ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Zucchini] Fudousan Monogatari บริการเช่าซื้อความรัก 1/5 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 20, 2019, 11:19:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องของอาจารย์ Zucchini ที่ผมชอบมากๆ คนนี้ออกเรื่องมาไม่เยอะแต่ภาพสวยได้อารม
เรื่องแรกที่รู้จักคงเป็นเรื่อง [Zucchini] Limited Powers การเล่นเสียวได้ดั่งใจปราถนา
แปลโดยท่าน HenTai Man เป็นแนวดาร์คเรื่องแรกๆที่ผมชอบ ส่วนเรื่องนี้มี5ตอน
ผมอ่านมาตั้งแต่2ปีที่แล้ว แปลโดยทานุกิ(อีกแล้ว) แต่แปลแค่2ตอน 1กับ2 แล้วอีก3ตอนไปไหน
ดองยาวเลย การดองนี่ไม่ดีจริงๆอย่าเลียนแบบ แล้วจะทำไงดี รอต่อไปคงไม่มีแน่ อยากอ่านอ่ะ
(ผมไปดูมาและ ซับEngมีถึงแค่ตอน2และก็น่าจะไม่ทำต่อ เพราะซับEngก็ดองมา2ปีเหมือนกัน
แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมแปลต่อจากยุ่นนี่แหละ ท่านที่อยากอ่านได้อ่านจนจบแน่นอน)

เราก็แปลเองซะเลยสิ จะได้จบๆไป แต่จะก็อปตอน1-2ของเขามาก็ไม่ด้านพอ ขอแปลใหม่เองเลยละกัน
แปลแบบไม่ดูต้นฉบับเก่า แปลเสร็จจะได้เอาไปเทียบดูว่าฝีมือเราพอไปวัดไปวาได้ไหม
ถ้าใครชอบเรื่องนี้เหมือนผม เมนต์แล้วEDITไว้ทุกตอนนะครับ เชื่อเถอะว่าจะเป็นประโยชน์กับตัวท่านเอง

***เอาอีกแล้วตู ตอนแรกๆมันชื่อโคจิ ตอนหลังๆกลายเป็นชุนจิ แปลหลายเรื่องเกิน ไว้แก้ให้นะ ::Sweat::

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

21

22

ซีรี่ยาว7ตอน ถ้าชอบก็เมนต์ขออ่านแล้วต้องกลับมาEdit
คุยกันเกี่ยวกับเนื้อเรื่องช่วงหลังหรือตัวอย่างตอนต่อไป

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Tdestiny

พระเอกนี้ฉลาดใช่เล่น

แต่เป็นบางคนอารมณ์ คงเสียหายหนักไปแล้ว

แต่หวังว่าจะดูแลสาวหม่ายดีๆนะ ::Hmmm::

ก็จบแบบน่ารักดีครับ แต่คิดว่าจะเป็นซีรี่ยาวเนื้อหาต่อเนื่องซะอีก แอบเสียดาย

Sunsetzi

ไม่เคยผ่านตาเรื่องนี้มาก่อนเลย ขอติดตามผลงานคุนภาพจนจบซีรี่ด้วยคับส่วนเนื้อหา ชอบตรงที่บริการตรงเลือกสเปคและความชอบของตัวเองได้ ซึ่งผู้ช.แต่คนละคนก้ชอบและมุมมองของผู้ญ.แตกต่างกัน โดนใจตรงนี้มากคับ ขนาดพระเอกไม่ชอบเรื่องแบบนี้ยังยอมจำนนให้สาวในอุดมคติเลย (แม่หม้ายสาวสวย)
::Shy::
พออ่านเนื้อหาช่วงท้ายนี้ประทับใจความรักของพระเอกจิงๆ แบบเราถุกชะตาแม้แต่แค่เหนในรุปก้ชอบใจละมันมีน้อยนะที่จะลงเอยกันแบบนี้จบแบบสวยๆ(ผิดวิสัยท่านkaterรึเปล่าน้า...ปกติdarkๆตลอดเวย์)
::Thinking::

ฮะๆทำตัวอย่างไม่ทัน ลองดูตัวอย่างใหม่อีกทีสิ มันอาจไม่ดาร์คแค่ตอนแรกก็ได้55

ชาญวุฒิ เนระภูสี

พระเอกนี้เป็นคนหลายอารมณ์น่าดูตอนแรกนึกว่าจะยกเลิกสัญญาแต่ที่ไหนได้เก็บไว้กินเองอีกสงสารนางเอกครับไม่รู้จะเจออะไรบ้างสัญญาระยะยาวด้วย

MooOon

เหมือนเคยอ่านเรื่องนี้มาเเล้ว แปลไทยนานเเล้ว คุ้นๆ เเต่ท่านมาแปลใหม่อีก

ก็ขอบพระคุณมากครับ ผมคิดว่าเรื่องนี้มีตอนเดียวจบซะอีก เเต่พอลองไปดูเเบบ raw

ทำไมมันดาร์กจัง หรือเพราะผม อ่านไม่ออกเลยมโนไปเอง กลัวตอนหลังๆปวดตับจัง -*-

----------------------------------------

ขอถามนิดครับ ตอนหลังๆนี่ไม่ได้ต่อจากตอนเเรกหรอครับ ทำไมมันเเลดูดาร์กๆจัง

ผมจำได้ว่าของอาจารย์ท่านนี้มีเเนวหวานๆจบฟินๆด้วยนิ อย่างเรื่อง Yonjyouhan x Monogatar

