ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอโหนกระแสหน่อยนะครับ..ถ้าท่านเป็นลุงพลในเกมรักภารโรงเฒ่า

เริ่มโดย cdx, พฤษภาคม 17, 2018, 07:21:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(แต่งโดยท่า nato87) ถ้าท่านเป็นลุงพล ท่านจะเลือกใครเป็นเมีย ถ้าเลือกได้คนเดียว

น้องเฟริน
0 (0%)
โดนัส
5 (23.8%)
พิมพ์มี่
3 (14.3%)
น้องนาถ
1 (4.8%)
หมอพลอย
10 (47.6%)
น้องอุ๊
0 (0%)
ไม่เลือกใคร
2 (9.5%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 21

cdx

ในมุมมองของผมนะ
1. น้องเฟรินรักลุงพล แต่จิตรใจก็ยังโลเล
2. โดนัสรักลุงพล แต่ ค่อนข้างดุ
3. พิมพ์มี่รักลุงพล ลีลาบนเตียงสุดยอด
4. น้องนาถ รักลุงพล และตามใจได้ทุกอย่าง แต่อย่าผิดใจนะ ดุสุดๆเลยละ
5. หมอพลอย รักลุงพล(ถึงแม้ว่าตอนนี้จะยังไม่รู้ตัว) แต่เธอก็เคยวาดฝันจะลาออกจากงานไปเปิดคลีนิกต่างอำเภอ อยู่กินกับลุงพล
6. น่องอุ๊ ตอนนี้ยังดูไม่ออก เธอเป็นคนที่เกลียดลุงพลที่สุด คนแบบนี้ถ้าได้รัก ก็รักได้สุดๆ เช่นกัน

nato87

แหม่ เขินจัง มาตั้งโพลล์แบบนี้ ผมในฐานะคนแต่งรู้สึกเป็นเกียรติมาก ๆ ครับ ในฐานะคนแต่ง สิ่งที่ผมอยากจะเสริมสำหรับ 6 คนนี้ก็คือ

1.เฟิร์นนั้นรักลุงพลไหม รักครับ และบอกได้เลยว่า เฟิร์นเคยเป็นเด็กสาวที่ลุงพลรักมากที่สุดคนนึง อาจจะรักกว่านางเอกคนหลัง ๆ หลายคน (ก็เล่นตามหยอดตามจีบมาเป็นปี) แต่น่าเสียดายที่เฟิร์นนั้นยังไม่รักลุงพลมากพอที่จะทำให้เธอตกลงปลงใจกับลุงพล เหตุผลเพราะเธอยังคิดเรื่องความเหมาะสม และมีตัวเปรียบเทียบอย่างหนุ่มเจมส์ที่เป็นนักเรียนนายร้อย โอเค หมอนี่ตอบสนองเรื่องเซ็กส์เฟิร์นไม่ได้ แต่เรื่องหน้าตาทางสังคม ลุงพลไม่มีทางเทียบติดได้เลย ณ ตอนนี้ เธออาจจะยังโลเลไม่แน่นอน แต่ท้ายที่สุดแล้วเมื่อเวลาผ่านไป เฟิร์นคงไม่เลือกลุงพลอยู่ดีครับ

2.โดนัทนั้นเรียกได้ว่าทั้งรักและเกลียด โดนัทมีปมเรื่องพ่อที่เจ้าชู้ ก็เลยเกลียดผู้ชายเจ้าชู้แบบลุงพล แต่ก็รักผู้ชายแบบลุงพล เพราะลุงพลแกเป็นคนโรแมนติกและเอาใจใส่เธอจริง ๆ เงื่อนไขเดียวที่ลุงพลจะครองรักกับเธอได้นั่นก็คือ ลุงพลต้องเลิกเจ้าชู้ และคบกับเธอคนเดียว และบอกได้เลยว่า ถ้าลุงพลเลือกโดนัท โดนัทก็พร้อมจะเคียงข้างลุงพลโดยไม่สนใจและแคร์สถานะทางสังคมเหมือนกัน แต่มันคงเป็นไปไม่ได้สำหรับลุงพลครับ

