ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กฎ-กติกา การใช้ การพิมพ์ รีพลายตอบและแสดงความคิดเห็น ในกระดานนี้

เริ่มโดย areja, มิถุนายน 27, 2016, 09:55:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

areja

กฎ-กติกา การใช้ การพิมพ์ รีพลายตอบและแสดงความคิดเห็น ในกระดานนี้

คงต้องมีนิดหน่อยนะคะ เมนหลักก็ตามชื่อห้องคือ แจ้งปัญหาการใช้เวปฯเล่นเวปฯ เครื่องมือ ออฟชั่นต่างๆ
ที่มีและเลเวล สมาชิกจะอัพเกรดตัวท่านเองให้ทำอะไรๆเพิ่มได้มากขึ้น อะ อ๊ะ แต่อย่าปั้มอย่าเร่งนะโดนแบนไม่คุ้ม
อนึ่ง สมาชิกท่านใดมีปัญหา สิ่งแรกที่จะตั้งโพสต์ถามถือลองตรวจสอบ โพสต์เก่าๆที่มีว่ามี โพสต์ใดปัญหาเหมือน
ใกล้เคียง หรือคล้ายกับท่านไหม? ถ้ามีลองเข้าไปดูวิธีแก้ที่อาจมีคนแก้ไขได้แล้ว ถ้าไม่พบโพสต์ดั่งว่า ก็ตั้งใหม่
แล้วจะมีผู้รู้เคยแก้ไข หรือเชี่ยวชาญมาตอบ หรือ แอดมินเข้ามาแก้ไขให้โดยตรงเลย

1.ในห้องนี้ สามารถตั้งได้ไม่เกิน 3 โพสต์ต่อวัน เพราะใครคงไม่มีปัญหาให้ตั้งหัวข้อ 3 เรื่องในวันเดียวโน๊ะ

2.การเขียนการโพสต์ หรือแสดงความคิดเห็นใด ๆ ต้องไม่หมิ่นเหม่ หรือกระทบต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์
   กระทบต่อความมั่นคงของชาติ ร่วมถึงการเมือง..

3. ไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดูหมิ่น ส่อเสียด ให้ร้ายผู้อื่นในทางเสียหาย หรือสร้างความแตกแยกในสังคมแบ่งปันนี้
   ความขัดแย้งส่วนตัวที่เกิดจากการอ่าน แสดงความคิดเห็นนั้นๆ ต้องไม่นำมาโพสต์หรือขยายความต่อ การแสดงความคิดเห็น
  ต้องใช้ภาษาที่สุภาพจะ ฟิน,อิน,จิน ถ้าหยาบต้องชัดเจนว่าไม่ได้ส่อเสียด จขกท

4. พิจารณาเนื้อหาที่จะโพสต์ก่อนเผยแพร่ให้รอบคอบ ว่าจะไม่เป็นการละเมิดกฎ หรือถูกต้องดีแล้ว 

5.การนำเรื่องประพันธ์, ภาพ,หรือคลิปวิดีโอ ที่มิใช่ของตนเองมาลงในบล็อก ควรอ้างอิงแหล่งที่มาหรือเครดิตถ้าทราบ
  (เว้นแต่ แอบแฝงในการโฆษณาเวป หรือสินค้า )และ หลีกเลี่ยงการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นรูป
  หรือสถานที ถ้าจำเป็นต้อง ซ่อนส่วนนั้นโดย pm แจ้ง mod

6.ห้ามก๊อปตอบ,ตอบรูดรวดเปิดที่ 1 นาที่หลายตอน, หรือ มักง่ายรีพลายตอบเพื่อผ่านๆไปที
  ( ไปดูกฎที่แปะด้านล่างว่า ลักษณะไหนที่เรียกว่าตอบมักง่ายได้ขยายความไว้แล้ว )

7.ห้ามตั้งโพสต์มั่ว เช่นตั้ง ขอบคุณ บนกระดาน หรือตั้งกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับปัญหาเครื่องมือ ระบบ เพราะมีพื้นที่ที่แยกจัดสรรไว้ให้แล้ว

8. เป็นไปได้ให้แค๊ปหน้าจอที่เป็นปัญหามาด้วยจะเร็วมากต่อการแก้ไข

.........................................

