ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Fujimaru] Hachigatsu no Hi : แสงสุดท้าย [Uncensored]

เริ่มโดย oswald, พฤศจิกายน 27, 2017, 08:03:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

prota

บอกตามตรงว่า ตอนแรกนึกว่าพระเอกอินดี้ ไม่ย้ายออกจากเมืองที่ถูกน้ำถ่วม ตอนจบเล่นงงเลย ขอบคุณครับ

kpnttn

งงในเรื่องราว แต่พี่จัดกันได้ทุกที่ทุกเวลาจริงๆ เลยนะ

Raymond

สองคนนี้น่าจะเป็นคนในตำนาน ที่ปีนึงจะมาเจอครั้งนึง

เจอละ เทศกาลทานาบาตะ (ญี่ปุ่น: 七夕 หมายถึงยามเย็นของวันที่เจ็ด) เป็นเทศกาลเฉลิมฉลองตามดวงดาวของญี่ปุ่น มีต้นกำเนิดมาจากงานเทศกาลเจ็ดนางฟ้าของจีน เนื่องจากการพบกันของนางฟ้าโอริฮิเมะ (ดาวเวกา) และฮิโกโบชิ (ดาวอัลแทร์) ผู้เลี้ยงวัวบนสวรรค์ โดยอ้างอิงจากตำนานในอดีตว่าทางช้างเผือกคือแม่น้ำของดวงดาวพาดผ่านท้องฟ้า ได้แยกคู่รักคือโอริฮิเมะและฮิโกโบชิไม่ให้ได้อยู่กินด้วยกันฉันสามีภรรยา แต่อนุญาตให้พบกันเพียงปีละหนึ่งครั้งในวันที่เจ็ดของเดือนที่เจ็ดตามปฏิทินสุริยจันทรคติ เทศกาลเฉลิมฉลองมีขึ้นตอนกลางคืนของวันนั้น

everythink

โลกจะจมได้น้ำ ช่างน่ากลัว ปีมาทีนึง นานไปหนะ เป็นผมคงทนไม่ไหว

uta01

ตามมาจากปฐมบทนะบ เหมือนเจ้าหญิงทอพ้ากับหนุ่มเลี้ยงวัวเลยเจอกันแค่มีละหน

แต่มันก็เศร้านะที่รู้ว่าเธอจากไปแล้ว........

kamint004

teet

โห รอครบปีได้เย คืนนึง แต่ก็สมกับการรอคอยนะ