ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เพื่อนบ้านในตอนเด็ก

เริ่มโดย maiden, สิงหาคม 13, 2010, 11:02:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

maiden

ก่อนที่จะนำเรื่องประสบการณ์นี้ มาแบ่งปันให้ทุกท่านได้รับทราบกัน
ผมยอมรับเลยนะ ว่าตัวผมรู้สึกกังวล หรือก็เกรงว่ามันสมควรหรือเปล่านั่นแหละ
เพราะสิ่งที่ผมจะเล่านี้ มันเกี่ยวข้องโดยตรงกับบุคคลในครอบครัวของผม
เกี่ยวข้องกับบุคคลที่ผมรักท่าน และแน่นอนท่านก็รักผมมาก
ที่ผมเอ่ยมาถึงขนาดนี้ เชื่อว่าทุกท่านก็คงพอนึกออกบ้างแล้ว ว่ามันจะสำคัญขนาดไหน
กับการนำประสบการณ์จริงนี้ มาแชร์ มาบอกเล่าแก่กัน แต่ถึงอย่างไรเสีย
ด้วยวัย ด้วยเวลาที่ผ่านมาก็คงพอสมควรแล้ว อีกทั้งผมก็ขออนุญาตบุคคลอีกท่านหนึ่ง
ที่ไม่ใช่ใครอื่นไกล เป็นพี่สาวแท้ ๆ ของผมนั่นเอง ที่ท่านใดเข้ามาอ่านอาจจะฉงน
ว่าแล้วมันเกี่ยวอะไรกับพี่สาวของผม ผมก็ขอบอกไว้ที่นี้เลย ว่าเหตุการณ์ต่าง ๆ
ที่เป็นความทรงจำยากจะลืมเลือนนั้น ทั้งตัวผมกับพี่สาวของผม กับได้รู้ได้เห็นมาเหมือนกัน
ไม่มากก็น้อย  ทว่าอาจจะไม่ได้ไปเห็นพร้อม ๆ กัน แต่ถ้าให้ผมคาดเดาไม่ผิด
พี่สาวของผมนั้น ดูท่าว่าต้องได้แอบดู แอบเห็นมาเยอะกว่าผมมาก
กับความลับสุดยอดของบุคคลในครอบครัวเรา ที่ชอบขึ้นมาก่อกวนอารมณ์พวกเรา
สองศรีพี่น้องอยู่บ่อย ๆ ที่ไหน ๆ แล้ว ทุกท่านคงจะอยากรู้ว่าบุคคลท่านนี้เป็นใคร
ผมก็ขอสารภาพตามตรงว่าท่านก็คือ คุณแม่ ของพวกเรานั่นเอง
ที่คุณแม่ผม ท่านคงนึกไม่ถึงหรอก ว่าลูก ๆ สองคนนี้ของท่าน จะได้แอบเปิดหูเปิดตา
หรือแอบแตกหนุ่มแตกสาว กันตั้งแต่เด็ก ๆ ฉี่ยังไม่ฉุนกัน เพราะท่านใดนึกไม่ออก
ว่าคุณแม่ผมท่านทำยังไง ก็อยากให้ท่านลองนึกดู ในสมัยนั้น กับคุณแม่ของเรา
ที่ท่านยังคงสะสวย รวยเสน่ห์ จนยามลับหูลับตาคน ก็ไม่รู้ยังไง
คุณแม่ผมท่านตั้งใจ หรือเหตุผลกลใดไม่ทราบได้ ท่านกลับให้เพื่อนบ้านของเราท่านหนึ่ง
เป็นชายวัยกลางคนตัวหนา ๆ ชอบเล่นกีฬา ได้แวะเวียนเข้าถึงตัวท่าน ยามคุณพ่อไม่อยู่บ้าน
