ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 56 : เปิดตัวน้องแนนนี่ พริตตี้สาวจากเมืองพล

เริ่มโดย nato87, พฤษภาคม 14, 2018, 10:34:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ถามความเห็น อ่านมาจนจะจบภาคแรก คุณคิดว่าเมียคนไหนของลุงพล "ร้ายที่สุด" ครับ

ใบเฟิร์น
41 (10.6%)
โดนัท
68 (17.6%)
พิมมี่
7 (1.8%)
นาถ
97 (25.1%)
หมอพลอย
37 (9.6%)
ยัยอุ๊
136 (35.2%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 386

nato87

อ้างจาก: moodum07 เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 08:19:49 หลังเที่ยง
ขอบคุณที่ยังไม่หมดกำลังใจ
EBook เริ่มเมื่อไหร่ ก็จัดไปเลยครับ

ในเบื้องต้น ผมเริ่มหยิบภาคแรกมารีไรท์ใหม่ให้เป็นแบบฉบับเด็กดีเพื่อขึ้นบนดินครับ จะชูธงความดราม่าและเข้มข้นของเรื่องแทนฉากอย่างว่า ตอนนี้ก็เริ่มทำบ้างแล้วไว้จะมาประกาศในอนาคตนะครับ

อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 08:52:05 หลังเที่ยง
  และแล้วก็เสร็จสิ้นภารกิจ ปราบพยศ ปิดปาก และสอนเสียวให้น้องอุ๊ เมียหมายเลข6 แบบสมบูรณ์ ทั้ง3ช่องทาง ยินดีด้วยกับลุงพลและ บร.ร.พาเมียทั้ง5ของลุงนะครับ. ตอนนี้รอดพ้นการเปิดโปงไปอีกช๊อตนึง. แต่ที่ไม่น่าไว้ใจก็ บรรดาน้องๆสายสืบก๊วน สาวอุ๊นี่แหละ เธอคงตอแยไม่เลิกแน่. เดี๋ยวลุงต้องได้ออกกำลังภายในอีกแน่นอน แต่คงเป็นภาคหน้าโน่นแพละมั้งครับ
   ถึงแม้จะได้น้องอุ๊มาเป็นเมียอีกคน. แต่ก็ดูเหมือนน้องนางยังไม่พร้อมยอมจำนน กับสามีคนนี้อย่างสนิทใจ ออกแนวต่อต้าน ด้วยซ้ำ. อย่างนี้ต้องหาเวลาสองต่อสองเพื่อปรับทัศนะคติ กันอีกครั้งแล้วหละครับ แต่ครั้งนี้ ขอออกแนวนุ่มนวลอย่าหักหาญน้ำใจกันเกินไปละกันครับ น้องอุ๊เคยถูกสกิดต่อมเสียวมาแล้ว ลองอีกครั้งคงไม่ยากสำหรับลุงพลหละครับ คงอีกไม่นานน้องอุ๊ต้องหันมารักสามีคนนี้ก็เป็นได้ใช่มั้ยครับ ท่านNato87
   การเปิดตัว ตัวละครใหม่น้อง แน่นนี่ มีสีสันไม่น้อยเลยนะครับ เริ่มต้นก็เห็นแววเซ็กซี่ แอบแซ่ปซี๊ด.....ไม่เบาเล่นเอาหนุ่มน้อยหนุ่มแก่ ออกอาการหื่นกันเป็นแถว รวมถึงตัวผมด้วย อิอิ
   กับความคาดหวังบทสวิงที่จะเกิดขึ้นในภายหน้า. เอาแบบพีคสุดๆๆเลยนะถ้าเป็นไปได้
หมอพลอย ร่วมครูเบส นี่ ผมว่าน่าจะเป็นสุดยอดไฮไลต์ ของเรื่องนี้เลยแหละ ว่ามั้ย แต่ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้เห็นหรือเปล่า สำหรับฉากในฝันนี้.
สุดท้าย ขอขอบคุณที่ท่านแต่งต่อ แล้วจะติดตามไปอุดหนุนนะครับ แต่ขออย่าลืมหรือทิ้งfc ในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ไปนะครับ เข้ามาปล่อยของบ้างให้เราๆกระชุ่มกระชวยกัน นะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับผม. ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ดี ๆนะครับ ขอบคุณสำหรับการติดตาม น้องอุ๊ยังต้องปรับทัศนคติอีกมากครับ กว่าจะเป็นเมียที่ดีของลุงพลได้ แต่ไม่ยากหรอก ขนาดหมอพลอยยังต้องยอมสยบ

แนนนี่เป็นตัวท็อปอีกคน และกล่าวได้ว่านี่อาจเป็นรองบอสของภาคสองครับ

สำหรับบทครูเบสท์กับหมอพลอยนั้น ขนาดหมอพลอยคนเดียว ในฐานะคนเขียนก็แทบแย่แล้ว 5555+ นี่ถ้าเจอตัวท็อปสองคนของเรื่องมาพร้อมกัน บอกได้คำเดียวว่าคงมีคนแห้งตายแน่นอน

ขอบคุณสำหรับการติดตามอีกครั้งครับ อาจต้องใช้เวลาพอสมควรกับภาคสอง ยังไงก็ไม่ทิ้งแน่นอนครับ

อ้างจาก: cdx เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 09:47:24 หลังเที่ยง
คิดถึงตอนแรกๆนะ ลุงจะมีรักแบบโรแมนติก ในโรงแรม ไม่ว่าจะกับใบเฟริน หรือพิมพ์มี่ พักหลังไม่ค่อยมีโอกาสเลยลุงพล

ผมก็คิดเหมือนกับท่านครับ ช่วงหลัง ๆ ลุงพลแทบไม่มีเวลาส่วนตัวกับเหล่าบรรดาเมีย ๆ เลย จริง ๆ ก็เล็งน้องนาถไว้นะครับ ก็อยากเขียนให้มีบทแบบว่าลุงพลพาน้องนาถไปสวีทบ้างไรบ้าง แบบว่าตบรางวัลให้ในความน่ารักและซื่อสัตย์ของเธอ (พักหลังเธอโรมรันพันตูกับลุงพลบ่อยมาก มันเป็นไปตามบท ผมกลัวคนอ่านเบื่ออ่ะนะ เลยยกไว้ก่อนดีกว่า 5555)

หากตัดใบเฟิร์น,โดนัท,พิมมี่ และนาถ จะเหลือแค่ หมอพลอยและอุ๊ หมอพลอยนี่ผมบอกได้เลยว่ายากมาก ด้วยสถานะของเธอ ส่วนอุ๊ก็อย่างที่เห็น เธอยังไม่ยอมสยบลุงพลง่าย ๆ ครับ ลุงพลต้องเหนื่อยเพื่อปราบพยศเธออีกสักหน่อย

ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

บิ๊ก ทำดีที่สุด

babbom

ขอบคุณมากครับที่ยังเขียนต่อ แต่ขอสอบถามได้มั้ยครับว่า จะตัดทอน หรือดัดแปลงบทอย่างว่ามากน้อยแค่ไหนครับผม

naitoom

ขอบคุณครับที่กลับมาจบเรื่อง จัดทำเป็น ebook ก็ต้อง rewrite ใหม่เพื่อลดเกรดเป็น r ขณะเดียวกันก็จะได้ปรับปรุงเนื้อเรื่องให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น เหมือนที่คุณ Assasin008 ทำกับ รักยม (ผมชอบรักยม ver ใหม่ครับ) หวังว่าจะได้อ่านผลงานใหม่นะครับ

gfthebc

อยาก​ให้​วางขาย​ทั้ง​ภาค​1และ​ก็​2ใน​ meb ด้วย​นะ​ครับ​ รอ​สนับ​สนุนอยู่​นะครับ​ ส่วน​ใน​ fic ส่วนตัวผม​ไม่​ค่อยถนัดเท่าไหร่​ ส่วน​ที่​จะ​ขึ้น​บนดิน​เป็น​ฉบับ​เด็ก​ดี​ อยาก​จะ​ทราบ​นะ​ครับ​ว่า​บทโล้​สำเภา​จะ​เหลือ​แค่​ไหน​ ผม​ไม่​ถนัด​ fic​ นะ​ครับ​ และ​ก็​ถ้า​อยาก​ให้​ฉบับ​ดั้งเดิม​เป็น​ e-book ด้วย​พอ​จะ​เป็น​ไป​ได้​ไหม​ครับ​

sofee

ขอสนับสนุนเรื่อง E Book ครับ
ยังไงรบกวนบอกช่องทางด้วยนะครับ
ผมอุดหนุนแน่นอนครับ

nato87

อ้างจาก: บิ๊ก ทำดีที่สุด เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 11:11:43 หลังเที่ยง
ขอบคุณในน้ำใจคับ   อาได้อ่านต่อแน่นอนแล้วขอบคุณคับ

ยังมีกำลังใจเพราะคนอ่านนี่แหละครับ

อ้างจาก: koroman-777 เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 11:12:28 หลังเที่ยง
สุดยอด ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

ขอบคุณที่ติดตามครับ

อ้างจาก: nsrichantamit เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 11:47:31 หลังเที่ยง
เอายายอุ๊ให้ติดเลย

เดี๋ยวก็ติด ติดและจะรักลุงพลไม่น้อยไปกว่าใคร  ::HoHo::

อ้างจาก: babbom เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 11:52:42 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากครับที่ยังเขียนต่อ แต่ขอสอบถามได้มั้ยครับว่า จะตัดทอน หรือดัดแปลงบทอย่างว่ามากน้อยแค่ไหนครับผม

อาจตัดไปเยอะเลยล่ะครับ คนที่ชอบฉากเลิฟซีนแบบถึงพริกถึงขิงอาจผิดหวัง เพราะจะชูธงความดราม่าและความเข้มข้นของเรื่องราวขึ้นมาแทน แล้วก็รายละเอียดตัวละครที่มากขึ้น
อ้างจาก: naitoom เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 11:54:15 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับที่กลับมาจบเรื่อง จัดทำเป็น ebook ก็ต้อง rewrite ใหม่เพื่อลดเกรดเป็น r ขณะเดียวกันก็จะได้ปรับปรุงเนื้อเรื่องให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น เหมือนที่คุณ Assasin008 ทำกับ รักยม (ผมชอบรักยม ver ใหม่ครับ) หวังว่าจะได้อ่านผลงานใหม่นะครับ
ที่ทำแบบนี้เพราะอยากเอาขึ้นบนดินนี่แหละครับ

ใช่ครับ ตอนนี้ที่คิดไว้คือต้องลดเกรดความแรงลงเยอะเลย ตอนนี้กำลังรีไรท์และเรียบเรียงใหม่อยู่ให้เป็นฉบับเด็กดีครับ

อ้างจาก: thinks เมื่อ พฤษภาคม 14, 2018, 11:57:41 หลังเที่ยง
แวะเข้าไปกดติดตามแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับการติดตามครับ

อ้างจาก: gfthebc เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 01:01:40 ก่อนเที่ยง
อยาก​ให้​วางขาย​ทั้ง​ภาค​1และ​ก็​2ใน​ meb ด้วย​นะ​ครับ​ รอ​สนับ​สนุนอยู่​นะครับ​ ส่วน​ใน​ fic ส่วนตัวผม​ไม่​ค่อยถนัดเท่าไหร่​ ส่วน​ที่​จะ​ขึ้น​บนดิน​เป็น​ฉบับ​เด็ก​ดี​ อยาก​จะ​ทราบ​นะ​ครับ​ว่า​บทโล้​สำเภา​จะ​เหลือ​แค่​ไหน​ ผม​ไม่​ถนัด​ fic​ นะ​ครับ​ และ​ก็​ถ้า​อยาก​ให้​ฉบับ​ดั้งเดิม​เป็น​ e-book ด้วย​พอ​จะ​เป็น​ไป​ได้​ไหม​ครับ​

บทโล้สำเภาคงโดนตัดไปเกือบ 80% ล่ะครับ ส่วนฉบับ E-book ดั้งเดิม ขอเก็บไว้พิจารณาครับ

อ้างจาก: sofee เมื่อ พฤษภาคม 15, 2018, 01:21:16 ก่อนเที่ยง
ขอสนับสนุนเรื่อง E Book ครับ
ยังไงรบกวนบอกช่องทางด้วยนะครับ
ผมอุดหนุนแน่นอนครับ

ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะประกาศครับ
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

solosealer

ภาคสอง ทำลง Ebook ดีแล้วครับ 
เป็นการป้องกัน
และแฟนคลับ อยากจะสนับสนุนด้วยครับ

singkanong

เป็นข่าวดีสำหรับแฟนคลับเช่นผมขอเป็นกำลังใจให้ท่านผู้แต่งครับ จงประสบผมสำเร็จตามที่ท่านได้ทำหรือคาดหวังไว้ ตอนต่อไปอยากให้หมอเบสได้รับรู้รสเสียวจากลุงพลด้วยนะครับ

hanabombam

อิทธิพล ทบชา

เอาใจช่วยคนเเต่งนะครับผม ชอบเเนวการเดินเรื่องมากๆเลยติดตามมาจนถึงวันนี้ิ ยังดีที่มีความคืบหน้าเเนวทางการเเต่งเรื่องนี้ต่อ อย่างน้อยก็โล่งใจอยู่บ้าง555 กลัวไม่ได้ติดตามชีวิตตามนุษย์ลุงอีก อยากรู้ว่าจะพิชิตสาวๆที่เหลือนั้นยังไง

tantawanjames

น้องอุ๊นี่โดนขนาดนี้ยังดื้ออีกสุดๆจริง เป็นข่าวดีเลยครับนึกว่าจะไม่ได้อ่านซะแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ

Maikeet Fai

สมบูรณ์แบบมากสำหรับยายอุ๊ ที่โดนแบบนี้ คิดว่าในไม่ช้าก็น่าจะสมยอมกับลุงพล
สีสันตัวละครใหม่น่าสนใจมากครับและร่วมสนับสนุนแนวคิดของผู้เขียน และเป็นกำลังใจให้ครับ

supstar123

ยายอุ๊ โดนแบบนี้ คิดว่าอีกในไม่ช้าก็น่าจะสมยอมกับลุงพลพระเอกของเรา