3.น้องพิมมี่ นี่น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดของลุงพล เธอไม่ค่อยเรื่องมาก แถมยังตอบสนองลุงพลเรื่องบนเตียงได้ทุกกระบวนท่า เข้าขากันดี แต่ก็มีเงื่อนไขว่าสุดท้ายแล้วพิมมี่เองก็ต้องกลับบ้านเกิดที่โคราช และคงยากที่ทั้งสองจะครองรักกันจริง ๆ คล้าย ๆ กับเฟิร์นครับ สถานะทางสังคมต่างกัน วัยต่างกัน และที่สำคัญคือ ระยะทาง พ่อแม่เธอไม่ยอมให้ลูกสาวคบกับคนแก่อย่างชุมพลแน่นอน

4.น้องนาถ น้องนาถนี่ถามว่ารักลุงพลไหม ผมคิดว่ายังก่ำกึ่งระหว่างรักกับหลง แต่จากเนื้อเรื่อง ณ ขณะนี้ นาถลดาคือคนที่อยู่ข้างลุงพลมากที่สุด และเรื่องเจ้าชู้ของลุงพลแทบไม่มีผลกับเธอ ถามว่าทำไม? เพราะเธอทำใจยอมรับมันได้ สิ่งที่เธอต้องการจากลุงพลเพียงอย่างเดียวคือ เธออยากเป็นคนสำคัญครับ เพราะที่ผ่านมาบทของเธอเหมือนอยู่ใต้ร่มเงาของ เฟิร์น โดนัท พิมมี่ และหมอพลอยตลอด ดังนั้นเธอจึงทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองมีที่ยืน และเป็นคนสำคัญของลุงพล ที่ทำให้เธอเปลี่ยนไปเป็นคนละคน คบกับน้องนาถก็โอเคครับ อย่างที่รู้กัน อย่าทำให้เธอโกรธ จากสิ่งที่นาถทำกับพี่อุ๊ คุณคงรู้แล้วใช่ไหมว่า นาถลดาที่เป็นสาวน้อยบ๊องแบ๊ว เวลาโหดนั้น น่ากลัวขนาดไหน ก็สาวใต้อ่ะนะ

5.หมอพลอย เห็นด้วยกับท่าน cdx ครับ เธอน่ะรักลุงพลแล้ว แต่ยังไม่รู้ตัวและยังไม่ยอมรับ เพราะลุงพลสามารถทะลวงปราการน้ำแข็งของเธอได้ โดยที่คนอย่างกรวิทย์หรือนายบอยไม่มีวันทำสำเร็จ แต่ยังไม่รู้ใจตัวเอง ยังสับสนตัวเอง เหตุผลที่เธอยังไม่ค่อยยอมรับใจตัวเอง เหตุผลหลัก ๆ คือ "หัวโขน" ที่เธอสวมนั่นแหละครับ ความเป็นหมอที่มีหน้ามีตาทางสังคม ทำให้ยากเสียหน่อยกับการครองรักกับลุงพล ข้อดีของหมอพลอยคือเธอเป็นสาวเต็มตัวแล้ว และพร้อมที่จะออกเย้าออกเรือน แต่ปัญหามีอยู่สองข้อ และเป็นสองข้อใหญ่ที่ทำให้เธออาจครองคู่กับลุงพลไม่ได้ก็คือ 1.สถานะทางสังคมที่แตกต่างกัน 2.เธอยังไม่ยอมรับใจตัวเอง

6.น้องอุ๊ ถูกต้องครับ เธอเกลียดลุงพลที่สุด และ ณ ขณะนี้เรายังแทบไม่เห็นสัญญาณว่าน้องอุ๊จะรักลุงพลได้ลง ซึ่งผมก็คงบอกได้แค่ว่าอยากให้ลองติดตามไปเรื่อย ๆ แล้วกัน กรณีของอุ๊อาจคล้าย ๆ โดนัท + ใบเฟิร์นครับ