เห็นแอบย่องมาทำคุณแม่ผม ให้ท่านได้หัวสั่น ครางเสียงหวาน จนลูก ๆ สองคนของท่าน
ต้องแอบเยี่ยวเหนียว แอบดูจนฉี่เล็ดกันตั้งแต่เด็ก ๆ  ที่เหตุการณ์พวกนี้
ผมเองก็อดนึกพิลึกพิลั่นไม่ได้ ว่าผมก็ผ่านมาอ่าน เรื่องราวของท่านอื่นในบอร์ดต่าง ๆ บ้าง
ก็ได้รู้เหมือนกันว่าหลายท่าน ก็มีประสบการณ์ตรงมากับตัวเองเลยจัง ๆ
กับภาพติดตาที่สมาชิกในครอบครัวของท่าน แอบประพฤติทำแบบลับ ๆ
แต่อย่างไรเสีย หลายท่านกลับไม่เหมือนผม ที่ผมได้แอบเห็นจริง แต่ไม่ได้เห็นคนเดียว
เหมือนกับหลาย ๆ ท่าน ทว่าประสบการณ์ของผม ก็อย่างที่บอกดันมีพี่สาวของผม
มาร่วมรับรู้ ที่เห็นผมเล่าอย่างนี้ ใช่ว่าผมกับพี่สาวเห็นเสร็จ แล้วจะมานั่งกระซิบแอบบอกกัน
เพราะต่างฝ่ายก็ต่างยังเด็กกันมากในตอนนั้น จนต่างก็เงียบงัน เก็บไว้ในใจกัน เป็นสิบ ๆ ปี
จนเพิ่งจะเมื่อเร็ว ๆ นี้แหละครับ ผมกับพี่สาวผมถึงได้มาเปิดอก
แอบมานั่งคุยกันเงียบ ๆ สองคน ถึงเรื่องราวที่ไม่เคยคิดเลยว่ามันจะเกิดขึ้น
ในสมัยนั้น ที่พอมานั่งคุยกัน ก็ให้แปลกเข้าไปอีก เพราะบางอย่างผมยังเด็กกว่าพี่สาวผม
ผมก็มีลืมเลือนไปบ้าง แต่ผมก็ยอมรับว่าผมแอบเห็นเหตุการณ์จะจะแค่ครั้งสองครั้ง
ที่วันนั้นผมก็นั่งฟังพี่สาวผมเล่าไป ผมก็ยอมรับเลยว่า ผมนั่งควยแข็งเป้าตุงเลย
จนพี่สาวผมก็คงรู้ แกก็ยิ้ม ๆ ที่ผมก็พยายามถามเอา ๆ จนพี่สาวผมต้องอ้อมแอ้ม
เหมือนไม่อยากจะเล่ามาก ว่าคุณแม่พวกเราท่านได้กระทำ หรือถูกกระทำอะไรไว้
จากเพื่อนบ้านพวกเราท่านนั้นบ้าง ที่พอคุยกันลึก ๆ พี่สาวผมก็หน้าแดง
ย้อนถามผมว่าผมก็คงเป็นเหมือนกัน ที่แอบช่วยตัวเองบ่อย ๆ ตั้งแต่เด็ก ๆ
ผมก็พยักหน้ายอมรับไป เพราะจริงเลย ยิ่งใครมามีประสบการณ์แบบนี้
จะต้องแอบเกินเด็ก ไปลอบถอกจู๋ นั่งรูดควย หรือลูบจิ๋มกันสนุกมือตั้งแต่เด็กแน่
แต่ถึงอย่างไรวันนั้น ผมก็จี้ให้พี่สาวผมเล่า สิ่งที่แกไปพบเจอมาอย่างหมดเปลือก
ที่อาจจะไม่ทั้งหมด ที่บางเรื่องผมเชื่อว่า พี่สาวผมก็ไม่อยากจะเล่ามาก แต่ยังไงเสีย
