ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shiwasu no Okina] การทัศนศึกษา ณ ชายหาดล่อนจ้อน!! 01 [แปลไทย By Sequence]

เริ่มโดย Sequence, สิงหาคม 02, 2018, 11:53:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sequence

ชื่อไทย : การทัศนศึกษา ณ ชายหาดล่อนจ้อน!! 01
日本語 : ヌーディストビーチに修学旅行で!! 01
Rōmaji : Nudist Beach ni Shūgaku Ryokōde!! 01
ผู้แต่ง : 師走の翁 (Shiwasu no Okina)
ผู้แปล : Sequence

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ถอดด้ามเพิ่งจะสมัครไอดีเมื่อวันก่อน ลองแปลโดนจินเพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์
อาจจะมีผิดพลาดบ้างเพราะเพิ่งแปลเป็นเรื่องแรก
อยากได้ความคิดเห็นโดยตรงจากทุกท่านที่ผ่านเข้ามาอ่านครับ ยินดีรับฟังทุกคำติชมเพื่อนำไปปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ
ขอให้อ่านอย่างสนุกนะครับ

ปก

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

ผมอยากแปลให้ตรงกับต้นฉบับญี่ปุ่นมากที่สุด เลยมีคำอังกฤษที่ครูสุโอมิพูดอยู่เยอะพอสมควร หวังว่าคงไม่ทำให้รำคาญกันนะครับ ตอนต่อๆไปครูแกก็ไม่ค่อยจะมีบทเท่าไหร่แล้ว(จนกว่าจะถึงท้ายเล่ม)

ผมจะทยอยแปลตอนใหม่มาลงเพิ่มเติมเรื่อยๆตามเวลาว่างนะครับ ผมใช้แค่โปรแกรม Paint อย่างเดียวเลยกินเวลากว่าใช้ PSD แต่ก็จะพยายามทำความคุ้นเคยให้เร็วขึ้นครับ
กะว่าจะแปลเรื่องนี้ให้จบก่อน แล้วอาจจะเข้าไปดูกระทู้ขอให้แปลแล้วเลือกมาแปลต่อซักเรื่องครับ(ถ้ายังมีเหลืออยู่) ถ้าท่านใดอยากให้แปลเรื่องไหนเป็นพิเศษก็คอมเมนท์รีเควสไว้ได้นะครับ แปลได้เกือบทุกแนว ชอบแนวฮาเร็มเป็นพิเศษ
ขอบคุณทุกท่านที่อ่านมาจนถึงตรงนี้ด้วยครับ

op4911338

::Bloody:: มีหลักสตรูแบบนี้ในโรงเรียน ผมไม่อยากเรียนจบเลยก๊าบบบ เปนกำลังใจให้นะท่าน สู้ๆ

poison_react

ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ผลงานชิ้นแรกครับ 
ขอให้แปลต่อไปครับ
สำหรับตอนนี้ แปลได้ดีเลยครับ ได้อารมณ์และไม่เสียอรรถรส แสดงว่าท่านใส่ใจในรายละเอียดครับ

Palow

เรื่องถูกใจมากครับ แปลดีครับสู้ๆ ผมติดตามครับ

(S)Kater

เรื่องนี้ผมเคยอ่านผ่านตา เกาะสวาทหาดสวรรค์เนี่ย ชอบๆครับ
แต่เดี๋ยวขอเช้าๆมาอ่านนะ ง่วงมากแล้วจะมาวิจารย์ติชมเพิ่ม
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

T2

as72340639

Gunitle

สุดยยอดครับท่านนักแปลหน้าใหม่ มีสไตล์เป็นของตัวเอง มีสอดแทรกการสอนภาษาด้วย เป็นกำลังใจให้นะครับ ถึงจะมีคนอ่านมากกว่าคนเมนท์แต่คนที่เมนท์หลายๆท่านยังให้กำลังใจอยู่นะครับผมมมม

polka2012

การ์ตูนน้ำดีนะเนี่ยได้ความรู้เยอะเลย..บ้านเราไม่มีชายหาดแบบนี้บ้างนะ5555

ขอบคุณมากครับเป็นกำลังใจให้กับผลงานชิ้นแรก ::WooWoo::

nekki

ผลงานครั้งแรกถือว่าอลังการมากแล้วครับ แนะนำนิดนึงช่วงต้นเรื่อง วางฟรอนตัวอักษรแล้วช่องว่าไปทับกรอบคำพูดไปหลายจุด ทำเอากรอบคำพูดขาดไป ถ้านอกจากตรงนี้แล้วไม่มีส่วนไหนจะแนะนำแล้ว เป็นกำลังใจให้นักแปลหน้าใหม่ครับ

drof666

HypN♥s

เรื่องนี้สนุกดีนะ

สำหรับงานแรก ได้ขนาดนี้ก็โอเคแล้ว ค่อยๆพัฒนา อาจจะต้องคลีนงาน+แต่งภาพให้เรียบร้อยกว่านี้ งานถึงจะสมบูรณ์

แต่แค่นี้ก็พอไหวอยู่ พยายามเข้าน้า  ::Fighto::

B&B

โอ้ววว~ นึกออกว่าทำไมมันคุ้นๆ ที่แท้มันเป็นต้นฉบับของ Hentai เรื่องหนึ่งที่เคยดู เรื่องนี้บอกเลยว่าสนุกจริง

ปล.1 หาดสวรรค์แบบนี้มีอยู่จริงนะครับ และอยากไปเหมือนกันนะ
ปล.2 อยากสปอยนะ แต่ไม่เอาดีกว่า กลัวโดนแบนครับ
ปล.3 หุ่นแต่ละคนแจ่มจริงๆ นั้นแหละ
ปล.4 อยากสปอยโว้ยยย!!
ปล.5 ขอบคุณครับ
ปล.6 จะเป็นกำลังใจและติดตามผลงานนะครับ

0scar

yopern

แบบนี้ก็ลุ้นสิ่งที่เกิดขึ้นในเต้นอย่างใจจดใจจ่อเลยซิ แต่ว่าเนื้อเรื่องน่าสนุกจริงๆ