ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Fujimaru] Hachigatsu no Hi : แสงสุดท้าย [Uncensored]

เริ่มโดย oswald, พฤศจิกายน 27, 2017, 08:03:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

อ้างจาก: kaithai เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2017, 08:39:44 ก่อนเที่ยง
เธอมาแค่ปีละครั้ง
แต่แค่คืนเดียว จะทำได้ 360 รอบเหรอ
::YehYeh::

คิดว่าไม่ใช่คืนเดียวน่ะครับ 360 รอบนี่น่าจะรวมทุกปีที่ผ่านมา

เรื่องนี้ชื่อแปลตรงๆ ก็ "แสงเดือนแปด" เป็นช่วงเวลาเทศกาล Obon ของญี่ปุ่น
ที่ดวงวิญญาณผู้ล่วงลับจะกลับมาสู่โลกมนุษย์ได้ครับ

อ่านเพิ่มเติมได้

https://www.talonjapan.com/obon-festival/

kaithai

แต่แค่คืนเดียว จะทำได้ 360 รอบเหรอ

darthvader

งงๆ ตอนที่สาวเจ้าชวนให้กลับไปอยู่ด้วยในเมือง
เมืองนี้เมืองผีเปล่าครับเนี่ย
ว่าแต่จะอดทน 365 วันมาปล่อยวันเดียวนี่ จิตใจลุงทำด้วยอะไรครับ

oswald

อ้างจาก: kaithai เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2017, 08:39:44 ก่อนเที่ยง

คิดว่าไม่ใช่คืนเดียวน่ะครับ 360 รอบนี่น่าจะรวมทุกปีที่ผ่านมา

keatmano

อ่านแล้วก็งงงง ... สงสัยมัวแต่ดูภาพมากกว่าจะอ่านเนื้อเรื่อง 555

2kidding

ถึงจะแก่ตาย น้ำจะท่วมบ้าน แต่ถ้ามาเจอแบบนี้ทุกปีเราก็ยอม

aholic

pongharu

HypN♥s

น่าสงสาร+เศร้าใจ... ถึงจะปีละครั้งก็เหอะ นานๆเจอกันที  ::Crying::

**แปลดีขนาดนี้ไม่อยากให้หยุดยาวๆเลย แต่เพื่อสุขภาพ ขอให้หายเร็วๆน้า จะได้มาแปลกันต่อ  ::WooWoo::

strikef.

ขอบคุณครับ น่ารักมากเลยนางเอกของเรา ขอให้หายไวๆ นะครับ 

jachal

thegift52

รัก เศร้า ซึ้ง สนุก ตลก ครบรสดีจัง ชอบครับ ขอบคุณครับ

poulandcaca

อ่านหลายรอบกว่าจะพอเข้าใจ สงสัยมัวแต่ดูภาพ

top314007

อะไรจะขนานนั้นทำ360ยกเลยหรอ  ::Hungry::
ทำขนานนั้นแห้งพอดีนะนั้นไม่ไหวหรอ 55555
แต่ว่านะเมืองในเรื่องนั้นน้ำท่วมหรือน้ำขึ้นนะนั้นอะนะ  ::Hmmm::