ผมกลับมาบ้านคืนนั้น แทบจะนอนไม่หลับ เพราะนึกถึงคำพูดพี่สาวผมเป็นฉาก ๆ
ที่ยิ่งคิดยิ่งทนไม่ไหว เพราะนึกไม่ถึงว่า คุณแม่ผมท่านจะมีอะไรมากมายเกินกว่าที่คิด
จนลำบากแฟนผมวันนั้น ที่ดึกดื่นยังต้องถูกปลุก มาโดนผมจี้กระเด้าให้มันระบายความหงี่
ความเงี่ยนที่มันคงอิจฉาอยู่ในใจผมลึก ๆ  กับเพื่อนบ้านผมคนนั้นหรือก็คือ อาสมาน
หรือ อาหมาน ที่เราสองพี่น้องเรียกกัน ที่คงไม่มีใครนึกหรอกในตอนนั้น
ว่าคุณแม่ผม กับผู้หญิงสวย ๆ ที่มารยาท กิริยาสมเป็นแม่บ้านแม่เรือน
ที่ดูเรียบง่ายน่ารัก ทั้งชอบตื่นมาตักบาตร วันหยุดก็ชอบเดินพาลูก ๆ ไปทำบุญ
ถวายของ ปล่อยปลาที่วัดแถวบ้านบ่อย ๆ  จะแอบมานอกลู่นอกทาง
จนชาวบ้านชาวช่องคนรู้จักขืนมารู้เข้า คงจะหัวใจวาย ยิ่งคุณพ่อผมด้วยแล้ว คงไม่ต้องพูดถึง
ที่ถ้าท่านรู้ว่า คู่ชีวิตของท่านจะจริงจัง ถึงขนาดมาหวือหวาอยู่บนเตียงร่วมเคียง
ดังที่พี่สาวผมเล่าให้ฟัง ว่าวันนั้นช่วงเที่ยง ๆ พี่สาวของผมกับเด็ก ๆ แถวบ้านรวมทั้งผมด้วย
ก็เล่นซ่อนแอบ ซ่อนหากัน ตามประสาเด็กประถมทั่วไป แต่เผอิญพี่สาวผม
ดันตั้งใจเล่นเกินเหตุ จนแอบขี้โกงเข้าไปหลบอยู่ในห้องนอนของคุณพ่อคุณแม่
จนพักใหญ่ ๆ ไม่รู้ยังไง พี่สาวผมที่หลบอยู่แถว ๆ ตู้เสื้อผ้า ชั้นวางผ้ากองใหญ่ ๆ ในห้อง
อยู่ดี ๆ ก็ต้องตกใจ ตาโต เพราะมีคนเปิดประตูห้องเดินเข้ามา
ที่ไม่ใช่ใครเป็นคุณแม่ของพวกเรา ที่พี่ผมบอกจำได้ไม่ลืมเลยกับครั้งแรกครั้งนั้น
กับวันที่เหมือนเป็นวันเริ่มต้น ให้พี่สาวผมต้องหมกมุ่นวุ่นวายกับภาพติดตาของคุณแม่ตัวเอง
ที่วันนั้นพี่สาวผมบอกว่า คุณแม่ท่านกับคุณยายสองคน
ได้ออกไปช่วยงานบุญยังวัดใกล้บ้านกันตั้งแต่เช้ามืด ที่คุณแม่ท่านก็แต่งตัวสวย
ท่านสวมเสื้อ ที่คงเป็นผ้าป่านที่ท่านชอบใส่ เป็นลายดอกไม้สีสวย ๆ
แต่เจ้ากรรม พี่สาวผมเล่าให้ฟังก็หน้าแดง แกเล่าว่า เห็นคุณแม่เดินใส่เสื้อเข้าห้องมา
ทว่าที่ไหนได้ท่อนล่างของท่าน คุณแม่ท่านกลับโป๊ล่อนจ้อน ผ้าผ่อนกางเกงในสักตัวท่านก็ไม่ใส่
จนพี่สาวผมตัวเกร็ง ตาโตมองแข้งขาเปล่า ๆ อวบอัด กับเรือนกายขาวผ่อง สะอาดตาของท่าน
