ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ ตอนทีี 1 : พายุเริ่มพัด

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, ธันวาคม 31, 2018, 12:34:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อยากลองแต่งเรื่องสักเรื่องมานานแล้วครับ เกี่ยวกับชีวิตวัยย์รุ่นในรั้วมหาลัย ที่เหมือนจะเป็นคนธรรมดา แต่ไม่ใช่นี่สิ่ อยากลองเอาเหตุการณ์ ในบางฉากของมังงะเรื่องที่ชอบ มาลองใส่ในตัวละครไทยดูบ้างว่าจะสนุกแบบที่คิดมั๊ย

เนื่องจากเป็นกระทู้แรก การแบ่งช่องไฟ เว้นวรรค อาจจะยังไม่ดี ขออภัยล่วงหน้าครับ จะพยายามปรับปรุงในครัังต่อไป

...........

ณ. บ้านหลังโตโออ่าของตระกูลอิซานางิ ที่ประเทศไทย งานฉลอง วันคล้ายวันเกิด ของ อิซานางิ ริวกะ อายุครบ 10 ขวบ ใครจะรู้ว่าวันนี้ คือวันที่ คำสาบ ชะตากรรม ของ ริวกะ ได้เริ่มขึ้น

พ่อบ้าน 1 : เฮ้อ ปีนี้นายน้อยก็ครบ 10 ขวบแล้ว โตไวจริงๆ

พ่อบ้าน 2 : อืม ยิ่งโตยิ่งเหมือนนายท่าน แต่ก็สงสารนะ อายุแค่นี้ แต่รับการฝึกฝนจากท่านผู้นั้น เข้มงวดมาก

พ่อบ้าน 1 : ขนาดพวกเรา ตอนที่รับการฝึก ทั้งที่คิดว่าพร้อมทั้งร่างกายและจิตใจ ยังสลบจนเกือบถอดใจไปไม่รู้กี่ร้อยครั้ง แล้วนายน้อยตัังแต่จำความได้ ก็ถูกฝึกมาเรื่อยๆ แต่พอ 8 ขวบ ทำไมกันนะ ข้าว่า การฝึกฝนนัันเข้มงวดมากกว่าเดิม

พ่อบ้าน 2 : เอ็งก็รู้นี่ ว่านายท่านบอกเรา ว่านายน้อยมีชะตาต้องคำสาบ ต้องเจออะไรมากมาย แล้วอีกอย่าง ตระกูลที่มีทั้งชื่อเสียง เงินทอง อำนาจ ขนาดนี้ มันเลี่ยงไม่ได้ที่ต้อง ระแวดระวังตัวบ้างนี่ แล้วการฝึกนี้ก็เพื่อนายน้อยเอง เฮ้ย แขกมากันแล้ว ไปๆทำงาน ข้าไปก่อนนะ

พ่อบ้าน 1 : อืมๆ

เพล้งงงงงงงง

พ่อบ้าน 2 : เอ้า ปัดโธ่ เดินยังไงให้จานหล่นแตก เฮ้ยยยย เป็นอะไร

ด้วยสัญชาตญาณการเอา ชีวิตรอด พ่อบ้าน2 พุ่งหลบหาที่กำบังทันที ฮัลโหลๆ พี่ฮายาเตะ นี่ ทาคุพูด มีคนลอบเข้ามาาด่ว -

จิ้วๆๆๆๆๆ ฝลุบ ร่างไร้วิญญาณของ ทาคุ ร่วงลงกับพื้น

โจร 1 : นี่เมฆา ทราบแล้วเปลี่ยน เก็บไปแล้ว 2 ทางหลังบ้าน

โจร 2 : โธ่ ไอ้ห่า รอตัังนาน ทำไมช้าจังวะ

โจร 1 : ไอ้สันขวานมึงเงียบไปเลย บอกหัวหน้าด้วย ทางสะดวกแล้ว พวกไฮโซ ไฮซ้อ ไปหน้าบ้านหมดละ  ไอ้เด็กเวนนี่เป็นใครวะ เสนอหน้ามางานกันเพียบเลย

โจร 2 : นี่มึงไม่ได้ฟังตอนวางแผนเลยใช่ไหมไอ้ควาย  เออ ลูกพี่บอก สแตนด์บายไว้   เลิกกัน

โจร 1 : เลิกกัน

ผั๊วะ เสียงทึบๆดังๆ ฟาดลงหัวของลูกน้องโจรหมายเลข2

เอาลูกพี่ตบผมทำไมเนี่ย เอาซะเต็มข้อเลยนะ

หัวหน้าโจร : มึงทำเป็นพูดดีไป มึงก็ไม่รู้ใช่มั๊ยว่าทำไมกูมาที่นี่

โจร2 : 5555+ พี่นี่มองออกอีกแล้ว เออผมถามหน่อยเพราะอะไรล่ะพี่ถึงมาปล้นที่นี่

มึงรู้จัก อิซานามิ กรุ๊ป มั๊ย  กลุ่มผู้มีอิทธิพล อันดับของญี่ปุ่น ทำธุรกิจมากมาย ไต่เต้ามาจากธุรกิจยากุซ่า เล็กๆแล้วผันตัวมาทำงานด้านสว่าง จนคนนับหน้าถือตา เพราะ บารมี ของผู้ก่อตั้ง

โจร2 : อิซานามิ  นี่พี่ดูการ์ตูน มากไปป่าวพี่

ผั๊วะ คนโง่ๆอย่างมึง กูแถมให้

ขอโทษครับลูกพี่ แล้วไงต่อครับ

ลูกชายมันพาหลานชาย มันมาฉลองวันเกิด ที่ไทย โอกาสดีๆแบบนี้มึงคิดว่า มีที่ไหนล่ะ  งานนี้ยิงปืนนัดเดียวในนกเป็นฝูง  นอกจากจะจับไอ้เด็กนั่นเรียกค่าไถ่ ยังได้ของมีค่าจากไอ้พวกไฮโซ ที่เสนอหน้ามางานอีกต่างหาก แบบนี้มีเหรอ กูจะไม่ปล้น ไปได้แล้ว ไอ้เด็กนั่นจะเป่าเค๊กละ คง ไปรวมตัวกันแล้ว

ลูกน้อง : เซอร์ เยสเซอร์

- - - - - - -

คุณสกล : อ้าวว่าไง สุดหล่อ สุขสันต์วันเกิดนะ ริว

ริว : สวัสดีครับคุณลุง ขอบพระคุณครับ สวัสดีครับคุณป้า

คุณสกุณา ( ภรรยาคุณสกล ) : สวัสดีจ้ะ ไหว้สวยมากๆน้องริว

ริว : ขอบคุณครับ

คุณสกล : โอ้ พูดไทยชัดแล้วนะเนี่ย ไม่เสียแรงที่คุณพ่อ สอนบ่อยๆ นี่น้องพลอย มานี่สิ่

สาวน้อย ในตาสดใส วัยย์เดียวกับริวกะ วิ่งมาตามเสียงเรียกของชายแก่

รุ้งพลอย : สวัสดีค่ะ ริว

ริว : อ่ะ อื้อออ สวัสดี พะพลอย
ความประหม่าเกิดขึ้นกับเด็กชาย 10 ขวบ เด็กสาวตรงหน้า ช่างน่ารัก เหลือเกินในสายตาเด็กชาย

คุณสกุณา : แหม ร้ายนะร้องริว อายุแค่นี้เขิลแล้ว โตขึ้น ป้าจะจับแต่งงานกันเลยดีมั๊ย สาวสูงวัยย์กล่าวด้วยรอยยิ้ม

คุณสกล : ใช่ๆ ลุงจะได้ตายตาหลับ

รุ้งพลอย : คุณพ่อคะ งานมงคล อย่าพูดเรื่องตายสิ่คะ

คุณสกล : จ้าๆ ลูกสาวคนสวย

ขอประทานโทษแขกทุกท่านนะครับ ได้เวลาแล้วครับ มาช่วยกันร้องเพลงและเป่าเค๊กวันเกิดนายน้อยกันครับ

