ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[เรื่องสั้น] เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว Byจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), มิถุนายน 25, 2018, 02:05:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

saka2520

อยากอ่านเจ็ดยับครับผม ::Glad:: ทราทางจะดุดันครบรส

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
อักษรที่เห็น อาจไม่ได้เป็นอย่างที่คิดก็ได้นะคะ  ::Oops::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

bigzaba

เรื่องแรกครับ คิดว่าโครงเรื่องน่าจะมาจากเรื่องจริง บรรยากาศมันได้แน่ๆ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
10% ค่ะ จิ๋วให้เท่านั้น ที่จะหยิบความจริงมาพูด
นอกนั้น น้ำล้วน ๆ  ::Shy::

t2222t2000

2. เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ คาดว่าจะเป็นบู๊ดุเดือด

รู้สึกว่า ทุกคนคิดว่ามันจะบู๊ดุเดือดกันหมดเลยนะ
มิน่า.... พูดอะไรกันแปลก ๆ   ::DookDig::

game14974

ส่วนตัวแล้วไม่เคยอ่านทั้งสองเรื่องเลยครับ​ แต่สะกิดกับเรื่อง​ เจ็ดความรู้สึก... ที่ถูกยับ ::DookDig:: ::DookDig:: มันน่าจะบู๊​ ดุเด็ด เผ็ดมัน อิอิอิ

อยากเห็นค่าตอบแทนของท่านพัดลมจังครับว่าเป็นยังไง​  ::Glad:: ::Glad::

ท่าทางทุกคนจะผวนแล้วจิ้นไปทางบู๊ล้างผลาญกันหมดเลยอ่าาาาา
::Dribbling::

HypN♥s

ไม่เคยติดตามอ่านผลงานของเจ๊จิ๋วกับท่่านพี่พัดเลย

ก็เลยรู้จักกันในฐานะเพื่อนมากกว่าที่จะรู้จักกันในฐานะไรท์

บอกตรงๆว่า อ่านความเป็นส่วนตัวบวกกับนิยายเสียวมันรู้สึกยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก

มันเป็นการผสมผสานจินตนาการกับความเป็นจริง ความเพ้อฝันบวกกับความเป็นส่วนตัว

จัดกว่าจินตนาการได้ยอดเยี่ยม เวิ่นเว้อได้ดีมาก

แต่ไม่บอกดีกว่าอ่านแล้วรู้สึกยังไง  ::Grimace::

ป๋าขาๆ  ป๋าต้องอ่านเรื่องธรรมดาก่อนสิ อันนี้มันค่อนข้าง advance
เอ ....  แต่ถ้าใครคิดมาก ก็ double advance กันหมดแหละ
::DookDig::
แล้วเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องจริงหมดทุกประโยค นะคะ มันมีส่วนที่แต่งเติมด้วย
เพื่อเพิ่มอรรถรสในการจินตนาการ ตรงตามคอสเซปหลักของจิ๋วคือ
"เอาชีวิตประจำวัน มาฝันเพ้อเจ้อ"  สิ่งที่อยู่ใกล้ตัวนี่แหละ พอจิ้น 18+
เข้าไปมันอินได้สุด ๆ ยิ่งกว่าการสร้างฉากทั้งหมดขึ้นในถิ่นรกร้าง แดนไกลโพ้น
แต่เรื่องที่เกิด อาจเกิดหน้าบ้าน ในรถ ห้องประชุม อะไรที่ใกล้ตัว ยิ่งคิด...ยิ่งแตกซ่าน
::HoHo:: ::HoHo:: ::HoHo::
แหม่ แต่ป๋าพูดงี้ ทำให้อยากรู้ขึ้นมาเลยว่าป๋ารู้สึกยังไง อิอิ

likestory

::Glad:: ผมดีใจมากๆครับ ที่ได้เห็นงานเขียนที่มีคุณภาพของท่านจิ๋ว และการันตีคุณภาพโดยพี่พัดลมที่ผมเคารพ  ::Thankyou:: มาตลอด ผมติดตามงานของพี่พัดลมมานานนนนนนน หลายปีมากตั้งแต่บอร์ดเก่าๆแห่งหนึ่ง ที่มีงานเขียนในลักษณะชอบโชว์ไรพวกนั้นแหละครับ

ยิ่งได้มาอ่านคำโปรดของเรื่องนี้ด้านบนแล้ว ยิ่งทำให้อยากรู้เหลือเกินว่า พี่พัดลมจะจ่ายค่าเรื่องให้ท่านจิ๋วยังไงนะ ขอแอบดูสักหน่อยนะครับ  ::DookDig::

