ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Otonano Gu-wa] Brainwash Game ล้างสมองลองใจ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤศจิกายน 03, 2018, 12:57:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

supermakarm

อันดับแรกเลย ผมชอบลายเส้นแนวๆนี่มาก มันดูเก่าๆ (หรือเก่าจริง?) ไม่ค่อยเห็นลายเส้นแบบนี้เท่าไร ผมไม่ค่อยได้อ่านการ์ตูนมาก เอาประมาณเรื่อง I''s ละกัน

พระเอกที่ดูเฉิ่มๆ ผมชอบมาก คือลายเส้นมันส่งเสริมบุคลิกตัวเอก ผมชอบ ///อย่าง ปรสิต ตัวมังงะ ผมชอบมาก พอมาดู ที่เป็น anime ผมไม่สนุกเลย ทั้งที่เนื้อเรื่องเหมือนกันเป๊ะๆ คือสายเส้นมันไม่ค่อยส่งบุคสิคมัน เฉิ่มของพระเอกในตอนแรกๆ กับ ช่วงท้ายๆเรื่องที่ ดาร์คมากๆ [[นอกเรื่องไกล ขออภัย]]

ยิ่งอ่านไป ถ้าว่าอิจฉาไหม ผมคงบอกไม่ อยากจะไปเตะเคนตะมากกว่า   ::YarKK:: นับว่าเรื่องนี้ ดีมากๆผมชอบเลยนะ การที่ตัวละครทำให้คนชอบหรือเกลียดได้
และก็ขอบคุณที่ตั้งใจแปลเรื่องนี้มาให้อ่านนะครับ  ::Thankyou::

// Edit
ตอนแรก เห็นหัวเรื่องคิดว่าเป็๋นเรื่องแนวๆ ของวิเศษหรือเปล่าหว่า แบบเครื่องล้างสมองอะไรแบบนี้  อ่านไปสักพักไม่ไช่แฮะ
เคนตะนี่ก็กวนประสาทใช่ได้ ให้ไปนั่งดูทุกวัน 5555+
นับว่าจบแบบ 50/50 ละกัน คือ Happy ครึ่งนึง เจ็บๆคันๆในใจอีกครึ่งนึงละกัน
เหมือนตีตับไป แล้วฮีลคืนมาหน่อยนึง

เรื่องต่อไปนี่โดนใจมาก พี่ชายน้องสาว เป็นแนวที่ผมชอบเลย

Crypt

สะเทือนใจ มีสาวสวยอยู่ใกล้ ๆ แต่แอ้มไม่ได้ แถมเพื่อนสนิทยังโดนคาบไปกินต่อหน้าอีก

โอ้ย พระเอกนี่มันยังไม่ได้เอาเพื่อนเลยแฮะ ไปติดใจของคนอื่นซะแล้ว

Kirakiat Permpoonsupt

นับถือในความพยายามเลยครับ แต่อยากขอร้องเรียกว่ากราบเลยก็ได้ อยากให้แปลผลงานเรื่องอื่นของอาจารย์otonano guwa  อย่าง mother and child คือดูจากที่แปลแล้วค่อนข้างมั่นใจว่า เว็ปนี้แปลถึงเนื้อในไส้พุง ตับแตก หนักแน่นอน จะไม่ขออย่างอื่นเลยยยยยย พลีสสสสส

tm241281207

::HoHo:: แหมๆ ชีวิตจริงก็มาเป็นการ์ตูนได้แหะ แต่จะจบยังไงน้าาา ยังไงก็ขอบคุณมากๆขออ่านต่อก่อนนะ