ในฐานะคนแต่ง ขอโหวต "ไม่เลือกใคร" นะครับ เหตุผลคือ ผมรักทุกคนครับ ในฐานะคนเขียน ผมรักนางเอกทุกคนที่เขียนเท่ากัน อย่างน้องนาถ ตอนแรก ๆ นี่บทเธอเจือจางมาก ผมก็ผลักดันจนในที่สุดเธอก็มีที่ยืนในใจคนอ่านหลาย ๆ คนได้สักที เช่นเดียวกับเฟิร์น โดนัท พิมมี่ หมอพลอย และน้องอุ๊ ผมรักพวกเธอเหมือนกันทุกคน และอยากได้พวกเธอมาเป็นเมียของผมในชีวิตจริง ๆ เหมือนกัน
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

cdx

ผมนี้ดีใจสุดๆครับที่ท่นผู้แต่ง (ท่าน nato87) มาเม้นข้อความให้

nato87

อ้างจาก: cdx เมื่อ พฤษภาคม 17, 2018, 08:08:13 หลังเที่ยง
ผมนี้ดีใจสุดๆครับที่ท่นผู้แต่ง (ท่าน nato87) มาเม้นข้อความให้

จริง ๆ ถ้ามีโหวตครูเบสท์ ผมจะโหวตครูเบสท์นะ ตอบอย่างตรงไปตรงมาเป็นอคติส่วนตัว

คำนิยามเกี่ยวกับคาแร็คเตอร์ของครูเบสท์ก็คือ "เธอเป็นคนดีทั้งกายและใจ" ในขณะที่หมอพลอยยังแอบมีมุมร้าย ๆ ซ่อนอยู่ หากอ่านในฉากย้อนระลึกชาติ คุณจะพบว่าหมอพลอยเมื่อชาติก่อนนั้นร้ายใช่เล่น และมันก็ติดตามมาในชาตินี้ (อย่าลืมว่าเธอคือคนวางแผนส่งน้องอุ๊ไปให้ลุงพลเชือดถึงห้องภายใต้การร่วมมือของนาถลดา) ในขณะที่ครูเบสท์นั้นต่างกัน เธอเป็นคนดี เหตุผลที่ผมตั้งชื่อเธอว่า "เบสท์" เพราะเธอเบสท์จริง ๆ ดีพร้อมทุกอย่าง อาจไม่สวยสง่าแบบเจ้าหญิงน้ำแข็ง แต่ก็เป็นผู้หญิงที่มีเสน่ห์ และยิ่งติดตามไปเรื่อย ๆ คุณอาจจะหลงรักเธอครับ

แต่ไม่ว่ายังไง เธอจะเป็นผู้หญิงคนสุดท้าย ที่เสียความสาวให้ลุงพลครับ และนี่จะเป็นอิมแพ็คใหญ่ของภาคสอง
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

cdx

ผมเชื่อว่า หลายคน คงเลือกยากจริงๆละ ถ้าเป็นผมในชีวืตจริงนะ ช่างตามใจขนาดนี้ผมจะเลือกน้องนาถนะ แต่พอเอาเข้าจริงๆ นาทีนี้ผมเลืกหมอพลอยละ 555 ชอบของสูง

Poowanart Koedmanee

จากรายชื่อที่ยังไม่ใช่ทั้งหมดของ12นางฟ้า และตอนนี้เลือกได้คนเดียว ก็ต้องโดนัสคับท่าน อิอิ น้ำใจใสจริงแกะยากกินอร่อย ใฝ่รู้ กล้าคิด กล้าทำ ดูดิหว่านล้อมนาถให้ตาลุงได้ ไม่ชอบเจ้าชู้แต่ก็2-3pได้มันย้อนแย้งในจิตใจน้องแกดี แล้วซักวันถ้าตาพลอ้อนขอ12-13pน้องแกอาจสนก็ได้นะ555
น้องเฟิร์น นางซื่อแคร์สังคม ไม่เป็นผลดีแน่
น้องนาถ ให้นางอยู่ท้อปไม่ได้นะจ๊ะ เอาแต่ใจงี้เสียการใหญ่
น้องอุ๊ ก้าวก่ายล้ำเส้น ก็จะตึงเครียดตลอดดดด
หมอพลอย นางฟ้าตัวท้อปนะแต่  นางเล่นสั่งการหลังฉาก อำนาจทั้งหมดก็อยู่ที่นางสิน่ากลัวๆ
พิมพี่ คนนี้จริงๆถูกใจมากติดนิดเดียว คือเรื่องการตัดสินใจ อิอิ
สรุป โดนัส คือถูกใจที่สุดก้าบบบ