ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 35 : มรสุมชีวิตของน้องพิมมี่

เริ่มโดย nato87, ตุลาคม 07, 2017, 07:57:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

คุณว่าจุดเริ่มต้นของเรื่องวุ่นวายทั้งหมดในชีวิตน้องพิม เกิดจากใครครับ?

ไอ้บิ๊กเนี่ยแหละตัวดี ถ้ามันเป็นคนดีสักหน่อย พิมมี่คงไม่ปันใจ
220 (78%)
มนุษย์ลุงชุมพลคนหื่นสายเปย์ ที่ฉวยโอกาสเข้ามาแทรกเป็นมือที่สาม
62 (22%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 282

jjhj1988

ติดตามต่อคับ
แอบเดาว่าสาวคนที่สี่น่าจะเป็นน้องนาถ

ตอนนี้มีสลับชื่อเยอะพอสมควร ผมเลยก๊อปมาแปะไว้ เผื่อท่านจะทำการแก้ไขนะคับ

"หยุด ๆ ไม่ต้องเลยบิ๊ก!!" หมอพลอยขึ้นเสียงดุ "ตัวเองยังเอาตัวไม่รอด นี่ยังจะไปคิดถึงคนอื่นอีกเหรอ พิมเค้าลูกมีพ่อมีแม่ ที่ผ่านมาบิ๊กทำไม่ดีกับ "พลอย — ตรงนี่น่าจะเป็นพิมป่ะคับ" มากเลยนะ พี่ในฐานะผู้หญิงด้วยกันยังไม่ชอบเลย"

ไม่ทันไร เสียงแตรรถก็ดังขึ้น ทั้งสามหันไปทางเดียวกัน มันเป็นรถเก่งสีดำ Toyota Camry ที่เจ้าบอส วุฒิชัยเป็นเจ้าของ เด็กหนุ่มหน้าตาดีเปิดประตูรถ ชี้หน้า "ไอ้บิ๊ก— ตรงนี้ก็น่าจะเป็นไอ้เหน่ง เพราะบิ๊กยังไม่ออกจากคุก" และไอ้สองอย่างเอาเรื่อง

"ขอบคุณค่ะพี่บอส แค่นี้พิมก็ดีใจแล้ว" พิมมี่ตอบด้วยรอยยิ้ม เท่าที่ติดตามข่าว เจ้าบอสเป็นหนุ่มหน้าตาดี นิสัยใช้ได้ หมอนี่ไม่ค่อยมีข่าวเสียหายเท่าไรนัก ก่อนหน้านั้น "เจ้าบิ๊ก— จากประโยคทั้งหมด เดาว่าตรงนี้น่าจะเป็นเจ้าบอสนะคับ" เคยคบหากับสาวรุ่นน้องคนหนึ่ง แต่สุดท้ายก็เลิกรากัน ข่าวบอกว่าจากกันด้วยดี จนถึงตอนนี้ก็ผ่านมาหลายเดือน ก็ไม่มีข่าวว่าพี่บอสคบหากับใครอยู่

"คือแบบนี้ค่ะพิม บิ๊กสารภาพแล้วว่าบิ๊กน่ะขโมยเงิน "พลอย — ดูเหมือนชื่อพิมสลับกับพลอยบ่อย สงสัยสวยเหมือนกัน" ไป และเจ้าบิ๊กก็ยังอยากจะไถ่โทษด้วยการคืนเงินทั้งหมดที่เอาจากพิมไปคืน พี่ก็เลยอยากให้เรื่องราวทุกอย่างมันจบได้ด้วยดี"

"คือบิ๊กติดเงิน "พลอย — ตรงนี้ก็น่าจะเป็นพิมนะคับ" เท่าไรนะคะ 30,000 ใช่ไหม?" พลอยถาม

