ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สองพี่น้อง กับเคสพิศวง ตอนที่ 1

เริ่มโดย Farewell, พฤศจิกายน 06, 2016, 01:58:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Izuna

ว้าว..  แต่งได้เยี่ยมเลยค่ะ ขนาดแต่งครั้งแรกยังได้ขนาดนี้ การใช้สำนวนการดำเนินเรื่อง แต่งมาหลายตอนยังทำแบบนี้ไม่ได้เลย ::Cheeky::
เนื้อเรื่องหลักเกี่ยวกับสร้อยสินะ ถ้าบนโลกไม่ได้มีแค่เส้นเดียวจะเปนไงนิ ::Me?:: แล้วการจัดบรรทัดถึงว่าคุ้นๆ เจ๊แว่นจัดให้เหมือนกันนี่เอง ฮ่าๆ

ขอบคุณที่สละเวลาแต่งเรื่องดีๆมาลงนะคะ ^^ สู้ๆ

sparrow_ap

ชอบครับ เนื้อเรื่องแปลกดี
สำนวนการเรียบเรียงก็โอเคดีครับ อ่านแล้วเก็ทเลย
รอติดตามตอนต่อไป เป็นกำลังใจให้นะครับ

Farewell

อ้างจาก: janekung2016 เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2016, 08:06:49 หลังเที่ยง
ว้าว..  แต่งได้เยี่ยมเลยค่ะ ขนาดแต่งครั้งแรกยังได้ขนาดนี้ การใช้สำนวนการดำเนินเรื่อง แต่งมาหลายตอนยังทำแบบนี้ไม่ได้เลย ::Cheeky::
เนื้อเรื่องหลักเกี่ยวกับสร้อยสินะ ถ้าบนโลกไม่ได้มีแค่เส้นเดียวจะเปนไงนิ ::Me?:: แล้วการจัดบรรทัดถึงว่าคุ้นๆ เจ๊แว่นจัดให้เหมือนกันนี่เอง ฮ่าๆ

ขอบคุณที่สละเวลาแต่งเรื่องดีๆมาลงนะคะ ^^ สู้ๆ

อั้ยย๊ะ ขอบคุณมากครับ ส่วนหนึ่งที่แต่งมาลงเพราะคุณ janekung2016 เลยครับ เลยลองเสี่ยงลงดู 555

นั่นสินะถ้ามีหลายเส้นจะเป็นไง ติดตามตอนต่อไป...  ::HoHo::

boon05

เป็นแนวที่น่าติดตาม  สร้อยอาจจะมีพลังงานบางอย่างก็เป็นได้

therasak

ภาวนาว่าไม่ใช่แนวครอบครัว เพราะจะหมดความน่าอ่านไป เปิดเรื่องได้น่าสนใจและผูกปมไว้น่าตามครับ

leo_attack

เรื่องแรกจริงรึเปล่าครับเนี่ย
สำนวนพี่ดีมาก รายละเอียดแน่นจนเห็นภาพได้ ชอบครับ นานๆ  จะเจอนิยายที่มีรายละเอียดเยอะเยอะแบบนี้ ทำให้อ่านได้สะนุกยิ่งขึ้น 

swss2511

topytopy

sthanya

sunnie06

comrade

มาแนวลึกลับน่าติดตามครับ
เสน่ห์ของเรื่องนี้คิดว่าอยู่ตรงที่ผู้ประพันธ์จะวางบทให้ออกมาเป็นอย่างไร ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของสร้อยคอปริศนา หรือแม้แต่คุณพ่อก็อาจกลับมาแย่งบทเด่นก็เป็นได้

sathit_su

น่าสนุก เนื้อเรื่องไปได้ดี ชอบแนว ๆ นี้ ขอบคุณครับ

lekyai

น่าติดตาม สองพี่น้อง แถมมีพ่อหน้าต่าหล่อเหลาอีกต่างหาก

peddo

นึกว่าสวมสร้อยแล้วจะเอกซ์แตกพี่กับน้องพัลวันกัน คงต้องติดตามตอนหน้า ภาษาสละสลวยมากเลยครับ ตอนแรกก็นึกว่าทำไมดูง่ายร่านผิดปกติ ตอนหน้าท่าจะมันส์ ขอบคุณครับ