ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Higashino Mikan] Silent Bus ล้วง [แปลไทย By HypN♥s]

เริ่มโดย HypN♥s, กันยายน 02, 2018, 08:09:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

เกริ่น: ลัดคิวลงให้ก่อนเลย พอดีพรุ่งนี้ไม่ว่าง

เรื่องนี้ผมชอบมากนะ ตอนแรกจะตั้งชื่อว่า "ล้วงรักสาวม.ปลาย" แต่รู้สึกมันยาวไปไม่ได้บรรยากาศ

เลยตั้งชื่อว่า "ล้วง" สมกับชื่อเรื่อง Silent Bus

เรื่องนี้เก่าแล้ว มีคนแปลแล้ว แต่น่าจะอยู่ในเว็บเสียเงินหรือไงนี่แหละ แต่ไม่เป็นไรเราแปลให้อ่านกันฟรีๆ อ่านกันเลย

อ่านแล้วอย่าลืมเม้นท์สะสมเวลกันด้วยนะ เพราะจะมีผลตอนซ่อนข้อความ(อาจจะเรื่องหน้า)

***ห้ามเม้นท์มักง่ายเช่นคำว่า "ขอบคุณครับ","แนวนี้ขออีก", "ภาพสวย","แปลดี", "ชอบมาก"หรืออะไรที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา

1-5

6-10

11-15

16-20

21-26

Akira Watanabe

::Ajark::  นี่มันอะไรกัน  ไม่รุ้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ ซั่มกันเพลิน ๆ บนรถบัส !!

ซักทีเถอะจ้ะ แจ๊ะแจ๊ะ

ผมว่าไม่ใช่สาวม.ปลายที่เข้าใจยากหรอก ผมว่าพระเอกมันบื้อมากกว่า ถ้าเขาไม่ชอบเขาจะยอมให้ยกล้อขนาดนี้เหรอ แต่แนวนี้อ่านแล้วได้อารมณ์จริงๆ หรือผมจะเป็นสายชอบลวนลามล่ะนี่5555

สายลวนลามของจริงต้องเรื่องหน้าครับ ลัดคิวลงเหมือนกัน โปรดรอติดตามชม

princeopor2

พระเอกนี่ โง่จริงหรือแกล้งโง่เนี่ย 

SickSleeplab

ใครไร้เดียงสากว่ากันระหว่างพระเอกกับนางเอก. 

kaithai

ล้วง ลับ จับ แตก
คู่แข่งกับ
ลับ ลวง พราง
อิอิ ::DookDig::

MΞLODY

พระเอกนี่เหมือนจะร้ายกาจนะ แต่เอาจริงๆนางเอกร้ายกาจกว่า  ::Sweat::
ฝากตับของคุณ ให้ผมช่วยดูแลสิครับ ( ͡° ͜ʖ ͡°)

saturn

โดนเก็บแต้มไปแล้วแน่ๆ  อยู่ในแชทของสาว ๆ นักล่าแต้มแล้วหรือเปล่า

showlao

::Shout::ล้วงกันแทบจะทุกวัน จนได้เย็ดกันยังไม่รุ้จักชื่อกันอีก ถถถถถ

karnkarn

ตอนแรกเห็นชื่อเรื่องผมแปลว่า รถบัสเงียบ 5555 ไม่รู้จักฉันไม่รู้จักเธอแค่เอากันก็พอ นางเอกบอกรอมานานแล้วมัวแต่เบ็ดอยู่นั้นละ  ::JubuJubu::

อันที่จริงถ้าตั้งชื่อเรื่อง "ไม่รู้จักฉันไม่รู้จักเธอ"จะเข้าเนื้อเรื่องมากกว่า แต่มันไม่สื่อความหมายของเรื่องน่ะ ต้อง "ล้วง"ถึงจะสื่อความหมายได้ตรงกว่า

Phoowadol

แหม่ๆๆล้วงกันเพลินเลยนะ  ::HeyHey::  นี่ล้วงกันยังไงไม่พูดคุยกันซักคำ  ::Thinking:: อ้าวเฮ้ย..!? ไม้ล้วงละเสียบดีกว่าโอยๆๆ ล่อซะแตกในเลย. คนออกจะเยอะแยะ คงตื่นเต้นน่าดูสิเนี่ย......จนแล้วจนรอดยังไม่คุยกันอีก ก็แบบเนี้ยอิตาพระเอกถึงยังบื้อไง ก็สาวเจ้าเธอไม่พูดอะไรซ้กคำนิ( เป็นใบ้รึเปล่าอะ) ยังดีนะก่อนจากสาวน้อยยังหันมายิ้มให้ ใจชื้นขึ้นมาเลยสิถ้าไอ้หนุ่ม ยินดีด้วย นายได้ไปต่อ 55
  ปล.นางเองน่ารักม๊าก ช๊อบชอบครับ ดูใสๆแต่ ร่านลึก จิตหน่อยๆแบบเนี้ย แต่ผมคงไม่กล้าเหมือนเธอหรอก 555. ขอบคุณครับ
::Bloody::

ไม่พูดกันแบบนี้ล่ะลุ้นดี แต่ผมชอบนะ แอบล้วงอย่างเดียวเลย ไม่ต้องพูดกันมาก

jw4321

drof666

ยินดีที่ไม่รู้จัก แต่ยินดีที่จะซั่มกันบนรถ
ปล.สงสารแต่คนขับรถบัสคงจะไม่มีสมาธิขับรถแน่ๆ

Paul Chan

nuinoinaja