ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ : ตอนที่ 4 น้องฝนกับห้องแห่งความลับ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มกราคม 10, 2019, 11:25:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sri Trang

เดิมเรื่องเร็วจัง กำลังบดเสียว อยู่ ๆ ตัดมาบทบู๊เฉยเลย

Napassorn

นายริวของเราเก่งการต่อสู้มาก แต่จะเป็นนักรักที่สุดยอดไหมนะมาลุ้นกัน

brother1

::YehYeh::น้องฝนจะง่ายอะไรเบอร์นั้น พบกันครั้งที่ 2 ก็จะโดนซะแล้ว รอติดตามผลงายยุนะครับ

Debaker Singlek

อ่านตอนแรก+ตอนสองเหมือนได้อ่านการ์ตูนแนวบู๊มีพลังปีศาจลึกลับในตัวรอการปลุกขึ้นมาจากการหลับไหล พอมาตอน สาม เริ่มเข้าแนวเสียวๆๆที่เคยอ่านประจำใน xonly8 แต่ว่าตอนสี่ นี้ฝนจะโดนจิงๆๆๆหรอ หรือแค่ฝันไปนะถ้าโดนจิงๆๆๆแล้วน้องพลอยก็คงไม่รอดในไม่ช้า

emotiontt

พระเอกน่าจะมีพลังหื่นมากพอๆกับพลังต่อสู้เลยนะเนี้ย

cd13579

ขออนุญาต พอดีเป็นม็อดมันเลยเห็นแบบไม่ซ่อนตั้งแต่แรก อ่านเพลินๆจบตอนซะงั้น 555555

นี่แหละครับคุณภาพมาตรฐานที่ผมคาดไว้ การดำเนินเรื่องการบรรยาย โดยเฉพาะฉากสาววายขี้มโน เด็ดครับ 

แต่! ติดนิดเดียว อีกนิดจริงๆ การเชื่อมระหว่างย่อหน้ายังขาดช่วงครับ ตกหลุมอากาศอีกเช่นเคย ยิ่งพอส่วนการบรรยายทำได้ดีไอ้จุดเสียเลยยิ่งเด่นขึ้นมาอีก 
อีกเรื่องคือการใช้สรรพนาม มันยังขาดๆเกินๆไม่ชัดเจน เขา นาย เธอ บางจุดที่น่าจะใส่มันไม่มี ถ้าแก้ได้ไอ้อาการตกหลุมอากาศจะหายไปเยอะครับ มีนจะไปเรียบๆลื่นๆไม่สะดุด ลองใส่ชื่อเยอะๆ เวลาที่อ้างถึงใครจะส่งบทให้ใคร

ผมเองกว่าจะบินเดียวไม่โดนเขาติก็นานโขครับ 
เอาจริงก็เทียบกับหลายท่านไม่ได้ด้วยซ้ำ ผมว่าท่านมีพื้นดีกว่าผมเยอะ

มีกระทู้เมื่อนานมาแล้วอยูู่ในห้องนั่่งเล่น ประมาณ3 กระทู้เป็นการแนะนำการเขียนให้มือใหม่ครับ มันช่วยผมได้เยอะลองไปคุ้ยๆขุดๆดู 

สุดยอดแล้วครับ พยายามต่อไป

ริวเิดตัวเทพขนาดนี้แล้วคงใช้ชีวิตเงียบไม่ได้อีกต่อไป ทีนี้ละตีนมาชุ่มๆแน่ แต่ตีนจะมารุม หรือจะพลีชีพแบบกีกี้ก็ต้องลุ้นกันต่อ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

kawana okamoto

toy5599

มาจัดน้อง ฝนวันสำคัญ เดี่ยวก็พลาดเครื่องราง โดนพี่มิไร ทุบแน่น

2000HP

เยี่ยมครับริวได้วาดลวดลายบนเตียงซักที 55555 ถ้าเป็นไปได้ช่วยแก้ไขเรื่องสัณลักษณ์ด้วยนะครับ คิด พูด คำอธิบาย ประมาณนี้น่ะครับ ไม่งั้นอ่านแล้วงงๆ

อ่าว นึกว่าริวจะได้แล้ว แป้กเฉยเลยเรา

Channarong Saekow

ทั้งสามตอน อ่านสนุกดี แต่สั้นไปหน่อย  แต่โดยรวมแล้วน่าติดตามคับ

Achita Sanitpon

gritkin

เริ่มต้นได้น่าสนใจดีครับ ทิ้งปมปริศนาเยอะไปนิดหน่อย เเละพื้นเพของพระเอกกับหลายๆคนยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ ไม่รู้ว่า writer จงใจหรือเปล่านะครับ เเต่ผมว่าควรเเก้ตรงนั้น

kopXIIII

ว่าแต่ริวนี่ฝึกจีทคุนโด้มาเหรอครับ?
เพราะนึกถึง บรูซ ลี นึกถึงจีทคุนโด้ขึ้นมาเลย

EDIT :มาอ่านเพิ่มเติมอีกที อ้อ เหมือนริวจะใช้พลังของเทพทางตำนานญี่ปุ่นช่วย
ศิลปะการต่อสู้ไม่ได้ฝึกแต่ให้เทพของญี่ปุ่นมาสถิตร่าง(คล้ายๆนารูโตะเลยแฮะ)