Nikubou

ตัวละครเริ่มเยอะขึ้นจนเริ่มจำสับสน แต่ก็ดำเนินเรื่องชวนติดตามมากครับ อ่านแล้วรู้สึกเหมือนเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์ด้วยเลย ขอเชียร์ให้ลุงเอานิ้วที่11ของแกยัดปากเอ้ยปิดปากน้องอุ๊ก่อนครับ ขอบคุณที่ไม่หายไปนานครับ

SSPor

กลายเป็นหนังชีวิตไปซะแล้วครับ ดราม่ามาเต็มเลย
น้องพิมพ์นี้ยากที่จะตัดสินใจจริงๆ เรื่องหนักรออยู่เลยถ้าเพื่อน 2 ตัวนี้ไปบอกเจ้าบิ๊กหละก็ ไม่อยากคิดเลยจะหัวร้อนอีกขนาดไหน
ส่วนฝั่ง 3 สาวยดนตรีไทยนี้ จะจัดการกับเพื่อนตัวแสบยังไงต่อน่าติดตาม
ส่วนลุงพลจอมหื่นเจ้าปัญหาจะไปสร้างวีรกรรมอะไรอีกน้า ติดตามกันต่อไป

babbom

กำลังคิดว่าอาจมีเซอร์ไพรส์กับยัยอุ๊ หรือเปล่าครับ แล้วเพื่อนชื่อสองเนี่ยคงเป้ประมาณเพื่อนรัก แต่ชอบทำความชิบ_าย แน่ๆ เลยครับ

dujimak

ขอบคุณครับ เรื่องราวยังสนุกน่าติดตามเหมือนเดิม

nato87

อ้างจาก: peddo เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 07:25:53 ก่อนเที่ยง
ดรามาก็เขียนดีนะครับ น้องๆ แต่ละคนเจอหัวรบเข้าไป โตไวกันทุกคน น้องเฟิร์นวางแผนได้ขนาดนี้นับว่าล้ำหน้ามาก แต่เกรงว่าจะไปกันใหญ่ รอบหน้าสงสัยน้องนาถจะโดน แต่ใจจริงอยากให้เป็นน้องอุ๊ เผื่อเธอจะเข้าใจความอบอุ่นของชายวัยหัวค่ำบ้าง ขอบคุณครับ

เหมือนน้องเฟิร์นแกเรียนรู้ศาสตร์ด้านมืดจากลุงพลมามากเกินไปครับ หากติดตามกันมาเรื่อย ๆ จนถึงตอนนี้ จะรู้เลยว่าน้องเฟิร์นนี่มีด้านมืดมากขึ้นเรื่อย ๆ อย่างปิดปากน้องนาถงี้ 55555 ต้องโทษมนุษย์ลุงครับ ที่ทำให้สาวน้อยแสนดีอย่างเฟิร์นกลายเป็นคนแบบนี้ไป

อ้างจาก: jjhj1988 เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 08:31:14 ก่อนเที่ยง
ติดตามต่อคับ
แอบเดาว่าสาวคนที่สี่น่าจะเป็นน้องนาถ

ตอนนี้มีสลับชื่อเยอะพอสมควร ผมเลยก๊อปมาแปะไว้ เผื่อท่านจะทำการแก้ไขนะคับ

"หยุด ๆ ไม่ต้องเลยบิ๊ก!!" หมอพลอยขึ้นเสียงดุ "ตัวเองยังเอาตัวไม่รอด นี่ยังจะไปคิดถึงคนอื่นอีกเหรอ พิมเค้าลูกมีพ่อมีแม่ ที่ผ่านมาบิ๊กทำไม่ดีกับ "พลอย — ตรงนี่น่าจะเป็นพิมป่ะคับ" มากเลยนะ พี่ในฐานะผู้หญิงด้วยกันยังไม่ชอบเลย"

ไม่ทันไร เสียงแตรรถก็ดังขึ้น ทั้งสามหันไปทางเดียวกัน มันเป็นรถเก่งสีดำ Toyota Camry ที่เจ้าบอส วุฒิชัยเป็นเจ้าของ เด็กหนุ่มหน้าตาดีเปิดประตูรถ ชี้หน้า "ไอ้บิ๊ก— ตรงนี้ก็น่าจะเป็นไอ้เหน่ง เพราะบิ๊กยังไม่ออกจากคุก" และไอ้สองอย่างเอาเรื่อง

"ขอบคุณค่ะพี่บอส แค่นี้พิมก็ดีใจแล้ว" พิมมี่ตอบด้วยรอยยิ้ม เท่าที่ติดตามข่าว เจ้าบอสเป็นหนุ่มหน้าตาดี นิสัยใช้ได้ หมอนี่ไม่ค่อยมีข่าวเสียหายเท่าไรนัก ก่อนหน้านั้น "เจ้าบิ๊ก— จากประโยคทั้งหมด เดาว่าตรงนี้น่าจะเป็นเจ้าบอสนะคับ" เคยคบหากับสาวรุ่นน้องคนหนึ่ง แต่สุดท้ายก็เลิกรากัน ข่าวบอกว่าจากกันด้วยดี จนถึงตอนนี้ก็ผ่านมาหลายเดือน ก็ไม่มีข่าวว่าพี่บอสคบหากับใครอยู่

"คือแบบนี้ค่ะพิม บิ๊กสารภาพแล้วว่าบิ๊กน่ะขโมยเงิน "พลอย — ดูเหมือนชื่อพิมสลับกับพลอยบ่อย สงสัยสวยเหมือนกัน" ไป และเจ้าบิ๊กก็ยังอยากจะไถ่โทษด้วยการคืนเงินทั้งหมดที่เอาจากพิมไปคืน พี่ก็เลยอยากให้เรื่องราวทุกอย่างมันจบได้ด้วยดี"

"คือบิ๊กติดเงิน "พลอย — ตรงนี้ก็น่าจะเป็นพิมนะคับ" เท่าไรนะคะ 30,000 ใช่ไหม?" พลอยถาม

ขอบคุณครับ ตัวละครเยอะจัด ผมชักลืม ๆ งง ๆ เหมือนกัน เพราะเส้นเรื่องมันหลายเส้นเกิน ขอบคุณที่ยกมาให้ดูครับ

อ้างจาก: Nikubou เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 08:35:49 ก่อนเที่ยง
ตัวละครเริ่มเยอะขึ้นจนเริ่มจำสับสน แต่ก็ดำเนินเรื่องชวนติดตามมากครับ อ่านแล้วรู้สึกเหมือนเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์ด้วยเลย ขอเชียร์ให้ลุงเอานิ้วที่11ของแกยัดปากเอ้ยปิดปากน้องอุ๊ก่อนครับ ขอบคุณที่ไม่หายไปนานครับ

เส้นเรื่องนี้เยอะครับ ส่วนน้องอุ๊นั้นผมพูดอะไรมากไม่ได้ ฮ่า....

อ้างจาก: shadow Knight เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 08:53:17 ก่อนเที่ยง
กลายเป็นหนังชีวิตไปซะแล้วครับ ดราม่ามาเต็มเลย
น้องพิมพ์นี้ยากที่จะตัดสินใจจริงๆ เรื่องหนักรออยู่เลยถ้าเพื่อน 2 ตัวนี้ไปบอกเจ้าบิ๊กหละก็ ไม่อยากคิดเลยจะหัวร้อนอีกขนาดไหน
ส่วนฝั่ง 3 สาวยดนตรีไทยนี้ จะจัดการกับเพื่อนตัวแสบยังไงต่อน่าติดตาม
ส่วนลุงพลจอมหื่นเจ้าปัญหาจะไปสร้างวีรกรรมอะไรอีกน้า ติดตามกันต่อไป

มีอะไรบันเทิงอีกเยอะครับ เรื่องนี้ ไอ้บิ๊กหัวร้อนแน่นอน ไม่ต้องสืบ ส่วนยัยอุ๊ ก็อยากให้ลองติดตามไปเรื่อย ๆ ครับ ยังมีอะไรที่คาดไม่ถึงอีกมาก ฮ่า....

อ้างจาก: babbom เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 09:18:08 ก่อนเที่ยง
กำลังคิดว่าอาจมีเซอร์ไพรส์กับยัยอุ๊ หรือเปล่าครับ แล้วเพื่อนชื่อสองเนี่ยคงเป้ประมาณเพื่อนรัก แต่ชอบทำความชิบ_าย แน่ๆ เลยครับ

ความรักเพื่อนในทางที่ผิดทำให้ทุกอย่างบรรลัยครับ ต้องติดตามตอนต่อไป

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

Poowanart Koedmanee

เจอบทประพันธ์แบบ Real ผสมกับ Ideal แบบดึง Dark mood ออกมาแล้วมันได้ใจ ทุบมือมันส์มาก สุขนิยมบ้างไรบ้าง เนื้อหาเข้มข้น drama ก็มีแบบไม่ให้เลี่ยน กับตาลุงขาเลาะเจาะไข่ใส่น้ำกลั่นขยันซอย ยกให้เป็นIdol เลย ตอนต่อไปมีให้ลุ้นเรื่องลุ้นราวลุ้นสาวตลอด เดาทางผู้ประพันธ์ไม่ตรงซะที เด็ดดวงจริงๆ คิดว่าตอนบทของหมอน่าติดตามมาก คงเป็น climax สมกับเทพเฒ่าสายเด้า old soldier never die555

review1972

หลายเรื่องเริ่มขมวดปมเข้าหาลุงพลเข้าไปทุกขณะ เอาใจช่วยลุงครับ

nananews

ultramanpop

ติดตามเนื้อเรื่องที่กำลังเข้มข้นตลอด...
และกำลังลุ้นว่าเมื่อไหร่..จะเป็นเรื่องของหมอพลอยเสียที
ขอบคุณนะครับ...ที่แบ่งปัน

80241624

มาแล้วๆๆๆอย่าหักมุมมากนะครับสงสารกันบ้างแอบคิดใว้หลายอย่างเลย

dwarf

ขอบคุณครับ..ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น มันดำเนินไปคล้ายกับเหตุการณ์ที่มีโอกาสเกิดขึ้นในชีวิตจริงทั้งนั้น เพียงแต่เหตุการณ์ในนี้ เรามีจุดจบที่เราคาดหวังไว้..แต่ในโลกความจริง เราไม่สามารถรู้ได้เลย

tim51200943

ponggunyuki2527

เนื้องานเข้มข้นดราม่าดีจริงๆ แต่ว่าเหน่ง กับ สอง ยังไม่เข้าใจโลกไง ว่าเรื่องผัวเมียเค้าเราไม่ควรเกี่ยว เค้าดีกันขึ้นมา เราก็กลายเป็นหมาคนหนึ่ง 

nato87

อ้างจาก: Poowanart Koedmanee เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 09:47:12 ก่อนเที่ยง
เจอบทประพันธ์แบบ Real ผสมกับ Ideal แบบดึง Dark mood ออกมาแล้วมันได้ใจ ทุบมือมันส์มาก สุขนิยมบ้างไรบ้าง เนื้อหาเข้มข้น drama ก็มีแบบไม่ให้เลี่ยน กับตาลุงขาเลาะเจาะไข่ใส่น้ำกลั่นขยันซอย ยกให้เป็นIdol เลย ตอนต่อไปมีให้ลุ้นเรื่องลุ้นราวลุ้นสาวตลอด เดาทางผู้ประพันธ์ไม่ตรงซะที เด็ดดวงจริงๆ คิดว่าตอนบทของหมอน่าติดตามมาก คงเป็น climax สมกับเทพเฒ่าสายเด้า old soldier never die555