ทุกอย่างเต็มเปี่ยมไปด้วยความสุข จนเพลง Happy birth day  จบลง

ปั้งๆๆๆๆๆๆ   ห่ากระสุนมากมาย สาดทั้งขึ้นฟ้า และ พุ่งเข้าสู่เป้าหมาย ที่เป็นคุ้มกันเด็กชาย อย่างแม่นยำ ความโกลาหลเกิดขึ้น เสียงกรี๊ดร้อง ดังมาจากทุกทิศ ภาพที่เด็กชาย เห็นตรงหน้าคือ ภาพของผู้คุ้มกันของเขา ที่เขารักเหมือนคนในครอบครัวแท้ๆ จมกองเลือดพร้อมกับ พยายามพูดกับเขาเป็นครั้งสุดท้าย ด้วยพลังชีวิตที่เหลือน้อยนิด " นายน้อยครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ "
ทุกอย่างดับลงพร้อมกับภาพความทรงจำของเด็กผู้ชาย
คนๆนี้ถึงจะได้ชื่อว่า คนรับใช้ แต่สำหรับเด็กชาย เขาคนนี้เป็นเหมือนคนในครอบครัว ทุกครั้งที่เหนื่อยจากการฝึก จะมีชายคนนี้คอยปลอบใจเสมอมา กลไกจากร่างกาย ทำการปกป้องสมองในทันที เด็กคนนัันหมดสติลงทันใด

เฮ้ยๆ ใครมีของอะไรส่งมาให้หมด คงไม่ต้องบอกนะว่าคืออะไร งานรื่นเริงจบลงแล้วโว้ย เคี๊ยกกกก รวยโว้ยรวย

เฮ้ย ไปจับไอ้เด็กนั่นมา เฮ้ยนอนราบไปกับพื้น ใครเงยมา พ่อเป่าหัวกระจุย สำหรับงานนี้มันช่างง่ายดายเหลือเกินสำหรับโจรแบบเขา เขาสามารถเรียกเงินเท่าไรก็ได้ จากค่าตัวประกัน รวย รวย รวย

เดี๋ยวก่อน....

ความสำราญใจต้องหยุดชะงักด้วย เสียง เสียงหนึ่งใครวะ

คุณสกล : พวกแกจะเอาตัวเด็กไปไหน อย่าไปทำเลยเขายังเด็ก

ไอ้โง่ แก่แล้วยังโง่อีก  เปรี้ยงงง

ไร้ซึ่งความปราณี กระสุนถูกส่งออกจากปากกระบอกปืนในทันที กระสุนพุ่งตัดอากาศเข้าที่หัวของชายที่พยายามเขาช่วยเหลือเด็กชาย ร่างทรุดลงพื้นทันที

55555555+  ไอ้แก่เอ๊ย ลนหาที่จริงๆ
สถานการณ์ตรึงเครียดมากกว่าเดิม ศพแรกว่าแย่แล้ว
ยังมีอีกศพอีก ถึงไม่ต้องขู่ ตอนนี้ก็ไม่มีใครกล้าเงยหน้าขึ้นมาแน่นอน

คุณค๊าาาาาาาาาา ไอ้พวกเลว
คุณสกุณา : ตระโกนขึ้น พร้อมวิ่งพร้อมแลกชีวิตกับคนที่พรากชีวิตสามีเธอไป   แม่อย่าไป เด็กสาวที่คนนึงตะโกนขึ้นมา แน่นอนเธอคือลูกสาวของชาย ที่พยายามช่วยเด็กชายแล้วต้องจบชีวิตลง ตอนนี้แม่ของเธอกำลังบ้าคลั่งกับภาพตรงหน้าจนสติหลุดวิ่งเข้าหากลุ่มคนร้าย

ปั้งงง เสียงของมัจจุราชดังขึ้นอีกครั้ง ภาพของแม่ ที่ล้มทรุดจมกองเลือดตรงหน้า ทำให้เด็กสาววิ่งเข้ากอดแม่เทอในทันที สามัญสำนึกของสายเลือดเดียวกัน ไม่เกี่ยวว่าต้องบรรลุนิติภาวะถึงต้องทำงาน เธอวิ่งเข้าหาร่ำไห้กอดศพของแม่เธอ แต่แล้วเธอก็โดนจับโยนออกไป เหมือนขยะที่ไร้ค่า เธอพยายามตะเกียกตะกาย เขาหาร่างแม่เธออีกครั้ง แต่ก็มีมือของคนที่ดึงไว้พร้อมกดหัวไว้กับพื้น พร้อมเสียงหัวเราะที่เหมือนมันเป็นเรื่องตลก เธอทำได้แค่ร้องไห้กับสิ่งที่เกิดขึ้น

ด้วยการทำงานอย่างมืออาชีพเวลาผ่านไปแค่ 15 นาที
พวกมันก็รวบรวมทรัพย์สินจากเหยื่อทุกคนเรียบร้อย เหยื่อทุกคนถูกมัดจับปิดตา มานั่งรวมกันกลางสนามบ้าน
ชะตากรรมคงไม่พ้นจากสามีภรรยาทั้งคู่นั้น

อากาศจากปกติเริ่มแปรปวนลมเริ่มพัด แรงขึ้น จนผิดสังเกตุ เฮ้ยยยย พวกเรามารวมกัน วันนี้รวยแล้วเตรียมหนี
เอาไงกับพวกนี้ดีพี่ มะกี้มันสู้เลยเห็นหน้าผมเข้า
ฆ่าแม่งเลย ฆ่าให้หมดนี่แหละ พอเสียงคำสั่งให้ฆ่า ดังขึ้นมาเสียงร้องระงม สวดมนต์อ้อนวอนจากคนเหล่านั้น จะเอาทรัพย์สินมาให้เพิ่มขอแค่ปล่อยตัวไป แต่มีเหรอโจรอย่างมันจะไว้ใจ สู้มันปิดปากไอ้คนพวกนี้ แล้วไปเรียกจากปู่ไอ้เด็กนี่สะดีกว่า

ปิดปากพวกมันให้หมด ยิงทิ้งเหมือนไอ้ผัวเมียที่เสือกจะมาช่วยไอ้เด็กนี่ด้วย แต่ช้าไป กว่ามันจะเริ่มรู้ตัวว่า ท่ามกลางลมที่พัดแรงขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งพัดยิ่งแรงจนแสบผิวหนัง เหมือนจะเฉือนเนื้อออกไปให้ได้ จนมันเพิ่งรู้ตัวเหมือนจะเด็กชาย ไม่อยู่แล้ว เฮ้ย ไอ้เด็กห่านัันไปไหน ไอ้พวกโง่เฝ้ายังไงวะ มันสลบอยู่ไม่ใช่เหรอวะ ไอ้พวกโง่

นั่นไงลูกพี่ มันอยู่นััน ไม่ทันสิ้นเสียงด่าของหัวหน้า
หนึ่งในลูกน้องโจรก็ตะโกนบอก
เจอแล้วลูกพี่ ผมไปจับมันเอง

เด็กชายยืนนิ่งไม่ไหวติง ไม่หนี แต่ท่าทีเด็กชายต่างออกไป สิ่งที่แผ่ออกมานั้น ถ้าเรียกว่า รังสีอำมหิต คงไม่ผิด
ยิ่งลูกน้องโจรเดินเข้าไปใกล้เท่าไรลมยิ่งพัดแรงขึ้น คมขึ้น

หัวหน้าโจรซึ่งผ่านการฆ่าศัตรูมามากมาย แน่นอนมันรับรู้ได้ว่านี่คือ รังสีอำมหิต มันจะแผ่ออกมา จากจิตใจของนักฆ่าที่หมายเอาชีวิตกัน แต่ทำไมเด็กตัวแค่นี้ถึงมีได้

เฮ้ย ออกมา อย่าไปใกล้มัน หัวหน้าโจรตะโกนอย่างลนลาน แต่ช้าไปเสียแล้ว

ฉั๊วะ เสียงลมมรณะ หวีดร้อง และ สะบั้นคอ ของลูกน้องโจรขาดลงทันที เลือดแดงสดพุ่งออกจากตัวราวน้ำพุ

ท่ามกลางความตกตะลึงของเหล่าโจรนั้น มีเสียงพูดจากเด็กน้อย

ทำไมต้องฆ่า ทำไมต้องฆ่า

คนที่ตั้งสติได้ดูเหมือนจะเป็นหัวหน้าโจร ตอนนี้จากความตกใจ กลายเป็นความโกรธเกรี้ยว ตัังปืนประทับบ่า
จนลืมไปว่านั่นคือตัวทำเงินชั้นดี

ปั้งๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  เปรี้ยง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
เหล่าลูกน้องที่ยืนตัวแข็ง เมื่อเห็นลูกพี่ลงมือ พวกมันก็ไม่ช้า กดรัวปืนกันทัังหมด มึงตายยยยยยยยยยยย

เหล่าตัวประกันทั้งหลายต่างคิดว่า ตัวเองคงถึงฆาตแล้ว
โจรเริ่มยิงแล้ว ต่างก็โกลาหล ร้องวี๊ดว๊าย กันระงม บรรยากาศเริ่มตรึงเครียดมากขึ้น เมื่อห่ากระสุนนั้น ไม่สามารถเขาถึงตัวเด็กชายได้ มันถูกลมพัดจนแฉลบออกหมด ถึงมันจะโง่ยังไง แต่เรื่องแบบนี้มันไม่น่าเป็นไปได้ แค่ลมที่พัดรุนแรงมันจะทำให้กระสุนเบี่ยงออกได้เหรอ
ความคิดของโจรทั้งหลายหยุดลงเมื่อสัมผัสได้ถึงความเจ็บปวดตามร่างกาย แผลที่คมกริบเหมือนมีบาด เลือดสดๆไหลออกมามากมาย ตอนนี้มันรู้แล้วว่า สิ่งที่มันเจอไม่ใช่เรื่องปกติ

เฮ้ย ถอยเว้ย หัวหน้าโจร ตะโกนสั่งลูกน้องทัังหมด

แต่ช้าไปแล้ว เมื่อมีกำแพงลม มาควบแน่น มาล้อมรอบพงกมันไว้  เหี้ย นี่มันอะไรกันวะ ปังๆๆๆๆๆๆ  พวกมันตัดสินใจยิงไปที่เด็กชายเผื่อจะได้ผล กลับกันมันกลับเพิ่มความสิ้นหวังให้พวกมันมากกว่าเดิม นี่พวกมันกะจะมาเคี้ยวหมูง่ายๆ นี่พวกมันกลับเจออะไรเนี่ย

ตาย ตาย ตายให้หมด พวกคนเลว
เสียงบ้าคลั่งดังขึ้น ถึงเป็นแค่เสียงเด็ก แต่เสียงนี้ตอนนี้เวลานี้ ราวกับเสียงยมฑูติซะเหลือเกิน

เด็กชายยกมือขึ้นทั้งสองข้าง เหมือนจะทำอะไรบางอย่าง

อ๊ากกกกกกกกก เสียงจากกองโจรดังขึ้นพร้อมกัน
เป็นเสียงที่ทรมารเหลือเกิน ไอ้กำแพงลมบ้านั้นบีบเข้ามา
เฉือนเนื้อ เฉือนกระดูกพวกมันเข้าให้แล้ว เลือดกระเด็นไปทั่วทั้งพื้นที่ ในมโนสำนึกของลูกน้องโจรคนนึงนั้นก่อนสิ้นใจ มันเป็นคนที่คลั่งไคล้เรื่องราวของประเทศญี่ปุ่นมาก ไม่ว่าจะ plastick model , manga , anime , av ตำนานลึกลับ ยัน ภูตผีปีศาจ มักมีปรากฏการณ์ลมเฉือนตามหนังสือมากมาย ปีศาจลมที่จะเชือดเฉือนทุกสิ่งอย่างไม่ว่าอะไรก็ตาม

" คาไมทาจิ "   

ฉั๊วะ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  สิ้นสุดความคิด สิ่งที่ตามมาคือความเสียใจ ว่าชีวิตโจรแบบมัน ชีวิตไม่ได้จบที่คุก แต่จบด้วยเด็กคนนึงเท่านั้น อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

ตายๆๆ ตายให้หมดคนชั่ว   ยิ่งสติของเด็กชายหลุดเท่าไร
ยิ่งความคลั่งทวีคูณขึ้นเท่าไร ภาพข้างหน้ายิ่งสยดสยอง
เท่านั้น เสียงร้องโหยหวนของเหล่าโจรดังระงมขึ้น และ จบลงในที่สุด

แล้วเปรียบเสมือนหนังไทย ความช่วยเหลือมักมาตอนเรื่องจบ กองกำลังของตระกูล อิซานามิ มาถึงที่บ้าน พร้อมกับตกตะลึงกับภาพอันน่าสยดสยองตรงหน้าที่เกิดขึ้นด้วยน้ำมือของเด็กแค่ 10 ขวบ โชคดีที่พายุปีศาจอันบ้าคลั่งจบลงพร้อมร่างอันสลบสไลของเด็กชาย ความช่วยเหลือจากคนตระกูล อิซานามิ หลาย 10 คนเริ่มขึ้น
ภาพกรีดร้องของตัวประกันที่รอดตายกับภาพที่เห็นตรงหน้า ทำให้ทุกคนถึงกับอ้วกแตก ออกมาภาพตรงหน้ามันคือ นรก ดีๆนี่เอง

ฮัลโหล
คุณท่านครับ

ว่าไง ฮายาเตะ สถาการณ์เป็นไง

ฮายาเตะ : ผมบอกคนในที่เกิดเหตุว่า พวกมันเกิดแบ่งผลประโยชน์ ไม่ลงตัว และ ฆ่ากันเองครับ โชคดีพวกโจรมันมัดตาพวกตัวประกันไว้หมด เลยไม่มีใครเห็นเหตุการณ์ครับ

นายท่าน : อืม ขอบใจนายมากฮายาเตะ

ฮายาเตะ : นายท่านครับ เราต้องพานายน้อยกลับญี่ปุ่นด่วนครับ

นายท่าน :  หรือ ว่า...

ฮายาเตะ : ใช่ครับ มันตื่นขึ้นมาแล้ว

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ตัวอย่างตอนต่อไป

อ่อ ไอ้ริวเหรอ อย่าไปทำมันโมโหล่ะ เห็นเงียบๆแบบนั้น  มือหนักตีนหนักนะ แต่มันก็ไม่เคยหาเรื่องใครก่อนหรอก

ก็ได้พ่องัันผมจะเลิกหนีตัวเอง และ แบกรับชะตาชื่อนี้ไว้

ผู้หญิงคนนี้ อยู่ในการดูแลของชััน
อิซานามิ ริวกะ

............

เกร็ดเรื่องราว  คาไมทาจิ

คะมะอิตะชิ (ญี่ปุ่น: 鎌鼬 Kama-itachi) เป็นภูตลมในตำนานความเชื่อญี่ปุ่น ชื่อของคะมะอิตะชินั้น คะมะ แปลว่า เคียว,อิตะชิ แปลว่า ตัววีเซิล เนื่องจากว่าคะมะอิตะชิเป็นภูตลม จึงเคลื่อนไหวได้รวดเร็วเหมือนสายลม เรื่องเล่าเกี่ยวกับคะมะอิตะชิมีอยู่ว่าผู้คนที่ขึ้นไปบนภูเขา บางครั้งจะพบกับลมหมุน เมื่อลมหมุนผ่านไป เขาก็พบว่าตัวเองมีบาดแผลแต่ไม่รู้สึกเจ็บ คะมะอิตะชิอาศัยอยู่ในลมหมุน มีอยู่ด้วยกัน 3 ตัว มีพฤติกรรมคือ ตัวแรกจะชนเหยื่อให้ล้ม ตัวที่สองจะฟันเหยื่อให้เป็นแผล ส่วนตัวที่สุดท้ายจะทายาให้เพื่อห้ามเลือดและระงับอาการเจ็บปวด แต่การจู่โจมบางครั้งก็สร้างบาดแผลร้ายแรง และเจ็บปวดกว่าที่คิด ไม่เป็นที่แน่ชัดว่าทำไมคะมะอิตะชิจึงมีพฤติกรรมเช่นนั้น

คะมะอิตะชิจัดว่าเป็นอันตรายกับมนุษย์ เพราะมีบางเรื่องเล่ากล่าวว่า ผู้ที่พบปรากฏการณ์คะมะอิตะชิ บางครั้งไม่ได้ถูกฟันครั้งเดียว แต่จะถูกฟันแล้วทายา แล้วถูกฟันซ้ำๆอีก ซึ่งนับว่าน่ากลัว เพราะว่าคะมะอิตะชิมีนิสัยชอบต่อสู้อยู่เหมือนกัน

.........

