ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[เรื่องสั้น] เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว Byจิ๋ว

เริ่มโดย (จิ๋ว), มิถุนายน 25, 2018, 02:05:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Top28387

ตามๆคับ ตามมาตั้งแต่ ผู้โดยสารละ อ่านละสนุกคับ คืดตามยากหน่อยๆ ชื่อเรื่องเปลี่ยนไป5555 แต่อ่านแล้วได้อารมย์มากคับ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
มันน่าจะคนละกระทู้กันนน๊าาาาาาา ::Cheeky::

แต่ก็ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

sincethai

เบื้องหลังคืออะไร? ยังนึกภาพไม่ออก แต่จะติดตามอ่านเนอะ

johnywalker

::Glad:: ใคร ๆ ก็มีครั้งแรกด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ ขอให้พยายามต่อไป ยิ่งขยันยิ่งเข้าใกล้ความเป็นมืออาชีพ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
พูดงี้ไปลาออกจากงานเลยดีไหมเนี่ยยยยยย  อยากขยันนะคะ
แต่ก็ต้องทำมาหากินด้วยอ่าาา  ::Crying::

ขอบคุณที่แวะมาจ้า   ::Glad::

sarayut thekop

ขอโหวต เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ ดูเปรี้ยว ดูซุกซน ดูแรง ชอบตั้งแต่ชื่อเรื่องแล้ว

อิอิอิ  ดูซุกซนด้วยเหรอคะ   ::Shy::

vit666

อยากทั้งสองเรื่อง แต่อยากอ่านเจ็ดรู้สึกที่ถูกยับก่อนครับ

จุ๊บ ๆ รี๊ดน่ารักที่ซู้ดดด ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

masterevans

เรื่องเจ็ดความรู้สึกที่ถูกยับเนี่ย ชื่อเรื่องสะดุ้งมากเลยครับ

แต่เแอบเสียดาย ที่จะปิดโปรเจ็ควันหยุดของแหม่มละ

งานเลี้่ยงย่อมมีวันเลิกลานะจ๊ะ ::JubuJubu:: ::JubuJubu::

herem

ยังไม่เคยอ่านของคุณจิ๋วแต่ท่าทางจะต้องตามไปอ่านซะแล้วครับ

ราเชน เชน พรหมใจ

ฟังจากชื่อเรื่อง โรแมนติกดี ทำให้รู้สึกอาจจะมีอะไรดีๆมานำเสนอกัน

Ekky

aepst

Thanawut Jirasilp

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ มิถุนายน 25, 2018, 02:05:40 ก่อนเที่ยง
เรื่องสั้น "บันทึก เบื้องหลังเรื่องเล่าครั้งแรกของจิ๋ว"
Created  Jul 18, 2016 with Google Docs

เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เขียนเพื่อบอกเล่าความเป็นมาของการหันมาเขียนเรื่อง
แต่งเรื่อง บนเว็บบอร์ด เรื่องแต่งของเราส่วนใหญ่  เราช่วยกันแต่งสองคน ผัว-เมีย
โดยส่วนมากเมียเล่นบทนักเขียน มีผัวทำหน้าที่เป็นทั้งผู้ช่วยเขียน (อิอิ)
และเป็นบรรณาธิการส่วนตัว ดังนั้น ถ้าผัวบอกไม่ผ่าน
ก็ต้องมานั่งแก้งานใหม่ (ยอมค่ะ เหตุผลเขาดีจริง)
.....แล้ววันนี้ จิ๋วจะเล่าจุดเริ่มต้นให้ฟังค่ะ

ประมาณว่าเอามขัดตาทัพ หลังจากที่มีรี๊ดที่น่ารัก และมีคอมเมนท์ดี ๆ เพิ่มขึ้น
มันดีซะจนรู้สึกว่าหัวใจมีไฟจะกลับมาเขียนต่อ และเริ่มบทใหม่กันอีกสักที
เรื่องนี้เคยโพสที่เว็บบ้าน แต่ยังไม่เคยโพสที่นี่ค่ะ ลองอ่านกันดูนะว่าแซ่บไหม

ช่วงนี้จิ๋วกำลังพยายามปิดเรื่อง "วันหยุดของแหม่ม" และมีพล็อตเรื่องใหม่อยู่หลายเรื่อง
เลยมีคำถามมาถามเหล่ารี๊ดกันนะคะ  ว่าท่านอยากอ่านเรื่องไหนก่อนระหว่าง
1. หาดทรายใต้แสงดาว
2. เจ็ดรู้สึก..ที่ถูกยับ

ไม่มีคำอธิบายอื่นใดเพิ่มเติม เห็นแค่ชื่อ จะสนอันไหนกันคะ คือจะได้ไปเขียนอันนั้นก่อน
ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูก ::Sobad::
รบกวนตอบคำถามจริงจังนิดนึงนะคะ ตอบแล้วค่อยอ่านที่เหลือต่อ อิอิ
และมันจะดีมาก ๆ ถ้าท่านมาเม้นท์หลังอ่าน  แก้ไขเพิ่มเติมได้อีกนะคะ
ว่าอ่านจบแล้วเป็นไงกันมั่ง ^ ^

ปล. เคยมีคนสงสัยกันมากมายยยยยยย ว่าพี่พัดลมจ่ายค่าเรื่องยังไง
ม่ะ... ตามไปแอบดูกัน  เบา ๆ หล่ะ อย่าส่งเสียงดัง

...จิ๋ว...

Sitthichai P Pineerat

มาเพราะชื่อ ปกจะโดนด่าไหมเนี่ยตั้งได้น่ากดเข้ามาอ่านมากคับ

blueworm

Korakot Tawaytibhongs

เคยแค่ผ่านๆยังไม่เคยเข้ามาอ่านนะ และยังงงๆอยู่ แต่เห็นมีเนื้อหาซ่อนตอนท้าย ็อยากรู้เพิ่มเติม เผื่อจะหายงง ::Sobad::

zaaar65