ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ดูดิ๊ นี่หรือคนหรือแค่ร่าน

เริ่มโดย darkzinon, สิงหาคม 15, 2016, 11:41:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darkzinon

อยากประจานให้โลกรู้ ผู้หญิงคบกับผม เคยเลิกกันไปก่อนรอบนึง เธอเป็นคนทิ้งผมไป แล้วเธอก็เป็นคนกลับมาขอคืนดี คบไปคบมาซักพักก็บอกว่าท้องได้เดือนสองเดือนละ ก็เลยไปบอกพ่อแม่ว่าจะมาขอแต่งงาน แต่ไปๆมาๆ ผ่านไป2เดือน ท้องก็ไม่ได้ป่องขึ้น แล้วก็มาพูดบอกว่าไม่ได้ท้อง กำหนดวันแต่งเรียบร้อยว่าจะแต่งช่วง ตค ปีนี้ มัดจำไปหมด ในใจก็คิดไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ท้องขึ้นมาเอง แต่แล้ววันหนึ่งทะเลาะกันด้วยสาเหตุเพียงแค่ว่า
ผมพูดขึ้นว่า"อยากแต่งงานก็บอกกันตรงๆ ไม่ใช่เอาเรื่องท้องมาเป็นข้ออ้างแต่งงาน" เธอก็โกรธงอนไรไม่รู้ พอไปหาที่บ้าน กะหายออกไปเที่ยวข้างนอก
พอโทรไปก็มาบอกว่า "อยากเลื่อนงานแต่ง เพราะยังไม่มั่นใจในตัวผม"
ผมก็บอกไปว่า "จะเลื่อนทำไมเสียเวลา กำหนดวันไปแล้ว ถ้าแค่นี้ยังจะหนี แล้วถ้าเจอเรื่องร้ายๆกว่านี้ไม่แตกหักกันเลยหรอ ไม่เลื่อน ถ้าเลื่อนก็ไม่ต้องแต่ง"
เธอก็สวนกลับมาด้วยน้ำเสียงและอารมณ์โกรธ "ไม่เลื่อนไม่แต่งก็เรื่องของมึง" หลังจากได้ยินคำนั้นผมก็กราบลาพ่อแม่ของเธอ บอกถึงเรื่องราวทั้งหมดและไม่กลับไปเหยียบบ้านหลังนั้นอีกเลย หลังจากนั้นก็มีข้อความเด้งขึ้นมา (ปกติไม่ค่อยได้เข้า instagram เท่าไร) พอเปิดดูก็อย่างที่เห็น
เลิกกับผมได้ 1 เดือนก็มีผัวใหม่กำลังจะแต่งงาน อืมมมม น่าคิดเนอะว่า มึงร่านแค่ไหน
ผมไม่เสียดายหรอก ถ้าคนที่จะเป็นแม่ของลูกผมจะทำตัวแบบนี้ ร่านแบบนี้ ต่อให้หุ่นดีสวยแค่ไหน นิสัยแบบนี้ผมก็ไม่เอาหรอก มีภาพตัวอย่างเก่าๆขุดขึ้นมาให้ชมอีกรอบ
https://xonly8.com/index.php?topic=165899.msg140297#msg140297
https://xonly8.com/index.php?topic=165900.msg140319#msg140319

ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านครับ
....

huadoor

การที่ผู้หญิงคนนี้ส่งรูปตัวเองกับแฟนใหม่มาให้คุณดูนั้น นั่นก็แสดงให้เห็นว่าเธออยากเกทับคุณ หรือ อยากเยาะเย้ยคุณนั่นเองครับ
อารมณ์ประมาณว่า "ชั้นเลิกกับแกไปไม่นาน ชั้นก็มีปัญญาหาผัวใหม่ได้ทันทีย่ะ" อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ บังเอิญผมไม่ใช่คุณไงครับ
ผมก็เลยไม่รู้ว่านิสัยของคุณเป็นยังไง.........ซึ่งในชีวิตจริงของผม ไม่เคยมีผู้หญิงคนไหนทำกับผมแบบนี้ครับ เพราะตัวผมหล่อมาก
ไม่ได้พูดเล่นนะครับ Bodyของผมอยู่ในขั้นเพอร์เฟคเหมือนนายแบบ หน้าตาก็หล่อกว่าดารา "ย้ำว่าผมหล่อกว่าดาราที่อยู่ในวงการ
บันเทิงไทย" เพราะฉนั้นผู้หญิงที่เลิกรากับผมไป(โดนผมเขี่ยทิ้ง) ไม่เคยมีผู้หญิงคนไหนหาผัวใหม่ได้ใกล้เคียงผมเลย หรือพูดง่ายๆ
คือ ได้ไม่ถึง1 ใน 100 ส่วนของผมด้วยซ้ำไป

ในกรณีของคุณ ผมขอแนะนำให้หาแฟนใหม่ให้สวยกว่า เด็กกว่า หุ่นดีกว่า(หาแฟนเป็นฝรั่งไปเลยครับ รับรองว่าแฟนเก่าคุณ-
หน้าหงายแน่นอน) Perfect กว่าในทุกมิติไปเลยครับ จากนั้นก็ถ่ายรูปคู่แฟนใหม่ของคุณส่งไปเยาะเย้ยเธอบ้างไง เกลือมันต้อง
จิ้มกับเกลือ OK มั้ยเพื่อน!!  ::Evil::

ฟัก อยู่แม้น

ผมว่าคุณไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องทำอะไรหรอก คิดซะว่าคุณโชคดีแล้ว
ที่ไม่ได้ผู้หญิงคนนี้เป็นเมีย คุณเกือบจะตกนรกแล้ว คุณรอดมาได้หวุดหวิด
สงสารไอ้ผู้ชายคนนี้ที่จะต้องตกนรกเป็นคนต่อไป อโหสิเถอะครับ
แค่เธอยักคิ้ว ต้นงิ้วก็แค่ถั่วงอก

พัดลม

อืม แบบนี้ทำให้คิดเลยนะเนี่ย
ว่าเธอคบ ที ละ 2 คน รึมากกว่ารึป่าว ::Sweat::

แล้วที่ท้องนี่ แค่จะหาพ่อให้ลูก อ่ะ  ::Evil::

พอไม่ท้อง ก็จะลองไปเรื่อยๆ กุไม่รีบแล้ว

ดีแล้วละครับที่เลิกกันไป ก่อนแต่ง

ถ้าแต่งแล้ว ต้องรอให้เธอขอเลิก ถ้าเราไปบอกเลิกนี่  ::Ajark::  ::Orz::  ::Hungry::
กฏ-กติกา เงื่อนไขข้อปฏิบัติหลักๆเวป xonly
1.ห้าม emo เปล่า, ไม่เป็นคำ   do not use emoji only - Banned
2.ห้ามตอบเฉพาะคำย่อในเวปนี้ disallow short massage like lol thx ty omb omg etc. - Banned
3.ตอบ 3 คำไม่ใช่ 3 พยางค์ ๆๆๆๆๆ ไม่นับเป็นคำ if you comment less then 3 words as 'thank,wow,good,like,love' - Banned

4.ตอบมักง่าย ไม่ว่าจะยาวแค่ไหนก็โดนแบน

areja

ต้องรีบหาพ่อให้เด็กในท้องมั่ง  ::Hmmm:: เมื่อจบคือจากเมื่อพรากคือจบ
เริ่มใหม่อย่าเอาทุกอย่างของตัวเราไปทิ้งกับช่วงเวลาที่ผ่านไปแล้ว เก็บสิ่งดี
ของเธอไว้ยิ้มบ้าง อันไหนเจ็บหรือปวดร้าวก็อโหสิ หลุมสวาทมีที่เดี๋ยวที่ไหนในโลก

อัตราส่วน ชาย-หญิงต่างกันเยอะ ค่อยๆรักษาใจตนเองแล้วเดินต่อดีกว่า คนที่รักเรา
โดยไม่มีเงื่อนไข 2 ท่าน ตั้งแต่เราเกิดนั้นที่เราต้องสนใจ
::YehYeh::   ปล่อยมันไปไม่อยากจะจำ อย่าไปทำเป็นรักเดียวใจเดียว เก็บมาจำให้เจ็บทำไม ช่างปะไรผู้หญิงคนเดียว...