ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shiwasu no Okina] การทัศนศึกษา ณ ชายหาดล่อนจ้อน!! 05 [แปลไทย By Sequence]

เริ่มโดย Sequence, สิงหาคม 09, 2018, 11:13:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

maxzader

::Oops::   สงสัยจะจัดทั้งหาด
::Thankyou::  ชอบมากเลยครับที่มีอธิบายมาด้วยเป็นกำลังใจให้ครับผม !!!

B&B

ไอ้แว่นนี่โครตถึกเลย กูละสงสารเพื่อนๆ ที่เป็นผู้ชายจริงๆ

ขอบคุณครับ

พรพจน์ หนุ่ม บุตรเขียว

ในเรื่องมีว่า ขอความกรุณาเอากันด้วยอ่ะน่ารักจัง พระเอกเหมาหมดชัวย แบ่ง
ๆคนอื่นบางก็ดีนะ

paloh

พี่แว่นเรา สงสัยกดครบทั้งห้องแน่ๆ

อะไรมันจะอึดถึกได้ขนาดนั้น อิจฉาเฟร้ยยย

Sequence

อ้างจาก: ddcc เมื่อ สิงหาคม 10, 2018, 03:56:49 ก่อนเที่ยง
อธิบายไว้ก็ดีนะครับ อย่างน้อยมันก็เป็นความรู้ติดตัว แต่ก็อย่างว่ามันอาจจะยาวไปซักหน่อยหรือตัวหนังสือที่เล็กแถมยังยาวขนาดนั้นมันเลยไม่ค่อยน่าอ่านน่ะครับ แต่ผมก็อ่านจนจบนะครับ งานละเอียดขนาดนี้เลยเอาซะหน่อย(ฮา)

ลองแก้ให้ใหญ่ขึ้นหน่อยแล้วครับ ทีแรกก็กะว่าจะทำประมาณนี้ แต่กลัวว่าจะใหญ่เกินไปสำหรับคนจอใหญ่ สงสัยจะคาดเดาผิดไปครับ

อ้างจาก: พรพจน์ หนุ่ม บุตรเขียว เมื่อ สิงหาคม 10, 2018, 10:00:51 ก่อนเที่ยง
ในเรื่องมีว่า ขอความกรุณาเอากันด้วยอ่ะน่ารักจัง พระเอกเหมาหมดชัวย แบ่ง
ๆคนอื่นบางก็ดีนะ

ตรงจุดนั้น ในต้นฉบับนาโอทัตสึพูดว่า おねがいします(โอะเนไงชิมัส) หมายถึง "การขอร้องแบบสุภาพ" หรือ "ฝากเนื้อฝากตัวกับคู่สนทนา" ผมเลยแปลแบบตรงๆทั้งอย่างนั้นเลยตามลักษณะนิสัยของคุณหัวหน้าห้อง ส่วนคิอินะตอบว่า はい  よろしく(ไฮ่ โยะโรชิคุ) คำแรกแปลว่า "ครับ/ค่ะ" ส่วนคำหลังแปลตรงๆได้ว่า "ฝากเนื้อฝากตัวด้วย" หรือ "ฝาก(ทำอะไรบางอย่าง)ด้วย" จะแปลไปตามนั้นมันก็ดูแปลกๆ จะย่อเป็น ฝากด้วยนะ ก็ยังดูแปลกๆอยู่ดี ไหนๆคำแรกก็ปูมาเป็นคำสุภาพแล้ว ผมเลยเลือกใช้คำว่า ขอความกรุณาด้วย เพราะความหมายของ よろしく(โยะโรชิคุ) คล้ายกันกับ おねがいします(โอะเนไงชิมัส) เพียงแต่ความสุภาพจะน้อยกว่าหน่อย

noohun

เรียนจบแล้ว พระเอกน่าจะไปเข้าวงการเอวีนะ รุ่งแน่นอน

penguinzz

สรุป​ว่า​เสร็จ​หัวหน้า​ห้อง​ทุก​คน​สินะ​ นี่​มัน​ฮาเร็ม​ใน​ฝัน​เลย​ยยยย

sealedfeel

ถ้ารอครบทั้งห้อง ก็คงครบทุกกามสูตรอ่ะครับผมว่า 555  ที่ว่าที่น่าจะเด็ดสุดน่าจะเป็นอาจารย์ ...

jw4321

jachal

youtome3

นับถื่อใจไอ่แว่นนี่จริงๆ แม่งพ่อพันธุ์ม้าชัดๆไม่รู้กี่น้ำๆ ยังไม่ยอมลงสักทีเลยอะ สุดๆเลยพี่แก

trong5171