ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Syoukaki] Jounetsu Engage | Passion Engage [แปลไทย by Melody]

เริ่มโดย MΞLODY, เมษายน 12, 2018, 01:04:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

flukehaha

Manchester United Football Club
We are Red Army

keatmano

ความรักเกิดขึ้นอย่างไม่ตั้งใจ ... พระเอกเราต้องฟันฝ่าเอาชนะให้ได้ ... ว่าแล้วก็จับนางเอกกดซะเลย 555 ... นางเอกเราก็คงวางแผนสร้างแรงกระตุ้นแน่ ๆ  ::HoHo::

เดาผิดแฮะ ... ทั้งคู่ยังไร้เดียงสา และบริสุทธิ์ ... เดาว่าตอนหน้าไม่พ่อก็คู่หมั้นต้องตามมาราวีเพื่อทำลายความสัมพันธ์ครั้งนี้อย่างแน่นอน  ::HoHo::

nekki

ถ้าชอบก็บอกกันดีๆก็ได้ไม่ต้องวางแผนให้พระเอกหึงหลอก

อืมนางเอกน่ารักตรงไฮเปอร์นี่ละ ...

freelance

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ไหนพระเอกบอกว่าจะเป็นกำลังใจให้นางเอกได้เจอกับคนที่ใช่ แล้วทำไมถึงฉุนเฉียวเมื่อได้ยินนางเอกพูดถึงเรื่องการแต่งงานกับคนที่คุณพ่อเลือกให้ล่ะ สงสัยเพื่อนสนิทจะคิดไม่ซื่อซะแล้วล่ะมั้ง...อิอิ

MΞLODY

อ้างจาก: as72340639 เมื่อ เมษายน 12, 2018, 02:03:38 ก่อนเที่ยง
เป็นการประกาศตัวที่กล้ามาก  ::Hunger::

ลูกคุณหนูนี่มาแนวนี้เกือบทุกเรื่องเลยนะ  ::Oops::

อ้างจาก: P Eet ✦Diamond✦ เมื่อ เมษายน 12, 2018, 04:38:52 ก่อนเที่ยง
E..E... at first I was like... Oh wow... colored TOON ...!!!   ::WowWow::

But... I guess it was way too time-consuming.... so we only get just a few pages... E..E....   ::HoHo::

Huh..?? Wait - wait ... is this a series or what???
It seems like this could be longer than just ONE episode na...

ภาพสีมันคลีนโดยใช้พวก clone stamp ยากกว่าภาพขาวดำเยอะครับเพราะสีมันไม่ได้เรียบสม่ำเสมอกันทุกจุด(ขาวดำบางทีก็เป็น) เลยมีปัญญาทำได้แค่นี้ล่ะ 5555+

แล้วก็เรื่องนี้ไม่ใช่ซีรีส์ แต่มีอีกเรื่องที่ต่อกันด้วยนะ  ::ChuChu::

อ้างจาก: noohun เมื่อ เมษายน 12, 2018, 06:07:51 ก่อนเที่ยง
เนื้อเรื่องดีนะเนี่ย เกริ่นมายาวมาก
พระเอกมีความเป็นผู้ชายกินพืชนะ แต่คงตัดสินใจแสดงความกล้าตามสไตโชเน็นนั่นล่ะ

ผมว่าพระเอกมันก็ไม่รู้ใจตัวเองเหมือนกันมากกว่านะ

อ้างจาก: TanukiKen เมื่อ เมษายน 12, 2018, 06:37:22 ก่อนเที่ยง
ที่เขาทำแบบนั้นเพื่อให้นายรู้สึกตัวแล้วเข้าจู่โจมไง

ดูจากภาพตอนต้นแล้วน่าจะจบดีแหละ

อ่าวหน้าแตกไหมหละเอ็ง

มีเพื่อนร่วมห้องดีๆแบบนี้ก็สบายใจ

เพื่อนดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ ไม่ต้องกังวลจะโดน NTR ด้วย  ::Evil::

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ เมษายน 12, 2018, 08:56:58 ก่อนเที่ยง
5555 เรื่องนี้สนุกอย่างไม่น่าเชื่อเลย ตอนแรกก็คิดว่าจะแปลดีไม่แปลดีซะตั้งนาน พอดีไม่มีคิวแปล

อีกอย่างก็คือขี้เกียจคลีน เห็นฟอนท์ทับภาพแล้วท้อ แต่พอดียังไม่ได้อ่านน่ะ แค่เปิดหน้า 2หน้า

สรุปแล้วได้ฝีมือการแปลของ @Melody ด้วยแล้ว เรื่องนี้เลยยิ่งสนุกเข้าไปอีก

ขอบคุณสำหรับงานแปลครับ  ::JubuJubu::

เอาจริงตอนเห็นหน้าสีก็ท้อครับ แต่ใจมันอยากแปลเรื่องนี้มากก็เลยต้องทนๆคลีนไป  ::Sobad::

อ้างจาก: keatmano เมื่อ เมษายน 12, 2018, 08:59:45 ก่อนเที่ยง
ความรักเกิดขึ้นอย่างไม่ตั้งใจ ... พระเอกเราต้องฟันฝ่าเอาชนะให้ได้ ... ว่าแล้วก็จับนางเอกกดซะเลย 555 ... นางเอกเราก็คงวางแผนสร้างแรงกระตุ้นแน่ ๆ  ::HoHo::

เดาผิดแฮะ ... ทั้งคู่ยังไร้เดียงสา และบริสุทธิ์ ... เดาว่าตอนหน้าไม่พ่อก็คู่หมั้นต้องตามมาราวีเพื่อทำลายความสัมพันธ์ครั้งนี้อย่างแน่นอน  ::HoHo::

เรื่องนี้เป็นแค่ one-shot แต่ที่เดามาก็เกือบถูกอยู่นะ  ::HeyHey::

อ้างจาก: nekki เมื่อ เมษายน 12, 2018, 09:05:42 ก่อนเที่ยง
ถ้าชอบก็บอกกันดีๆก็ได้ไม่ต้องวางแผนให้พระเอกหึงหลอก

อืมนางเอกน่ารักตรงไฮเปอร์นี่ละ ...

เห็นด้วยอย่างแรง  ::Shout::
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

zeroboy

งืม จะมีใครมาตามหาเราบ้างไหมน้อ... ::Dizzy::

banjong chanthasak

How to หาสามียังไง...ก็บอกไปหน้าชั้นเรียนไปเลยไงล่ะ 555

breakspells

ตอนแรกคิดว่าจะมีแต่ฉากเสียวๆ พอมีฉากดราม่าด้วยกลายเป็นเรื่องที่น่าอ่านน่าติดตามไปเลย

Akira Watanabe

::Sweat:: นางเอกเป็นลูกเศรษฐีแน่เลย  แต่ไม่อยากโดนพ่อบังคับ

genewaj

เปิดตัวได้ตรงไปตรงมามากว่าชั้นจะหาสามีให้ได้แต่พอดำเนินเรื่องไปก็แอบโรแมนติกเหมือนกันนะเนี่ย

oninomo55

vincenttatto

เชี่ย ตอนแรกก็คิดว่าเฉยๆฉากเปิด ไหงอยู่ดีดีเป็นนิยายรักได้

Bom Onpime

ภาพสีสวยมาก. อยากให้เป็นภาพสีทั้งเรื่อง

cyborg0011

เรื่องชีวิตรัก+แต่งงานสมบูรณ์แบบ 100 คะแนนเต็มเนี่ย มันมากับความคิดบริสุทธิ์ๆแบบตะวันตก ที่พยายามให้ทุกอย่างเท่าเทียมแบบเหมือนๆกันไปหมด ไร้ข้อแตกต่างไร้ความไม่เหมือนกัน