ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 55 : น้องอุ๊เสียสาว Pt3

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 13, 2018, 10:31:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SNGOT

ทำPDFแบบที่ท่านแอสแนะนำก็ดีนะครับ อ่านง่ายสบายตาดี

Against01

nato87

อ้างจาก: nonane เมื่อ พฤษภาคม 13, 2018, 11:05:25 หลังเที่ยง
มารไม่มีบารมีไม่เกิดครับ แต่อย่าให้ขยะสังคมมาทำให้ไรท์ ต้องเลิกเขียนงานดีๆเลยครับ แจ้งทางfic เลย ขอให้ไรท์เขียนภาค2ต่อเถอะครับ นักอ่านดีๆหลายคนที่อยากงานของไรท์เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ขอพักเรื่องภาคสองไว้ก่อนครับ ตอนนี้ที่ผมคิดออกคือเขียนภาคแรกให้จบก่อนดีกว่า

อ้างจาก: mokung เมื่อ พฤษภาคม 13, 2018, 11:13:29 หลังเที่ยง
จะอดอ่านเรื่องเสียวดีๆเพราะคนไม่ดีคนเดียวซะแล้วสิ ไรท์อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะครับ เหนื่อยก็พักได้ แต่อย่าทิ้ง FC ลุงชุมพลไปไหนเลยนะครับ

ขอเวลาผมทำใจสักพักครับ ยังเสียความรู้สึกอยู่ ณ จุดนี้

อ้างจาก: kidzero เมื่อ พฤษภาคม 13, 2018, 11:12:55 หลังเที่ยง
ขออณุญาติตอบนอกเนื้อหาก่อนนะครับ ผมแนะนำคือถ้าจะแต่งลง pdf หรือพยายามใช้ฟ้อนที่ไม่ใช่ฟ้อนทั่วๆไป เพราะเดี๋ยวนี้การแปลง pdf เป็น text ทำได้ง่ายกว่าแต่ก่อน ยิ่งทำจากมือถือยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่ หรือไม่แน่อาจจะทำเป็น pdf แล้วแปลงเป็น jpg อันนี้ก๊อปยากขึ้นไปอีก
แต่ผมคิดว่าควรทำแบบคุณ ass008 คือทำขายไปเลยครับ พร้อมสนับสนุนเต็มที่
ปล.เรื่องนี้ได้ลงที่ไหนอีกรึเปล่าครับ ถ้าลงที่นี่ที่เดียวแล้วโดนก๊อปไปขายนี่ชัดเลยว่าเป็นคนในนี้แน่ๆ เซ็งแทนเลย

มีสองที่ครับ จากเว็บบ้านแล้วก็ที่นี่ ที่ใดที่นึง
อ้างจาก: holovelove เมื่อ พฤษภาคม 13, 2018, 11:20:22 หลังเที่ยง
เห็นผู้แต่งครับจะทำยังไงก็แล้วแต่ผู้แต่งครับผมชื่นชอบผลงานท่านมากๆ หากเป็นข้อ 1 ผมคงดีใจมากๆทีาด้อ่านผลงานท่านต่อ หากเป็นข้อ2. ก็ยินดีที่จะโหลดมาอ่านแต่ขอช่วยบอกว่าจะติดตามได้ทีไหน ส่วนข้อ3. เสียใจสุดๆ

ขอบคุณมากครับสำหรับการติดตาม แต่ ณ ตอนนี้ผมคงไม่มีแรงจูงใจจะเขียนต่อในภาคสอง สิ่งที่ทำได้คือเขียนภาคแรกให้จบไปก่อนครับ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

shiiba

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านผู้แต่งยะครับ ติดตามผลงานดีๆมาตลอด ส่วนคนที่มันขโมยงานของท่านไปขอให้มันได้รับผลกรรมเร็วๆด้วยเถิด

shevchenko55

มาแล้วตอนสุดท้ายของน้องอุ๊เรา ผลออกมาจะเป็นยังไงน้อ ลุงเราจะทำให้น้องอุ๊เราติดใจได้ไหมน้อ ฮาๆ

Maiyamok

ผมเห็นด้วยเรื่องที่ท่านจะทำขายนะครับ ผมพร้อมสนับสนุนครับ และก็อยากเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

pamaaeng

เป็นการกระทำที่น่าเกลียดมากๆ

ก๊อปไปโพสต่อ แถมแอบอ้างหารายได้เข้ากระเป๋าตัวเอง
การกระทำแบบนี้ รับไม่ได้จริงๆ

::Fighto::

knightmoon

1 หรือ 2 ก็ได้นะครับ แต่ไม่อยากให้เป็น 3 เลย พวกปลิงเนี้ยแย่มากจริงๆ ชอบ copy ผลงานคนอื่นไปหากิน คล้ายๆกับพวกทำงาน พอเห็นผลงานคนอื่นดี ก็บอกเป็นผลงานตัวเอง สู้ๆครับท่านผู้เขียน อยากให้หาคนผิดมาจัดการจริงๆเลย แต่ถ้าเว็บที่เอาไปขาย แล้วเขาน่าจะมีให้แจ้งว่าเป็นผลงานของท่านผู้เขียน เขาน่าจะยกเลิกให้นะครับ และยังน่าจะได้รู้ชื่อคนเอาไปด้วย ลองตามดูนะครับ จัดการมันให้ได้ พวกปลิง ไปอ่านผลงานต่อครับ

Phoowadol

ลุงพลยังเป็นลุงพลคนเดิมไม่เปลี่ยน ยังชอบข้างหลังเหมือนเดิมเมื่อมีโอกาส  นี่กะเอาน้องอุ๊ให้ติดใจในรสสวาทที่ป้อนให้แบบหมดหน้าตักเลยนะครับ  แต่เท่าที่มองเห็นตอนนี้น้องอุ๊ยังไม่ยอม สิโรราบ อย่างแท้จริงเลยนะครับ ยังไม่แน่ใจด้วยซ้ำว่าเธอจะยินดีมาอยู่ฝั่งลุงพลด้วยความเต็มใจ.  คาดว่าสภาวะจำยอมเสียมากกว่านะที่ทำให้น้องอุ๊ ต้องย้ายฝั่งมาอยู่กับลุงพลใช่มั้ยครับ. แถมต่อไปอาจเป็นนกต่อคอยส่ง น้องๆมาให้ลุงพลเชือดด้วย แต่ยังไงก็ตามตอนนี้ได้ชื่อว่าเป็นเมียหมายเลข6 แล้ว ลุงพลต้องใช้ลีลาเด็ดเพื่อเปิดใจนางได้บ้างแหละครับ.  เสร็จเสียวขึ้นสวรรค์ไปหนนึงแล้วด้วย.   อีกไม่นานคงกล่อมเธออยู่หมัด เชื่อฝีมือลุงพล ครับ
    ขอบคุณไรต์ มากๆเลยครับที่ตัดสินใจแต่งต่อจนจบ. ภาค1 หากท่านแต่งต่อภาค2ในรูปแบบใด ช่วยเข้ามาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ไม่ว่าจะเลือกทางไหนก็ตาม ในฐานะผู้อ่านที่ชื่นชอบผลงานของท่าน ยินดีติดตามและพร้อมอุดหนุนผลงาน ทุกเมื่อครับ. เป็นกำลังใจให้นะครับ  หวังว่าเมื่อเวลาผ่านไปสักพักท่านจะอารมณ์ดี และมีข่าวดีมาแจ้งให้เราสมาชิกทุกๆท่านที่เป็นFc ได้รับทราบ นะครับ ขอบคุณมากครับ

ktbb1966

ขอประนามคนเห็นแก่ตัวที่ขโมยงานของผู้อื่น เป็นกำลังใจให้และจะติดตามผลงานของไรท์ต่อไป

dikky

ผมเป็นกำลังใจให้ครับท่าน คนไม่มีความละอายมาคัดลอกผลงานไปหากินอย่าไปใส่ใจเลยครับ ว่าแต่กรวิทย์กับครูเบสท์จะได้กันหรือเปล่าครับเอาใจช่วยครับ

playnut

อย่าเลิกแต่งเลยครับ   ทำเป็น  pdf  แล้วให้โหลดเอาก็ได้   ทำเป็นรวมเล่มผมและแฟนคลับพร้อมที่จะสนับสนุนงานของพี่  เป็นกำลังใจให้พี่นะครับ   คนเหี้ยๆ  ไม่กี่คน   มาทำแบบนี้ แม่งไม่มีจิตสำนึกหรือไงวะ  คนแต่งกว่าเขาจะแต่งได้แต่ละตอนต้องใช้ความพยายามเป็นอันมาก   มึงกับมากอปงานเขาแล้วยังนำไปขายอีก  โคตรทุเรศเลย   อีกหน่อยคงไม่มีใครนำผลงานดีๆมาให้อ่านอีก   ขอโทษด้วยนะครับที่ใช้คำไม่สุภาพ  แต่ผมทนไม่ไหวจริงๆ  ครับ  

ปู่หมาป่า

เข้าใจในทุกการตัดสินใจครับ...ขอบคุณที่ไม่ทิ้งผู้อ่านไปเฉยๆ...ยินดีอุดหนุนผลงานครับ...ขายผมก็จะติดตาม...บอกช่องทางติดตามด้วยนะครับ...ขอขอบคุณ...จากใจจริง

n2610

ใครนะที่ทำ อ่านก็อ่านฟรียังเอาผลงานเขาไปหาผลประโยชน์ให้ตัวเองอีก เลวได้ใจจริงๆ อย่างนี้ใครจะมาแต่งให้อ่านฟรีๆ อีก ขอประนามอีกหนึ่งเสียงครับ

thesee

ถ้าจะเป็น PDF. หรือ E-Book  แจ้งด้วยนะครับ จะตามไปอุดหนุน // เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับ