ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตำนานเทพวายุ : ตอนที่ 4 น้องฝนกับห้องแห่งความลับ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มกราคม 10, 2019, 11:25:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nano1234

Am1112mA

testman

อ่านตอนแรกๆ นี่นึกว่าอ่านอุชิโอะกับโทร่าอยู่ กลิ่นอายออกมามาก หลังๆ เริ่มกลายเป็นมาเฟียยังไงไม่รู้

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อ้างจาก: kopXIIII เมื่อ มกราคม 11, 2019, 02:26:27 ก่อนเที่ยง
ว่าแต่ริวนี่ฝึกจีทคุนโด้มาเหรอครับ?
เพราะนึกถึง บรูซ ลี นึกถึงจีทคุนโด้ขึ้นมาเลย

EDIT :มาอ่านเพิ่มเติมอีกที อ้อ เหมือนริวจะใช้พลังของเทพทางตำนานญี่ปุ่นช่วย
ศิลปะการต่อสู้ไม่ได้ฝึกแต่ให้เทพของญี่ปุ่นมาสถิตร่าง(คล้ายๆนารูโตะเลยแฮะ)

แต่พระเอก เมพ จริงๆนะงับ

ส่วนปีศาจเทนงูเกี่ยวข้องกันยังไง ใกล้ได้เฉลยแล้วครับ

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ มกราคม 11, 2019, 12:52:02 ก่อนเที่ยง
ขออนุญาต พอดีเป็นม็อดมันเลยเห็นแบบไม่ซ่อนตั้งแต่แรก อ่านเพลินๆจบตอนซะงั้น 555555

นี่แหละครับคุณภาพมาตรฐานที่ผมคาดไว้ การดำเนินเรื่องการบรรยาย โดยเฉพาะฉากสาววายขี้มโน เด็ดครับ

แต่! ติดนิดเดียว อีกนิดจริงๆ การเชื่อมระหว่างย่อหน้ายังขาดช่วงครับ ตกหลุมอากาศอีกเช่นเคย ยิ่งพอส่วนการบรรยายทำได้ดีไอ้จุดเสียเลยยิ่งเด่นขึ้นมาอีก
อีกเรื่องคือการใช้สรรพนาม มันยังขาดๆเกินๆไม่ชัดเจน เขา นาย เธอ บางจุดที่น่าจะใส่มันไม่มี ถ้าแก้ได้ไอ้อาการตกหลุมอากาศจะหายไปเยอะครับ มีนจะไปเรียบๆลื่นๆไม่สะดุด ลองใส่ชื่อเยอะๆ เวลาที่อ้างถึงใครจะส่งบทให้ใคร

ผมเองกว่าจะบินเดียวไม่โดนเขาติก็นานโขครับ
เอาจริงก็เทียบกับหลายท่านไม่ได้ด้วยซ้ำ ผมว่าท่านมีพื้นดีกว่าผมเยอะ

มีกระทู้เมื่อนานมาแล้วอยูู่ในห้องนั่่งเล่น ประมาณ3 กระทู้เป็นการแนะนำการเขียนให้มือใหม่ครับ มันช่วยผมได้เยอะลองไปคุ้ยๆขุดๆดู

สุดยอดแล้วครับ พยายามต่อไป

ริวเิดตัวเทพขนาดนี้แล้วคงใช้ชีวิตเงียบไม่ได้อีกต่อไป ทีนี้ละตีนมาชุ่มๆแน่ แต่ตีนจะมารุม หรือจะพลีชีพแบบกีกี้ก็ต้องลุ้นกันต่อ

ดีใจที่เนื้อเรื่อง พอไปวัดไปวาได้ครับ

mighty

อ่านไปงง.ไปกับตัวอักษรที่พิมพ์แบบผิดถูกการตกหล่นของอักษรยังไม่ได้อ่านบทที่ซ่อนแต่คิดว่าคงมีการขยายความได้ชัดเจนยิ่งขึ้น

mspeed

เรื่องราวสนุก​ บรรยายเห็นภาพตาม​ น่าติดตามอย่างยิ่งครับ

milan

สนุกนะ แต่จะมีขัดใจตรงตัวหนังสือบ้าง ก็ไปปรับแก้เอาได้ครับ

theherobank

numvego

ในที่สุด พระเอกสุดหล่อก็จัดน้องฝนซะแร้วววววว

JoffTh

ขอชมก่อนเลยครับ ว่าพลอตเรื่องดี น่าติดตาม แต่การเปลี่ยนฉาก การบรรยาย บางทีมันดูเร็วๆห้วนๆไปนิดหนึ่งครับ

toshiies

เสือซ่อนเล็บจริงจริงนายริว ลับตาคนที เงียบๆ กลายเป็นเสือทันที

massturbo