ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แด่สันติภาพ ( ที่ไม่รู้จะ หายไปอีกเมื่อไร)

เริ่มโดย navic123, พฤษภาคม 23, 2010, 11:18:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

navic123

ในที่สุด ก็หมด เคอร์ฟิว

ผมจะได้ไปทำงานทำการ หาเงินมาเรียนสักที

แล้วก็อย่าได้กลับมาอีกเลย ถ้าอยากเผา ไปเผาพวกปลาดีกว่านะครับ ได้เงินด้วย เผาปลาขาย

แล้วก็เวลาจะปิดถนน หรือ ปิดอะไร เปลี่ยนเป็น ปิดรอยร้าวของบ้านเราดีกว่านะครับ

ผมแค่อยากเห็น คนไทยที่เป็นปึกแผ่นด้วยใจและ ไม่สู้รบกันเอง เหมือนดังเช่น คนบ้านบางระจัง

เพราะผมอายครับ ผมเห้นคนพม่า ที่มาอยู่แถวบ้านผม ผมอายแทนครับ

เพราะ พม่าบางคน รักแผ่นดินนี้ มากกว่าคนไทยบางคนอีกนะครับ ขอบอก

เอาง่ายๆ ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะครับ แต่ คนที่วันๆ นั่งฟังวิทยุ แล้วบ่นๆ อยู่คนเดียว พอเพลงชาติมา กลับ ปิดเสียง
แล้วยังบ่นอีกว่า ขัดอารมณ์หมด

กับพม่า ที่ฟังเพลงชาติ ยืนตรง ร้องเพลงไทยได้ชัดเจนและ ไม่ผิดเลยสักคำ และ ยิ้มในขณะร้องเพลง อย่างเต็มภาคภูมิ

ผมรู้สึกทั้งดีและ เศร้าใจ

ดีที่ มีชาติอื่นรักประเทศเราจากใจจริง

เศร้ากับ บางคนที่ เกิดมาด้วยสายเลือดแท้ๆ กลับรำคาญใจเมื่อเพลง ประจำชาติมา
ประธานสมาคมคนรักครอบครัว