การตอบ รีพลายอย่าง พอเหมาะพอควรถ้าเจ้าของกระทู้แจ้งมา จะพิจารณา เป็นรายกรณี

ถ้าตอบ เช่น zzzzddd xxxx2222 อิอิ,ลุ้นๆ,555, ดีดี,ดี, ต่อ,ติดตาม,ty,thx,thx kub(Thx ขี้หมาThanx พิมพ์ไม่ถูก
ห้ามใช้ทุกกระดานที่ฉันดูแล
),ใจจร้า,ใจครับ,แจ่ม,เยี่ยม,สนุกดี,สุดยอด,อ่านต่อ,Good (เฉยๆ)
emo  ::Crying:: เปล่าๆ
อาจเตือนเห็นอีก ถ้าเตือนไปแล้ว ผิดซ้ำซากก็จะแบนเหมือนกัน รีพลายตอบซั่วๆ ตอบแล้ว mod ไม่เข้าใจ จะโดนแบนทันที
มักง่ายต่างๆ จะแบนครั้งแรก 3 เดือน คราต่อไปแบนยาวขึ้น แล้วจะหายเมื่อไม่ปรับปรุง

พวก ก๊อปตอบ รัวๆรวดเดียวเป็น 10 กระทู้ โพสต์ละ 1 นาทีนะเจอจะ แบน ถ้ามักง่ายเช่นนี้  ถือว่าไม่ให้เกียรติ
คนแบ่งปัน/คนลงงาน..ยังไม่อ่านมักง่าย ก๊อปตอบ เปิดรัวๆ ประโยคเดียวเป็น 10 มันควรหรือ?และห้ามใช้
ข้อความจากระบบตอบรีพลายเด็ดขาด มักง่ายประเภทเดียวกับก๊อปตอบ (อนุโลมใช้ได้ เฉพาะตอนให้คะแนนเท่านั้น)

แบน 90 วัน ครั้งต่อแบนเพิ่มขึ้นอีก และ หายจากบอร์ด

ปัญหาใดได้รับการแก้ไขแล้ว หรือมีผู้รู้มาตอบกระจ่างแล้ว ขออนุญาตลบออกโดยไม่แจ้ง จขกท นะ

เดียวมาเพิ่มเติมเป็นระยะเพื่อความเหมาะสมแกสถาการณ์ต่อไป.( 27/6/25559 :10:00 น.)

patty88

ระบบค้นหายังใช้การไม่ได้เลยค่ะ แจ้งเพื่อทราบค่ะ
@มินคงจะยุ่งๆอยู่ ไม่รีบร้อนหรอกนะค้ะ 

areja

yasa_ud

ผมยังสงสัยและงงกับการตอบ จะขอถามแอดมินหน่อยครับ ผมสามรถอ่านโพสได้วันละกี่โพสในห้องและการตอบโพสต้องทำตามที่กำหนดในแต่ละห้องได้วันละกี่ครั้งครับ  บอกตรงๆว่าตอนนี้กลัวโดนแบนขี้ขึ้นไปอยู่บนหัวครับ

areja

-คุณตอบได้ไม่อั่น ต่อวันแต่ไม่ใช้ก๊อปตอบหรือปั้มตอบเพื่อเร่งสกิลนะ แบบนั้นตรวจสอบพบ แบน..
ส่วน ห้ามโพสต์เกินวันละ 5 ต่อ 1 กระดานนั้นหมายถึงคนที่ลงงาน ต่อกระดานต่อห้องหนึ่งๆ ไม่เกิน 5 โพสต์

ไม่ได้หมายถึงคนตอบ คนรีพลาย แต่ๆในหนึ่งเรื่องไม่ต้องตอบมาซ้ำไหลายดอกหลายกระทู้นะ
กดแก้ไขไปเพิ่มข้อความได้ และการกดอ้างอิง รีพลายคนอื่น ระวัง แต่ถ้า ก๊อปอ้างอิงคนที่โพสต์งาน แบน..

เวปนี้ไม่มักง่าย emo เปล่าหรือสักแต่ตอบผ่านๆไปที่ ยากที่จะโดนแบน พวกที่โนคือพวกมักง่ายตอบ เครนะ..