ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

หงุดหงิดโดนหลอกขายเม้าส์พังที่ร้านพันทิพย์ชั้นสอง

เริ่มโดย mephisto, พฤษภาคม 04, 2010, 02:32:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mephisto

ผมซื้อของที่ร้านขาย Hardware ที่พันทิพเพชรบุรีตัดใหม่  ก็พวกพัดลมระบายความร้อนแล็ปท็อป  USB Hub เม้าสแบบสายของNortek รุ่น Egos ราคา650บาท
 ปัญหาอยู่ที่เม้าสนี่ละครับ  วันแรกที่เอาไปใช้ มันก็ดีอยู่ แต่ก็สงสัยอยู่แล้วว่าทำไมมันไม่มีแสงเลเซอร์เลยแต่มันก็เลื่อนได้ คิดว่าเป็นแบบรุ่นใหม่มั้ง

(ทั้งๆที่ด้านหลังเม้าสเขียนว่า Laser Blue-Black)  สุดท้ายมันก็เลื่อนไม่ได้ใช้มาแค่สองสัปดาห์  เลื่อนได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่ดวง  จนผมทนไม่ไหวเอาไปเปลี่ยน
กับร้านที่ซื้อมา บอกไว้เลยว่าอยู่ชั้นสอง ด้านซ้ายสุด  คนขายเป็นแขกดำใส่แว่น  เค้าบอกกับผมว่าร้านเราไม่ได้ขายรุ่นนี้ครับ  โหผมงี้เซ็งเลย  แล้วน้องผู้หญิงที่แคชเชียร์เอาเม้าส์เสียๆของผมมาดูแล้วบอกว่าอ๋อรุ่นนี้หมดประกันไปแล้วค่ะ  ผมละสงสัยจริงๆไอประกันที่อยู่ด้านในกล่องเม้าส์มันเขียนไว้ก่อนจะซื้อซะอีกมันบอกว่าหมดประกันเดือน4 วันที่ 10  ไอผมซื้อราวๆปลายเดือนเมษายน หรือเดือน4 ของมัน ทำไมเด๋วนี้พันทิพเป็นอย่างนี้แล้วเหรอ??  
ก่อนหน้านี้ผมเคยเสียใจที่ไม่ได้ซื้อ แล็ปท็อปที่พันทิพย์ เพราะผมซื้อในงานคอมมาทไปแล้ว Lenovo Y550P พันทิพบอก37,500บาท ที่คอมมาท 47,500 บาทและยัง+ภาษีอีก7%  รวมแล้ว50,000บาท   ตอนนี้ผมไม่เสียใจแล้ว ถ้าบริการหลังการขายทำกับผมแบบนี้!!