ส่วนที่ท่านจิ๋วถามมา หนึ่งในสองเรื่องนั้น พอเห็นชื่อเรื่องที่สองแล้ว ผมนี้ลุกเลยครับ "เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ" อยากอ่านเรื่องนี้จริงๆ  ::WowWow::

ถึงท่าน likestory คะ
จิ๋วคิดว่าท่านอาจเข้าใจพี่พัดลมผิดอ่ะค่ะ คือพี่พัดลม ก่อนหน้านี้
ถนัดแต่โพสรูป ไม่ค่อยได้แต่งเรื่องนะคะ เขาแต่งเป็นแต่พวกมุกฮา ๆ อ่ะค่ะ
อาจจะเป็นพัดลมคนละคนกันก็ได้นะคะ จิ๋วเองเพิ่งแต่งเรื่องได้แค่ 2 ปี
เริ่มแต่งเมื่อปีคศ. 2016 เองค่ะ ถ้าท่านเคยอ่านอะไรที่เก่ากว่านั้น
คงไม่ใช่ของเราสองคนค่ะ

แต่ขอขอบพระคุณมากเลยค่ะที่ติดตามผลงานเป็นอย่างดีมาโดยตลอด  ::Thankyou::

ปล. แต่รู้สึกทุกคนอ่านชื่อเรื่องที่ 2 แล้ว คาดหวังความดุเดือดกันทุกราย 5555

keatmano

เจ็ดรู้สึกที่ถูกยับ .... พยายามผวนกลับอยุู่นะ 555
ให้คุณสามี approve นี้ก็ดีนะครับ ...  ::HoHo::

คุณสามีจ่ายค่าเรื่องดีนะครับ ... แถมมีจ่ายล่วงหน้าอีก แบบนี้นักเขียนรักตายเลย ... จริงมะ  ::HoHo::

นั่นสินะ กำลังสงสัยเหมือนกันว่าทำไม ส่วนใหญ่ผวนแล้ว
คอมเมนท์ความรู้สึกไปในทางที่มันจะดุเด็ดเผ็ดมันกัน
ต้องมีอะไรสักอย่างที่สื่อสารแล้วทำให้เกิดความคลาดเคลื่อนนะเนี่ย
::Ahh:: 

elviswhat

ยังไม่เคยอ่านเรื่อง ของคุณจิ๋วเลย แต่ก็รอติดตามครับ

เลือกให้สักนิดก็ดีนะคะ อิอิ

teenee4you

ที่จริงอยากอ่านทั้ง 2 เรื่องเลยครับ แต่ถ้าให้เลือกขอเลือก
ข้อที่ 2. เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ

ละกัน ชื่อแปลกๆๆคงจะมีอะไรพิเศษแน่นอนเลย

จิ๋วตั้งชื่อประหลาดอยู่แล้ว อิอิ เรื่องถนัดกับการทำให้คนเข้าใจผิด
::DookDig::

parameter

เจ็ดรู้สึกที่ถูกยับ ชื่อเรื่องน่าสนใจครับ

อิอิ เรื่องไขว่เขว  เราถนัด

chanky2007

ชื่อข้อ 2 น่าสนใจมากครับ
ถ้าต้องเลือกขอเลือกข้อ 2 ครับ อยากรู้ว่า เจ็ดอะไร ยับยังไง

ตอนนี้ เรื่องเลือกเรื่องไม่เท่าไร ที่สงสัยคือกว่าสามีจะตรวจจบ ทำอะไรผู้เขียนไปบ้างมากกว่าครับ

อันที่จริงอาจไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ได้นะคะ

คิดว่าดี ก็ทำไป

Simatic Field

นอกจาก เรื่องสิ่งที่เติมเต็ม ก็คงจะมีเรื่องนี้ ที่ผมเฝ้ารอคอย

::Dribbling::เรื่องไหนน้อ

johnywalker

อยากอ่านเรื่อง หาดทรายครับ ท่าทางจะโรแมนติคกว่า เจ็ด .... นั่น บังเอิญชอบแบโรคแมนติคอ่ะ อีกนานไหมครับกว่าจะเอามาลง

อันที่จริงแล้วเรื่อง หาดทรายจะสามารถเขียนได้เสร็จเร็วกว่าแน่ ๆ ค่ะ
เพราะมีโครงเกือบหมดแล้วค่ะเหลือการผจญภัย

sahara8032

อยากอ่านมากครับ จะติดตามครับ