ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องสั้น สายน้ำที่ไม่ไหลกลับ by wattana2015

เริ่มโดย wattana2015, มีนาคม 07, 2017, 10:45:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

benzuker

เป็นเรื่องที่สอดแทรกความเศร้า ได้ลึกๆเลยครับ

Man_On_The_Moon

kabyala

เหตุการแบบนี้ไม่เกิดขึ้นกับใครคงไม่รู้หรอกครับว่ามันเจ็บปวดขนาดไหน ไม่ว่าหญิงหรือชายหากคิดว่าคนที่ตัวเองรักได้ปันใจให้คนอื่น เห็นใจเข้าใจตัวนางเอกครับ ขอบคุณครับ

biggiggog

งานนี้ดราม่าเต็มๆ
แล้วจะลงเอยยังไงหว่า
ขอบคุณมากๆครับ

somc217

รูปประกอบก็สวย เนื้อเรื่องก็ชวนติดตามครับ
อ่านไปแล้วก็จินตนาการไปด้วย พร้อมกับลุ้นว่า บทสรุปของเรื่องไปจะเป็นไปในแนวทางที่คิดไว้หรือไม่
ขอบคุณที่นำเรื่องคุณภาพมาแบ่งปันกันครับ

wattana2015

อ้างจาก: gnun2518 เมื่อ มีนาคม 07, 2017, 03:10:00 หลังเที่ยง
สงสารวิภากับสุเมธจังอยากรู้ว่าจะทำเย่างไรกับชาญคนเลวนะ

งานนี้นายชาญลอยตัวไม่กล่างถึงอีก  ฟันนางเอกเฉยๆเปรมไป  ไม่มีการแก้แค้น  เพราะเป็นเรื่องสั้นแบบไม่มีตอนต่อเนื่องเป็นเรื่องประกวดอีกบอร์ดหนึ่งครับ  เขียนจบแล้วเอามาลงให้บอร์ดทางนี้อ่านไปด้วยเลยไหนๆก็แต่งมาแล้ว  ::Falling::

peddo

เรื่องเศร้าจนเสียวไม่ออกเลยครับแม้บทบรรยายจะสุดยอดเร้าอารมณ์มากน้ำตาแตกมากกว่าน้ำอื่นครับ ขอบคุณครับ

wattana2015

อ้างจาก: peddo เมื่อ มีนาคม 08, 2017, 03:03:20 หลังเที่ยง
เรื่องเศร้าจนเสียวไม่ออกเลยครับแม้บทบรรยายจะสุดยอดเร้าอารมณ์มากน้ำตาแตกมากกว่าน้ำอื่นครับ ขอบคุณครับ

::Dizzy:: โอ้เป็นงั้นไป  นึกไม่ถึงเลยครับเรื่องนี้  ขออภัยเลยจริง ฮ่าๆ  ::Sweat::

wattana2015

อ้างจาก: kabyala เมื่อ มีนาคม 08, 2017, 12:27:08 หลังเที่ยง
เหตุการแบบนี้ไม่เกิดขึ้นกับใครคงไม่รู้หรอกครับว่ามันเจ็บปวดขนาดไหน ไม่ว่าหญิงหรือชายหากคิดว่าคนที่ตัวเองรักได้ปันใจให้คนอื่น เห็นใจเข้าใจตัวนางเอกครับ ขอบคุณครับ

จริงๆที่แต่งก็นึกถึงความเป็นจริงที่เป็นไปได้ด้วยนะครับ  ไม่ได้ดราม่าเกินจรงจนเป็นไปไม่ได้  เรื่องแบบนี้มีทั่วไปในสังคมบ้านเราซะด้วย  ใครบอกว่าเป็นนิยายก็ลองไปดูสังคมของเราทุกวันนี้กันเถอะครับแล้วจะเข้าใจ  ::Horror::

wattana2015

อ้างจาก: benzuker เมื่อ มีนาคม 08, 2017, 09:27:06 ก่อนเที่ยง
เป็นเรื่องที่สอดแทรกความเศร้า ได้ลึกๆเลยครับ

::Grimace::  เจตนาจะให้เป็นอย่างนั้นล่ะครับ  ::YarKK::

wattana2015

อ้างจาก: surway2532 เมื่อ มีนาคม 08, 2017, 07:40:07 ก่อนเที่ยง
แค่คำว่าหึงคำเดียวทำเอาชีวิตเปลี่ยนได้เรย สงสารทั้งวิภาและสุเมธ สงสารตัวเองด้วยอ่านไปปวดตับไป

::Oops::  ผมว่ายังไม่ถึงกับฮาร์ดคอร์ปวดตับหรอกนะครับ  นักประพันธ์บอร์ดเราหลายๆท่านทำแนวนี้ได้ดีนะครับผมว่ามีหลายคนอยู่แหละผมว่า  ::Elder::

wattana2015

อ้างจาก: win2506 เมื่อ มีนาคม 07, 2017, 10:40:38 หลังเที่ยง
กำลังสนุกอยากอ่านบทรักของสุเมธกับเมบ้าง

::Crying::  เรื่องนี้คงไม่มีนะครับ  นอกจากว่านำมาแต่งใหม่เป็นเรื่องยาวล่ะก้อเป็นไปได้ครับ  ::Orz:: ::Orz::

cd13579

จบไงวะเนี่ย จะจบดีจบร้ายกันแน่หนอ ขอไปดูเลยละกันครับ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

chonsit

วิภากับสุเมธ เนื้อเรื่องสนุก น่าติดตามอ่านมากเลย ครับ