ที่แน่นอนพิเศษสุด ที่พี่สาวผมตอนแรกทำอ้อมแอ้มไม่ยอมบอกผม
จนผมต้องถามย้ำ ย้ำแล้วย้ำอีก จนเข้าใจตรงกัน ว่าที่เห็นนั้นเหมือนกัน
กับของลับของดีใต้ร่มผ้าคุณแม่ ที่พี่ผมพูดลอย ๆ ว่าคุณแม่ท่านจิ๋มดุ
ที่ผมก็แอบได้เห็นมาเหมือนกัน ก็ยังยิ้ม ๆ ทำแหย่พี่สาวผม ถามว่าอะไรจิ๋มดุ
จนพี่สาวผมทำตีแขนผม ก่อนบอกว่าคุณแม่ท่านขนตรงนั้นดก หมอยท่านดุ
ที่ผมก็ไม่วายทั้งยิ้มทั้งหน้าร้อนผ่าว เมื่อได้ยินแบบนั้น ก่อนที่พี่ผมจะเล่าว่า
แกก็เหมือนจะยังงง ๆ ปนตกใจ เพราะไม่เคยเห็นคุณแม่ท่านทำแบบนี้มาก่อน
ทำให้แกทำอะไรไม่ถูก ได้แต่นั่งหลบสายตาคุณแม่อยู่ในที่ซ่อนในห้อง
ที่แกบอก แต่ก็แปปเดียวก็มีผู้ใหญ่ เป็นผู้ชายวัยกลางคนอีกคนหนึ่งหน้าคุ้น ๆ
เห็นเดินไว ๆ ตามติดคุณแม่มา ก่อนจะรีบปิดประตูห้องนอน ที่หลังจากนั้น
ที่จริงกว่าผมจะคะยั้นคะยอ ให้พี่สาวผมเล่าอะไรแบบนี้ได้
ผมต้องค่อย ๆ กล่อมแกอยู่หลายวัน จนเพิ่งจะถึงวันนั้น แกถึงจะยอมบอก
ว่าอาหมานแกวันนั้น แกก็ใช่ย่อย เพราะพี่สาวผมเห็นอาหมาน
แกก็หมดเปลือก เล่นใส่แต่เสื้อกล้าม กางเกงสักตัวก็ไม่ใส่
ที่พี่สาวผมหูแดง แก้มแดง บอกเห็นอาหมาน เดินโทง ๆ แกว่งไอ้นั่นเข้าห้องมา
มันติดตาลืมไม่ลง เพราะผมถามย้ำ ว่ามันขนาดไหน เพราะประสบการณ์ที่ผมเห็นตรง ๆ
ด้วยตัวผมเอง ผมเห็นจริง ๆ แต่ผมก็เห็นคร่าว ๆ ไม่ได้ชัดเจนอะไรนักหรอก
ว่าเห็นผู้ชายที่ดูยังไงก็ไม่น่าจะใช่คุณพ่อ ที่คงเป็นอาหมานนี่แหละ
ที่ค่ำคืนนั้นแกมาโก่งตูดบาน ๆ ของแก ย้ำรัว ๆ ใส่คุณแม่ผมที่ท่านนอนอ้าซ่า
ครางฮึมฮำอะไรของท่าน อยู่บนเตียงตอนกลางคืนไร้แสงไฟ
ที่ผมก็ไม่ได้เห็นจะจะแบบพี่สาวผม จะมีบ้างก็บางวัน ที่ผมแอบเห็นตอนคุณแม่ผม
ท่านนอนหลับ ผมก็เห็นของลับท่าน ที่ท่านนอนไม่เรียบร้อยบ้าง
แต่ถึงอย่างไรให้ผมเดา ของดีดุ้นควยของอาหมานนี่ มันต้องใหญ่โต
จนพี่สาวผมก็บอกไม่ถูก เพราะแกบอกว่ามันน่ากลัว แค่หัวบานก็บานเสียจนพี่สาวผมบอก
ตอนนั้นเด็ก ๆ ต้องนั่งอั้น นั่งขมิบจิ๋ม กลัวจะโดนควยอาหมาน เหมือนคุณแม่ท่าน
ที่ต้องแบะจิ๋ม ถูกควยใหญ่ แกถอกใส่จนแคมปลิ้นแล้วปลิ้นอีก เห็นทีแกจะไม่ไหว
ที่พวกเราสองพี่น้อง ตั้งแต่จำความได้ ก็รู้จักอาหมานกันแต่แรกแล้ว
เพราะแกก็อยู่บ้านติดกันกับพวกเรา ที่พี่สาวผมบอก แกเคยได้ยินคุณยายเล่าให้ฟัง
ว่าที่จริงอาหมานแกเพิ่งจะย้ายบ้านย้ายครอบครัวแกมา ตอนที่พวกเราเกิด
ที่อาหมานแก ก็ไม่ได้ทำอาชีพอะไร เพราะครอบครัวแกก็ค่อนข้างมีฐานะดี
ซึ่งที่ผมจำได้ตอนเด็ก ๆ จะเห็นอาหมานแกชอบมายืน ยกน้ำหนัก
ทำเล่นกล้าม เบ่งอยู่ตรงหน้าบ้านแก ที่สำหรับผมแล้ว ความทรงจำเกี่ยวกับอาหมาน
แกจะเป็นผู้ชายตัวหนา ๆ ผิวคล้ำกล้ามโต ที่พูดจาอะไรโผงผาง เสียงดัง
ดูเป็นนักเลง เป็นที่รู้จักของคนทั่วไป และที่แน่นอนอีกความทรงจำหนึ่ง
คงหนีไม่พ้นเรื่องที่เกี่ยวข้องกับคุณแม่ของผม ที่ไม่รู้ยังไง พี่สาวผมก็เล่าต่อ
ที่ครั้งนั้นมันคงฝังใจแกมาก แกบอกเห็นคุณแม่พวกเราท่านดูหงุดหงิด ๆ
ทำพูดบ่นอาหมาน ประมาณว่าจะมายุ่งอะไรกับท่านนักหนา ที่พี่ผมก็นั่งนิ่งกลัวโดนเห็น
แต่อาหมาน พี่ผมบอก เห็นอาหมานไม่นิ่งเฉย เข้าไปทำกอด ทำหอมคุณแม่พวกเรา
ที่ครู่เดียวอาหมาน แกก็ประคองคุณแม่ท่าน ให้ไปนอนแผ่เอาขาพาดอยู่ขอบเตียง
จนพี่สาวผมบอกตอนนั้น แกคันจิ๋มมาก ๆ เหมือนปวดฉี่ มันจี๊ดขึ้นมาเลย
เพราะเห็นอาหมานแกรีบเอาหมอนบนเตียง มาหนุนตะโพกผาย ๆ ของคุณแม่
ก่อนจะจับขาอวบ ๆ ของท่านให้แบะออก จนพี่สาวผมต้องเห็นเบ้าจิ๋มของท่านชัด ๆ ตา
ที่พี่สาวผมบอก คุณแม่ท่านจิ๋มแฉะดูเยิ้ม ๆ มาก่อนแล้ว ที่สงสัยจะถูกอาหมาน
แกเริ่มไปบ้างแล้วก่อนจะเข้าห้องมา ที่พี่ผมเล่าไปบางจังหวะ ผมทำเป็นไม่เห็น
ว่าแกเอามือไปโดนจิ๋มตัวเองอยู่เหมือนกัน ที่ให้ผมเดาแกเล่า ๆ อารมณ์หงี่มันคงกระเจิง
ที่ยังไงผัวพี่สาวผมต้องเปลืองแรงแน่ในคืนนั้น ที่พี่ผมบอก ตอนนั้นแกก็ไม่ไหว
หัวมันโล่งวาบ ๆ ที่พี่ผมแกบอกว่าแตกสาว นั่งขมิบจิ๋มเด็กวูบวาบ เพราะแกบอก
เห็นจิ๋มโหนก ๆ ขาว ๆ ขนดกของคุณแม่ แล้วใจมันสั่น ยิ่งเห็นอาหมานแกเล่นยื่นมือหนา ๆ
มาลูบ มาคลึง จับจิ๋มคุณแม่พวกเราอย่างไม่เกรงใจด้วยแล้ว ก็อั้นไม่ไหว
ยิ่งสมัยนั้นคุณแม่พวกเรา ผมบอกได้เลย ว่าท่านเป็นผู้หญิงที่สะสวยมากคนหนึ่ง
หน้าตาท่านจะดูสวยแบบหวาน ๆ ยิ่งท่านก็ยิ้มเก่งด้วย ซึ่งโครงหน้าท่านก็รูปไข่
สองแก้มท่านก็อิ่ม ๆ หน้าเนียนใส  ผิวพรรณท่านก็มีเลือดลูกครึ่งไทยจีน ดูขาวเจือชมพู
เป็นที่น่าอิจฉาของญาติผู้หญิง  ที่เป็นฝั่งไทย ๆ ของผมอยู่เหมือนกัน
เพราะเวลาเจอกัน ญาติ ๆ มักจะถามไถ่เคล็ดลับความสวย
หรือแซวกันอยู่บ่อย ๆ  ว่าคุณแม่ผมท่านยังสวยเหมือนเดิม สวยขึ้นหรือเปล่า
ที่ความสวยมันคงถูกใจใครหลายคน จนแน่นอนไปโดนใจอาหมานเข้า
ทำเอาทั้งคุณแม่ผมกับพี่สาวผมในวันนั้น ต้องลอบหัวสั่น แอบน้ำแตกกันถ้วนหน้า
เพราะพี่สาวผมก็เล่าบอก เห็นอาหมานแกวันนั้น ยังจะก้มหน้าไปจูบจิ๋มคุณแม่อยู่อึดใจ
แล้วแกก็ทำอะไรที่พี่สาวผม ได้แต่หูอื้อ แกบอกตัวร้อนเห่อไปหมด
เพราะภาพที่เห็นเบื้องหน้าเป็นอาหมาน แกเล่นจับเอาดุ้นควยดำ ๆ เขื่อง ๆ ของแก
ที่พี่ผมบอก เหมือนเห็นมะเขือยาว ที่ดูเป่ง ๆ แข็ง มันได้ผงาดสอดใส่เข้าไปในจิ๋มของคุณแม่
แล้วเพียงเท่านั้น พี่สาวผมก็ดูเงียบไป จนผมต้องท้วงให้เล่าต่อ
จนสักพักแกก็ขอตัว ทำเดินไปเข้าห้องน้ำด้านหลังบ้านอยู่นาน ถึงจะกลับมา
ที่ผมเดาสงสัยพี่สาวผม ต้องไปช่วยตัวเองก่อนแน่ ๆ แต่ก็ยังดีที่พี่ผมไม่ได้หลบไปนอน
ซึ่งแกก็เล่าให้ฟังต่อ ว่าตอนนั้นเห็นคุณแม่ท่าน ก็นอนถูกจับตะโพกหนุนหมอน
หมิ่น ๆ อยู่ขอบเตียง ที่คุณแม่ท่านก็ตัวโยก ตัวคลอน ตามจังหวะที่อาหมาน
แกโยกเอว ที่พี่ผมบอก อาหมานแกเล่นกระเด้าคุณแม่ท่าน เน้น ๆ รัว ๆ ตั้งแต่เริ่ม
จนได้ยินคุณแม่ ท่านร้องคราง แรก ๆ ก็ยังเบา จนหลัง ๆ สักพัก
ท่านก็แค่นเสียงหนัก เพราะอาหมานแกไม่ยอมผ่อน ที่พี่ผมบอก
อาหมานแกตัวหนาใหญ่ดูแรงเยอะ แกเลยทำกระเด้าจิ๋มคุณแม่ หวดเสียงดังปั้ก ๆ ลั่นห้อง
จนเด็กอย่างแกเห็นแล้วรู้สึกกลัว แต่ก็หัวสั่นอีกรอบ เพราะแกบอก
จังหวะที่อาหมานแกย้ำหนัก ๆ คุณแม่ท่านคงไม่ไหวแล้ว ท่านเลยจะผงกศีรษะขึ้นมา
เหมือนท่านจะพยายามบอกให้อาหมานแกช้า ๆ หน่อย แต่พี่สาวผมบอก
เห็นคุณแม่ท่านผงกศีรษะขึ้นมาได้นิดเดียว คุณแม่ก็หน้าสั่น ปากสั่นกึกกัก
ทำส่งเสียงร้องฟังไม่ได้ศัพท์อยู่คำหนึ่ง เหมือนท่านจะเผลอตัวครางออกมา
พร้อม ๆ กับคุณแม่จะรีบผวาเอาศีรษะท่าน ที่โยกตามแรงกระเด้า ไปแหงนวางอยู่ตำแหน่งเดิม
ที่เป็นจังหวะที่ร่างขาว ๆ ของท่าน ก็ดูกระตุกหงึก ๆ อยู่วูบหนึ่ง ที่พี่ผมแกเล่าว่า
คุณแม่ท่านคงถึงจังหวะนั้นแน่ แต่อาหมานแกก็เหลือเกิน เพราะตอนที่คุณแม่ถึงนี่แหละ
พี่ผมบอก คุณแม่ท่านคงเคืองอาหมานอยู่ไม่น้อย เพราะเหมือนจะถูกแกล้งจนเสียหน้า
เพราะตอนท่านกำลังถึง อาหมานแกเล่นจับมือคุณแม่ท่าน ให้รีบโอบคออาหมานไว้
ก่อนที่อาหมานจะช้อนขาช้อนตะโพกคุณแม่ท่าน ก่อนยกตัวท่านให้ลอยคว้างอยู่ในท่าลิงอุ้มแตงกับแก
ที่พี่ผมบอก คุณแม่เรากำลังน้ำฉ่ำตัวกระตุกเพลินอยู่ อยู่ดี ๆ ท่านต้องรีบเอามือมาคว้าคออาหมานไว้
เพราะอาหมานแกอุ้มตัวท่านเร็วมาก จนท่านเกือบจะหงายหลังตกลงไป แต่ก็เข้าที่เข้าทาง
คุณแม่ท่านก็ตัวลอยขาถ่าง อวดก้นผาย ๆ ของท่านที่ถูกยกขึ้นยกลงดูลานตา
ที่ตรงเป้าเบ้าจิ๋มท่านก็ลอยติด ถูกจี้บี้อยู่กับเป้าอาหมาน ที่แข็งแกร่งยืนกระเด้าคุณแม่หวิว ๆ
ไม่ยอมหยุดหย่อน จนเสื้อสวยของคุณแม่ท่าน ที่ยังไม่ได้ถอด ก็ดูยับยู่ยี่ ผมเผ้ายาวสลวย
ดัดปลายหน่อย ๆ ของท่าน ตามแบบฉบับดาราหญิงไทยสมัยก่อน ก็สยายดูยุ่งไม่มีทรง
ที่พี่สาวผมบอกเห็น คุณแม่ท่านอยู่ในสภาพ ท่าทางอย่างนั้นกับเพื่อนบ้านเราคนหนึ่ง
แล้วความรู้สึกมันบอกไม่ถูกจริง ๆ ที่แกบอก อาหมานแกยืนทำท่านั้นสักพัก
แกก็หมุนตัวแกกลับ ให้ตัวแกมานั่งอยู่ขอบเตียง แล้วแกก็ย่อตัวนั่งลงบนขอบเตียง
จนคุณแม่พวกเรา ท่านต้องมาอยู่ในท่าที่นั่งทับเป้าอาหมานอยู่
ที่อาหมานแกก็สานต่อ นั่งโยกพร้อมทั้งจูบไซร้ซอกคอคุณแม่ ก่อนจะประกบปากหอมแก้ม
แต่ก็ได้นิดหน่อย เพราะคุณแม่ท่านเหมือนจะไม่ค่อยชอบ ยิ่งอาหมานแกทำเหมือน
จะถอดเสื้อคุณแม่ คล้ายอาแกคงอยากจะดูดเต้านมคุณแม่ แต่พี่สาวผมบอก
คุณแม่ทำไม่พอใจ เอามือปัดไม่ยอมให้อาหมานแกถอดกระดุมเสื้อท่าน
จนอาหมานคงไม่อยากเสียเวลา แกเลยพลิกตัว อุ้มคุณแม่อีกครั้งให้มาอยู่ในท่าปกติ
ที่พี่ผมบอก อาหมานแกประคองร่างคุณแม่ ให้ขึ้นเตียงไป ไม่ให้อยู่ตรงขอบเตียงแล้ว
แล้วก็เอาหมอนมาหนุนศีรษะคุณแม่ ก่อนที่อาหมานจะใช้ท่วงท่าปกติ
คร่อมตัวแกโก่งตูดบาน ๆ ดำ ๆ รัวกระเด้าคุณแม่อยู่หนัก ๆ ไม่นาน
ทั้งอาหมานกับคุณแม่ โดยเฉพาะคุณแม่ พี่ผมบอก ได้ยินเสียงท่านสั่นอยู่ครู่ใหญ่
ก่อนจะปล่อยเสียงหวาน ดังหนัก ๆ มาระลอกหนึ่ง ที่พี่ผมบอก ได้ยินยังตกใจ
เพราะปกติคุณแม่พวกเราท่านพูดจาเรียบร้อย แต่ที่พี่ผมได้ยิน กลับเป็นเหมือนเสียงตวาด
ที่มันคงหลุดออกมาจากใจคุณแม่พวกเราจริง ๆ ที่ท่านคงอัดอั้น หรือสุดจะเก็บกดเอาไว้
ในระหว่างที่ท่านกำลังถูกเพื่อนบ้านกล้ามโต ควยใหญ่มาเกาะแกะวุ่นวายอยู่กับจิ๋มท่าน
ที่พี่สาวผมบอก คุณแม่ท่านร้องเสียงดังมาก ก่อนที่ท่านจะแอ่นก้น แอ่นจิ๋มรีบชักกระตุก
ทำขาหงิก นิ้วเท้างอน่ากลัวยกใหญ่ ที่พี่ผมบอกน่าจะเป็นที่คุณแม่ ท่านน้ำแตกแฉะแบบสุด ๆ
จนอาหมานแกเอง ก็คงไม่ไหวจนต้องตูดสั่น เห็นรีบกระดกตูดคล้ายจะถอยหลังถอนดุ้นควย
แต่ก็ตัวกระตุกติด ๆ กันตามคุณแม่ท่านไป ที่เล่าถึงตรงนี้พี่สาวผมก็ไม่ได้พูดอะไรอีก
เพียงแต่บอกว่า คุณแม่เราท่านต้องฉีกกระดาษชำระเช็ดตัว เช็ดจิ๋มท่านอยู่นาน
จนแกต้องรอให้คุณแม่ท่านนุ่งผ้าถุง จะออกไปอาบน้ำ ที่อาหมานแกออกไปก่อนแล้ว
พี่ผมถึงจะแอบหลบออกมาได้ ที่พี่สาวผมบอกจะเป็นลมให้ได้
เพราะแอบดูก็ใจเต้นตึกตักมาก ๆ อยู่แล้ว แต่ยิ่งตอนคุณแม่เปลี่ยนผ้า เดินมาหยิบผ้าถุง
ตรงแถว ๆ ที่แกซ่อนตัวอยู่ พี่สาวผมบอกเกือบจะทนไม่ไหว เหมือนจะร้องไห้
กลัวคุณแม่ท่านเห็น แต่แล้วก็ปกติ คุณแม่ท่านหยิบผ้าเฉย แต่ไม่ได้รู้ตัวเลย
ว่าลูกสาวคนโตท่านจะได้เห็นอะไรแบบนั้น จนฝังใจมาเล่าสู่กันฟังได้กับน้องชายอย่างผม
ที่แค่เหตุการณ์นี้ เหตุการณ์เดียว ผมก็ฟุ้งซ่านเหลือเกินแล้ว ยิ่งผมก็พอได้รับรู้อยู่บ้าง
ว่าคืนนั้นแน่นอนแล้ว ผู้ชายที่ดูไม่คล้ายคุณพ่อ คงจะใช่อาหมานแล้วจริง ๆ