ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[เรื่องสั้น] เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว Byจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), มิถุนายน 25, 2018, 02:05:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

โห อ่านเอง+แก้กี่รอบเนี่ย แต่งนิยายหรือคิดแผนคดีฆาตกรรม ดูโคนันมากไปรึเปล่า ตอนที่บอกมายืนข้างหลังนี่นึกถึงไอ้ตัวดำๆในกาตูนเลยแต่เรื่องนี้เล่าสนุกอ่ะ อ่านไปแค่รอบเดียวคงไม่พอ มีหลอกกันถึงสองรอบว่าอันไหนจิ้นอันไหนจริงอันไหนฝัน แต่ฉากฟินเล่าได้ปลุกใจเหมือนเดิม+เจ็บจี๊ดๆในอก ยังมีเรื่องให้เมนต์อีกเยอะแต่เย็นขออ่านอีกรอบ ปกติจะอ่านแล้วก็เมนต์ไปด้วยถ้านึกออกหรือโดนตรงไหน แต่นี่อ่านในมือถือ เดี๋ยวเย็นๆกลับมา

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
ฉันไม่เชื่อหรอกว่านายจะกลับมาอ่านรอบสอง  ::HeyHey::
แต่คนคอการ์ตูนนี่ยังไงก็คิดเป็นการ์ตูนไปหมดเลยนะ
เดี๋ยวว่างแล้วจะไปไล่อ่านการ์ตูนนายบ้างนะ แต่ขอปั้นงานตัวเอง 
ให้สำเร็จก่อนเน้อ   ::Oops::  จะแวะกลับมาดูว่าอ่านรอบสองจิงป่ะ ::Ahh::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

xjohn

อ่านจากท่านๆทั้งหลายที่คอมเม้นท์มาไปในทางที่น่าติดตาม อย่างนี้ ต้องมีของ ติดตามด้วยนะครับ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
เรียกจิ๋วว่า นิยายทางเลือกก็ได้ค่ะ เพราะมัน เบา ๆ ไลท์ ๆ สบาย ๆ
ประสาผู้หญิง อิอิ  ไรท์คนใจร้อน ไม่ชอยเยิ่นเย้อ แต่ยอกย้อน
::Oops::  เลยแต่งได้แต่นิยายสั้น ๆ จ้า

palladium

2+1 ทรายเข้าจะแสบไหม

แสบสิคะ  เคยมาแล้ว  ต้องระวัง ไม่งั้นหมดรมณ์แน่   ::Oops::

#2 #1

PTTrayong

พี่จิ๋ว แต่เรื่องประเภท Hardcore, Sadism, snuff ได้ไหม (หวังว่าจะรู้จัก ฮ่าๆๆๆๆ) เพื่อมีผลงานผู้หญิงไว้สู้กับท่าน actd_sky

มันคนละแนวเลยน๊าาาาาา  ดำมืดขนาดนั้น นึกไม่ออกอ่า
แต่เคยดูเรื่อ 8mm. หนังฝรั่ง เครียดจะตาย ไม่มีอารมณ์เซ็กซ์เหลือเลย

rimwarin

เกริ่นนำดี๋ดี..ทำให้ผมอยากอ่านแล้วล่ะ

เห้อ   ::Waiting::  เค้าจะกลับมาไม๊นะ

GoDeRsOuL

แบบว่านานมากแล้วครับ จนลืมเนื้อหาไปหมดเลย (ฮ่าๆ)
สงสัยต้องอ่านเบื้องหลังก่อนถึงจะพอนึกออกครับ ถ้าให้ตอบก่อนตอนนี้เลยก็คงดูจากชื่อเรื่องครับ
หาดทราย แน่นวล!

อ่านจบแล้ว สิ่งแรกที่นึกออกทันทีคือ.... ไม่มีเนื้อหาของเรื่องเก่าๆเลยนี่นา!
คือตอนแรกนึกว่าเป็นที่มาของเรื่องโน้น นั้น นี้ (แต่คุ้นๆว่าเหมือนเคยมีบอกไว้บ้างแล้ว)

แต่ผมจะบอกว่า เรื่องของพี่จิ๋วผมอ่านทีไรแล้วแบบ... มันสบายๆยังไงบอกไม่ถูกครับ
ได้ฟิลไปอีกแบบ อาจจะเพราะเป็นมุมมองของผู้หญิง

ผมชอบประโยคนึง (จริงๆมีหลายประโยค)
"เรื่องจะสนุกตรงที่....มโนเรื่องเดียวกัน แต่รายละเอียดของใครของมัน อิอิ....."
เออ... ผมลืมเรื่องนี้ไปเลย นี่มันเรื่องสำคัญของนิยายเลยนะเนี่ย ฮ่าๆ
แบบว่ามันโดนมากๆครับ ผมตันกับงานตัวเองหลายรอบเพราะลืมเรื่องนี้
อันนี้ต้องขอบคุณเลยครับ

ยังไงมาร้องคาราโอเกะให้ฟังอีกนะครับ ถ้าว่างๆ อิอิ  ::DookDig::

อ๋อออออ  อันนั้นเป์นเบื้องหลังเรื่องเล่าของนิยายแต่ละเรื่องค่ะ

แต่อันนี้เป็นเหมือนเบื้องหลังของไรท์เอง ว่าครั้งแรกที่มาแต่งนิยายเรื่องเสียว
มันเป็นยังไงประมาณนี้ค่ะ เขียนไว้เตือนตัวเองว่า ฉันเคยคิดอะไรไว้เมื่อครั้งแรก
บางทีเวลาเราเดินไปไกล ๆ เราก็ต้องหยิบรูปเก่า ๆ มาดู เพื่อย้ำถึงวัตถุประสงค์
และเป้าหมาย เหมือนดูแผนที่ ว่าเรายังไม่หลงทางนะ ยังเดินมาถูกทาง หรือ
เราเจอเป้าหมายใหม่ในแผนที่นะ แวะไปตรงโน้นตรงนี้ แต่เป้าหมายหลักคืออะไร
เราจะได้ไม่ลืม  ประมาณนี้มั้งคะ

แหม่ เกือบลืมไปแล้วว่า ท่านเคยฟังจิ๋วร้องเพลง ::Shy::
แต่ทำไม ท่านคาเตอร์ กับท่านพัดลม บอกขอร้อง อย่าร้องอีก ::Angry:: ::Angry::
คราวหน้าจะเป็นเสียงคราง ของเขาสองคนแทน
แต่จะให้ดีต้องมีพี่เพชรอีกคน อิอิ ::DookDig::

Pigdavil

ครับ ขอชมผลงานหน่อยครับ ว่าน่าติดตามมากน้อยขนาดไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-

pamaaeng

อ้างจาก: pamaaeng เมื่อ มิถุนายน 25, 2018, 08:46:44 ก่อนเที่ยง
ขอเลือกเรื่องที่ดูชื่อเรื่องแล้ว ดุดัน ตื่นเต้น ครับ

เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ

::KO::

ปล...
อันนี้ จริง นะ ..
เขียนไป แก้ไป แล้วก็เสียวไป เงี่ยนไป

พอเงี่ยนมากๆ ก็ไประบายออก ซักนิด
ไม่งั้น จุกออก ตาย ... 555

เย้ๆๆ  ดีจายมากเลยที่จิ๋วไม่ได้บ้าไปเองคนเดียว  ::DookDig::
มีเพื่อนละ  เอิ๊ก ๆๆ ๆ  ::Shy::

น่าจะเป็นกันทุกคน
ความคิดไวกว่ามือ มากมายนัก
ตัวไรต์ แค่คิดพล๊อต สมองก็จินตนาการโลดแล่น ไปก่อนแล้ว
มือเพิ่งพิมพ์ ไปได้สองสาม บรรทัด

ไหนจะทบทวน
เหมือนย้ำแล้วย้ำอีก
ไอ้ที่คิดจินตนาดารเอาไว้ ยิ่งแจ่มชัด

เหอๆๆ ใครจะไปทนไหว
ต้องหาที่ลง ... จริงไหม?

พอดีจิ๋วเรียนพิมพ์ดีดมา สมองกับสองมือประสานกันค่อนข้างคล่อง
คิดปุ๊ป พิมพ์ปั๊ป  แล้วก็จิ้นไปซะ โอยยย จะกู่ร้อง เรียกกลับมาทันไหมเนี่ย
::DookDig::
ยังไงก็ต้องหาที่ระบายจริง ๆ น่านนนนแหละจ้าา
::JubuJubu:: ::JubuJubu::

ขอบคุณที่แวะมาอีกนะจ๊ะ   ::Glad::

23pompompom

เบื้องหลังครั้งแรกของจิ๋ว เป็นยังไงบ้างบรรยายมาซะดีๆ ::Reader:: ::Reader:: ::Reader::

แล้วเขาจากลับมาไม๊น๊า ::Waiting::

gungun.khondee

ขอเป็นชายหาดก่อน แบบสุดสยิวกิ้วเลยครับ

นั่นสิ นั่นสิ มันต้องสยิวแน่

asper7352

เคยติดตามผลงานมาพอสมควร วางโครงเรื่องได้ดี ชอบครับ ขอติดตามด้วยคนนะครับ

แล้วอยากอ่านเรื่องไหนก่อนอ๊าาา  บอกมั่งจิ๊

Mr Donut

มาเชียร์เจ็ดที่รู้สึกยับครับ

อิอิ นั่นสิ

civil2

ดูจากภาษาที่เขียนแล้ว น่าจะบรรยายเบื้องหลังได้ดีแน่ๆ ติดตามครับ^^

กลับมาตอบคำถามด้วยก็ดีนะคะ  ::Crying::  ทำไมไม่ค่อยสนใจเลือกกันเลย

Srinucha Matarach

อยากอ่านมากๆ เลย ขอบคุณมากที่เสียงสละเวลามาแต่งเรื่องให้เราได้อ่าน

ขอบคุณเช่นกันที่ให้ความสนใจค่ะ ::Thankyou::

preawer2718

ไม่เคยอ่านงานของคุณจิ๋วมาก่อน ยังไงขอเริ่มอ่านจากเรื่องนี้นะครับ

ตามสบายจ้า