ผมชอบคอมเม้นท์ท่านมากครับ มันโดนใจผมจริง ๆ นี่แหละที่ผมต้องการนำเสนอ

อ้างจาก: kkcctt เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 10:26:28 ก่อนเที่ยง
น้องพิมมี่ นี่ เล่นเอาสะ ปวดไปหมดเลย

เหนื่อยครับ ใครเจอน้องพิมมี่เหนื่อยแน่นอน แต่ก็คุ้มที่จะเหนื่อยนะ ผมยังอยากได้เมียแบบนี้เลย 55555

อ้างจาก: review1972 เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 10:56:00 ก่อนเที่ยง
หลายเรื่องเริ่มขมวดปมเข้าหาลุงพลเข้าไปทุกขณะ เอาใจช่วยลุงครับ

ลุงคงดีใจที่ยังมีแฟน ๆ ให้กำลังใจนะครับเนี่ย 55555

อ้างจาก: nananews เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 12:10:18 หลังเที่ยง
เพื่อนจะพาบรรลัยซะแล้วไอ้บิ๊ก

เสียเพราะเพื่อนนี่แหละครับไอ้บิ๊ก รักเพื่อนมาก แต่เพื่อนดี ๆ มีไม่ค่อยเยอะ

อ้างจาก: ultramanpop เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 12:23:05 หลังเที่ยง
ติดตามเนื้อเรื่องที่กำลังเข้มข้นตลอด...
และกำลังลุ้นว่าเมื่อไหร่..จะเป็นเรื่องของหมอพลอยเสียที
ขอบคุณนะครับ...ที่แบ่งปัน

เรื่องของหมอพลอย อยากให้ติดตามไปเรื่อย ๆ ครับ จะปราบลาสบอสต้องใช้เวลา

อ้างจาก: 80241624 เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 02:16:45 หลังเที่ยง
มาแล้วๆๆๆอย่าหักมุมมากนะครับสงสารกันบ้างแอบคิดใว้หลายอย่างเลย

ก็ไม่ได้หักมุมอะไรมากหรอกครับ 55555+ แค่ไม่อยากให้ใครเดาทางได้ง่าย ๆ เท่านั้นเอง

อ้างจาก: dwarf เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 02:23:15 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ..ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น มันดำเนินไปคล้ายกับเหตุการณ์ที่มีโอกาสเกิดขึ้นในชีวิตจริงทั้งนั้น เพียงแต่เหตุการณ์ในนี้ เรามีจุดจบที่เราคาดหวังไว้..แต่ในโลกความจริง เราไม่สามารถรู้ได้เลย

ถูกต้องครับ ตราบใดที่ในจิตใจคนเรายังอยู่ในวังวนแห่งกิเลศ ตัณหา รัก โลภ โกรธ หลง คงหนีไม่พ้นแน่นอน

อ้างจาก: tim51200943 เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 03:16:59 หลังเที่ยง
::Glad::เย้ตอนใหม่มาแล้ว พิมมี่จะโดนอะไรบ้างน้าาา

เดี๋ยวไอ้บิ๊กออกมารู้กันแน่นอนครับ 5555

อ้างจาก: ponggunyuki2527 เมื่อ ตุลาคม 08, 2017, 03:29:28 หลังเที่ยง
เนื้องานเข้มข้นดราม่าดีจริงๆ แต่ว่าเหน่ง กับ สอง ยังไม่เข้าใจโลกไง ว่าเรื่องผัวเมียเค้าเราไม่ควรเกี่ยว เค้าดีกันขึ้นมา เราก็กลายเป็นหมาคนหนึ่ง

ถูกต้องครับ อย่างไอ้เหน่งมันยังพอคิดได้ แต่ไอ้สองนี่แบบไม่ได้เลย เพราะมันยังเป็นเด็กหนุ่มเลือดร้อน มุทะลุ รักเพื่อนในทางที่ผิด เลยจะทำให้เรื่องมันวุ่นวายขึ้นเรื่อย ๆ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller