ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สำหรับคอเกมส์ ~‘•Final Fantasy•’~ (ทุกภาค)

เริ่มโดย Lisianthus, เมษายน 02, 2010, 05:09:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Lisianthus

แก้ไขล่าสุด Lisianthus เมื่อ 2010-4-2 15:44

ก็ไม่มีอะไรจะพูดหรอกค่ะ  แค่จะถามว่า...

คุณชอบตัวละครไหนมากที่สุด  (ตัวละครหลักนะคะ  ตามMapตามแผนที่ไม่เอาน๊~า)  และประทับใจ ภาค  ไหน มากที่สุด

สำหรับตัวนู๋เองชอบ    Rinoa  จาก  Final Fantasy VIII

เพราะตัว Rinoa เองมีความ น่ารัก สดใส ทะเล้น  ดื้อ หยาบ  มึน!!   ( 3อันหลังนี่คงไม่ช่ละค่ะ  ^^'' )

แถมเป็นกึ่งๆแม่มดด้วยแหละ  ยิ่งถ้าใครได้เคยดู  Dead Fantsy (เป็นการรวมเอาตัวละครใน Dead or Alive และ Final Fantasy มาสู้กันเอง  มันส์มากขอบอก)

ในตอนที่ 2 ของ Dead Fantasy เป็นการเปิดตัว Rinoa แบบอลังการงานสร้าง + ความน่ารักสดใสของตัว Rinoa เองด้วย  (พอตอนสู้ล่ะโหดมากมาย  -.-)

นี่เป็นภาพบางส่วนของ  Dead Fantasy  ค่ะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด     พี่ คลาว หล่อมากมายเลยค๊า

อันนี้เป็นตอนเปิดตัว  Rinoa  ครั้งแรกเจ้าค่ะ

อะ...  ยิ่งพูดยิ่งยาวแล้วค่ะ  เข้าเรื่องต่อเลย

ส่วนภาคที่  ประทับใจ  มากที่สุดก็คือ     Final Fantasy X  

เพราะว่าชอบ  "เนื้อเรื่อง"  ของภาคนี้มาก  และทุกสิ่งทุกอย่างในภาคนี้ สำหรับนู๋ถือว่า สมบูรณ์ทั้ง  ภาพ  และ  เสียง   เจ้าค่ะ

แล้วคุณละคะ  ประทับใจ  อะไรบ้างคะ?