ดูเหมือนค่อยๆจะทำ
ไม่สนใจเรา ไปเที่ยวกับคนอื่น ปากบอกว่ารัก แต่บางครั้งการกระทำมันไม่ใช่ เห้อออ T^T

-พวกท่านๆเคยไหมครับ  นั่งอยู่กับแฟนตัวเอง แต่โทรสัพแฟนมีคนโทรมา (ผู้ชาย มันบอกว่าพี่มัน แฟนเก่ามันอ่ะ มันบอกว่ามันไม่สนใจเค้าแล้ว แต่เค้าดูถ้ายังสนใจมันอยู่ ในไฮเชื่อไหมครับ เม้นกัน บอกรักบ้าง เค้าบอกรักมา มัีนบอกรักกลับ บางทีก็บอกแบบพี่น้อง บางที่แฟนอย่างผมยังเครียด มันบอกกับผมว่า เม้นไปอย่างนั้นแหละ) มันให้ผมรับแล้วบอกว่า "พอดี...ไปเข้าห้องน้ำนะครับ " หรือบางที "พอดี...ไม่อยู่แถวนี้อ่ะ" ประมานนี้ แล้ว ผมก็เคยเจอเพื่อนมันรับแล้วบอกประมานนี้บ่อยมาก ช่วง เย็นๆที่ผมโทรหามัน ..T^T..

มันบอกว่า มันรักผมที่สุด (แต่มันมีกิ๊กหลายคน ผมเคยขอว่าไม่มีได้ไหม มันบอกไม่รู้)

แนะนำผมหน่อยครับ จะเตรียมใจเนิ้นๆ
คบกันมาจะเข้า เดือนที่4 แล้ว

ยิ่งนาน มัน ยิ่ง เปลี่ยน...............

ผมฟังเพลง สองรัก  Zeal ทีไร ซึมทุกที บางที่เจอ เปลี่ยน ETC เข้าไป น้ำตาไหล

เห้อออ ไคมันเป็นคนคิดคำว่า กิ๊ก
ในสายตาผมนะ ผมคบใคร ผมจริงจังไม่ เคยยุ่งกับคนอื่นเลย
เพราะผมคิดว่า  กิ๊ก = ชู้ แ่ต่ถูกเรียกให้ดูดีขึ้นมั่ง
-*-