#edit จบแบบง่ายๆเลยแหะตามท้องเรื่อง สัญญากู้เงินนี้น่ากลัวจริงๆ ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะ

nonpavit72

อยากรู้จะจบแบบไหน อยากมีชีวิตง่ายๆแบบนั้นชิบ ถถถถถ

shevchenko55

คนรวย อำนาจเงินนี่ทำได้แทบทุกอย่างจริงๆเยาะ อิจฉาตาร้อน เอิ๊กๆ

Mcman

เรื่องมันสมยอมมากไปหน่อยแต่ก็ได้อารมณ์ดีแต่รำคาญไอ้พระเอกมึงตายด้านชัวร์สาด

taogaz

เรื่องนี้ผมว่าอาจจะสร้างมาจากเรื่องจริงก็ได้ เคนตะ ลูกประธานบริษัทที่มีอิทธิพล ในไทยเราก็คงเป็นพวกปล่อยเงินกู้นอกระบบ พ่อแม่ไปกู้ไว้ ให้ลูกเรียนหนังสือ สุดท้ายไม่มีเงินจ่าย ก็ต้องส่งลูกไปขัดดอก

edit:

เมื่อดูจบแล้ว ผมว่าเรื่องนี้สามารถสื่อถึงวัฒนธรรมของญี่ปุ่นได้ดีทีเดียว เคนตะที่ดูเหมือนจะใช้อิทธิพล เอาแต่ใจตัวเอง แต่ก็รักษาคำพูด

Osaka OneMore

พระเอกนี้น่าสงสาร แท้ๆโดนไอ้ลูกประธานนี่แย่งสาวๆไปหมด หวังไว้ว่ามันน่าจมีสักวันที่เป็นของพระเอก

boombest

อ่านมาแนวนี้ชอบครับ มีเรื่องเมื่อก่อนคล้ายกันมากผมจำชื่อได้คุ้น ทาจิบานะ คืออ่านแล้วแบบเห้ยอารมณ์ขึ้นอ่ะครับ

รออ่านต่อครับ แนวนี้ไม่พลาดอยู่แล้ว ขอบคุณที่แปลครับ

#edit อ่านจบแล้ว ผมว่าผมชอบคนกลางที่สุดนะสาวแว่นด้วย ส่วนตัวน้องชายก็ปล่อยไปเถอะถ้ายอมเป็นแบบนี้

twozero

อิจฉาเคนตะรวยแล้วตั้งกฎเองได้ อยากได้อะไรก็ได้ เป็นตัวเอกของเรื่องเลย

Banjung2

มันทำบุญทำกรรมอะไรไว้น้า ไอ้เจ้าเคนตะเนี่ย พ่อรวยจะทำอะไรก็ได้ ผมนี่โคตรอิจฉามันเลย รวยมาก รวยแบบไม่มีคำบรรยาย แถมยังใช้เงินเป็นด้วย อยากได้อะไรก็เงินฟาดหัว
  ในที่สุดเคนตะก็บรรลุเป้าหมายของสัญญา

nuttapats.mnk

พ่อเคนตะมันต้องมีนาฬิกาที่ยืมมาาจากเพื่อนแน่ๆลูกมันถึงได้ใจขนาดนี้....ล้อเล่นนะะ 5555   ::Ahh::  //// พระเอกตัวประกอบสินนะ 

aliass

นี้มันแนว ฮาเร็ม โคตรจะฮาเร็มเลย อ่านแล้วบรรเทิง แต่เริ่ม สงสารพระเอก กับพ่อพระเอกจัง (เอาจริงไม่คิดจะทำอะไร จริงๆ นะเหรอ) จบน่าจะหักมุม ทุกอย่างที่ เคนตะ ทำ ทำ เพื่อพระเอก ฮาาา
อ้า เดาแม่นเห้ยเรา นั้นไง เคนตะมาปลดล็อค พระเอกเรา คราวนี้ สบายไปเลย ฟิน กะน้องสาวในบ้าน

สรวิชญ์ ส

สรุปไงกันแน่วะเนีย มันสะกดจิต ใช่อำนาจหรือไรวะงง แต่สนุกก็ชั่งมันละกัน 5555