# คุณกำลังอ่านตอนนี้ครับ # ตอนที่ 1 :  พายุเริ่มพัด

>>> ตอนที่ 2 :  อิซานางิ ริวกะ

>>> ตอนที่ 3 : อย่าแหย่มังกร

>>> ตอนที่ 4 : น้องฝนกับห้องแห่งความลับ

>>> ตอนที่ 5 : การอาละวาด ของมังกรเพลิง

>>> ตอนที่ 6 : Ryuka Awaken

........

cd13579

สำหรับบทนำเกริ่นเรื่อง ถือว่าโอเคแล้วครับ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

kaithai

ยินดีต้อนรับ นักเขียนหน้าใหม่ ครับ
เท่าที่ดูการเว้น ย่อหน้า ช่องไฟ ก็โอเคแล้วครับ
เหลือแต่ การใส่เครื่องหมายคำพูด  จะได้รู้ว่า
ส่วนไหนคือบทพูด ส่วนไหน คือบทบรรยาย
สำหรับบทพูดหลัง ชื่อคน ไม่ใส่ก็ได้  เพราะรู้ว่าใครพูด
ขอบคุณมากครับ

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

Kingmar

เริ่มต้นได้น่าสนใจดีครับ แต่เรื่องเด็ก10ขวบ กว่าจะมีบทเสียวคงอีกนานสิครับ 

mighty

เปิดตัวได้ดีครับแต่ต้องระวังเรื่องความกระชับของเรื่องที่ต้องดำเนินต่อด้วยถ้าสั้นเกินก็จะไม่รู้เรื่องแต่ถ้ายืดเกินก็ไม่ดี..ขอบคุณครับ

dryice32

ดำเนินเรื่องดีครับ ติดตามแน่นอน

DR.MAN

ดูจากเนื้อเรื่องมีกลิ่นอายญี่ปุ่น  จะมีสาวญี่ปุ่นคาวาอี้ เนื้อนมไม่มีไข่  มาให้ความสุขนายน้อยมั้ยน้าา

เป็นกำลังใจให้นักเขียนหน้าใหม่ครับ  สำนวนต่างๆค่อยๆขัดเกลาไปท่าน  เดี๋ยวมันจะลงตัวเอง

swss2511

ฝันร้ายของโจรที่ไม่รู้ตัวว่าได้ปลุกปีศาจขึ้นมาแล้ว

Phoowadol

ยินดี ต้อนรับ ครับ ไรท์ คนใหม่ ที่จะมาสร้างสีสรร ให้ กับ บอร์ดเสียว แห่งนี้
  เป็นการเริ่มต้นที่ดี เลยครับ เนื้อเรื่อง อ่าน เข้าใจ การปู ทาง ของเนื้อหา เป็นไปแบบ เข้าใจง่าย.ยิ่ง มี เกล็ดความรู้ แทรก มาในตอนท้าย เรื่อง ยิ่ง เป็นการ เพิ่ม อรรถรสในการอ่าน  หวังว่า ตอน ต่อไป จะ อัพ มาเรื่อยไปนะครับ

ฟฟหหฟฟ ลลงงลล

เปิดหัวมาก็อยากอ่านต่อล่ะ
แต่งแนวอ่านเพลินดีครับ สู้ๆ

navy868

เปิดมาก็น่าสนใจมากครับ ซวยแท้ๆเลยพวกโจร... ::Horror::

ัuffa555

แค่เริ่มตอนแรกก็น่าสนใจมากๆ แล้วครับ
การแบ่งวรรคอ่านได้ง่ายมากแล้วครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนักเขียนนะครับ

fantastica

เกริ่นเรื่องได้น่าสนใจมาก อ่านง่ายดีครับ

devilzoa

durocman

มาอีกเรื่องแล้ว สำหรับแนวนี้รอมานาน ภูติลมงั้นหรือ  ขอติดตามครับ รีบมาต่อเลย