ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สิ่งมีชีวิตหน้าตาแปลกๆ รอบโลก

เริ่มโดย memee, มีนาคม 30, 2010, 03:00:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

memee

ที่ Cabrillo Marine Aqualium ทางตอนใต้ของรัฐ California USA. พบเจ้าปลาหมึกหมูการ์ตูนตัวนี้
หน้าตาตลก เหมือนหมูยิ้ม ในการ์ตูนมั๊ย?.

วัว Jay Chou ว่าไปนั่น ... (ทรง emo ชัดๆ)
ดูสิว่าทรงผมเท่ๆ แบบนี้ เหมือนกันหรือเปล่า
พบวัวพันธุ์นี้ที่แอฟริกาใต้ครับ

มันแกวคน
25 มีนาคม 2552 ที่ Jiangxi ประเทศจีน คนงานไปขุดได้ไอ้นี่ครับ
สูง 41.6 ซ.ม. กว้าง 18 ซ.ม. น้ำหนัก 4 ก.ก.
เหมือนคนมาก หูตาปากจมูกครบ (รวมถึง...) 55555 ^^

ลูกแกะแพนด้า
ที่ Cornwall, England น่ารักสุด ๆ ไปเลย เนอะ

ตัวนี้หลายคนคงเคยผ่านตา
Ambystoma mexicanum
ซาลาแมนเดอร์ แม็กซิกัน ที่พบเฉพาะในทะเลสาบของแม็กซิโกครับ
น่ารักดีแฮะ~♥

ปักเป้าหน้าคน
ที่ Shenzhen ประเทศจีน

หัวอสุรกาย
มาเกยติ้นที่อ่าว Dalian โดยหัวนี้มีความยาว 3 เมตร เฉพาะปากมีขนาด 1 เมตร
ที่เหลือติดหัวเป็นแค่ซากกระดูก ยังไม่ทราบว่าสัตว์นี้คือตัวอะไรครับ

แมงมุมงิ้ว
เขาบอกว่า สีสันของแมงมุม เหมือนการแต่งหน้างิ้วของจีนครับผม

ปลาล่องหน
ก็ตัวใสซะขนาดนี้ พบในแม่น้ำเหลืองของจีนครับ

ดอกนก
19 มีนาคม 2009 ที่เมือง Dongxing ประเทศจีน
นี่คือดอกไม้ชนิดหนึ่งที่หลุดจากขั้ว เหมือนนกหรือเปล่าเอ่ย?

ปลาหัวใส (ผมลืมชื่อที่เป็นทางการของปลานี่แฮะ)
เจ้าตัวนี้อาศัยอยู่ในระดับความลึก 2,000 ฟิต ก้นสมุทร
จริง ๆ แล้ว การค้นพบครั้งแรก ตั้งแต่ปี 1939 แล้วครับ

แมงมุมยิ้ม
จริง ๆ ตัวนี้ผมว่าธรรมดา ๆ นะ ไม่ได้แปลกอะไรมากมายกัยลวดลายบนตัว
แต่เวปเขาบอกว่าแปลก งั้นแปลกก็ได้ (ตรงไหนหว่า - -*)
แมงมุมพันธุ์นี้พบที่ Chengdu  ประเทศจีนครับ

ปลาหน้าคน
ตัวนี้ฮือฮาและเผยแพร่ในอินเตอร์เน็ทนานแล้ว ทั้งภาพและคลิปวีดีโอ
เป็นปลาคราฟ ที่มีหน้าตาคล้ายคนมาก

credit : online-station
credit : Heitaro✖365