ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 54 : สงครามเทพธิดาชุดฟ้า Pt1

เริ่มโดย nato87, เมษายน 18, 2018, 07:29:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ศึกเทพธิดาชุดฟ้าครั้งนี้ คุณอยู่ทีมไหนครับ?

ทีมหมอพลอย ใบเฟิร์น โดนัท และนาถ
308 (89.8%)
ทีมครูเบสท์ อุ๊ อีฟ และหมวย
35 (10.2%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 343

gungun.khondee

ลุงนี่มีเหยื่อมาอีกหลายรายเลย จัดให้ได้นะลุง

Chai Pin

shevchenko55

ยังไม่ทันจบภาคแรกเลย ไหงเห็นเค้าลางเรื่องปวดหัวให้ลุงพลในภาคต่อไปเยอะจัง หรือว่าพอได้ยัยอุ๊แล้วทุกอย่างจะพลิกผันดีขึ้นมาทีละนิดๆกันหนอ เดาทางไม่ออกจริงๆว่ายัยอุ๊จะเสร็จลุงพลของเรายังไง แล้วจะทำยังไงให้ยัยอุ๊สมยอมมาเป็นฝ่ายลุงพล ฮาๆ

therasak

อ่านแล้วถ้าเป็นลุงพลก็คงปวดสมองกับเรื่องที่พัวพันกันยุ่งไปหมด ทั้งเมีย กิ๊ก ยังมีพวกสอดรู้อีก เอ้าใครจะเป็นรายต่อไปให้ลุงพลเชือดหนอ

nsrichantamit

เดี๋ยวจัดหนักทีมสีฟ้า โดยเฉพาะครูเบสท์ก่อนเลย

tdt14023

สุดยอดเลยครับมีการส่งสายสืบเข้าไปสืบข่าวของอีกฝ่ายด้วย งานนี้ผมว่าลุงพลแกคงต้องใช้ความสามารถกับพลังพิเศษ+สาวๆที่อยู่ข้างแกช่วยแล้วครับไม่อย่างนั้นไม่น่าจะรอดแน่ๆ555 เนื้อเรื่องสนุกมากครับมีการชิงไหวชิงพริบกันตลอดแม้ไม่มีฉากเสียวก็สนุกครับ

bakka

ponggunyuki2527

sofee

เริ่มชิงไหวชิงพริบกันแล้วสิครับ
แอบลุ้นเหมือนกันว่าจะลงเอยยังไง
สำหรับผมเชียร์ทีม 1 แน่นอนครับ อิอิ

akine

::Thinking:: โหวตทีม1ไปจะหลังหักมั้ยอะงับ55555 น้องทอมเราเนี่ยน่าร้ากสุดๆเหลย ชื่อทีม2มีแต่สระอา จะมีแว่น อารีจา มาเป็นตัวละครลับมั่งมั้ยฮะ ผมแหย่เล่นน๊า อิอิ

รักโลก รักไทย

ทีมยายอุ๊น่ารำคาญมาก ผมอยู่ทีมเมียชุมพล รอดูลุงฟันครูเบส 5555555

nato87

อ้างจาก: Gungun Khondee เมื่อ เมษายน 18, 2018, 10:14:51 หลังเที่ยง
ลุงนี่มีเหยื่อมาอีกหลายรายเลย จัดให้ได้นะลุง

หนทางยังอีกไกลครับ ใครที่อดีตชาติเคยทำกับลุงพลไว้ต้องชดใช้  ::Evil::

อ้างจาก: รักโลก รักไทย เมื่อ เมษายน 19, 2018, 01:07:30 ก่อนเที่ยง
ทีมยายอุ๊น่ารำคาญมาก ผมอยู่ทีมเมียชุมพล รอดูลุงฟันครูเบส 5555555

ครูเบสคงอีกนานครับ 55555

อ้างจาก: akine เมื่อ เมษายน 19, 2018, 12:43:11 ก่อนเที่ยง
::Thinking:: โหวตทีม1ไปจะหลังหักมั้ยอะงับ55555 น้องทอมเราเนี่ยน่าร้ากสุดๆเหลย ชื่อทีม2มีแต่สระอา จะมีแว่น อารีจา มาเป็นตัวละครลับมั่งมั้ยฮะ ผมแหย่เล่นน๊า อิอิ

ท่านช่างสังเกตจริง ใช่ครับ ชื่อจริงนางเอกภาคสองหลายคนลงท้ายด้วยสระอา อีฟ (อรัญญา) หมวย (เดือนดารา) เบสท์ (ภัคจิรา) ส่วนเจ๊แว่นอาจให้เป็น ผอ.วิทยาลัยพยาบาลสุดเฮี้ยบครับ เป็นบอสใหญ่สุดของทุกคนในเรื่อง  ::DookDig::

อ้างจาก: sofee เมื่อ เมษายน 19, 2018, 12:21:22 ก่อนเที่ยง
เริ่มชิงไหวชิงพริบกันแล้วสิครับ
แอบลุ้นเหมือนกันว่าจะลงเอยยังไง
สำหรับผมเชียร์ทีม 1 แน่นอนครับ อิอิ

ก็ต้องเป็นแบบนั้นแหละครับ รอติดตามในภาคสองแล้วกัน เผื่อท่านอาจเปลี่ยนใจนะ

อ้างจาก: ponggunyuki2527 เมื่อ เมษายน 19, 2018, 12:04:52 ก่อนเที่ยง
ไปอย่างนั้นก็แหวกหญ้าให้งูตื่นสิหนูจ๋า

ต้องขอบคุณน้องนาถที่มาเตือน ลุงพลเลยมีโอกาสตั้งรับได้ทันครับ

อ้างจาก: bakka เมื่อ เมษายน 19, 2018, 12:01:08 ก่อนเที่ยง
สู้ สู้ ครับลุงพล

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

ก็ต้องเป็นเช่นนั้นครับ ถ้าอยากให้ลุงมีเมียเพิ่ม  ::HoHo::

อ้างจาก: tdt14023 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 11:45:12 หลังเที่ยง
สุดยอดเลยครับมีการส่งสายสืบเข้าไปสืบข่าวของอีกฝ่ายด้วย งานนี้ผมว่าลุงพลแกคงต้องใช้ความสามารถกับพลังพิเศษ+สาวๆที่อยู่ข้างแกช่วยแล้วครับไม่อย่างนั้นไม่น่าจะรอดแน่ๆ555 เนื้อเรื่องสนุกมากครับมีการชิงไหวชิงพริบกันตลอดแม้ไม่มีฉากเสียวก็สนุกครับ

เรื่องนี้เราเน้นเสียวหลายแบบครับ เสียวโดนกระทืบ เสียวว่าพระเอกจะตายซะก่อน เสียวติดคุก มีหมดแล้ว เพราะฉะนั้น เราเน้นทุกรสชาติครับ  ::HoHo::

อ้างจาก: popeye เมื่อ เมษายน 18, 2018, 11:41:09 หลังเที่ยง
ทีมหมอพลอย รายงานตัวครับ

รอดูตอนหน้าครับ ซือเจ๊อันดับหนึ่งของลุงพลจะออกโรงปัดเป่าความทุกข์เข็ญในฮาเร็มลุงพลแล้ว  ::Confident::

อ้างจาก: nsrichantamit เมื่อ เมษายน 18, 2018, 10:55:04 หลังเที่ยง
เดี๋ยวจัดหนักทีมสีฟ้า โดยเฉพาะครูเบสท์ก่อนเลย

ยังก่อน ครูเบสท์ผมหวงครับ ลุงพลยังเวลไม่ถึงพอที่จะล้มครูเบสท์ได้ในเร็ววันนี้ อีกนานพอดู

อ้างจาก: therasak เมื่อ เมษายน 18, 2018, 10:36:21 หลังเที่ยง

อ่านแล้วถ้าเป็นลุงพลก็คงปวดสมองกับเรื่องที่พัวพันกันยุ่งไปหมด ทั้งเมีย กิ๊ก ยังมีพวกสอดรู้อีก เอ้าใครจะเป็นรายต่อไปให้ลุงพลเชือดหนอ

เคยบอกไปแล้วครับ คนที่คุณก็รู้ว่าใคร  ::DookDig::

อ้างจาก: llrr123 llrrtt เมื่อ เมษายน 18, 2018, 10:20:17 หลังเที่ยง
มีหลายกลุ่มจังลุงแก่มีดีไร

ต้องย้อนกลับไปอ่านตอนเก่า ๆ ครับท่าน มันมีบอกถึงสาเหตุที่ทำให้ลุงพลแกต้องมาประสบเจออะไรแบบนี้ มันเป็นกรรมเก่าสมัยเป็นเทวดาบนสวรรค์ครับ  ::HoHo::

อ้างจาก: shevchenko55 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 10:15:18 หลังเที่ยง
ยังไม่ทันจบภาคแรกเลย ไหงเห็นเค้าลางเรื่องปวดหัวให้ลุงพลในภาคต่อไปเยอะจัง หรือว่าพอได้ยัยอุ๊แล้วทุกอย่างจะพลิกผันดีขึ้นมาทีละนิดๆกันหนอ เดาทางไม่ออกจริงๆว่ายัยอุ๊จะเสร็จลุงพลของเรายังไง แล้วจะทำยังไงให้ยัยอุ๊สมยอมมาเป็นฝ่ายลุงพล ฮาๆ

โดนัทยังโดนลุงกล่อมจนอยู่ แล้วยัยอุ๊จะเหลืออะไร รอติดตามตอนต่อ ๆ ไปดูครับ บันเทิงแน่นอน

อ้างจาก: Chai Pin เมื่อ เมษายน 18, 2018, 10:15:06 หลังเที่ยง
ต้องหมอพลอยอยู่ววววแล้ววว

มันก็ต้องแบบนั้นอยู่แล้วครับ

อ้างจาก: Gungun Khondee เมื่อ เมษายน 18, 2018, 10:14:51 หลังเที่ยง

ลุงฝากบอกมาว่าไม่ต้องห่วงครับ ลุงจัดหนักทุกคนแน่ ถึงใจชัวร์
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller