ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ringo Gakuen] Perfect World โลกในอุดมคติ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มิถุนายน 05, 2018, 06:37:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PTTrayong

เรื่องนี้เหมือนเขียนการ์ตูนจาก Amor & Psyche The Series | คอร์สลับบริการพิสดาร ของท่าน declangombley น่าจะเปลี่ยนชื่อเรื่องใหม่เป็น Amor & Psyche The Series ภาคการ์ตูน มีลุงศักดิ์ และ พิมพิกา ภาคการ์ตูนด้วยไหมเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆ

elviswhat

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบลายเส้นแบบนี้เท่าไหร่อะครับคุณ kater ผมชอบลายเส้นแบบหัวหน้าจอมโหดมากกว่า อิอิ

ลายเส้นนี่ก็เป็นเรื่องสุดท้ายของอาจารย์คนนี้ที่ผมจะแปลแล้วครับ ถือว่าบริบูรณ์และ ไม่งั้นมันค้างคาเลยจัดไปก่อน

mothza01

อายเขาอะ หรรมผมไม่ใหญ่แย่เลย ถาเป็นจริง

mothza01

TCM12.0

ดออมันจะสนุกหรอเมื่อผญไม่มีอารมณ์ร่วม เหมือนชักว่าวกับจิ๋มกระป๋อง555

อ่านแล้วงงๆไมมีคนซิงด้วยอะ

bigboy001

::Thinking:: โดนขนาดนี้ทุกวันไม่ท้องก็น่าจะแปลกๆละนะ....ติดเอดส์มานี่ทั้งโรงเรียนแน่ๆ ::HoHo::

kitaro_dts

jirasakgolf7

พอมี รร. เฉพาะทางอย่างนี้ คุณภาพสินค้าไม่ตกหมดเหรอ ใช้งานหนักทุกวันเป็นปี ๆ ถึงได้งานก็อาจถูกแบ่งเกรดเป็นสินค้าเกรด B รึเปล่า พอคิดแบบนี้แล้วนักเรียนหญิงนี่เสียเปรียบแฮะ นักเรียนชายที่ได้เข้ามาเรียนก็ไม่ระบุเงื่อนไขไว้ด้วยว่ามายังไงกัน

อ. คนนี้แกวาดรายละเอียดโครงเรื่องไม่ค่อยแน่น เนื้อเรื่องกระโดดไปมาจนตามไม่ค่อยทันด้วย ดีที่แกออกแบบโครงหน้าตัวละครไม่ค่อยซ้ำกันเท่าไหร่ เลยอ่านได้เพลิน ๆ

ไอเดียอาจารย์ดีนะ ถ้าแกผูกเนื้อเรื่องได้แน่นกว่านี้หน่อยจะเป็นงานที่น่าสนใจเลย

ว่าแต่แม่สาวคาโอรินี่ไปเก็บกดมาจากไหน ยอดสูงทะลุเพดานเชียว

nekki

เนื้อเรื่องพอที่จะเดาได้อยู่แต่เป็นห่วง ช่วงเกรินนำ กลัวคนแปลโดนเรียกไปปรับทัศนคติ แล้วกินข้าวเหนียวทุเรียน ->ติดเชื้อในกระแสเลือดจริงๆ

อื่มหัวหน้าถึงกับแหกเลยทีเดียว...  แต่น่าจับกดกันหน่อยนะตอนจบที่เพื่อนเข้ามาดูหัวหน้าอะ

ryu

โลกในฝันเลย ฟันฟรี มีบริการ24ชั่วโมง
แนวนี้ก็แปลกดีครับ

หัวหน้าห้องรักเพื่อนมาก ความรับผิดชอบสูง เลยเจอชุดใหญ่ แต่ว่าอยู่รอดมาได้ตั้งนานนะเนี่ย

HypN♥s

อันที่จริงโลกแบบนี้น่าจะมีจริงนะ พวกโรฮิงญาไง ออกลูกยั้วเยี้ย ไม่มีคุมกำเนิด

ถ้าโลกเป็นแบบนี้ ความรักก็ไม่มีความหมาย ไม่มีลุ้น ไม่มีอะไรเลย ก็จะไม่มีความอยาก น่าเบื่อแย่เลย

โลกจะเต็มไปด้วยมนุษย์เต็มไปหมด ทีนี้มลภาวะก็จะตามมา

มนุษย์ก็เหมือนเชื้อรา ไปถึงไหน ล่มจมถึงนั่น (แต่ก็มีเชื้อราบางชนิดที่มีประโยชน์นะ)

อ้าว อ่านการ์ตูนนี่นา ตรูบ่นไปถึงไหนเนี่ย  ::Dozy::

ohm2999

freelance

เป็นโลกที่ไม่มีการข่มขื่นเพราะ สมยอมตลอดเวลา

poloxz

ในเรื่อง ผญ. คงโดนประจำ อารมณ์ร่วมไม่มีซักคน

เรื่องนี้อ่านแล้วเฉยๆ มองผญ.เป็นเหมือนจิ๋มกระป๋อง แต่กฟ้แปลกแหวกแนวดี