ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ ตอนทีี 1 : พายุเริ่มพัด

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, ธันวาคม 31, 2018, 12:34:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jachal

พลังเรียกลมตื่นขึ้นมาแล้ว เหตุการณ์จะไปต่ออย่างไรกันน๊า

sthanya

น่าตื่นเต้นดีครับ ฉากการตายของโจร อ่านแล้วสยองเลย

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ ธันวาคม 31, 2018, 02:36:47 ก่อนเที่ยง
สำหรับบทนำเกริ่นเรื่อง ถือว่าโอเคแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ::Shy::

อ้างจาก: mighty เมื่อ ธันวาคม 31, 2018, 05:30:44 ก่อนเที่ยง
เปิดตัวได้ดีครับแต่ต้องระวังเรื่องความกระชับของเรื่องที่ต้องดำเนินต่อด้วยถ้าสั้นเกินก็จะไม่รู้เรื่องแต่ถ้ายืดเกินก็ไม่ดี..ขอบคุณครับ

น้อมรับคำแนะนำครับ

อ้างจาก: man.in.shadow7 เมื่อ ธันวาคม 31, 2018, 09:52:32 ก่อนเที่ยง
ดูจากเนื้อเรื่องมีกลิ่นอายญี่ปุ่น  จะมีสาวญี่ปุ่นคาวาอี้ เนื้อนมไม่มีไข่  มาให้ความสุขนายน้อยมั้ยน้าา

เป็นกำลังใจให้นักเขียนหน้าใหม่ครับ  สำนวนต่างๆค่อยๆขัดเกลาไปท่าน  เดี๋ยวมันจะลงตัวเอง

มีแน่นอนครับ เนื้อ นม หย่าย เอ้ย ไข่ ::Confident::

therasak

โอย สยองมาก เห็นภาพสายลมที่กรีดตัดเชือดเฉือนเลย  รออ่านต่อด้วยใจระทึกจริงๆ การใช้คำดีครับ กระชับ สร้างมโนภาพได้ดี แต่พล๊อตหลวมไปนิด ตระกูลใหญ่เป็นยากุซา การป้องกันน่าจะรัดกุมแน่นหนา ลองปรับเรื่องนี้ดูน่าจะทำให้สมจริงมากขึ้น หรือเพิ่มรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ ว่าทำไมการป้องกันจึงหละหลวม ส่งใจช่วยครับ

amtorff73

เปิดเรื่องได้น่าสนใจมากครับ 

เด็กน้อย10 ขวบ ควบคุมพลังยังไม่ได้ พอเกิดเรื่องขึ้นมาต้องพาตัวกลับบ้านไปฝึกวิชา....
ตอนต่อๆไปคงมันส์น่าดู แต่แอบเห็นว่าแค่ตอนแรกก็เหมือนจะมีนางเอกแล้วสิครับ 
'น้องพลอย' พ่อแม่โดนฆ่าเพื่อปกป้องพระเอกซะขนาดนั้น อนาคตน้องสาวคนนี้จะเป็นยังไงบ้างครับ
จะได้กลับมาผูกเรื่องกับนายริวตอนไหนเนี่ย

Potae

::WooWoo:: เปิดมาเริ่มเรื่องก็มีเนื้อหาที่น่าสนใจมากครับ แถมมีเกร็ดความรู้ด้วย ปูเนื้อเรื่องได้ดีเลยครับ

arainia

ไม่ได้อ่านแนวแฟนตาซีแบบญี่ปุ่นมาสักพักแล้ว นี่มีมาใช้สถานที่ในไทยด้วย น่าสนใจดีครับ แต่อาจต้องจัดเว้นช่องไฟนิดนึง

po3821

เริ่มมาตอนแรกก็เล่นซะโหดเลย แนวดาร์กเลยนะเนี่ย มีเรื่องคำสาปด้วย พล็อตเรื่องน่าสนใจดีครับ ลุ้นสนุก ขอบคุณครับ

yourbuddy

เดินเรื่องได้น่าสนใจ น่าติดตามว่า ริวกะโตขึ้นจะเป็นอย่างไร แต่สงสารพลอยนะ เสียทั้งพ่อและแม่เลย

Sbw27

Yossakorn02

แค่เปิดฉากก็มันแล้ว พลังที่จิ่งมาพร้อมกับความหื่นที่ใหญ่ใข่ป่าวหว่า 555

peat

ขออนุญาตกลับมาปะติดปะต่อเรื่องตั้งแต่ตอนแรกครับ..