ที่มี2ตอน เรื่องนี้ ฟินจริง ส่วนเรื่อง Fudousan Monogatari ที่ท่านแปลอยู่นี่

หลังจากตอน1ปวดตับใช่ไหมครับ จะได้ทำใจ เเต่ยอมรับว่าลายเส้นสวยจริง T^T

ประมาณว่าเรื่องอยู่ในไทม์ไลน์เดียวกันครับ แต่เกิดเหตุการณ์ที่อื่น  ::Horror::
หวังว่ากว่าจะถึงตอน5หวังว่าคงไม่ดาร์คจนต้องเรียกอเวนเจอร์มาจัดการนะ

อยากให้เหมือนเรื่อง  Yonjyouhan x Monogatar มาก สาวๆนี่รุกจนไม่ได้อารมหืนเลยนะ

เหมือนอ่านเอาฮาพระเอกมากกว่าโดนรุกจนฮา ยิ่งตอน2มานี่อ่านเเล้วยิ้มเลย ^^

hentaiknight

บริการสั่งซื้อเจ้าสาวนี่ เคยได้ยินว่ามีที่จีน เพราะเขาเอาแต่ลูกชาย เลยเกิดภาวะขาดแคลนผู้หญิงมาเป็นเมีย
ก็เลย order จากแถวเวียดนาม ลาว ไปก็เยอะ หรือ ถ้าชอบแนวต่างชาติก็พวกยุโรปตะวันออก

ส่วนในเมืองไทย คงมีแต่แบบชั่วคราวมั้ง

เรืื่องนี้ พระเอกมันทำใจได้มั้ง เพราะสาวถูกสเปค แต่ตอนจบคงไม่ดาร์กหรอก

------------------
ภาคนี้ไม่ดาร์กจริงๆ ครับ แต่ภาคต่อไปน่าสนใจดีว่า จะฝึก 2 พี่น้องนั่นอย่างไร

itschelsea11

บริการแบบนี้ดีนะ ได้เลือกเองแค่ใช้เงิน เปย์ทีเดียวจบ ไม่เหมือนชีวิตจริง บางทีเปย์เยอะกว่าจะได้

krissana suriyachat

Waterfall

เรื่องนี่เด็ดจริงเคยอ่านนานมากละ แต่แปลใหม่นี่เต็มตา คลีนสะอาด แปลได้เนียนมาก ต้องอ่านอีกรอบขอบคุณครับ  ::Bloody::

อยากอ่านตอนยาว 3-4 รอออกครบละกันครับติดตามๆ

กาก่าก้า ก๊าก๋า

เหมือนจะเคยอ่านผ่านตามาแหะ   แต่มันก็แค่สองตอนมั้ง  รอตามตอนอื่นๆนะครับ

อยากมันมันตอนยาวๆนะ  รู้สึกตอนต่อมันจะไทม์ไลน์นึง

pfrankz

ก็ทำถูกนะพระเอกยกเลิกไปนี่ตัวเองเสียเปรียบถึงจะปลอมแปลงข้อมูลแต่หุ่นยังแจ่มอยู่

ยังซิงสะด้วยไม่นึกเลยวาาจะรอดจากมือตนอื่นมาถึงพระเอก

Ascobric007

จากเจ้านายสุดท้ายเปลี่ยนเป็นความรักสินะ 5 ตอนยาวๆแบบนี้หวังว่าคงจะไม่หักมุมนะ สงสารนางเอก
เป็นตอนๆไปไม่เกี่ยวกันสินะ มีสินค้าผู้ชายด้วยอยากรู้ว่าใครเป็นคนซื้อ

xsoulkung123

เป็นเล่มเลย มีสาวๆสวยๆหุ่นดีดี ให้เลือกทั้งเล่ม
ไอ้หนุ่มนี่หาเลือกซื้อสาวมาเป็นภรรยา ได้สาวหุ่นสุดยั่วมาแล้ว
แบบนี้ต้องจัดการเธอจนไม่มีแรงทำอะไรต่อไปเลย
ก็เธอมีหุ่นที่น่าหลงใหลขนาดนี้ เป็นใครก็อดใจไม่ได้ จัดหนักจัดจริง
::Fighto::
Edit ไอ้หนุ่มนี่ได้ภรรยาสาวแถมสุดเสียวอีกด้วย คงจะพอใจไม่หาเช่าใหม่แล้วละ
แต่ตอนต่อไปนี่สิ ไอ้ลุงเจ้าของบริษัทท่าทางจะร้ายมากๆ

amt8406

ไม่พอใจก็เช่าเิ่มไดนิ   ถ้าเงินเอะก็ได้อีกหลายคน

lip30164

กลายเป็นว่ายังซิงซะงั้น แต่ตอนหน้าแนวผมเลยฝึกทาสนี่ชอบ